Xin tư vấn máy in ảnh thẻ 10x15

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi bboyki, 23/7/12.

1. haxua83

haxua83 MemVIP

em làm chưa lâu nên chưa biết để đc lâu ko nữa, mới in cách đây 3 năm buổi sáng nắng chiếu đến 10h, đến giờ mới hơi nhạt một tí, còn cái ảnh in lab đã ép plastic hẳn hoi nhé đã phai mầu và thay 2 lần còn ảnh kia vô tư (ko ép gì nhé).
    Ghi chú: ảnh in lab kia (Minilab của Kodak) còn loại khác em hổng bít nha

2. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Em xin đóng góp một kinh nghiệm về máy in nhiệt nữa nhé.
    - Máy in nhiệt như các anh chị em đã nói ở trên là Không đóng dấu được. Vâng nếu để nguyên như vậy dán keo và dán lên hồ sơ thì quả đóng dấu không ăn rồi.
    - Cách của em là bóc một lớt phía mặt sau của ảnh sau đó đổ keo vào và dán lên hồ sơ đi xin dấu em thấy vẫn đóng được bình thường. Dạ em dùng máy in nhiệt Canon Shelphy CP900 ạ. Em đã làm nhiều lần như thế và chỉ khách làm theo rất thành công nên mách cho anh chị em nào chưa biết.
    - Còn về câu hỏi tại sao thì em vẫn chưa giải đáp được mong anh chị em nào có kinh nghiệm hơn giải đáp giùm.

minhthangstudio thích bài này.

3. ductiepdesign

ductiepdesign MemVIP

em đang phân vân giứa máy canon shelphy 801 và hiti s420 bác nào đã sử dụng qua 2 dòng máy này cho em xin ý kiến với ạ\

4. uutran

uutran New Member

theo em thì sử dụng máy in EPSON ngon hơn với lại loại này cũng được sử dụng rộng rãi . độ màu áng vừa phải . màu rất tốt.

5. nghe si lun

nghe si lun Member

canon và hiti thì hiti bền hơn canon dùng 1 thời gian dể bị lổi ở khay giấy

6. khanhduybg01

khanhduybg01 New Member

không cần bóc vẫn dán, đóng dấu bình thường . mình đang dùng cp 800

7. laogiaso_2

laogiaso_2 Member

e nghĩ bác nên cp900 thì miễn chê luôn . e đang dùng này

8. nghe si lun

nghe si lun Member

cho mình hỏi làm cách nào ma hình in nhiệt đóng dấu ăn ạ

9. DoHoc

DoHoc New Member

Xin chia sẻ với các bạn.
    ảnh thẻ, hay ảnh ID là thể lạo ảnh không thể thiếu trong cuộc sống. Vì thế bạn nào chú trọng nghề nghiệp không thể lơ là nó được. Nếu phục vụ tốt về chất lượng, thái độ sẽ dẫn ta tới các khách hàng trung thành khác như ảnh cưới, ảnh gia đình, ảnh hội nghị....
    Vì thế không thể xài in phun vì các lý do sau?
    + đầu tư máy in phun giá rẻ ( dưới 10tr) thường chỉ dùng mực Dye ( mực nước ) mới cho hình ảnh đẹp và đỡ hư tắc đầu in. Nhưng độ bền màu thì chỉ 1 vài tháng, nhanh chỉ vài hôm thì phai mất màu. Nếu dùng mực Pig thì bền màu nhưng rất nhanh hỏng đầu in. Muốn chất lượng đẹp nữa thì giấy xịn cũng không hề rẻ.
    + Máy in nhiệt giấy tờ như Canon, Hiti cho chất lượng tuyệt vời, có thể hơn Minilab ( cái này in CMY hơn hẳn RGB và tráng như Lab nhé). Màu rực rỡ hơn nhưng chi phí vật tư quá cao.
    + Máy in ảnh nhiệt giấy cuộn như DNP, Hiti.. là sự lựa chọn cấp trung, máy đầu tư cao hơn ( khoảng 15tr) nhưng giá vật tư rẻ hơn, in nhiều cỡ hơn, có thể in ảnh chơi, ảnh dịch vụ, phục vụ thêm các dịch vụ khác như in ảnh lấy ngay sự kiện...
    Về đóng dấu lên ảnh máy in nhiệt như Canon, DNP, Hiti do nơi làm chưa hiểu về mực dấu. Họ chỉ cần dùng đúng loại mực Quick dry là ok.
    Vì thế tùy vào tiêu chí và nua cầu mà đầu tư máy.
    VD: Cửa hàng Photo, in dịch vụ, thi thoảng xài ảnh thẻ thì dùng in phun.
    Cửa hàng chuyên nghiệp, chỉ có ít ảnh thẻ ( dưới 10 hình / ngày ) và không có dịch vụ in ảnh khác thì Canon, hiti giấy tờ.
    Cửa hàng chuyên nghiệp, ảnh thẻ, ảnh dịch vụ, ảnh lấy ngay nên đầu tư máy in nhiệt giấy cuộn như DNP, Hiti mà làm. Thông tin tìm hiểu thêm trên G+.
    Thank. Bạn nào muốn tư vấn chi tiết hơn, xin mail cho mình doduchoc@gmail.com hoạc 0904117072 nhé.

vinhpholu thích bài này.

10. DoHoc

DoHoc New Member

Xài mực quick dry bạn nhé.

11. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

dm chả nhẽ in máy nhiệt xong vào nơi đóng dấu bảo họ dung mực quick dry à

minhduclx thích bài này.

12. along

along Member

Theo mình thì bạn nên dùng máy in nhiệt dòng Canon CP900, chất lượng , màu đẹp. Mình đã dùng được hơn 2 năm mà vẫn ok.

13. LeeTuanNguyen

LeeTuanNguyen Member

minh mới mua cp 910 .

14. Lê Văn Phúc Thành Hòa 1

Lê Văn Phúc Thành Hòa 1 New Member

Mình cũng tính làm in thiệp, Bác cho tôi hỏi T60 có thể in hết các phôi thiệp phức tạp không bác

15. thangsim

thangsim New Member

em đang dùng máy dnp rx1 cũng không đóng dấu được
    các bác có cao kiến nào không anh thì đẹp mà không đóng dấu được
    khách keeo quá

16. canhky

canhky Active Member

máy in nhiệt dòng Canon CP900 vào khoảng bao nhiêu vậy bác

17. minhduclx

minhduclx MemVIP

Máy in nhiệt Canon CP900 - CP 910 và CP 1000 sài loại nào tốt , bền hơn nhỉ ?
    Ngoài Canon còn máy in dạng nhiệt nào tốt / bền giá cả tương đối nữa không !?

Anh em ai có kinh nghiệm rồi chia sẻ dùm, Thanks

18. khoctinh2018

khoctinh2018 New Member

mình cũng đang làm tại nhà bên chụp ảnh thẻ. xin chia sẻ cho bạn xíu
    mình đang sài 2 con máy
    + 1 máy in mực nước epson A4 (mực dầu + sài giấy kodak loại tốt 90k/ xấp 20 tờ A4.
    loại này sài mực + giấy này thì độ bền màu ok. nhưng không bền = máy nhiệt đc
    + 1 máy nhiệt hiti P110s. Vui lòng đăng nhập để thấy link
    ( con này sài ok+ bền lắm chi phí giá tầm 5k/tờ) máy tầm >3tr. giấy 390k/1 xấp 60 tờ.
    loại này cho ảnh in đẹp nhưng không đóng dấu đỏ giáp lai đc.
    mỗi cái có ưu + nhược điểm khác nhau nên mình sai 2 loai.

minhduclx thích bài này.

19. Bin bin

Bin bin New Member

Mình đang kinh doanh photocopy giờ muốn mở thêm chụp ảnh thẻ, nhưng chi phí không nhiều. Không biết Máy canonE400 rồi mua mực dẫn ngoài có ok không? Mong các pro tư vấn....

20. thua phi

thua phi New Member

mấy anh chị cho hỏi?có loại giấy 10cmx15cm gia rẻ hơn giấy canon không,vì mình mới chụp ảnh thẻ và rửa anh thẻ nhớ,nhưng mình xài máy in canon cp 1200 và mua giấy mực in canon loại trung một hợp giá 550k,mà 108 tờ và 3 cay mực,vạy chia ra cũng hết 5009d một tờ mà nhũng tiệm ảnh rữa có 2k một ảnh,minh thi vốn đã hơn 5k,vậy nên anh chị nào biết có loại giấy 10cmx15cm nào rẻ chỉ giúp mình xin cám ơn rất nhiều!

Tăng Khắc Chí thích bài này.

21. minhduclx

minhduclx MemVIP

Tiền nào của đó.
    Đồ chơi con nít bác đem đi so sánh với đồ sản xuất công nghiệp sao so nổi. (Thực tế nó thế, mấy cái máy đó để in chơi gia đình - chứ ko phải để làm ăn, về vn lấy làm ăn mà. Còn máy lab là đồ chuyên để làm hình. Giá thành khác nhau 1 trời + 9 tầng mây so với 1 vực; giá máy mới cả tỷ so với vài tr lẻ của bác)
    Muốn rẽ hơn bác đặt kiểu chuyên đi, đặt lần 100 hộp giấy sẽ có giá đặc biệt ah (nói thật).
    Đã mua lẽ + đồ chơi - đi so với đồ sản xuất chuyên nghiệp dạng công nghiệp + mua đồ sỉ nữa so làm sao lại.
    Ví dụ người ta làm bánh mỳ bán 1 ổ 2k, bác tự lăn vào bếp làm nướng xong 1 ổ hết 3k tiền gas, bác hỏi có gas nào rẽ hơn ko chứ vốn bác mắc hơn tiền người ta bán. Bác làm luôn như người ta, sản xuất lần ra vài trăm ổ, lò sản xuất liên tục sẽ đc giá đó.

22. Hoàng Diệu

Hoàng Diệu New Member

Cho Hỏi giấy này có dùng cho máy in phun Canon IX 4000 được không ạ? Xin cảm ơn.

23. Nguyễn Thái Len

Nguyễn Thái Len New Member

mình đang muốn mua máy in ảnh thẻ, mà đang phân vân giữa Hiti và canon, ngge nhiều ý kiến khác nhau quá cũng chưa biết chọn cái nào cho phù hợp, chỉ in mỗi ảnh thẻ cho khách

24. Thai_AG

Thai_AG New Member

mình công nhận 1 đều là T60, L800 in ảnh khổ lớn rất đẹp mà in ảnh thẻ thì ko chấp nhận nổi, đã tìm hiểu cả tháng mà vẫn thế đỷ mọi cách... phoshop nát cà máy vẫn chỉ tạm chấp nhận được, bản in ra sai màu kinh khủng... em định mua con CP1200 làm 1 máy chuyên in ảnh thẻ... ko biết ổn không máy bác, nghe nói ko đóng giáp lai dc thấy hoang mang quá

25. minhduclx

minhduclx MemVIP

In lớn được thì in thẻ được bạn nhé.
    Cái 9 là phải cố canh màu trên máy tính cho nó ra gần gần màu máy in ra , hoặc canh cả 2 nếu trình độ cao hơn canh được cả 2.
    Cách canh chủ yếu là nhìn bằng mắt và tinh chỉnh profile ICC màn hình thôi, nên cần cái màn hình tốt - hiển thị đúng và đầy đủ màu cần in để canh nó làm chuẩn. Biết nguyên tắc thì khá dễ , được hơn 50%, 50% còn lại do mắt mình nhìn ra sao thôi. Còn ko biết thì cực khó.
    Cách chỉnh ICC màn hình bạn có thể gu gồ tìm học nha.

toanyentn and Thai_AG like this.

26. ngocdepzai

ngocdepzai Member

in nhiệt cho nó chuẩn. chứ in phun ra màu không chuẩn khách nói này nọ, lâu ngày mất khách. xác định nếu làm ảnh thẻ nữa bác mua luôn 1 máy in nhiệt đi. cp820 hoặc cp1000. em đang dùng 2 con này , nói chung là ổn. màu ra khá oke. con cp1000 giờ rơi vào 2tr350k. em vừa mua thêm con này được 5 ngày

Thai_AG and giangkr like this.

27. giangkr

giangkr MemVIP

mình đã xài qua vài đời máyt 50 , t60 , l1800 ( a3+) , selphy , epson pm245 có chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn . in ảnh thẻ thì nên chon pm245 là ngon nhất vì giấy và mực bán theo hộp đi liền với nhau không lo tắc mực kẹt giấy . màu ảnh rất đẹp khi in cỡ nhỏ như 2cm x 2,5cm . nếu cỡ ảnh này mà dùng máy to thì không bao giờ in đúng màu , máy to chỉ để in toàn bộ khổ giấy thì mới lên màu đẹp được .

Thai_AG and van son like this.

28. Thai_AG

Thai_AG New Member

CP 1200 với pm245 thì nên chọn con nào bác...

29. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mỗi cái có ưu và khuyết.
    In màu chỉnh tới mình in ra so với lab rọi từ 8/10 đến 10/8 luôn chứ nói gì xấu hơn.
    In nhiệt mình ko có nên ko biết rành - nhưng 1 bất lợi là tính cơ động thua xa in phun : VD khách vào cần in liền 1-2t thẻ thôi cũng tính giá như cả lốc. Mình làm xong còn lưu file - khách cần lại in được, tối thiểu 2t 5k lấy liền. HS / cv xin việc bổ túc hổ sơ / hình làm đơn xin CMND / làm thẻ ATM toàn lấy có 2t chứ hơn cũng có sài đâu.

ngocdepzai thích bài này.

30. Thai_AG

Thai_AG New Member

đó cũng là vấn đề mình đau đầu đây ... giờ đa số toàn in 2-4 tấm là ngưng... mua về chi phí moi lần in đẩy lên 5k tsu7a4ngan... cơ mà xai in phun thì rất tốn time chỉnh sữa

31. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ko có gì là dễ khi bắt đầu từ đầu cả.
    Còn muốn dễ thì đem Bác ra soi đường - đi học ? đi nhờ chỉnh giúp ????
    Nói thế nhiều bác nhao nhao dấu nghề - dấu cái con khỉ ấy.
    Nói trắng ra như trên với ai biết thì dễ - ko biết thì khó.
    Giống tập chạy xe đạp cho người chưa từng biết chạy xe vậy!!!! Biết rồi thì rất dễ. Nhưng tập cho người ko biết cả tuần chứ chả chơi. Trong khi biết rồi nhìn có cái quái gì đâu !!! leo lên đạp là chạy vèo vèo mà !!!!

Black Rose1102 and haohaop like this.

32. ngocdepzai

ngocdepzai Member

cảm ơn bác. em đang dùng con canon IX 6770. nhưng không biết có in ảnh thẻ được không ạ. giấy dùng loại nào được vậy bác?

33. nguyen kim quang

nguyen kim quang New Member

Tôi làm pho to, muon lam them in thẻ nhờ các bác tư vấn nên mua loại máy in nào phù hợp cho việc in ảnh thẻ!

34. ngocdepzai

ngocdepzai Member

tôi cũng làm photo nhỏ lẻ đây. cắm con CP820 hoặc cp1000 cũng đc, giấy kp 108. thế là ổn

35. minhduclx

minhduclx MemVIP

Làm photo nếu có in màu chịu khó đầu tư mực nước tốt tý (cũng có loại mực nước khá tốt mà - thua mực dầu thôi nhưng ko dễ bay và lem màu) thì vừa in dịch vụ được vừa in thẻ được. Còn màu sắc nầy kia thì tinh chỉnh từ từ.
    Còn dễ hơn thì mua mấy con CP đó - nghe nói in dễ hơn khỏi căn chỉnh màu nhiều.

36. Thai_AG

Thai_AG New Member

máy in phun xài mực loại rẻ tầm 2xx k / 6 lọ ... thì thường không chịu dc thời tiết nên chỉ tầm 2-3 tháng (cá biệt có khi 1 tháng hoặc thấp hơn) là nhoè màu... mà máy in nhiệt thì dc lâu hơn có khi 3-4 năm (ảnh thẻ của em in = in nhiệt đã 7 năm màu vẫn còn đẹp) cũng ko mất màu nên bác nào mở tiệm cần suy nghĩ nên xài mực nào nhé... e có xem mấy a trên này tư vấn ra hỏi cửa hàng thì họ bảo nên xài dòng CP1200 vì mấy dòng CP910 giờ đã khá cũ và hãng đã ngừng sản xuất rồi có lẽ h toàn hàng renew thôi...

minhduclx thích bài này.

37. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mực nước cũng có loại bền lắm nha (tùy mực nha) - đừng khinh thường.
    Đặc biệt mực L800 chính hãng bán rời ấy, 1 bộ 6 màu đâu có tầm 2tr :D bền đừng hỏi tại sao !?
    Mực dầu cũng rất bền (cũng tùy mực).
    In nhiệt thì dĩ nhiên cực bền rồi - nhưng ảnh qua năm tháng nó cũng lu xuống. Mình có mấy tấm in nhiệt tầm 10 năm hơn tý rồi nên biết (ko phải dán hồ sơ mà để AB - để AB cũng làm tăng độ bền so với ảnh để ngoài trưng bày).
    Còn ảnh in mực dầu để ngoài trưng , có nắng gió tý thì qua gần 2 năm (cái để không, cái để trong khung) vẫn thấy còn y chang - chắc xuống màu không nhiều (Mình in 20x30 trưng mẫu và test độ bền ấy mà).

nguyenbachbp and van son like this.

38. Thai_AG

Thai_AG New Member

e đang có 1 con T60 (xài Broad L800) bộ mực rời xài mực tàu tầm hơn 200k cho 6 lọ mực... đang định xài hết mua bộ mực của hàn tầm 450k xem có bên hơn không...

Chỉnh sửa cuối: 18/7/17

39. minhduclx

minhduclx MemVIP

ko biết bạn ở đâu?
    Đức thì chọn lựa cisbaotin - mực dầu thấy ok, mực nước nghe người sài rồi nói cũng tốt (nghe nên ko dám chắc đâu), và hãng cũng nói tốt. Giá mục 100ml/1 màu x6 màu cũng tầm giá 200k thì phải. Riêng mực dầu pigment UV thì hơn gấp 2-3 lần số đó.
    Các hiệu mực khác cũng có loại tốt nhưng Đức ko sài nên ko rõ , tra gugo ra đâu gần 10 thương hiệu các loại ấy chứ không ít.
    Lưu ý : bạn đang sài mực hãng nầy , muốn đổi hãng khác thì phải chịu khó xúc rửa đầu phun và + xúc rửa hay thay bộ tiếp mực liên tục và tép mực bên ngoài nha. Tốt nhất là thay đi. Tiền thay tốn 1 thôi. Chứ lỡ Xui, 2 mực trộn vào nhau không hòa hợp làm kết tủa gây tắc đầu phun thì mất tới 10-30 lần ấy.

Thai_AG thích bài này.

40. Thai_AG

Thai_AG New Member

e xài mực inktec bác... 6 lọ 100ml tầm hơn 200k... định xài loại xin tí 6 lọ 100ml tầm 500k ko biết đẹp không...

41. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Intek hình như là tên chung - đủ loại Intek cả. Giống tên laptop là máy tính sách tay, còn thương hiệu là 1 chuyện khác.
    2. Mình ko sài ko biết rồi.

Thai_AG thích bài này.

42. Thuỷpc

Thuỷpc New Member

Các bác cho em hỏi máy in ảnh nhiệt hiti có bền không ạ, màu có đẹp không, chi phí 1tấm ảnh là bao nhiêu ạ, em dùng máy in nhiệt canon thấy giấy + mực đắt quá

43. Thuỷpc

Thuỷpc New Member

Các bác cho em hỏi máy in nhiệt hiti dùng có bền không, màu có đẹp không, chi phí giấy và mực một tấm c2 là bao nhiêu, em dùng canon cp800 và cp910 thấy đắt quá, lại hay lỗi giấy và mực

44. DUONG GIANG

DUONG GIANG New Member

Xài máy in chính hãng là chắc L805 tầm giá 8tr luôn mực bảo hành đầu phun 2 năm tại cty Đồng Nam 67-69 Trương Định Q 1 tp hcm

45. THANHNGANPHUONG

THANHNGANPHUONG New Member

bạn ơi cho mình hỏi chút ah: máy l800 bạn mua bao nhiêu ah?

46. Black Rose1102

Black Rose1102 New Member

Anh em nào rành hoặc đã làm rồi làm ơn tư vấn giùm:

Hiện tại mình đã và đang dùng:
    - HiTi 640PS Photo Printer máy vẫn chạy tốt, màu đẹp nhưng không mua được giấy in nữa.
    - Hiti P110S thì đang có vấn đề về bệnh hay kẹt khay giấy và lỗi chíp ribbon, ở đầu mỗi bìa ảnh thường bị lem màu, chất lượng ảnh không tươi,…

Vì thế, hiện nay mình đang phân vân giữa Canon Selphy CP1000 và Hiti P310W nên muốn nhờ ae cho ý kiến. CẢM ƠN NHIỀU!

47. Black Rose1102

Anh em cô bác nào Rành hoặc đã và đang xài qua, làm ơn tư vấn giúp mình với; Hiện tại mình đang dùng Hiti 640S Photo Printr, tuy máy vẫn chạy ổn định nhưng hiện không còn giấy và băng mực cho loại máy này nữa. Còn máy Hiti P110S thì lại đang gặp mấy sự cố về lỗi chíp Ribbon, sản phẩm in ra thường hay bị lem màu ở mỗi bìa anh đầu khổ giấy, hơn nữa cũng hay kẹt khay giấy. nạp giấy không đều.
    Nay mình muốn thay mày NHƯNG CÒN PHÂN VÂN GIỮA; Canon Selphy CP1000 Hiti P310W. Thật khó cho chọn lựa cho một sản phẩm MÁY IN ẢNH GIẤY NHIỆT ANH EM Ạ.

48. anpho68

anpho68 MemVIP

tui dùng canon Selphy cp 800 đến giờ vẫn chưa hư .

Black Rose1102 thích bài này.

49. Black Rose1102

CẢM ƠN anpho68 NHÉ. cuối cùng cũng có người hồi âm. VẬY MÌNH QĐ CP 1000 THÔI.

50. anhvupham

anhvupham MemVIP

Dùng Canon đi bạn, mình cũng cùng CP 1000 và thấy rất hài lòng về chất lượng

Black Rose1102 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |