Cánh đồng quê em

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi ducthinh, 19/5/15.

1. ducthinh

ducthinh MemVIP

rảnh rỗi sinh nông nỗi các bác à, nhà nghèo không mua được ống mắt cá đành làm liều

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn ducthinh thân mến !
    Rất vui khi được bạn chia sẻ: "Cánh đồng quê em" !
    Ngày xưa, khi chưa đô thị hóa, chưa bê tông hóa nông thôn, TP. Đà Nẵng cũng ngập tràn ruộng lúa mênh mông... những con đường làng ngút ngàn Tre xanh, những bờ Đê, bến Sông, con Đò... à ơi tiếng ru con trong buổi trưa hè, nay đã vào trong triền ký ức tuổi thơ xa xăm...

Thêm nữa đi bạn ơi ! Tuyệt vời lắm, trữ tình lắm... những cánh đồng nông thôn VN ! Đất nước ta phong cảnh hữu tình, mong ước có một lần du lịch đó đây, để "Phượt", để sống hiền hòa với đất nước, quê hương VN, nhưng thật khó lắm, bạn ạ !

Mình hằng mong, trong mọi miền đất nước, các bạn cùng chia sẻ hình ảnh về quê hương, vùng miền đang cư trú, để cuộc du lịch đất nước VN qua hình ảnh, trong TVC, sẽ là niềm vui, niềm hạnh phúc của cộng đồng !

Chỉnh sửa cuối: 19/5/15

3. tranthituyet

tranthituyet Active Member

bác ơi phần mềm nào làm bức ảnh cong lên vậy bác

4. ducthinh

ducthinh MemVIP

Cảm ơn bác hoandsg em cũng tình cờ đi chơi thì chụp chới thôi thêm vào cảnh quê em, nông thôn nghèo mà bác

NewLif3™, hoandsg and haodesign™ like this.

5. ducthinh

ducthinh MemVIP

mình không dùng phần mềm gì bạn à chỉnh trong PS thui

6. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn ducthinh thân mến !
    Chân thành cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    Chính những lúc "thẩn thơ" đó đây, tâm hồn bay bổng và thả bổng "tung tăng", các Photographer lai có được những tác phẩm để đời, bạn ạ ! Khi trong tâm hồn và tâm trí không còn đắn đo, không còn nhập nhằng giữa Kỹ thuật - Nghệ thuật... nắm bắt được "phút giây Vàng" khoảnh khắc đẹp, thì... "Pập.. Pập... Pập..." sẽ có tác phẩm đẹp !

Vẻ đẹp của Cuộc sống - Đất nước - Con người Việt Nam, đâu có phân biệt vùng miền cư trú ? Trong mỗi tác phẩm nghệ thuật và đặc biệt là Nhiếp ảnh, là món ăn tinh thần tinh túy và sâu lắng lòng người nhất, bạn ạ ?!

Chúc bạn thành công hơn nữa, với những khoảnh khắc đẹp, với bản sắc đậm đà dân tộc VN !
    Thân mến !

*** PS:
    Để tiện cho cộng dồng TVC theo dõi và biết được nội dung, địa điểm... xin bạn cung cấp thêm thông tin và nên đánh số TT, để việc thưởng lãm được dễ dàng hơn, bạn ạ !

Theo nghiên cứu, mình được biết Tuyên Quang có dân tộc: H'mông, với trang phục rất độc đáo... bạn có tác phẩm về vùng miền này không, xin chia sẻ ?
    Bộ sưu tập một số hình ảnh về 54 Dân tộc Việt Nam
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

20. DÂN TỘC H'MÔNG

Thân mến !

Chỉnh sửa cuối: 20/5/15
    NewLif3™, ducthinh and haodesign™ like this.

7. ducthinh

ducthinh MemVIP

ở chỗ em là dân tộc Cao Lan, chỉ có trang phục của Cao Lan bác à chứ không có H"Mông.
    ảnh này e chụp cách đây 2 năm đây là lễ hội Tung còn

vinhpholu and hoandsg like this.

8. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Hay quá ! Độc đáo quá, bạn ạ ! Bạn sống và sinh hoạt thường ngày, cho nên có thể bạn thấy bình thường ? Nhưng với mình và du khách gần xa; đặc biệt với người VN ở Hải ngoại, người nước ngoài, thì đây mới đúng là đậm đà bản sắc dân tộc VN !

Có những du khách nước ngoài, họ bỏ ra tiền Dollar, mà nếu tính theo tiền VN, thì còn hơn mình xây dựng cái nhà, bạn ạ ! Với họ, du lịch là món ăn tinh thần song song với ăn uống hằng ngày, không phân giàu nghèo, mỗi năm họ đều lên kế hoạch đi du lịch, trong đó có VN !

Xin chio sẻ với bạn:
    Xuân trong lòng tôi - Ất Mùi 2015

Blend - Ngày xuân

vinhpholu and ducthinh like this.

9. hieusghd

hieusghd New Member

Cám ơn cái hình cánh đồng của anh nha. Em xin để làm background cho cái hình tặng Má hihi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |