Cân bằng trắng theo nhiệt độ màu Kelvin

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn' bắt đầu bởi studio Thanh Van, 20/10/12.

1. studio Thanh Van

studio Thanh Van MemVIP

Mình mới sưu tầm, thấy tài liệu có ích, up lên ACE cùng tham khảo nha !

2. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

hay ghê thanks em nhiều hì

3. henrybay

henrybay Team Phục Chế

hì kiến thức là vô tận mà bác.em làm nghề quay,đi chung với thợ chụp nhiều và người biết chụp ảnh bằng nhiệt độ k nói ra chắc bác ko tin,hì chỉ có vài người thôi bác ạ.???phần lớn là để chế độ mặt trời hoặc cân thẻ trắng!!vì vậy,dù là cũ với bác nhưng sẽ là một thế giới kì diệu sắc độ với nhiều người.tất cả pro cũng đều là gà mà ra bác nhỉ

thangt7blue and vuhaicamera like this.

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình chụp gần như 100% bằng chỉnh K. Bạn HenryBay xem dưới chữ ký của mình có sẵn bài veef cân bằng trắng cho CANON đó. Để sẵn đó cho anh em đỡ phải tìm mà.

henrybay thích bài này.

5. henrybay

henrybay Team Phục Chế

xin cảm ơn bác hoàng đã cung cấp cho AE bài viết bổ ích.ai có phòng studio thì chắc ko lạ gì với cách cân bằngk.ở đây em đang nói về AE đi chụp dịch vụ ấy mà,cũng nhiều người cầm máy khá lâu mà vẫn chưa chụp k bao giờ và cũng có 1 số AE lại cho rằng chụp với k thì vất vả hơn nhiều.....hì hì....thì đi làm với AE thợ chụp nên mới hay như vậy thôi...hì

6. studio Thanh Van

studio Thanh Van MemVIP

Tài liệu up cho bác nào chưa biết, vì kiến thức là vô tận, các bác biết rồi xin bỏ qua cho. cám ơn!

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đối với các bạn mới vào nghề thì cái bảng này rất có ý nghĩa. Các bạn cần xem và nhớ để thuận lợi khi chụp. Ví dụ khi chụp ánh sáng ngọn nến vào tối sinh nhật chẳng hạn, các bạn để sẵn cân bằng trắng là độK 1900, thì chắc là khả năng thành công của ảnh sẽ cao hơn là để tự động. Đi chụp dã ngoại cũng vậy, các bạn xem nếu trời nắng để bao nhiêu, trời râm để bao nhiêu. Khi chụp thì điều chỉnh lên xuống một chút là ảnh sẽ ngon lành khg bị phủ màu. Vậy nên: Các newbie chịu khó học thuộc cái bẳng đó là tốt nhất. Chúc các bạn thành công.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |