Có ai bị trường hợp này chưa . Giúp e với ah

Thảo luận trong 'Plug-ins' bắt đầu bởi syhung1188, 31/3/16.

1. syhung1188

syhung1188 Active Member

Vui lòng đăng nhập để thấy link ( trang Upanhtocdo.com e không vào đc nên bấm vào link để xem ảnh giúp e ak )
    Như tiêu đề. Em có cài Fiter : Color Efex Pro4 . Em dùng 2 máy đều chạy Win XP nhưng 1 cái thì cạy ngon lành còn 1 máy thì khi mở Fiter - Color Efex Pro4 lên thì chỉ có màn hình đen thui ak. PM đã cark thành công nhưng không hiểu sao lại ntn nữa. Bác nào chỉ giúp em với:(

hoandsg and manhhiep21 like this.

2. syhung1188

syhung1188 Active Member

Bác nào ...híp e với :p

3. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

BạnVui lòng đăng nhập để thấy link thân mến !
    Chắc chắn "...còn 1 máy thì khi mở Fiter - Color Efex Pro4 lên thì chỉ có màn hình đen thui..." là không có VGA rời (Card đồ họa) rồi, phải không bạn ?

01. Bạn có thể khắc phục bằng cách: Duplicate Image (Image > Duplicate Image) để copy ra 02 Layer, sau đó, Flatten Image trên Layer copy!

02.
    Bạn thử vào lại Filter > Color Efex Pro... xem sao ?

03.
    Nếu đã thành công, bạn: Duplicate Layer > Một Tab sẽ hiện ra: Chọn: Ducument > Chọn Layer trước đó...
    Như vậy, Layer vừa Blend trên Duplicate Image (Layer copy), sẽ hiển thị trong Layer trước đó...

04.
    Còn nếu bạn vẫn không thực hiện được Blend trong Color Efex Pro4, bạn nên vui lòng mua VGA thích hợp với CPU để gắn vào !
    Chúc bạn thành công !

4. syhung1188

syhung1188 Active Member

Thank Bác đã giúp . Mà Bác ơi. Cái máy có VGA lại bị mới lạ chứ . Còn cái k có thì chạy ngon ơ ak :(

hoandsg thích bài này.

5. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn thử phương cách của mình, xem sao ?
    Nếu vẫn... đen thiu, bạn thử kiểm tra File PSD hiện hành là bao nhiêu MB ? Size Image ?
    Theo kinh nghiệm của mình: Color Efex Pro4, chỉ hỗ trợ Size hình ảnh tương đối, còn lớn quá, rất dễ bị "Out" !
    Chúc bạn thành công !

6. syhung1188

syhung1188 Active Member

Thank Bác :). E chỉnh trên file JGP thôi . Có file gốc đi nữa thì cũng chỉ có khoảng 5M . Nhưng mà file hình thẻ có 300k cũng bị như vậy luôn. :confused:. Khi mở Color Efex Pro4 nó chạy ngon lắm không báo lỗi lầm j hết chỉ hiện lên mỗi cái view đen thui thôi . Mà khi bấm chọn thì đôi lúc cũng chạy nhưng có lúc làm biến thì nó cũng chạy nhưng chỉ hiện ra cái Layer Color Efex màu đen luôn .

hoandsg thích bài này.

7. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn gỡ bỏ: Google Nik Collection 1.2.8.0 - Google Nik Collection 1.2.11 (1.2.11 - Ver mới nhất)
    Và Download: Nik Software Color Efex Pro 4.005

*** Xin giải trình để bạn yên tâm:
    Plug-ins Nik Color Efex Pro trước đây là của hãng: Nik, nhưng sau này, "ông Vua" Google đã mua lại và phát triển... đổi tên thành: Vui lòng đăng nhập để thấy link

Nik Software Color Efex Pro 4.005, chỉ tích hợp riêng: Color Efex Pro !
    Mình cũng đã sử dụng từ rất lâu Ver này, bảo đảm: OK ! Mình đang sử dụng: Win7 64Bit Ultimate, còn trên Windows XP, mình không biết có tích hợp được hay không ?!

*** LINK:

Vui lòng đăng nhập để thấy link

*** Hướng dẫn cài đặt:
    01.
    Cài đặt PM theo đường dẫn mặc định của chương trình !

02. Sau khi cài đặt xong, Copy file:
    ColorEfexPro4FC32.dll hoặc ColorEfexPro4FC64.dll
    trong thư mục Crack vào thư mục: Window/System32 .
    Chọn file ColorEfexPro4FC32.dll phù hợp với Windows (32Bit hoặc 64Bit)

03.
    Khởi động lại máy tính !

Chúc bạn thành công !

Chỉnh sửa cuối: 31/3/16

8. syhung1188

syhung1188 Active Member

Thank Bác . mà e đang dùng bản CS3 thôi . hình như cái Nik Software Color Efex Pro 4.005 Này đòi hỏi phải từ CS4 trở lên phải k vậy ak :oops: có lần e thử cài nhưng nó không có tự nhận CS3 e phải coppy file vào folder Filter nhưng nó chỉ có dc mấy cái thôi chứ k hiển thị đầy đủ giao diện. Ngán thiệt . Chắc phải nâng lên bản CC thôi. nếu dùng PM mua trực tiếp từ ADOBE thì dùng có tốt hơn mấy bản Crack k vậy Bác

Chỉnh sửa cuối: 31/3/16
    hoandsg thích bài này.

9. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Thôi, chúng ta tạm dừng ở đây đi vậy !
    Vì vấn đề cài đặt Plug-ins cho Photoshop là chuyện rất đơn giản so với muôn vàn vấn đề liên quan đến Photoshop, cũng như thế giới bao la: Vi tính ! Bạn ạ !

Mình cũng đã chia sẻ, hướng dẫn cho bạn cặn kẽ, chi tiết lắm rồi ! Cho nên, xin có lời đề nghị như sau:
    01. Bạn đang sử dụng Ps CS3, cài đặt Nik Software Color Efex Pro 4.005 không hiển thị, tích hợp, thì gỡ bỏ Ps CS3 đi và tiếp tục cài đặt Ps CC 2014 (Mình đang sử dụng: OK !)

02. Nếu sau khi cài đặt Ps CC 2014 mà Nik Software Color Efex Pro vẫn không... động đậy, thì mình cũng... "bophep.com" mà thôi ! Bạn phải nâng cấp "phần cứng" máy tính !

03. Về việc "...mua trực tiếp từ ADOBE thì dùng có tốt hơn mấy bản Crack k vậy..." Lẽ dĩ nhiên phải: OK hơn chứ ! Mình dùng lậu, cả tập đòan (Chứ không chỉ riêng 01 công ty) người ta đầu tư trí tuệ, tiền bạc và công sức, trải qua biết bao thế hệ Lập trình viên... để hôm nay Adobe là một trong những tập đoàn Number One trên thế giới !

Chúng ta, những người dùng lậu, sử dụng Software: Free ! Cũng phải biết cảm ơn những Hacker vô danh kia chứ ! (Ở đây, chúng ta không vinh danh những người tiêu cực, mà tôn trọng và ghi nhận theo hướng: Tích cực !)

Chúc bạn một ngày mới tốt lành, bình an và hạnh phúc !
    Thân ái !

Chỉnh sửa cuối: 1/4/16

10. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Trước mình cũng bị như vậy.Gỡ đi cài lại là ngon lành.

syhung1188 and hoandsg like this.

11. syhung1188

syhung1188 Active Member

Dạ e cảm ơn Bác Hoandsg và Bác vinhpholu đã giúp em nhiệt tình v. Vậy cho e tham khảo tí nữa thôi ạk . Với cấu hình [​IMG] ntn thì em nên cài bản Win vs PTS nào là phù hợp nhất. Cv của e là chuyên là ảnh dịch vụ các loại và hầu như chỉ làm cv liên quan tới hình ảnh thôi . 1 lần nưac cảm ơn 2 bác .
    Chúc cả nhà gặp nhiều may mắn vs niềm vui .

hoandsg thích bài này.

12. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Thật ngẫu nhiên và thật thú vị được đồng hành cùng bạn "từ đông, sang tây"... !

Mình chỉ hành nghề Thiết kế Tạo mẫu - Design Album, cho nên, nếu bạn hỏi về: Photoshop & CorelDRAW, mình sẵn sàng giao lưu, chia sẻ !

Nhưng trong tâm tình TVC, mình giải trình như sau:
    Gia đình mình có 02 Máy tính, một máy tính có cấu hình:
    *** Mainboard: G41MT-S2PT
    *** CPU: Intel Core 2 Quad Q8200 (2.33GHz, 4MB L2 Cache, FSB 1333MHz, Socket 775)
    *** VGA: AMD Radeon HD 6570 - 1GB
    *** RAM: 04GB - DR3
    Nhưng từ rất lâu, mình vẫn cài đặt: Windows 7 Ultimate 64-bit - Photoshop CC 2014 - CorelDRAW X7 - Adobe After Effects CS6 - Adobe Premiere Pro CC 2014...
    Dĩ nhiên, với cấu hình "cũ kỹ" như thế, khi làm việc trên Photoshop, thì phải tắt: After Effects - Premiere Pro - Firefox...

Như vậy, với: CPU Intel Core i3 3210 - 3.20GHz - 3MB Cache
    Tìm hiểu một số khác biệt cơ bản giữa các chip Core i của Intel

Bạn yên tâm cài đặt: Windows 7 Ultimate 64-bit - Photoshop CC 2014... và bắt buộc phải có VGA rời !
    Chúc bạn thành công !

Lựa chọn Windows 7- 64Bit nào là ổn định nhất
    Windows 7 Ultimate 64Bit

*** LINK:
    Windows 7 Ultimate with Service Pack 1 (x86) - DVD (English)

Hoặc

Windows 7 Ultimate with Service Pack 1 (x64) - DVD (English)
    Hoặc

vinhpholu and syhung1188 like this.

13. minhduclx

minhduclx MemVIP

Win 10 chạy rất tốt.
    Cấu hình từ E8400 vga onboard còn chạy đc. I3 thì quá tốt.

Nhưng đc cái nầy mất cái kia, ko có cái nào trọn vẹn đâu
    XP: Ưu : Gọn nhè (cài nó có mấy Gb, cái PS cũ nầy kia chắc có 10GB; nên load lên cũng nhanh hơn). Khuyết : sài ko đã
    Win7: ưu : sài đc PS mới ngon hơn (sài rồi ko thèm quay lại mấy bản cũ, tới mấy bản portable mới đầu để đó sài cho lẹ mà riết còn xóa đi, chấp nhận nặng + load lâu tý nhưng cái cảm giác sài đã lắm. Còn đã chỗ nào ko NHỚ đâu, nhưng đang sài CS6 hay CC mà về CS3-4 là thấy chán liền ah). Khuyết : hơi nặng (cả win+ps nầy kia tầm 15Gb, nhớ mang máng nha)
    Win10: Khuyết : Rất nặng, cả win và PS mới chắc hơn 20Gb quá (nhớ ko chính xác vì máy đang sài cài nhiều lắm đến gần 100Gb cơ); đo đó nếu ko sài SSD load hơi chậm, sài đôi lúc lag 1 tý. Ưu: sài rất ngon lành, drive tự nhận hết ko cần cài, giao diện cũng đẹp.

Nói chung nâng cấp rồi, làm quen rồi thì cái mới bao giờ cũng tốt hơn và cho cảm giác thích thú hơn nhiều.

syhung1188 and hoandsg like this.

14. syhung1188

syhung1188 Active Member

Thật cảm ơn a rất nhìu. A nc rất vui tíh. Khi nào có dịp ra Đà Nẵg e nhất địh sẽ ghé wa để giao lưu vs a nếu a khôg phiền. E cũg có ôg a đag ở ngoài đó cũg địh ra chơi mà mắc cv wá k đi đc. Cảm ơn a nhìu.
    Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :cool:

hoandsg thích bài này.

15. syhung1188

syhung1188 Active Member

Thank Bác Minhduclx để e ngâm cú thêm . hj . về chụp thì e biết sơ sơ chứ về khoảng máy tính thì ...lơ mơ lắm . chắc phải tìm thầy học đạo wá . Thank bác đã quan tâm. :D
    chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :cool:

16. tungtayly91

tungtayly91 New Member

em cảm ơn bác về món quà Nik Software Color Efex Pro 4.005 ak

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |