Các Bạn Ơi Cho mình hỏi việc này nha

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi phasanvigame, 22/10/11.

1. phasanvigame

phasanvigame Member

Lúc sang đĩa đám cưới , thường mình dùng chương trình nero 7 , lúc trước thì bình thường dạo này sang đĩa cũng vậy , nhưng không hiểu sau đĩa thứ hai bị giật hoài , tức đĩa sang ra không xem được hay bị giật , mình nghĩ do ổ ghi, nhưng đầu ghi thì mới mua. các bạn có chương nào nào chuyên nghiêp hơn nẻo không . hay có biên pháp gì không hổ trợ mình tí nha .
    cảm ơn các bạn trên thuviencuoi rất nhiều

Lần sau bạn chú ý viết bài đúng box nhé :D

Last edited by a moderator: 22/10/11
    Thành Media thích bài này.

2. GAU MAP

GAU MAP Banned

bác xem lại chất lượng của đĩa ghi ra chuyển sang đĩa R+ xem sao

3. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Bạn chuyển qua cái này xem sao
    Ashampoo Burning Studio 10 10.0.7
    link: Vui lòng đăng nhập để thấy link

lamnghiepphuquy thích bài này.

4. vuquyen

vuquyen MemVIP

NERO là trình ghi đĩa hàng đầu rồi.. không có phần nào vượt mặt được..
    trường hợp của bạn khi ghi đĩa bị giật .. nguyên nhân thì nhiều
    1) ổ đĩa lỗi.
    2) đĩa lỗi.
    3)Đặc biệt CHÚ Ý!!! trong lúc ghi đĩa còn làm nhiều việc trên máy tính.. VD làm photoshop, lướt nét,..v..v. nghe điện thoại ngồi gần máy trong lúc ghi đĩa nhiều khi cũng bị ảnh hưởng. tốt nhất rong lúc ghi đĩa không nên làm gì nữa..
    4) còn nhiều nguyên nhân nữa ... nhưng mình chưa biết.. hjjjjjj

phucdesign89™ thích bài này.

5. phasanvigame

phasanvigame Member

cám ơn các bạn rất nhiều , những ý kiến của các bạn rất giúp ít cho mình , mình rất vui khi được làm bạn và quen biết các bạn trên đây. và rất cảm ơn người đã làm ra trang web này anh nghệ sĩ nghèo, cảm ơn các bạn nhiều . có dịp anh em mình gặp mặt nhau nhậu 1 chầu nha các bạn

6. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Kết nhất câu này
    bác xem lại chất lượng đĩa và burn thử cái khác coi sao, bác cũng xem định dạng burn ra là dạng file gì, qua nero nó có phải convert lại không, nero burn tốt nhưng convert thì kém tốt nhất bác cứ convert chuẩn định dạng rôì hãn burn nhé ;)
    Và bác cũng đừng dùng giâý dán để dán lên đĩa nhé vì nêú dán không cân khi quay 1 thơì gia đĩa sẽ kém đi rất nhanh em bị trả lại vì cái này nhiều rôì =((
    chúc bác thành công

Thành Media thích bài này.

7. PhuocNguyen

PhuocNguyen MemVIP

5) Kiểm tra RAM (nếu bình thường thì cậu nên làm vệ sinh cho nó hoạt động tốt hơn)

8. PhuocNguyen

PhuocNguyen MemVIP

Cái này mình cũng đang sài. Cậu nên dùng thử xem sao...

9. phasanvigame

phasanvigame Member

ram thì mình mới mua , mình chỉ sợ ổ ghi , tại hôm nhờ thằng kia mua nó mua ổ dỏm , mà giờ kẹt tiên , nhưng không biết phải ổ ghi không , nếu không tốn tiền oan nữa , giờ đau đầu quá

10. phasanvigame

phasanvigame Member

mình vừa dơnload cài rồi , ghi ra luôn vẫn bị giật , khôn gbie61t ổ ghi ko , buồn quá

11. ngophonghai

ngophonghai Banned

bác mang file di sang máy khác thử coi .
    1. dùng đĩa của mình + ghi ổ của họ
    2. lấy luôn đĩa của ho ( dang ghi bình thường nhé) ghj ổ của họ .... là biết ngay ý mà !

12. hoangnamvl

hoangnamvl MemVIP

góp ý vầy nha
    1. dĩa bị trầy hay dơ trước khi ghi
    2. file lỗi
    3. ổ ghi bị hư ( như bạn nói ổ ghi mới nhưng mới đôi khi cũng hư vậy, nếu là trường hợp này thì mình đoán luôn là ban dùng ổ Ghi của SAMSung phải không, hư là phải, trước đây mình sài 2 cái ổ ghi SAMSUNG hư lẹ lắm chán lắm, vức ổ đó mua ổ khác ghi cho chất lương bạn ơi )

13. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Còn một nguyên nhân lỗi đĩa vấp nữa là trình Convert chuối, hoặc convert không đúng cách cũng là nguyên nhân vấp đĩa. Nên dũng hãng nổi tiếng Như canonpus or TMPGEnc .. v.v..

Thành Media and GAU MAP like this.

14. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Các bác cứ bàn hết chuyện đĩa zỏm , ổ ghi hư, trình ghi đĩa,vv...Đồng ý là tất cả trên phải còn sử dụng được.. Sao không nghĩ ngay Hệ điều hành đang làm việc?? nó có thể là nguyên nhân gây cho ách tắc về ghi ra đĩa bị giật hoặc đứng giữa chừng. Nếu gặp trường hợp này Các bác ghost lại PC ghi cái nữa xem có OK không?

Chỉnh sửa cuối: 23/10/11

15. tanthanh11

tanthanh11 New Member

em vẫn dùng ổ ghi samsung mấy năm nay đâu có sao ?của bền tại người mà, chẳng qua bác hoangnamvl ko gặp may mắn với cái thương hiệu đó thôi..hi..hi..

16. trantue

trantue MemVIP

anh an nói quá chính xác...nếu như trường hoẹp của bạn mình sẽ cài lại máy...
    1 số trường hợp không lý giải được 1 số ổ đĩa ghi trên pc này bị lỗi..chuyển qua máy khác ghi ầm ầm...

17. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

Em cũng đang gặp phải vấn đề này. Em thường từ Al xuất ra avi và convert sang VOB và dùng Nero ghi ra đĩa DVD ( để ở 4x) . Nhưng mà đĩa khi mở trên đầu thì vẫn có hiện tượng bị dừng hình . Một số người thì khuyên em là từ AL xuất ra Mp2 sau đó dùng Ulead Factory 7.0 ghi ra đĩa DVD thì sẽ ko bị hiện tượng như thế . Em làm thử nhưng vẫn bị . Các anh có thể chỉ cho em các khắc phục hiện tượng dừng hình khi mở trên đầu đĩa ko . Mong các anh chỉ cho em các có thể khắc phục được chứ mỗi người 1 phuơng án thì em chẳng biết thế nào mà lần cả. Mong mọi người trong diễn đàn giúp đỡ

18. ntcong.tbi

ntcong.tbi Điều hành viên cũ

bạn xem lại file khi xuất xong có bị hiện tượng như vậy không? rồi mới ghi ra đĩa

19. tranthanh08

tranthanh08 Member

để ý tới tốc độ ghi : ghi CD thì nên 16x -32x là vừa còn DVD nên 4x-6x là vừa ghi nhanh đầu máy không đọc được và đọc bị lỗi là chuyện bình thường.đặc biệt ghi DVD nên nặng máy và nặng điện nên nguồn phải tốt và lúc ghi thì tắt màn hình đi đừng làm gì chờ cho ghi xong thì muốn phá nào thì phá

GAU MAP thích bài này.

20. fanguangnan

fanguangnan Well-Known Member

Em đồng ý với bác Công. Nhưng em chưa thấy ai đặt vấn đề là máy phát lâu ngày mắt thần không còn tốt. Góp ý

21. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

File xuất ra khi chạy trên Pc thì không vấn đề gì hết. Chỉ khi ghi ra đĩa thì bị như thế thôi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |