cứu dữ liệu thẻ nhớ

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Kinh nghiệm' bắt đầu bởi vuducminh, 23/10/16.

1. vuducminh

vuducminh Member

Tình hình là e dựng cho khách chương trình video đám cưới. khách đưa thẻ nhớ SD 32GB quay bằng pana AC90, hôm trước quay ăn uống tiếp khách, hôm sau quay đón dâu, nhưng khi đang quay đón dâu thì báo đầy thẻ rồi format luôn cả ngày hôm trước và quay tiếp. khi về mới nhớ ra là đã format. Em về copy hết phai của hôm đón dâu rồi lại format một lần nữa. Em đã dùng rât nhiều phần mềm khôi phục dữ liệu nhưng không lấy lại được phai của ngày hôm trước. Các bác có phần mềm nào khôi phục được dữ liệu tốt hơn không. Em xin chân thành cảm ơn.

2. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

Đã quay chồng lên rồi thì khó nhé!

3. baoquantk1973

baoquantk1973 New Member

nói khách đưa máy bỏ thẻ vào ổ đọc thẻ của máy, dùng chương trình lấy lại bạn ( dùng ổ đọc thẻ ngoài không lấy lại được )

4. vuducminh

vuducminh Member

em cảm ơn bác, còn nước còn tát, em làm một lần nữa xem

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn nghe ai nói cái nầy vậy ?
    Đầu đọc nào cũng chỉ để đọc/ ghi - sao có vuj cái đầu đọc máy ngon cứu được chứ. Nghe cứ như là băng bị lỗi - đọc ko được đưa về cái máy quay ra lỗi nó đọc ok ấy.
    hic còn cứu cái nầy thì rất rất khó nha bác.
    Còn nước còn tát.
    Đem lên các trung tâm Luôn và Ngay nếu muốn giữ danh tiếng - ko thì nói thật với Khách rồi từ từ cứu được cái nào thì cứu.
    Bác đã phạm 1 sai lầm : Đó là bác format thêm lần nữa. Khi bác format lần nữa - bác có thể cứu lại các dữ liệu bác vừa format, nhưng các dữ liệu bác đã xóa và ghi chồng lên rồi sẽ gần như mất hẳn (nên mới kêu đem trung tâm người ta làm). Nếu bác chỉ bị thế về copy xong ráng cứu được cái nào hay cái đó (vẫn còn dữ liệu mới quay trên đó) thì khả năng cao là cứu được các dữ liệu cũ (chả biết cứu được bao nhiêu và cái nào thôi).
    Chung quy là Thẻ cũng như HĐ nó có 1 cơ chế dự phòng, bác format lần 1 - nó xóa dữ liệu và chuyển 1 số thứ 9 yếu nhất lúc ấy qua phần dự phòng (để mấy chương trình phục hồi vào lôi ra). Giờ bác format lần 2, dữ liệu mới nhất đã được đem vào cái chỗ dự phòng -> sẽ cứu được dữ liệu từ lần format kế đó. Còn trước đó thì gần như Chào Thua (cái nầy 1 số virus cũng có cơ chế như thế - nó xóa file - xóa luôn mục dự phòng đó làm phục hồi rất rất khó, phục hồi được cũng không sài được vì dữ liệu phân mảnh và chắp vá túa xua.)

Vũ Anh Nhân and quvinhtxcd like this.

6. buu

buu Active Member

mình cũng vậy mình đã thức 2 ngày tìm rất nhiều phần mềm nhưng không phục hồi được hix

7. lubu

lubu Active Member

Máy pana format rất kỷ và rất khó phục hồi ( đứa cháu quay ag ac 160 quên format thẻ quay 1 đoạn của đám chạy sô ) không phục hồi được ,gởi lên MMc cũng bó tay.

8. buu

buu Active Member

format đừng quay đè lên thì có thể phục hồi nhưng ghi đè lên rất khó mình đã tìm rất nhiều phần mềm nhưng chưa phục hồi được phải đi xin lỗi khách hixhix

9. vuducminh

vuducminh Member

Các bác cho ý kiến thế thì hết cách rồi. Tai nạn nghề nghiệp. Dù sao cũng cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến

10. nguyễn ngọc Lễ

nguyễn ngọc Lễ Member

Vừa rồi mình cũng bị như vậy, bị vi rút nó xóa hết dung lượng nhờ thằng cháu ở SG nó phục hồi được hoàn toàn, nghe nói nó dùng Macboot của nó mới phục hồi được 100% chứ PC bàn của mình ko phục hồi phim được, bạn tìm máy người làm trong công ty FPT vì thằng cháu nó cũng làm trong đó nó biết ngõ crack phàn mềm
    ,

11. NQ edition

NQ edition MemVIP

Xác định 50/50. Mình cũng bị nhiều lần cái tội quay xong mải gái gú rồi về cho dữ liệu đi ở. Mình thấy dữ liệu phục hồi được ( còn sử dụng được) sẽ bằng dung lượng thẻ của bạn. VD thẻ bạn 32G, lần xóa cuối cùng cảu bạn là 10G thì sẽ đc cộng thêm 20G của lần xóa trước. Chúc bạn may mắn. Nếu bạn ở Hà Nội mang qua mình thử chuột bạch cho.

Lệ Dương and minhdang08 like this.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đúng là như bạc nói - Đức từng test thử (sơ sơ) là format trên AC90 của Đức rồi phục hồi thử ko được với 5-6 phần mềm cài sẳn chuyên phục hồi cho HDD/file hình thẻ CF-SD/máy quay sony nhỏ.
    Nên từ đó Đức quyết định đầu tư thêm 1 cái thẻ 64Gb để đó backup, chừng nào đầy format nó quay tiếp. Còn quay 9 thì 3 cái thẻ 32Gb.

Nhưng mình làm ko được thì các trung tâm cứu dữ liệu sẽ làm được thôi. Chứ họ cũng sài mấy phần mềm như mình thì ai cũng làm được họ húp cháo ah. Không phần mềm thì phần cứng can thiệp vào. Tùy giá cả và chức năng mà. Nhưng tiền nào của đó - lên đó họ tính theo Mb hay Gb phục hồi ra giá.

13. minhdang08

minhdang08 Moderator

Xóa khác với format nhé lão béo?! Anh phải mang đến TT cứu hộ rồi họ bẩu: Anh format trên máy tính hoặc xóa trên máy thì còn hy vọng cứu được, chứ đã formas trên máy quay thì chỉ có bó tay thôi nhá!

NQ edition and Vũ Anh Nhân like this.

14. NQ edition

NQ edition MemVIP

Ko phải thế đâu anh. Tóm lại vụ này theo em còn do " Ăn ở" nữa anh ơi. Năm 2013 em quay con Z5 thần thánh của em. E đi Ninh bình quay Hội diễn văn nghệ. Mang có 2 thẻ 32G ( lúc đó thẻ CF 32g xa xỉ vãi) Ai ngờ chương trình dài quá. Quay hết 2 thẻ rồi. Còn 10 tiết mục trung kết nữa. Đành nhắm mắt làm liều. E fomar thẻ 1 đi ( quay buổi sáng) để lấy thẻ quay, và thẻ này em ghi đè mất gần 20G. Thế đếc nào về cứu đc sạch ko mất file nào.

minhdang08 thích bài này.

15. NQ edition

NQ edition MemVIP

Một kinh nghiệm xương máu cho những ai muốn phục hồi dữ liệu video là: Ko nên làm bừa, trước khi sử dụng phần mềm nào vui lòng đọc kỹ " hướng dẫn" trên trang chủ xem phần mềm đó có hỗ trợ định dạng đuôi video của ko. Chứ ko phải chọn tất cả là nó ra tất cả đâu.

minhdang08 thích bài này.

16. Lệ Dương

Lệ Dương New Member

ca này khó đẻ rồi anh ơi. thẻ nhớ hay ở cứng nó giống như cái bảng mình viết nên rồi lấy rẻ lau xóa đi. khi mình chưa viết cái gì đè lên thì còn có thể khôi phục lại những thứ mình vừa viết nên và xóa đi. Nhưng khi xóa đi rồi viết lại thì khó mà cứu lại được những gì mình đã viết trước đó. mà chỉ có thể cứu lại những phần mình vừa mới viết và xóa đi. hiểu nôm la là như vậy. vì mình cũng cày nhiều tiết mục cứu thẻ rồi.

17. vuducminh

vuducminh Member

Cứu được dữ liệu rồi các bác ạ. Tuy không được đầy đủ nhưng cũng không để mất uy tín nghề. Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn các bác đã cho ý kiến.

18. minhduclx

minhduclx MemVIP

Tự mày mò cứu hay đem trung tâm thế bác.
    Nếu tự mày mò thì cho xin tên chương trình bác sài. Của hiếm cho ae để dành sài.

Vũ Anh Nhân thích bài này.

19. buu

buu Active Member

bạn cứu bằng cách nào có thể chia sẽ với mình được không mình đang gặp tình trạng này mà vẫn chưa cứu được ... cám ơn bạn

20. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Cứu bằng cách nào vậy bác?
    Bác cho a e cái tên soft để phòng khi bị trường hợp tương tự.

21. tungcuiongcx

tungcuiongcx Member

Vui lòng đăng nhập để thấy link
    bác mua thẻ nhớ sẽ có phần mềm cứu nhé

22. tungcuiongcx

tungcuiongcx Member

Phần mềm RescuePRO Deluxe sẽ tự động quét thẻ của bạn, vớt vát file bị mất, và lưu chúng vào ổ cứng máy tính của bạn - thậm chí các tập tin đã bị xóa vài tháng trước đây cũng có thể phục hồi.

haodesign™ thích bài này.

23. vuducminh

vuducminh Member

Em dùng mini tool DLC boot 2015, ở trong phần mềm này có phần cứu dữ liệu, em làm mấy lần mới được, những lần trước phần mềm bắt nhập key nhưng em tìm kiếm trên mạng k cái nào đúng, loay hoay nhập k biết thế nào lại được, bây giờ cũng chẳng nhớ key nữa.

24. tungcuiongcx

tungcuiongcx Member

của bác đây : cứu lại đi nhé Vui lòng đăng nhập để thấy link

vietlonglxag thích bài này.

25. tungcuiongcx

tungcuiongcx Member

lưu ý chỉ thẻ nhớ sandisk thôi nhé...còn bác dùng thẻ khác thì gọi thợ nhé

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |