(Clip hầu bóng) Giá Quan Đệ Ngũ Tuần Tranh - kính mong các bác góp ý !

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi CameraKieuGiang, 9/1/13.

1. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Đây là vấn hầu :Tạ Bản Điện cuối niên em mới quay hôm vừa rồi ở Hải Phòng.Em xin đưa nên trích đoạn 1 giá hầu,kính mong các bác ghóp ý nhiệt tình để em có thêm kinh nghiệm.Bản điện tại gia hơi bé,do đó rất khó di chuyển,vì vậy không thay đổi được nhiều góc máy.[video=youtube_share;8WuMqLH5yBI]http://youtu.be/8WuMqLH5yBI[/video]

aocuoi1, Dazzle, NGUYENTUONG and 4 others like this.

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

anh click vào thấy thông báo "Đây là video riêng tư" ko xem được em ạ :D

3. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

đê em kiểm tra lai xem sao anh ạ

4. vuquyen

vuquyen MemVIP

Sao anh không xem được nhỉ

Vui lòng đăng nhập để thấy link

5. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Em check lại rồi bác ơi

6. vuquyen

vuquyen MemVIP

Quá ổn rồi... cứ thế phát huy thôi em

CameraKieuGiang thích bài này.

7. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Kính mong các bậc tiền bối về mảng hầu bóng nhiệt tình nhận xét để em rút kinh nghiệm những vấn sau.Em xin trân thành cám ơn !

8. Nguyễn Tuấn Cameraman

Anh thấy có mấy điểm cần lưu ý, nhận xét có lẽ dài, lúc nào rảnh để anh comment

9. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Vâng em cám ơn bác đã nhận xét,hôm nào bác rảnh bác chỉ điểm nào không ổn giúp em nhé.Để lần sau em rút kinh nghiệm.Vì thực sự thì chỉ có anh em trong nghề chỉ ra những gì không ổn mới khách quan thôi ạ.Còn khách thì họ cũng chỉ biết xem thôi ạ và một số ít cô đồng xét vào những vị khách hàng khó tính thì cũng khó chiều theo ý họ được.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

10. Nguyễn Tuấn Cameraman

Vẫn là những nhận xét gần giống topic kia em ạ

1. Vị trí ánh sáng chưa hợp lý

2. Ghép cảnh hơi nhiều, em chỉ cần ghép cảnh vào những lời văn có "điểm nhấn" là vừa đẹp

3. Nên cắt toàn bộ phần tay khăn tâu khấn + Quan sang tai.

4. Em quay đoạn Quan an tọa và ghép cảnh nhiều quá, để đỡ nhàm khi chỉ xem được thanh đồng đang hầu với cảnh ghép, em có thể chuyển sang quay người dự, cung văn, lễ hâu, cảnh đền đang hầu... để người xem hình dung được toàn cảnh vấn hầu thì hay hơn.

5. Chắc khách của em vẫn thích ghép cảnh chiến trận, từ lâu anh bỏ vì ghép khách họ kêu trời không thích những cảnh lấy trong phim tàu và không thực tế.

Chân thành góp ý và chúc em có nhiều clip đẹp :D

11. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Em xin trân thành cám ơn những lời góp ý trân thành của bác.Quả thực thì chỉ có những AE trong nghề nhìn nhận và đánh giá là khách quan nhất.Vì các cô đồng thì mỗi người mỗi ý.Đúng là đồng bóng khó chiều lắm bác ạ.Họ phải thích họ bay lượn nhất và rực rỡ nhất.Nhưng họ có hiểu đâu rằng bản thân họ hầu ra sao,có đẹp hay không.Rồi còn cung văn hát có hay không.Hay họ chỉ đánh giá thành phẩm cuối cùng là cái ông thợ quay ra đĩa của họ như thế nào.Để ra một thành phẩm đẹp đâu có phải chỉ có thợ quay và dựng.Mà còn người diễn và mọi thứ tác động xung quanh để được một thành phẩm như vậy.Một lần nữa xin trân thành cám ơn những lời góp ý trân thành của bác.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

12. Nguyễn Tuấn Cameraman

Đúng thế em ạ, quay hầu bóng thực sự là vất vả mà không thể bố trí + chủ động được cảnh quay. Nhiều cửa điện chật đến mức không thể di chuyển được, nhưng khi xem đĩa họ vấn kêu: "sao ko quay nhiều góc cho đẹp", rồi người chen lấn, xô đẩy lấy lộc va cả vào người quay, đi lại, bưng lễ trước máy quay thản nhiên... lúc nhận đĩa hơi rung hoặc qua lại nhiều quá thì lại kêu... đúng là làm dâu trăm họ. Dựng phim thì trước anh cũng lồng nhiều như em, sau thấy nhiều người góp ý nên anh cũng thay đổi là giảm dần dần, từ từ kết hợp với phân tích cho các thanh đồng, sau này họ cũng hiểu ra, còn mình thì đỡ vất :D

13. aocuoi1

aocuoi1 New Member

Bác Nguyễn Tuấn nhận xét rất hay, tuy nhiên mình cảm thấy sản phẩm của bác ở giá này đâu có sánh được với sản phẩm của bạn Kiều Giang đâu nhỉ. mình cũng xem mấy giá mdh1 của bác nguyễn tuấn rồi, quay rung hình nhiều và thiếu nhiều góc quay đẹp, còn kỹ xảo thì ai mà chả giống ai.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |