xin huong dan tạo i Sequence fromclip

Thảo luận trong 'Avid Liquid' bắt đầu bởi maivanphuongpro, 5/3/12.

1. maivanphuongpro

maivanphuongpro MemVIP

hi chào mấy pác em dựng phim cung lâu rồi....e thấy mục fronlcip của MMC rất tiện lợi.......nên cho e hỏi bác nào biết cách tạo Sequence này không hi thì hướng dẫn e với nhé thanks......

2. trantue

trantue MemVIP

thì tạo như bình thường.cho audio lên trên video ở dưới...cứ thế coppy và sử dụng thôi...

3. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Sắp thứ tự các clip phim mong muốn liền kề nhau, sau đó Fuse ra ngoài thành 1 clip độc lập, Import ngược trở lại vào AL, kéo clip phim dài ngay Timeline của Sequence vừa Fuse, dùng công cụ "dao lam" để cắt clip dài cho trùng với điểm phân chia của các Clip nhỏ trước khi Fuse, Sau đó lần được Copy các Clip vừa cắt trong Clip phim dài ( đã Fuse) lên cửa sổ Library, cứ thế rồi xài.

ntminh123 and manh khanh like this.

4. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Nhân tiện đây mình hỏi bác TGC là trong liquid có cách nào mở chung 2 projet với nhau như trong premiere không. ví dụ mình dựng 2 projet độc lập, 1 cái đầu băng và 1 cái phim quay chẳng hạn. mình mở đầu băng lên rồi mình muốn add thêm cái projet phim mình quay về chung trên timeline mà không đóng container thì làm thế nào

5. TGC

AL có thể dựng song song cùng lúc nhiều mẫu có nội dung khác nhau bằng cách tạo nhiều Sequence.

Ví dụ: Yêu cầu cần dựng song song 1 lúc 2 Clip: 1 đầu băng + 1 phim tiệc

B1: Tạo 1 Sequence mới đặt tên là Đầu băng, dựng hoàn chỉnh trên đó.
    B.2 Tạo mới 1 Sequence nữa đặt tên là Phim tiệc => dựng hoàn chỉnh phần phim tiệc trên đó.
    B.3 Tạo 1 Sequence nữa đặt tên là Thành phẩm =>> dưới Timeline của Sequence này chúng ta kéo sequene Đầu băng và sequence Phim tiệc vào đó, lúc này trên Timline của Sequence thành phẩm nó sẽ có 2 Container, 2 container đó chính là 2 sequence mà mình đã tạo ở bước 1 và 2.
    B.4 Xuất toàn bộ Timeline của Sequence Thành phẩm ra là xong!

6. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Vậy là không thể add chung 2 projet như trong AP được. trong AP thì mình có thể mở trực tiếp 1 projet độc lập vào trong projet đang dựng bất cứ đoạn nào mình muốn.

7. TGC

AL nó cũng làm được vậy, muốn mở Project nào thì nhấp Double vào Sequence đó, ví dụ đang dựng đầu băng mà muốn mở mẫu phim tiệc thì nhấp đúp vàpp Sequence phim tiệc nó sẽ mở nội dung của nó ra, xem xong muốn quay lại cái cũ thì nhấp Double vào đúng tên của nó

8. aocuoigiahung

aocuoigiahung New Member

nhân tiện bác TGC cho e hỏi tí. e làm 1 đoạn video có lồng ghép rồi. e muốn đóng gói lại thành 1 contaner cho dễ nhìn với lại cho nó khớp với nhau tưgf conterner 1. bác hướng dẫn giúp e cách đóng gói thành contaner.
    cho e hỏi thêm câu này nữa. trên AL, e đang xài Vol3 mẫu cưới của MMC, e chỉ lấy đầu băng vol 3 của MMC, còn cái cám ơn là vol5 của MMC, vậy e có thể từ project vol3 import đc projcet vol 5 k.
    mong bác giúp cho. e cảm ơn nhiều

9. Avid Pro

Avid Pro Điều hành viên cũ

Làm bình thường thôi đầu vol 3 kết hợp cuối vol 5 có sao dâu? con đóng container thí mark in và mark out đầu và cuối đoạn film rùi nhấn chũ Y là nó tự đóng container thôi!

aocuoigiahung thích bài này.

10. aocuoigiahung

aocuoigiahung New Member

e đóng đc contaner rồi. nhưng còn cái mở project này lấy project kia thì k thể đc. k thể 1 lúc mở 2 project đc. import cũng k đc luôn,. mong bác giúp cho

11. videochau

videochau Già Làng

Làm theo hình thử xem:
    Vui lòng đăng nhập để thấy linkVui lòng đăng nhập để thấy linkVui lòng đăng nhập để thấy link

manh khanh and hungvan like this.

12. hungvan

hungvan Well-Known Member

Cách của bác Videochau là chuẩn nhất rồi - thanks bác

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |