digi4u

Xin Giúp: capture băng HD vào máy

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi huunghia789, 5/1/17.

1. huunghia789

huunghia789 New Member

Chào cả nhà TVC ạ!
    hiện em đang gặp vấn đề như tiêu đề xin nhờ cả nhà giúp e thêm ý kiến. Chuyện như sau:
    Em quay máy Z7u nhưng quay băng để chế độ HD. nhưng khi đưa vào máy thì bị trường hợp sau:
    1. Nếu máy quay phát HD: phần mềm liquy, Premier, Edius đề ko nhận đường vào. Do đó em sử dụng Corel Videostudio X7, nhưng khi play thì bị giật như kiểu băng bị răng cưa.
    2. Nếu máy phát (vẫn Z7u) nhưng chuyển sang DV (như bác TGC chia sẽ): Thì Corel Videostudio X7, liquy, edius không nhận, chỉ Premier là nhận nhưng chất lượng lại ko đảm bảo nhưng cũng chỉ được đoạn ngắn.
    mong cả nhà hướng dẫn thêm. em cảm ơn cả nhà ạ.

2. SuSu

SuSu MemVIP

Trước mắt hãy chỉnh cho máy z7 phát chế độ play HD rồi tắt máy quay bật lại, xem trên máy tính có nhận máy chưa (nếu máy nhận rồi) thì mở pre lên bấm capture vào chỉnh lại trong phần setting là HD.
    Chúc thành công.
    Mình trên điện thoại nên ko demo bằng hình ảnh cho bác được

nguyenbachbp thích bài này.
  3. DC30PLUS

DC30PLUS Active Member

Bạn dùng phấn mềm này để capture chuẩn HD -HDVSplit nó tự động nhận hệ tự tạo project tự cắt clip rất chính xác,tóm lại rất dễ ko như premier chỉ cần sai 1 thứ là ko nhận tín hiêu mà cắt clip cũng bị sai nữa rất nhẹ máy , vừa cáp vừa mỡ premier lên dựng cũng dc

4. SuSu

SuSu MemVIP

Pre nay đã khắc phục lỗi cắt short bị mất frame rồi nha bác, hiện nó capture rất tốt

5. TGC

TGC TGC MEDIA - Dạy Dựng Phim Online trên YouTube

Theo mình thấy thì Pr xét về Capture là nó dở nhất khi so với AL, Edius hoặc Vegas, nếu ko xài HDV Split thì bác chủ thread có thể dùng Vegas

6. DC30PLUS

DC30PLUS Active Member

hình như bạn này hỏi cho vui thì phải

7. buu

buu Active Member

mình cũng đang xài pre nhưng khi capture mình xài HDV Split vình mình thấy cắt scene chính xác với lại máy quay hết pin cmos có khi pre capture không tự động cắt scene được HDV Split làm rất tốt