vài lưu ý cùng những pro muốn tham gia tổ phục chế

Thảo luận trong 'CỬA HÀNG PHỤC CHẾ' bắt đầu bởi henrybay, 14/7/12.

1. henrybay

henrybay Team Phục Chế

các pro thân mến.việc đăng kí vào tổ pc đã nói lên thành ý của các bạnmuốn đóng góp cho tvc rồi,thay mặt tổ pc xin cảm ơn các bạn thật nhiều.tuy nhiên vì trước đây thành viên đăng kí tổ pc cũng rất đông nhưng khi có ảnh pc đặt hàng thì lại chẳng có ai vào nhận làm và cư vậy sau hơn nửa năm hoạt động có gần phân nửa số thành viên ko hề có một hoạt động gì cả và cũng chẳng bao giờ tham gia thảo luận trong phòng họp team pc.có thể vì ảnh đặt của tvc phần lớn là ảnh khó làm,vượt ngoài khả năng nên các bạn ko dám lên tiếng,vì vậy ,lần này khi muốn gia nhập tổ pc các bạn cần phải xem trước khả năng và nhũng khó khăn sẽ gặp phải, ngoài ra các bạn phải up lên một tác phẩm do chính mình làm để tổ pc đánh giá.VÀ sau đó các bạn sẽ vào đây đăng kí theo mẫu:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    nếu tác phẩm của các bạn tốt,BQT sẽ xét duyệt cho các chính thức là thành viên team pc-có màu nick mới và được lưu danh vào bảng vàng tvc.
    vài lưu ý cùng các pro.thân mến

Chỉnh sửa cuối: 14/7/12

2. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

theo em nghĩ thì vần đề k phải ảnh khó nhai, mà là 1 số nguyên do khác. nếu ảnh khó nhai thì nhiều người trong team có thể chung tay làm, 1 ng k dc, 2 ng k dc thì cả nhóm làm.

3. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Em nghĩ thế này các Anh, chi thấy có cần thiết ko ạ :
    Tham gia Tổ Phục Chế (TPC) không giống như đăng kí tham gia diễn đàn, rảnh rỗi thì vào, mà bận thì thôi. TPC, ở 1 góc độ nào đó là một "bộ mặt" của Thư Viện Cưới (TVC), cho nên quá trình tuyển chọn phải có những quy định khắt khe hơn. Ngoài yêu cầu về khả năng, một yếu tố nữa là thời gian online(Nôm na hiểu là bộ phận Tiếp đón) , nếu em là khách hàng, không thể tránh khỏi việc sốt ruột khi chờ đợi, khi đưa ảnh & yêu cầu lên em muốn có sự trợ giúp ngay.
    Một yếu tố nữa là "kinh tế", nên có 1 sự "động viên" nhất định cho những thành viên tham gia & hoàn thiện tác phẩm(ví dụ như sau mỗi tấm ảnh làm được, trích lại cho Thành viên ấy 5,10% số tiền thu được ) Sau 1 tháng hoặc 1 quý mới tổng kết, bàn giao "lương". Nhằm kích thích tinh thần, tránh tình trạng, mình làm cũng được, mà mình không làm thì có người khác trong tổ làm. :D. Một vái suy nghĩ của em, có thể còn chưa thấu đáo, nhưng với tinh thần chia sẻ đóng góp, em mạnh dạn nói. Các Bác xem xét nhé !

4. phamhoaiphong_1989

phamhoaiphong_1989 MemVIP

theo e nghỉ ko phải là khó làm mà là do nhiều tem phục chế khác ra giá nên thấy ai củng ra giá cho tấm ảnh đó nên đành rút lui cho mấy bác ấy nhận chứ ko phải là ảnh ko làm được nếu có 1 ảnh mà nhiều người làm quá thì phí công nên đâu phải muốn nhận là làm được đâu còn do bênh a đưa hình cho bên b làm ai thỏa thuận hộp lý thì bên a đưa làm chứ ko khó khăn gì bác để ý đi thì thấy

henrybay thích bài này.

5. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

Theo em được biết thì những ai đã đăng ký vào team PC thì họ không cần công đâu? họ vào là vì lòng hăng say công việc, muốn đóng góp cho cho TVC là chính, còn công xá họ không có quan tâm đâu bác, vì lòng nhiệt huyết xây dựng cho diễn đàn vững mạng mà bác, trước em cũng có ý kiến na ná như bác nhưng không những không được quan tâm mà còn bịnh bank nick 1 tuần đó...

- tuy em hơi ít time onl vào thời điểm này, vì việc riêng của gđ. nhưng em cũng hay quan tâm đến vấn đề PC lắm, vì sở thích mà hihi, và em cũng thấy các đơn đặt hàng cũng như vấn đề nhận trả ảnh vẫn tốt mà, đâu có thấy tấm nào team ko nhận đâu?

- chúc các bác trong team hoạt động tốt, và ngày vững mạnh hơn, nhiều người nhiệt tình hơn, và có nhiều nhân tài tham gia vào team và hoạt động tích cực hơn, để gánh bớt phần nào đó cho những người lâu nay rất nhiệt tình như bác henrybay , anhcuoi ....

henrybay thích bài này.

6. henrybay

henrybay Team Phục Chế

xin cảm ơn bác đã hiểu cho cái tâm nguyện của team pc,những lời bác nói rất đúng,chúng em làm vì cái ĐAM MÊ là chính và cảm thấy vui khi vẫn còn những tấm lòng quan tâm đến tổ.xin chúc bác sức khỏe

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |