Cách copy composition trong adobe affter effect

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi blackchicken003, 26/1/13.

1. blackchicken003

blackchicken003 New Member

Xin chào các bác, e đang làm 1 bộ album ảnh cưới cho ông Cậu, e down bộ pj trên mạng về, tuy nhiên nó hơi ngắn, cho nên e edit cái pj ấy để nó kéo dài hơn 1 tẹo, tuy nhiên vấn đề e gặp phải là khi e copy 1 composition trong pj (để tạo một cái comp mới nhưng các cài đặt giống như trong comp của pj) khi e copy xong, e có copy cả 1 file comp ở trên data phía trên folder, rồi nhấn liền Alt và kéo xuống đúng comp mới tạo, đối với 1 số comp riêng lẻ( không có comp con ở phía trong comp mới) thì mọi việc đều ok, nhưng đối với những comp mẹ chứa 1 hoặc nhiều comp con ở trong, mà trên phần folder data e không thể tìm được comp gốc để copy và kéo Alt xuống phần edit ở dưới được, nên những comp ở trong đó khi e sửa thì đồng thời sẽ sửa luôn cả những comp con ở trong comp file gốc, có bác nào biết cách copy comp vẫn edit theo ý mình và giữ nguyên được phần cài đặt trong comp gốc không ạ? E xin cám ơn :D

2. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Bạn ấn Ctrl+k đặt lại thời gian cho nó dài thêm bao nhiêu thì tuỳ thích sau đó thì save nó lại. Bây giờ tìm 1 template nào đó cùng fame mở lên bôi đen phần muốn cóp -> Edit-> coppy -> Mở lại Template đầu tiên Edit -> pates dài chưa bạn..

blackchicken003 thích bài này.

3. blackchicken003

cám ơn bạn nhé , để mình thử ngay cho nóng :D :D :D

4. blackchicken003

Mình vừa thử xong bạn ạ, nhưng mà ở trong cái composition mà chứa nhiều composition ở trong, khi copy và paste lên tuy vẫn có phần cài đặt như cũ, nhưng khi mình edit(thay ảnh...) thì trong cái composition cũ vẫn bị chỉnh sửa theo cái mới :((

5. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Có khi cái composition mới chồng lên cái cũ cũng nên kéo nó ra chỗ khac

6. blackchicken003

Bạn ơi mình làm ok rồi, nhưng còn 1 vấn đề nữa đó là mình tạo 1 cái matte đường viền bằng Pen, sau khi mình đặt 1 ảnh vào dưới matte nhưng không bị cắt theo viền của matte thì phải làm thế nào để viền ảnh theo viền của matte vậy :D

7. huybynhoang

huybynhoang New Member

Mình cũng đang mắc phải như bạn. Bạn làm thế nào có thể chỉ mình đc k

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |