Bác nào dùng về con máy sony HVR-HD1000P Cho em xin ý kiến nhé

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi xuankhanh_photo, 4/4/12.

1. xuankhanh_photo

xuankhanh_photo Active Member

em nhin con nay nhin no hoanh tráng quá ko biết chất lượng nhu nào .Bác nào dùng nó rồi cho em xin ý kien nhe.Thanks các bac nhiều.các bác chem nhiệt tình nhé

quangcamera thích bài này.

2. hungvan

hungvan Well-Known Member

Con này quay HDV cũng được đấy bác, mà nhìn cũng hoành tráng, giá cả hợp lý --> làm dịch vụ tốt vì sẽ khấu hao nhanh :)

3. xuankhanh_photo

xuankhanh_photo Active Member

Thanks bac.Các Bac cho em y kien tiep di nao

4. thiencuc

thiencuc MemVIP

bạn ơi k nên đâu vì nó băt sang kem lắm nhìn hoành tráng thôi chứ chât lượng thì pd good hơn nhièu

5. vaxili

vaxili Active Member

bác cho em cái ví dụ được không ??? PD đẹp hơn nó ở chỗ nào ????

6. quockhanhbg

quockhanhbg MemVIP

HD 1000 có ưu điêm nhìn hoành tráng. Quay HDV nhưng ống kinh hơi bé nên khi gặp góc chật thì hơi vất vả. toàn bộ các thao tác đều nằm trên LCD nên hơi phức tạp, độ nhạy sáng hơi kém nên quay dịch vụ hơi khó khăn. Bạn nên cân nhắc trước khi rước em này về

3chang and quangcamera like this.

7. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Mình ko gặp bài này của bạn sớm không bít bh tư vẫn cho bạn cò tác dụng j ko? Nếu bạn chưa mua con này thì quả là may mắn, như bác QuocKanhstudio nói kha chuẩn đó, Mình là người nhà Đài, hiện cơ quan mình đang dùng 2 con trên khi lấy máy về thì hí hửng vì nhìn kiểu dáng cũng như hình thức khá hấp dẫn, nhưng cho đến khi quay trực tiếp mới thấy nản vô cùng khi ở nơi thiếu ánh sáng. Quay về nhà dựng tin thi hình ruồi muỗi nhình mà thấy ngán cả người.

quangcamera and van son like this.

8. hoat

hoat Active Member

các bác ơi bác nào biết về con HVR-HD1000P cho e ý kiến nữa đi ak!
    ko biết con máy này độ nhậy sáng của nó bàng vx2000 ko ak! nó quay bang mấy ak !

9. thiencuc

thiencuc MemVIP

vaxili ơi vd như nếu quay trong môi trường thiếu sang thì thàng pd hơn hẳn luon
    và màu sắc nó cũng dẹp hơn khi dung roi bạn biết nói mệt lắm

10. quang khai

quang khai Banned

mình thấy tùy theo nhu cầu và mục đích củâ từng cá nhân mà mua máy thôi

các bác không nên chê bai bất cứ dòng máy nào hết, mỗi người có mục đích riêng.

đọ sức giữâ thằng 1000 với 150, 170 thì mình chọn 1000.

quay thiếu sáng thì bù đèn led vô là ok thôi.

tuy mình ko xài thằng này nhưng bạn mình có mấy người xài. mình thấy nước băng quá tốt, độ nét cao, màu sắc ok.

còn vệ nhạy sáng thì rỏ ràng không bằng vx2000 rồi. nhưng quay kèm theo đèn led thì được.

chưa kể tới cái dụ quay 16:9 hay HDV thì 150, 170 xách dép cũng theo ko kịp

giờ thợ đi quay phim nào mà không cầm đèn led theo bên người.

11. sonlinh

sonlinh New Member

bạn nói chí phải. tôi vác con 1000p 1 năm nay, nói chung là biết nó hơn cả con ruột của mình. đúng là đk ánh sáng yếu thì nó hơi kém thật. nhưng có đèn led vào và tinh chỉnh 1 chút là vô tư. còn quay ngoài trời hoặc hdv thì pd và vx không có cửa

12. vaxili

vaxili Active Member

có một điều chắc bạn hơi bị lầm to khi mua máy.

đúng là máy có độ nhạy sáng cao thì có ưu thế hơn máy có độ nhạy sáng thấp nhưng chưa hẳn đã đẹp hơn bạn à.

nếu bạn dựâ vào " lux " củâ máy quay mà nói mày này quay đẹp hơn máy kia thì có lẽ bạn lầm quá to rồi đấy.

còn nếu giữâ PD150 với 170 với HD 1000, xin thưa là mình sẽ lấy con HD1000.

không phải mình đang xài mà mình nói vậy. chỉ có xài qua rồi mới biết ban à.

nó có nhiều ưu điểm vưột trội hơn PD.

13. NQ edition

NQ edition MemVIP

Đúng HD1000 có nhiều điểm vượt hơn sao với mấy dòng cầm tay kia.
    Bạn nên tùy vào mục đích sử dụng củâ mình. Nếu làm dịch vụ thì bạn ko nên chọn. với những lý do sau.
    1. Độ nhạy sáng yếu.
    2. To - cồng kềnh
    3. Ống kính bé. vào gia đình chật thì vất vả lắm
    4. Con này ưu tiên quay 16:9 (cái này hộ trợ phần ống kính bé kia) nên nếu bạn ở quê thì chủ yếu vẫn quay 4:3 sẽ vất vả
    5. Tinh chỉnh chủ yếu trên LCD. nên sẽ vất vả cho những sự kiện cần di chuyển nhanh.
    Nếu bạn làm truyền thông - sự kiện - quảng cáo... thì bạn nên chọn vì những lý do sau:
    1. To - đẹp - hoành tránh, giá thành vừ phải
    2. quay được HDV
    3. Mic cực nhạy. thu phỏng vấn tuyệt vời

Mình đã làm truyền thông và đã rước 2 con Này về ( tháng 3-2011 giá 47t cả VAT mới). CÒn vê chất lượng mình ko muốn nói sâu. Vì nó còn liên quan đến người cầm máy nữâ. Ai biết tận dụng những ư điểm củâ máy thì hình OK hết.

14. Nguyễn Chương

Nguyễn Chương Điều hành viên cũ

Thằng này mình cũng đang dùng ưu điểm quay ngoài trời màu sắc trung thực sắc nét, trong nhà đủ ánh sáng cũng rất ok một điểm nữa là hệ mầu PAL nên màu đẹp hơn NTSC (thiên đỏ) . Micro bắt tiếng chuẩn trong rõ ràng
    Nhược điểm là màn LCD trên đỉnh máy nên khi quay vác vai cứ phải ngước lên nhìn mỏi cổ, lúc thao tác chỉnh cũng phải với tay trên LCD hơi bất tiện.

15. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

Bác mua 47 đắt quá!!!!!!!!!!!!!!!!

16. sonlinh

sonlinh New Member

47 là 2 chú mà đắt gì bạn

NQ edition thích bài này.

17. NQ edition

NQ edition MemVIP

Giá chuẩn mà bạn/ Mình mua cho cty nên phải đầy đủ phụ kiện/ Chân, doli, 2 pin, đèn, túi máy và cả VAT 10% nữâ. Tổng là 47t. chứ chỉ máy ko chỉ có 39t thôi à.
    Mà 39t /1 cái chứ ko phải 2 cái đâu à. Còn dòng này hàng cũ bây giờ khoảng 28t.

18. trailuulinh

trailuulinh Member

con 1000 này mình đã dùng 4 năm nay rồi và có két luận như sau
    Ưu điểm
    - về màu sắc: đẹo hơn 150 và 170 hay vx2000
    - về hình thức: hoành tráng
    - về giá cả Hợp lý
    - về đọ bắt sáng: không băng 150 hay 170 tuy nhiên ta đã có đèn LED(ai chưa co thì chưa chuyên nghiệp miễn bàn)
    - quay 16:9 thực (bây giờ hầu như nhà nhà đều dùng tivi LCD. LED nên cái này rất rất tuyệt)
    ngoài ra còn có một số ưu điểm nữa anh em đã nêu ra nên mình không nói thêm
    Nhược điểm: do hình thức máy hơi to nên di chuyển hơi bất tiện nhất là quay với thời gian dài... và còn một nhược điểm nếu ai mua cần chú ý đó là rất dễ hỏng cable cửa băng do khi mở ra thường cửa băng đập khá mạnh cho nên khi mở lấy ngón tay đỡ nhẹ cho cưa băng ra từ từ là ok(cái này sửa hết 1,2 - 1,8 tr). Trong điều kiện dộ ẩm cao hay bị loạn công tắc chuyển chế độ quay phim và phát hình (trường hợp này không nghiêm trọng nhưng nếu không để ý thì không tắt công tắc nguồn được nên hết pin khi nào không hay) cách khắc phục là tự tháo ra sấy cable công tắc cho nhanh hoặc để ở chỗ khô ráo một thời gian là trở lại bình thương.
    Kết luận của riêng mình: với giá khoảng hơn 30 củ gì đó thì hợp lý để mua và dùng dịch vụ
    Kinh nghiệm bản thân:
    mình dùng đã 4 năm rồi nên thấy dùng nó tiện lắm. phía trước có một cái vòng gọi là Ring và ta có thể đặt Ring này làm chức năng điều khiển thay điều khiển trên màn hình LCD nên rất tiện( khong cần bấm bấm chọt chọt trên màn hình LCD đâu), bên phải thân máy có nút chuyển chế độ Auto và Manual chỉ cần thò ngón tay bấm một nhát là xong ngay khong cần nhìn ngó gì cả.
    Hiện nay mình mới tậu thêm con MC2000E xách tay từ Đức về với hình thức bề ngoài y hệt nhưng nó không cần băng mà quay bằng thẻ nhớ hay ổ cứng gắn trong. giá con này ở VN là khoảng 47 tr nhưng mình nhờ người đem bên kia về thì chỉ chừng 40 tr thôi

Chỉnh sửa cuối: 22/5/12
    Khacdung80 thích bài này.

19. vuabocap_00

vuabocap_00 Member

uh Hiện tại mình có 1 con xách tay Hàn Quốc về anh em nào thích mình để rẻ cho mày đang còn ngon lành cành đào 25t con của mình la hệ N thích hợp với dan làm dịch vụ có hì Pm 0973452520

20. photohongkhanh

photohongkhanh Member

Minh cũng đang dùng HD1000U.Đúng là nó bắt sang hơi yếu nhưng không đến nổi,không đáng ngại còn ánh sáng mạnh thì rất đẹp.tuy nhiên là cần set máy lại chứ để nguyên mặc định thì không đẹp đâu,và thao tác khi sử dụng.Nói chung nếu biết khai thác thì thấy được ưu điểm của nó.Giá cả thì dễ chịu.

21. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Len nó nhỏ như vậy quay công sáng và ám sắc thế nào các bác? em cũng đang có ý định chuyển qua dòng lớn này nên quan tâm, Dòng Pana Md 1000 em thử rồi, nhưng chất lượng khi quay công sáng và ám sắc thì ko thể chấp nhận được, có bác nào có video thực tế quay công sáng và ám sắc chưa xử lý hậu kỳ up lên cho anh em tham khảo được không ah

22. photohongkhanh

photohongkhanh Member

Admini ơi! con này quay công sáng và khử ám sắc tốt .Mình đã dùng nó gần 2 năm rồi,rất hài lòng.theo mình thì biết khai thác nó thì quay rất đẹp.và có lợi thế hơn dòng VX-PD khi chiếu trên màn hình LCD, không tin các bác cứ thử xem.

nghesyngheo thích bài này.

23. ngocanhvt

ngocanhvt New Member

mình đang xài 1000 đây ...nếu bạn nào chê thì sai lầm , tôi nghe noi chinh menu trên lcd là tôi biết bạn đó xài chưa tới rồi , màu sắc thì pd chưa chắc , còn thiếu sáng thì máy nào mà ko như máy nào , ăn thua tât cả là do mình , 1000p nó có menu ngoài đó , menu chỉ để chỉnh khẩu độ và tóc độ , chỉnh auto hoặc manual , các bạn thử nghiêng cứu xem

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |