Bóc hộp máy quay phim Canon C100 MarkII trị giá ~ 100 triệu

Thảo luận trong 'Canon' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 26/7/16.

1. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Vui lòng đăng nhập để thấy link Bóc hộp và trải nghiệm máy quay phim đẳng cấp (Trị giá ~100 triệu đồng) CANON C100 Mark II

Sẽ sớm có video quay bằng 2 len rời để anh em đồng nghiệp đánh giá.

2. SuSu

SuSu MemVIP

chúc mừng bác Tuấn, hôm trước e đi làm chung ekip với công ty chuyên bên sản xuất TVC gặp em nó (canon C300 mark II) anh ơi, bên đó quay con này với tele 70-200 + fix 50 và fix 24, nhìn thấy phim đẹp lắm anh Tuấn, nhìn rồi thèm thôi chứ không biết khi nào mới sở hữu được sợi dây của con C100 như anh.

3. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Dáng oách quá chừng. giá lại cao nữa. Đợi xem hình chắc chắn là đẹp rồi. Chúc mừng em có "vợ" mới!

4. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Nhìn mà phát thèm a ơi

5. buivantan

buivantan MemVIP

nhìn phát thèm quá anh ơi

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

6. duong1301

duong1301 New Member

ôm mộng dần thôi.

hoandsg thích bài này.

7. thocon212

thocon212 New Member

chẹp chẹp,em nó đã bao lần xuất hiện trong giấc mơ của em
    nhìn thèm ko chịu nổi

hoandsg thích bài này.

8. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Ước mơ trang bị đồ nghề để có thể "đạt tầm thời đại" không chỉ riêng anh chị em làm Film, mà bản thân mình, các anh chị em hành nghề Nhiếp ảnh cũng vậy ! Nhiều lần nằm mơ thấy "em nó" về... chập chờn, lượn lờ trong giấc ngủ vùi, vội ôm chầm lấy nó, vì quá mừng, quá xúc động ...hóa ra, mình lại ôm xiết lấy em nó nằm ngủ bên cạnh ! Giấc mình, tỉnh giấc, sau một giấc mơ lạc vào cõi Thiên đường, các bạn ạ !

Nhưng mình vẫn hy vọng, vẫn đau đáu ước mơ, có được ước mơ mới có thể phấn đấu để có thể trở thành hiện thực, các bạn ạ !
    Chúc mừng bạnVui lòng đăng nhập để thấy link đã "cưới được em nó" về ở quây quần sớm hôm bên mái ấm gia đình !
    Canon C100 MarkII mà vào TP. Đà Nẵng quay phong cảnh về đêm thì tuyệt vời lắm, Tuấn ạ ! :p :D :)

9. thanhskda

thanhskda New Member

Quá đẹp luôn,chờ xem sản phẩm của bác

10. phandiem666

phandiem666 Well-Known Member

sao máy xịn thế mà lắp con lens cùi 18-135 bác nhỉ, lens tầm trung k phải chỉ đỏ, theo e nghĩ bác mua 24-70 mark2 lắp vào chắc quay sướng hơn ah

11. minhduclx

minhduclx MemVIP

Haha tại con người ko bao giờ biết đủ thôi bác ah. Khi chưa có bao giờ cũng ôm mộng có em nó - có rồi thì...rất tiếc đa số ae giống nhau là có khi nó đã bớt đến hết hot - cầm nó lại mơ về em khác Hay tới lúc có điều kiện sắm em nó lại lượn qua em khác.
    Từ ngày thế giới chuyển qua digital số hóa - công nhận mình ko bao giờ theo kịp ước mơ - cứ trễ hẹn ít nhất 3-10 năm ấy.Nên mơ cũ chưa giải quyết đc đã có giấc mơ tới tới làm thèm hơn.

12. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Ờ ! Thật vậy bạn ạ ! :D
    Đến tuổi này, mình có thể tự an ủi và tự khẳng định rằng: Trong những ước mơ và cả trong giấc mơ, anh chị em hành nghề KTS là ...mộng ước đơn sơ, giản dị và bình thường nhất !

Hằng ngày đèo con lon ton trên đường đến trường, xa xa và đến gần cổng trường, xe con, "xế hộp" xếp hàng dài ngoằn nghèo đến chóng mặt :eek: !
    Con bé nhà mình cứ rủ rỉ: "Ba ơi ! Đến bao giờ con mới được ngồi trong những chiếc xe bóng loáng như thế... hả ba ? "
    Tôi giở lờ làm như không nghe, không thấy... Con tôi lại thúc cùi, rồi bảo: "Ba ơi ! Sao người giàu thế, ba nhỉ ?"
    Tôi ngậm ngùi, thỏ thẻ bảo rằng: "Ờ ! Ờ !...mai này lớn khôn, học cho thành tài, con sẽ hiểu, con ạ !"

Hằng ngày, trong số khách hàng ghé thăm, mình vẫn thường mơn man những đồ nghề "khủng" của họ; Họ sắm máy ảnh DSLR chỉ để chơi thôi, mà mình có mơ ước cũng chưa hề gặp trong giấc mơ...

Đời người chóng qua, cứ mơ ước, ước mơ ...rồi cũng đến ngày đi về cõi Vĩnh hằng, bạn ạ !:p

13. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

quan điểm của em là: đồ nghề miễn đừng quá tệ đến mức bị người khác bỏ xa, phần còn lại thì hãy yêu mến nó như 1 đứa con, trân trọng nó như 1 người bạn, am hiểu nó như chính sở thích của mình, khát khao hoàn thiện nó như chính mong ước chinh phục được tình yêu của mình thuở ban đầu và hãy dùng lửa đam mê kết hợp với tất cả những thứ đó để làm việc → sự mỹ mãn sẽ đến với mình, theo cách của mình

14. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

1 triết lý rất tuyệt nhưng ko phải ai cũng làm dc,mà thường lại chạy đua vũ trang là chính...

TGC and nguyenbachbp like this.

15. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

vấn đề đầu tiên là đồ nghề đừng để cách xa quá đồ nghề của người khác (quyết định), chạy theo công nghệ mà ko khai thác nổi công nghệ thì sẽ phí đi chính công nghệ đó và đương nhiên là tiền sẽ mất thiệt chứ ko đùa chút nào. Em ví dụ như trên máy Canon 7D Mark II e đang dùng để quay chẳng hạn. Nó quay dc FHD 60p nhưng AF ko nhạy bằng quay ở chế độ 30p. Giờ có 2 giải pháp, 1 là mua máy khác 60p AF tốt thật sự, 2 là làm quen với việc điều khiển tính năng AF vốn có trên nó, thậm chí là tập quay MF để có dc 60p như mình mong muốn

Nói về chất lượng quay thì thật sự 7D Mark II cũng không ngán bất kỳ máy nào trong cùng phân khúc cho dù nó là SONY, Pana hay bất kỳ hãng nào khác, nếu có thua thì cũng thua 1 ít chứ ko phải quá nhiều .... nhưng thiết bị gì cũng vậy, ko có cái nào vượt trội hơn toàn bộ mọi phương diện khi so sánh với những cái khác khi cùng giá tiền. Chừng nào đồ nghề mình thua cỡ 7/10 thì lúc đó mới phải nghĩ đến chuyện đổi thiết bị

Còn mà nói về ham thích thì khi tiền rủng rỉnh và cũng chi thoải mái ko cần nghĩ thì e cũng sẽ mua thêm cái mình thích, cái đó cũng hợp lý, không bàn đến chuyện kinh tế hợp hay ko

16. songthuyanh

songthuyanh Active Member

rất hay

17. reloader

reloader New Member

em ngu quay phim lắm nhưng loại này dùng được cả lens EFs ạ

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |