anh em vô đây bàn luận tý nào

Thảo luận trong 'Thành viên trò chuyện' bắt đầu bởi ngoctien1, 19/6/12.

1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

dạo này làm ăn chán quá đang có ý định bỏ nghề nên lập pic anh em vào bàn luận xem có tý hy vọng gì không?
    em đang ở tp thái bình mở của hàng gần khu trọ, bán băng đĩa, tải nhạc, quay phim, rửa ảnh có thêm sửa máy vi tính không cao siêu nhưng cũng có it kinh nghiệm với công việc như vậy mà thu nhập chán quá ! ngày trước em thuê cửa hàng bé bé thì còn ăn thua giờ thuê của hàng to mà khách ngày càng ít . suốt ngày chỉ ngồi chơi sơi nước không à
    theo cảm nhận của em khi đầu tư lúc 10 triệu lúc thì vài triệu nhưng khi thu về chỉ đỉ ăn dần thôi cho nên giờ chẳng muốn đầu tư gì cả .Ngày trước em thấy dân nghèo mà việc như anh em mình có lẽ không thiếu thế mà bây giời thì ( ao thu lạnh lẽo nước trong veo) nghề của anh em mình em thấy nản quá không biết thế nào nữa em đang phân vân tiếp tục hay không đây , nếu mà cố thì lại đầu tư mà đầu tư thu về chẳng thấy hịc buồn quá bác nào có tâm sự chia sẻ cùng nhau nhé:(:(:(:(

2. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Lạm phát mà :) ai cũng vậy thôi :) vẫn cứ sống đc là được >:)

ngoctien1 thích bài này.

3. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

sao bác giống e vậy cùng cảnh ngộ.nhưng e chưa có tiền đẩu tư nhiều như bác.chỉ làm nhỏ.chụp ảnh thẻ ko ak

ngoctien1 thích bài này.

4. tungphoto838

tungphoto838 MemVIP

xem dùm cái này do lỗi gì mấy bạn ơi( LINH) Vui lòng đăng nhập để thấy link

5. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đói thì đầu gối phải bò. Đang có cửa hàng mà tự dưng đi đóng cửa thì sáng mai lấy gì cho em bé ăn sáng? Chi bằng hỏi xem bố mẹ có cho cái nhà nào to to trên thành phố, bán đi lấy tiền gửi ngân hàng mà ăn vậy bác ạ. Bây giờ một cái nhà trên thành phố cũng có vài tỉ. Gửi 1 tỉ cũng có chục triệu/ tháng, 3 tỉ thì có 30 triệu là tha hồ ăn chơi nhảy múa rồi. CÒn nếu khg có cái của hồi môn ấy thì bác vẫn phải tiếp tục bán băng đĩa, tải nhạc điện thoại và sửa chữa vi tính mà thôi. CHúc bác tiếp tục công việc cho đến một ngày nào đó ở cái tuổi 70 tích cóp được tí ti cho con cho cháu nó được nhờ.

6. Già Tâm

Già Tâm MemVIP

Làm ăn mà không gặp thời thì có đầu tư tiền tỷ cũng hết Bác ạ . Chúc Bác sớm vượt qua thời gian này

anhcuoi1 thích bài này.

7. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Làm gì cũng phải có Thiên thời dịa lợi nhân hòa.Còn chuyện của Bác cũng thường thôi tôi cũng vậy mà.Trước mình ăn suất 20000 giờ ăn suat10000 thôi,rồi tính tiếp cơ hội chắc sẽ đến,bác đừng nản chớ thấy sóng cả mà ngã tay chèo.nhất nghệ tinh-nhất thân vinh,một nghề cho chín hơn chín nghề.Tôi thấy bác đa tài quá nên vậy đó.chúc bác thành công.

ngoctien1 thích bài này.

8. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

mà ko đầu tư càng chít nữa.hix.mượn tiền mà thấy nhát đòn quá.h ko biết sao.hix

ngoctien1 thích bài này.

9. canhnt

canhnt MemVIP

Bạn xem trên địa bàn đó anh em họ làm ăn thế nào?
    cần phát huy điểm mạnh, khắc phục điểm yếu,
    Bạn làm ảnh cưới nếu chụp hoặc thiết kế xấu thì phải thuê người chuyên nghiệp làm và dần dần học hỏi,
    Bạn xem có nên làm nhiều việc như hiện tại không? Xem nên đánh cá to hay cá nhỏ hay cả hai.
    Nếu chót làm nhiều tác phẩm xấu rồi thì việc thay đổi sẽ khó hơn .... :)
    Chúc bạn sớm làm lớn mạnh cửa hiệu của mình.

10. Dazzle

Dazzle Già Làng

Tiết kiệm: Một trong những yếu tố không thành công của kinh doanh là không biết tiết kiệm. Tiết kiệm khác với keo kiệt, bủn xỉn. Có thể bạn sẵn sàng chi 30-50K mua bó hoa tặng vợ, 100K mua đồ chơi cho con, nhưng bạn biết từ chối thuốc lá, bỏ rượu, hạn chế bia, đó là biết tiết kiệm. Bạn có thể khuyến mãi cho khách 5K-10K nhưng biết từ chối mua cho mình một cái áo quá đắt. Đó cũng là biết tiết kiệm. Người VN có câu: "Liệu cơm gắp mắm". Có nghĩa là tùy hoàn cảnh của bạn mà chi phí. Bạn chỉ làm ra 5 triệu/ tháng nhưng nếu bạn biết tiết kiệm thì cũng bằng bạn làm ra 7-8 triệu/ tháng. Còn nếu bạn phung phí thì nếu có làm ra 10 triệu/ tháng thì cũng chỉ bằng người khác làm 2-3 triệu/ tháng. Vậy nên: Để thành công trong kinh doanh một yếu tố quan trọng là biết tiết kiệm. Các bạn hãy suy nghĩ và đề ra chính sách tiết kiệm cho bản thân và gia đình mình để có tiền tích lũy cho kinh doanh.

11. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

cảm ơn bác và các bạn đã góp ý nhé thật ra về ảnh thì mình không làm cũng chẳng dám nhận chi là in rửa ra thôi cái nào khoai là mang ra thợ làm , nói thật các bác em tải nhạc cho khách thấy còn lãi nhiều hơn mọi thứ BĂNG ĐĨA bán hom được hôm không cung chán lãi thì ăn một nửa nhiêu hôm cung kiếm nhiều hôm tẹt
    hì hì còn chuyện nhà đất như bác dazzle nói thì vợ chồng em đang tay trắng chẳn có gi cả bố mẹ thì càng ngheo hơn em hịc thôi nghe các bác nói vậy em sẽ cố gắng tìm phuong pháp mới xem nào

anhcuoi1 thích bài này.

12. sanvjp1

sanvjp1 Active Member

bác Hoàng nói gì cũng chuẩn ý.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |