Các bác chỉ giáo e chuyển h264 full hd sang dvd với

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi quocnha, 27/5/16.

1. fuji

fuji MemVIP

Dựng DVD mà dùng Edius xuất thẳng DVD quá chất lượng,không cần convert.Tuy nhiên nếu dựng HD trên Edius đồng thời ra thêm DVD thì nếu xuất lần nữa từ Edius ra DVD rất mất t gian,lúc này thì cần TMPGEnc và nó sẽ phát huy hiệu quả nhất nếu dùng Nvidia và chạy Cuda,tốc độ convert có thể nói gần gấp 3 làn chạy Ati.

2. maivananh85

maivananh85 Member

Em đã kinh qua rất nhiều phần mềm khác nhau nhưng hiện tại đang dùng converX to DVD 5 khá hài lòng, nó sẻ đánh bật cái viền đen của bác....chất lượng khá tốt....hãy thử đi...

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bản 5 ko biết sao. Bản 4 xuất lại từ file fhd xuống dvd ko đẹp bằng xuất trực tiếp từ edius, thời gian convert (bản 4 ko có cuda) chỉ cách nhau tầm 10-20'/1h. So chất lượng và thời gian thì chấp nhận đc.
    Bác thử coi lại DVD xem sao !?
    Vì Đức thấy ed xuất thẳng ra dvd so với hd chất lượng 7-8/10 chứ ko quá tệ (dĩ nhiên ko nét căng như hd được rồi nhưng vẫn nét tuyệt). Trong khi convert lại từ fhd xuống dvd chất lượng giảm rõ còn tầm 5-6/10 (màu sắc cảm thấy lợt lạt hơn, bị mờ dạng soft + blur nhiều hơn). Cái nầy là trên bản 4 Đức đã sài qua thôi, bản 5 vẫn chưa có để thử nên ko dám phán.