[TUT] Tuyệt chiêu lọc bỏ âm thanh bản quyền trong 1 đoạn Audio

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi TGC, 21/2/17.

1. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

TGC MEDIA đã trở lại sau mấy ngày vùi đầu trong vụ thu âm ca hát :D

2. ElvisPhuong

ElvisPhuong Member

e có 1 đoạn ca nhạc sống quay của khách trong phim đám cưới ,tiếng bass âm thanh lớn quá nghe lấp hết tiếng người hát, không nghe được rõ lời
    xin nhờ bác TGC hướng dẫn khắc phục giúp dùm , e xin chân thành cảm ơn bác !
    Link đoạn nhac Audio : Vui lòng đăng nhập để thấy link

3. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Khử được đoạn nhạc này chắc thành Thánh mất. máy quay thu âm bị vỡ nát, đó cũng một phần do người quay.

nguyenbachbp and van son like this.

4. TGC

Âm thanh như thế này thì nhờ ai chuyên mix nhạc trong phòng thu thì họa may tìm được phương kế nào đó cứu được đôi phần chứ amater thì chạy mất dép thôi!

nguyenbachbp thích bài này.

5. ElvisPhuong

ElvisPhuong Member

e cảm ơn các bác đã có chút góp ý , vì đoạn nhạc này là do bên kĩ thuật âm thanh chỉnh bass quá lớn, vậy e nhờ các bác chỉ giúp thêm nếu xử lí đoạn nhạc này trên Premiere cc thì phải sử dụng cho thêm plugin nào tên gì, để khắc phục giảm âm thanh bass nhỏ lại e đã mở trên Pr. vào Audio Effects chọn tên chữ Bass này bỏ vào đoạn nhạc e giảm âm thanh bass xuống thì tiếng treble cũng bị giảm dần theo luôn , mong các bác chỉ hộ giúp thêm !
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

6. TGC

đoạn âm thanh này ngooài khả năng những công cụ mà mình biết để xử lý bên âm thanh nên ko giúp được gì cho bạn rồi! rất tiếc!

nguyenbachbp thích bài này.

7. ElvisPhuong

ElvisPhuong Member

e cảm ơn bác đã chia sẻ, nếu bác không giúp được đoạn âm thanh này thì e cũng bó tay .com theo bác luôn rồi ,vì khả năng hiểu biết để xử lý của e rất ít xin nhờ cao nhân ac có cách nào giúp hộ thêm để xử lí đoạn âm thanh này trên Pr và phải cộng thêm các plugin nào nửa cho tiếng bass ấm lại tiếng & người hát được nghe rõ lời lên thêm một tí ,xin cảm ơn e rất cần muốn được học hỏi giao lưu thêm cùng các bác

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |