Chụp Đám Hỏi

Thảo luận trong 'Nhiếp ảnh cơ bản' bắt đầu bởi vonguyen, 3/10/11.

1. vonguyen

vonguyen Điều hành viên cũ

Em Mạo Muội Xin góp 1 vài ý kiến nhỏ trong quá trình chụp đám hỏi của mình có vài bước quan trọng cho anh em mới vào nghề. Có gì thiếu anh em góp ý thêm
    Bước 1: Khi bạn đến nhà họ trai bạn chụp mâm quả > xin chụp ba mẹ chú rễ > chụp cha chú rễ trao quả cho những người bưng > khi họ nhà trai gần bước lên xe chụp thêm 1 kiểu nữa.
    Bước 2: Sang Nhà Gái Chụp họ gái đứng đón 1 kiểu > xong bắt tay nhau nháy thêm cái nữa> bước vào nhà sắp xếp người bưng quả đứng sao cho đẹp nháy thêm cái > rồi đến cho họ đặt quả xuống > xếp họ trai 1 bên gái 1 bên nháy 2 cái. Nhà trai bắt đầu mở mâm quả nháy > rót rượu trầu...nháy nếu cảm thấy đẹp
    Bước 3: xui gia bên trai bưng rượu mời cha cô dâu > còn mẹ chú rễ mời trầu mẹ cô dâu >để lên bàn thờ cúng tổ đường. Bắt đầu thắp nhang
    Bước 4: Mẹ chú rễ đeo dây chuyền,lắc,.......cho cô dâu xong >> Mình nói (mời mẹ chú rể đưa tiền nát cho mẹ cô dâu)
    Bước 5: cho cô dâu chú rể thắp nhang ông bà nếu được tuổi
    Bước 6: Cô dâu mời lại trầu rượu cho cha mẹ chú rễ..............
    Còn lại tự phăng thêm... Em Biết nhiêu đó :D
    Với Lại Mỗi Chỗ có cách chụp khác nhau nữa. Nếu thấy phần nào em nói trên có lý thì anh em áp dụng, không nhất thiết phải theo cách của em
    Hân Hạnh Được Chia Sẽ Cùng Anh Em TVC

Mai Ly, meovan, lamtieuki and 23 others like this.

2. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

hihi
    hnao bác làm lun đám ma lên nhá
    bác thật là siu nhưn
    có kiếm đc nhiều tiền k bác
    mấy vụ này đó

nghia and memori like this.

3. vonguyen

vonguyen Điều hành viên cũ

chia sẽ thôi bác. Khi nào rãnh làm luôn cái dám tang lên

4. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Chủ đề cũng hay đấy.Mình là thợ chụp phải nhanh nhẹn mà tùy tình hình thôi,các đám MA CHAY CƯỚI HOI ho có thu tục hết rồi mình cứ thấy hay đẹp là nháy thôi.Chi góp ý với gia chủ để bố cục,sắc diện sao cho đẹp ảnh...

hoangling1, nghia and memori like this.

5. xuan_86

xuan_86 Upload Team

nói chung phải tùy cơ ứng biến thôi . ngày đầu mình mới học chụp cũng lóng ngóng lắm nhưng làm nhiều thành quen , đám cưới hỏi hay ma chay nó chỉ có một vở diễn thôi có cái người ta diễn thế nào thôi .

meovan, thientri, nghia and 1 other person like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |