[TUT] TGC MEDIA - Tổng quan về phần cứng máy tính dành cho Avid Liquid

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi TGC, 18/1/11.

1. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Đây là 1 trong những clip TGC đã từng ghi hình trước đây, muốn đóng góp tý lửa cho Box Avid Liquid của forum. Xem như là "trăm hoa đua nở" để giúp forum phong phú thêm về nội dung lẫn hình thức. Có gì sai xót mong quý anh chị & các bạn lượng thứ

Video Clip được trích trong

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. photottdung67

photottdung67 Active Member

Cám ơn bạn rất nhiều về hướng dẫn này, bạn vui lòng hướng dẫn dùm cách cài đặt Avid Liquid 7.2 trên Win7 32bit-64bit , mình đã cài rồi nhưng không nhận hết những phần đi theo của Avid Liquid. Ví dụ phần đánh chữ và hiệu ứng ánh sáng làm chữ, mình rất muốn chuyển qua xài Win7 . Nếu bài viết có gì sai mong Bạn thông cảm nhé. Rất mong bạn chia thêm những kiến thức như thế này. Cám ơn bạn nhiều.

3. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Nguồn rất quan trọng, không đủ nguồn máy chạy không hết hiệu suốt, phần cứng sẽ lần lượt ra đi

4. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Setup 2 lần phân đánh chữ đi bạn, cài xogn 1 lần, nó sẽ hỏi bạn thêm 1 lần nũa. Ban cho nó chạy lại 1 lần nũa, nó se khắc phục lỗi tương thích

photottdung67 thích bài này.

5. TGC

TittleDeko muốn chạy trên Win7 thì phải cài bản PRO, đừng nên cài bản RT kèm theo của Liquid ( nó dễ gặp tình trạng không gõ được dấu tiếng Việt). Muốn cài được thì trước khi setup phải trả bộ cài về chế độ tương thích ngược với XP.

Vitascene thì quá dễ cài Win7 hay XP đều cài như nhau, không có gì khó khăn xung quanh vụ cài cái này!

nghesyngheo and photottdung67 like this.

6. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Đúng rồi, minhf cũng cài bài đi ngoài, nhưng nói chung, làm avid mà xài win7 cũng gặp nhiều vấn đề khó khăn

7. TGC

Dựng Liquid trên Win7 mà xài quen thì "đã" hơn XP rất nhiều đó Bác Bốn :D, cấu hình máy tính của thợ bây giờ toàn "hàng khủng" phải chạy Win7 x64 để tận dụng triệt để sức mạnh của nó chứ :D, xài Win7 xong quay lại dựng AL trên XP thấy "hụt 1 khúc" ... Hic!

8. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Mình dùng 2 máy, con cũ mình cắm 4gb ram nên cài win 7 chạy thử, thấy nhiều cái thì hay nhưng nhiều cáci cugnx bất cập lắm, Con máy mới mình chơi 2 gb Ram Ocz vẫn chạy XP. Sang năm tới nghiên cứu lại để chuyển lên wwin 7

9. photottdung67

photottdung67 Active Member

Cám ơn hai Bác rất nhiều.

10. thienstudio

thienstudio New Member

Đúng như TGC nói bạn nên cài bản Pro thôi đùng cài bản RT,khi khởi động lần đầu tiên rồi setup Title bạn Cancel,đến hiện tại mình chưa găpk khó khăn nào trên Win7 64bit.Đang dùng quen quay lại XP hiiihihihiihhihiii.....................CHÁN

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |