Chống sao chép DVD kiểu úc

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi henrybay, 26/5/12.

1. henrybay

henrybay Team Phục Chế

mấy bác chỗ em quay lễ hội xong ra đĩa dvd và có chiêu chống copy bằng cách lấy cái đinh gạch chéo cuối đĩa(ảnh).bác nào có chiêu phá khóa xin chỉ giáo

2. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

nếu không coppy được thì dùng trình convert tới lúc nào không vớt được nữa thì thôi, chắc phải vậy rồi???

sieucuchuoi thích bài này.

3. duccuong1

duccuong1 Active Member

Bó tay với kiểu chống copy kiểu này. Không biết có khoa học nào chứng minh được không

4. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Thanks bác đã chia sẻ,em cũng có 1 mẹo sưu tầm được mong anh em nhận xét
    Hồi âm:
    Mình có 1 mẹo nhỏ giúp cho bạn việc này mà không cần bất cứ phần mềm nào có thể sao chép được đĩa của bạn.
    Mình dùng nero burning để làm. Trước tiên bạn tạo 1 ảnh ( image trong đó có chứa nội dung mà bạn cần ghi ra đĩa ) sau đó bạn add thêm file vào sao cho dung lượng của file bạn đang tạo đó có dung lượng lớn ( 1-2G) và bạn tiến hành ghi như bình thường. Trong quá trình ghi ! nó sẽ ghi toàn bộ phần dữ liệu ban đầu ( dữ liệu của bạn) đến phần dữ liệu thêm vào khi đó vượt qua dung lượng đĩa và lúc đó phần mềm sẽ báo lỗi nhưng bạn đừng lo , bạn đã có trong tay 1 chiếc đĩa có nội dung của bạn mà không ai có thể copy hoặc sao được nhưng vẫn đọc được ( mình lợi dụng 1 lỗi nhỏ trong chương trình ghi đĩa thôi ) khi bạn dùng đĩa thi` 1 file trong đó có dung lượng rất lớn 1-2 G ! nên chẳng ai có thể copy được đâu.
    Để làm được file image này bạn làm như sau : Tạo định dạng file cần ghi ( theo ý bạn - data, music, VCD...) sau đó add các file của bạn vào. sau đó bạn sẽ thêm 1 số lượng file nữa vào sao cho dung lượng file ảnh ( image) này lớn hơn dung lượng của chiếc CDROM là ổn. tiến hành ghi với VitualCD.( đây là 1 tính chất của nero trong phần choice device ) sau đó tiến hành ghi , chương trình sẽ tạo trên hdd của bạn 1 ảnh với dung lượng tương đương của file ảnh đó ( ghi sẽ không lỗi do hdd có dung lượng lớn hơn dung lượng của file ảnh ). File ảnh tạo ra bạn sẽ dùng nó để tạo chiếc CD mà chỉ có read mà không copy được hoặc sao. Mọi dữ liệu vẫn dùng được. Chúc bạn thành công.

5. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

haha... không có cách nào hiệu quả hơn cách này. nhưng làm nhu này mất thẩm mỹ quá.
    khi ghi đĩa,cho dư ra 1 đoạn đen khoảng 5 phút ở cuối đĩa, ghi bình thường. ghi xong rồi dùng 1 mũi khoang rất nhỏ khỏng cho lủng 1 lỗ ở cuối đĩa ( ngay 5 phút đen cuối đĩa đã cho thừa ra) cho vào đó 1 giọt rất ít 502. Và thế là xong, không cách gì có thể copy 1 cách dễ dàng được ( hiện tại chưa có cách copy cho chính đĩa mình làm ra :)) ).

6. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Với đĩa thủng, đĩa gạch xước (để không cho copy trực tiếp) thì vẫn có cách chuyển file đó sang ổ cứng, rồi ghi đĩa khác. Thời gian chuyển file nhanh gần như copy đĩa, chất lượng không thay đổi. Mình vẫn thường làm vậy, nếu đọc được ở ổ CD của PC thì mình chưa bó tay bao giờ.

7. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Nhiều cách lắm ;)) cái này cũng chỉ là làm đĩa bị lõi thôi mà :-s

8. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

Kiều này e cũng đang dùng...quá là hiệu quả....đến chúa sống lại cũng bó tay nếu muốn copy....chỉ có 1 cách là convert lấy khoảng thời gian 0giay0phut đên phút cuối của phim...còn chỗ bị gạch chỉ la phim đen thôi (tức là chỉ phim nền đem còn phim chính thì đã hết rùi)...hiiii chúc bạn thành công

9. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

kiểu đó chỉ dùng cho copy vào ổ thôi, nhưng thằng teracopy nó lấy được đấy! nó tự copy tới chừng nào hết copy thì dừng. Còn rất nhiều PM copy được mà. Nếu cần thì capture từ đầu đĩa, cách gì mà không lấy được.

còn một cách chép chống copy này sao các bác không nói hết luôn.
    đóng gói thành file vob. vào data DVD chép chế độ chọn chép tiếp, chép xong lấy đĩa ra, bỏ đĩa đó vào chép tiếp 1 file bất kỳ image cũng được. chép tiếp PM báo lỗi cứ OK và chép. Kết quả là vào vi tính nó chỉ thấy 1 file image sau cùng, có muốn copy vào máy tính thì có thấy file DVD vob đâu mà copy. Nhưng chiêu này copy todisk là ngon. Các bác cứ thử đi, chép DaTa mà đầu DVD đọc bình thường.

10. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bó tay với ai chưa trải nghiệm thôi :) cái này đơn giản mà. Một cách là copy đĩa trực tiếp và một cách là chuyển file sang HDD rồi ghi đĩa (cùng chung một mục đích là in thêm đĩa) vậy có khác gì nhau đâu. Có nhiều con đường để đi tới đich mà :)

11. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ới đây chỉ là meọ chông copy của đa số ngừoi dùng may tính thôi...còn tầm như bác,sương nao chẳng chơi đựoc.bác đã dùng từ "capture" thì e lạy bác...e bó tay.chịu thua bac.hiiiiiiiiiiii

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12

12. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

tác giả đã cố tình làm sướt thi bác copy bình thường thế nào đựoc....bác thử tìm cái đĩa sước mà copy bình thừong xem duọc ko?>

13. Nguyễn Tuấn Cameraman

Mình đã nói là: Không copy đĩa trực tiếp mà có cách chuyển file đó sang HDD, nó sẽ chuyển đến phần xước thì thôi. Không tin bạn cho đĩa vào máy tính của bạn rồi mình làm qua team viewer cho bạn coi (Hôm trước đã làm hộ Hải Nam_Studio một đĩa bị xước kiểu như vậy rồi qua teamviewer)

Thanh Tiep thích bài này.

14. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ko dùng thêm phần mềm thứ 3.....nêu bác dùng thêm phần mêm thì ko nói làm j.dân dịch vụ suơng nao chẳng chơi đc...còn nếu cho đĩa vào mà copy file binh thường thì e chắc với bác ko copy được.

15. giathuan

hjhj, thật ra nói 1 câu sòng phẳng thì cách thợ chúng ta chỉ chống được người nhà copy mà thôi chứ sao chống được cánh thợ. Mình chỉ tức 1 điều làm ra cái đĩa xong rồi về nhà khách tự dùng nero chép ra đĩa,tốn có 10k. Trong khi mình nhận sang thêm cho khách là 100k.
    Nên thật ra chống copy thì không thể dùng cho thợ được rồi. Như cách làm lỗi đĩa mình nói ở trên đơn giản chỉ cần có 2 ổ đĩa là có thể copy được rồi.

16. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Mà giờ copy đĩa trầy xước vào máy tính cho là được đi thì dữ liệu bị hỏng chỗ bị trầy thì làm sao lấy hết được nhỉ? vấn đề copy mà loại trừ ra những sector bị lỗi thì coi như không bàn tới ( vì có nhiều phần mềm làm được) còn như mà copy được trọn vẹn 100% bất kể đĩa có trầy xước và báo lỗi kiểu gì thì cách này TGC chưa được trải nghiệm lần nào! có ai có cao kiến gì không?

17. Nguyễn Tuấn Cameraman

Hôm trước copy đĩa hộ Hải Nam_Studio, là đĩa bị xước lung tung mới phải dùng phần mềm thứ 3, chứ đĩa dạng này thì không cần, chỉ cần duy nhất 1 phần mềm (từ sao chép đến khi in đĩa) là oki

HaiNam_Studio thích bài này.

18. Dazzle

Dazzle Già Làng

CHo vào đầu đĩa bắt trực tiếp ra vi tính trong trường hợp cần. Nói ngắn gọn là đã chiếu được lên ti vi là lấy ra được. Vì vậy không mấy ai đầu tư vào các phần mềm chống copy làm gì.

19. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ới dữ kiệu thật của mình làm vẫn 100% xem được bt bác ah.hỏng thế nào đựoc...chỗ sước chỉ là fim đen.(tưc là fim dai khoang 5p nhưng nên toàn màu đen trên TV chỗ đấy bị sước minh lấy làm j) ghi tràn đĩa cũng vậy. mình cố tình làm thế mà....còn đia mà bị trầy sước thì chẳng cah nao cuu duoc dau bac ah...phân mêm cũng chỉ 1 phần nào thôi nhưng cũng ko ăn thua

20. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác cao thủ nhỉ đĩa sước lung tung mà vẫn sao chep duoc phim van chuẩn hả bác...bác nói cách và chia sẻ ae TVC xem.... e khó tim qua

21. giathuan

Hj, thì e đã nói là ko chống sao chép cho thợ mà anh Hoàng. Đối với thợ thì đĩa có chuối thế nào vẫn làm được,mienx sao nhiều tiền là làm được hết :D. Đã có người quay phim màng hình rồi ra đĩa thì không còn cách gì để chống nữa rồi :)):))

dungmedia and Dazzle like this.

22. Nguyễn Tuấn Cameraman

Hj, vì chủ topic đưa ra phương án cào xước (hoặc khoan lỗ...) phần ngoài dữ liệu đĩa, nên mới khẳng định việc sao thêm đĩa 100% như đĩa cũ làm được, cũng không cần đến phần mềm thứ 3.

Trường hợp đĩa bị xước ở ngay đoạn đầu hoặc giữa đĩa khi copy vào HDD không được, sao sang đĩa khác cũng sẽ bị như đĩa gốc. Nếu muốn tận dụng phần video còn tốt thì có 3 cách:

1. Dùng phần mềm (sẽ lấy được toàn bộ phần video còn tốt mà cd-rom đọc được) vào HDD, phần nào xước quá thì bỏ.
    2. Capture từ đầu đĩa.
    3. Mài đĩa

dungmedia and Thanh Tiep like this.

23. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Cái này của chú cop bằng nero được mà :D

24. vietfriend

vietfriend Upload Team

Mình thường dùng Blaze DVD copy ok lắm.

25. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Em mới dùng cách 1, và 2 thôi chưa dùng cách 3 anh Tuấn ơi, em chưa hiểu mài đĩa là như thế nào...hihihih rửa đĩa thì em rửa rồi chứ mài thì chưa

26. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bó tay bác e tưởng bác đĩa sước lung tung bác vẫn copy đươc...e đang định hỏi...capture - cắt - dán ....thì nói làm gi. :-<

27. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

Nói Tóm lại Dân dịch vụ thì nói làm gì sương nao chẳng chơi đựoc..... chỉ 1 câu nhanh nhé bác.... "Capture" ..... có còn bàn thêm ko?

28. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Mấy cách chống ghi đĩa dùng mẹo thông thường như: Làm tràn dung lượng ghi, khoan lỗ..chỉ cần cho đĩa vào ổ CDRom, tắt chế độ chạy Autoplay rồi open ổ đĩa đó, lựa chọn kéo thả từng file, thư mục vào các chương trình ghi đĩa theo dạng copy DATA rồi convert nó sang dạng Image, ISO cũng dễ...

Đối với đĩa trầy xướt thì dùng các soft như Roadkil’s Unstoppable Copier, CD Recovery Toolbox, AnyReader, Dead Disk Doctor ...để chữa nó (tất nhiên chổ nào bị hư thì phải loại bỏ).

Đối với loại mã hóa CD/DVD thì các soft bẻ khóa sao chép cũng có nhiều...

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12

29. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bạn đọc kỹ câu này: ai nói "cắt, dán, capture .... ở phương án 1 này chứ?

Trường hợp đĩa bị xước ở ngay đoạn đầu hoặc giữa đĩa khi copy vào HDD không được, sao sang đĩa khác cũng sẽ bị như đĩa gốc. Nếu muốn tận dụng phần video còn tốt thì có 3 cách:

1. Dùng phần mềm (sẽ lấy được toàn bộ phần video còn tốt mà cd-rom đọc được) vào HDD, phần nào xước quá thì bỏ.

Bạn hình dung thế này nhé. Đĩa bị xước đoạn đầu, hoặc xước 1 vài đoạn (những đoạn còn lại vẫn tốt) bạn không copy file video được, nhưng dùng phần mềm vẫn lấy được phần video còn tốt, ngoài các vết xước đó (với điều kiện CD vẫn đọc được). Còn xước đến độ cd không đọc được thì nói làm gì, hoặc phần xước nhiều tới trên 50% thì nên xem có nên lấy hay không?

30. Nguyễn Tuấn Cameraman

Đó là dùng máy mài, lắp đầu mài cực mịn, đặt đĩa lên mặt phẳng, thoa đều lớp bột đánh bóng xem máy, mài một lúc là oki

vuminhthe and giathuan like this.

31. giathuan

Nói câu này chứng tỏ bác cũng chẳng rành về phim đĩa bao nhiêu nhỉ.

32. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

có lẽ bác ko hiêu nổi ý câu nói của em.... đọc lại rồi ngồi nghĩ lại đi bác nhé...

33. giathuan

Dùng cái này thì e cũng thường dùng bông để chùi, nhưng cái chất này đã chùi điac thì khoảng 1 tháng sau cái đĩa gốc sẽ trắng tinh như chưa hề được dùng. e dùng cái hiệu Cana, không biết a Tuấn dùng cái gì

34. Nguyễn Tuấn Cameraman

Thì cũng loại Cana đó thôi, mài xong đảm bảo oki, nhưng phải sao sang đĩa khác ngay vì chất đó nó ăn mòn cực nhanh :), không đến 1 tháng đã hỏng rồi

vuminhthe thích bài này.

35. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Trước em dinh vụ một đĩa, chẳng hề có file gì trên đĩa, bỏ vào giống như đĩa trắng, copy đĩa ảo cũng không được. Giải pháp cuối capture từ đầu DVD dân dụng. Cố giắng nghiêng cứu kiểu in đó nhưng chưa thành công.

ha78 and vuminhthe like this.

36. hanamcool

hanamcool MemVIP

Em thì có 1 lần loay hoay với cái đĩa chống copy đến mức lỗi cả avid liquid - nó mất hết cả plugin và trở về như lúc ban đầu mới cài đặt, lúc này liquid nó tự mở project ở ổ cài đặt của nó và em đã import được tất cả các file vob trong đĩa chống copy vào liquid và xuất file.=))
    lúc đó cứ như là trời cứu vậy

37. dungmedia

dungmedia MemVIP

anh Tuấn ơi em cũng có mấy đĩa của khách bị xước ko cop nổi anh giúp em vụ này với họ đưa đĩa đã lâu nhờ làm lại mà em nhìn cái đĩa em nản luôn

38. Nguyễn Tuấn Cameraman

Còn đọc trên ổ CD máy tính được không, em mở xem cụ thể tình trạng ra sao đã

Avid Pro thích bài này.

39. dungmedia

dungmedia MemVIP

dạ ko anh ạ mặt đĩa xước nặng quá em dùng cana mài rồi cũng ko ăn thua là mấy đọc ko nổi trên cd của pc anh ạ chắc chiu thua quá anh ạ . à mà tiện đây anh có video cảnh đền quan đệ tam ko úp lên cho em xin được ko ạ video của em cũ quá rồi hinh lại mờ nữa thank anh trước.

Last edited by a moderator: 30/5/12

40. sonlinh

sonlinh New Member

các bác cứ chém gió mãi mà chưa thấy giải quyết được vấn đề gì. tóm lại là có chống sao chép đĩa được không?
    Các bác làm thế nào thì em ko biết, tuy nhiên, em có cách chống sao chép đĩa rất hay 100% không ai có thể sao chép được... haha. nói đến đây chắc các bác đoán ra nó là cách gì roài. =))

41. hcomm

hcomm MemVIP

À cách của b mình vẫn thường dùng(bẻ gãy đĩa ra làm 4 mảnh)b-(b-(b-(

manlaw86 and sonlinh like this.

42. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Ghi đĩa song, dùng búa đập đi là hết copy, bảo đám 100/1000 :))

sonlinh and hcomm like this.

43. maivanphuongpro

maivanphuongpro MemVIP

lam sao mà chép dĩa xong dùng chương trinh gì mà lúc mở đĩa lên thì trống trơn thế mấy bác nhỉ

44. vubavien

vubavien MemVIP

Cái đĩa mà bác chủ thớt đưa hình demo lên là họ vẫn chưa ghi hết đĩa mà, phần họ gạch xước đó chưa có data mà, nếu có data rồi thì đầu đọc đĩa chả thể đọc nổi nếu nó bị xước như thế. Như cái đĩa mà bác chủ up lên thì vẫn coppy được data vào HDD vì phần họ gạch đó ko có data gì cả.

45. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

muốn có một chiếc DVD chạy được trên đầu đĩa mà vào vi tính không thấy file Video TS thì chép như sau:
    vào Nero Burning Rom chọn chế độ chép tiếp tục(cotinue Multisession disc) chép xong lấy đĩa ra khỏi ổ, đẩy vào tiếp tục chép tiếp 1 file bất kỳ Ví dụ như file .exe hoặc file hình dâu rể bất kỳ. chép tiếp tục xong lấy đĩa vào đầu đĩa chạy thử và vào vi tính mở ra xem có thấy file Video TS kg? thử đi biết.

Chỉnh sửa cuối: 3/12/12

46. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Túm lại việc chống hẳn coppy đĩa thì Honlygood còn chưa làm nổi đừng nói là ở VN. Chỉ có thể hạn chế việc coppy thui, ví như với người bình thường thì không coppy được nhưng với Pro thì là chuyện vặt, trừ khi bẻ dia thành 4 mảnh.

47. maivanphuongpro

maivanphuongpro MemVIP

cảm ơn bác để cháu thử nếu có dip thi bác có thể làm 1 tút video về vấn đề này được không ạ

48. manlaw86

manlaw86 MemVIP

cách này hay nè hehe

49. tranthanh08

tranthanh08 Member

chỉ cần đĩa đọc được là lấy được

mấy bác làm dịch vụ dựng fim cũng nhiều nên biết quá rồi,chỉ cần đầu đĩa đọc được là đuợc rồi
    bác cho vào đầu dvd rồi capture qua máy tính là xong nhưng các bác bắt buộc phải có card dựng không thì cũng chẳng mần ăn đc gì cả,hihihi cách này là cách ăn cắp mấy đĩa có bản quyền của các hãng lớn đó các bác

50. quantungcd

quantungcd New Member

Cách này có nhược điểm là : không phải đầu DVD nào cũng đọc được cái đĩa này.

Các bạn muốn đọc được cái đĩa này trên vi tính thì chỉ việc dùng chưong trình Nero " close disc " là có thể đọc được trên vi tính

Theo mình cách này là cách chống copy tệ nhất , vì trước mắt sẽ bị khách hàng trả lại

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |