tư vấn xuất file trong premier

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi phamtiengct, 5/3/18.

1. phamtiengct

phamtiengct MemVIP

em đang xài PR cc2017 sao khi xuất file chỉ chạy full cpu con gpu thì chạy khoảng 10%.ace nào biết cách chạy full GPU không chỉ em với.

nhatphuong_vp thích bài này.

2. nhatphuong_vp

nhatphuong_vp MemVIP

em cũng bị như bác

3. ali

ali MemVIP

Cùng chung cảm xúc với 2 bác trên

4. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

các bạn hiểu sai về GPU trong premier rồi,nó chỉ hoạt động mạnh khi cần thiết,ví dụ bạn áp filter vào lúc này gpu mới chạy, muốn cho nó chạy càng mạnh áp filter càng nhiều vào...thử đi sẽ thấy

henrybay thích bài này.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Khi xuất nó ko dùng CUDA để nén sau bác (hỏi thật vì tới giờ toàn sài ATI, vọc của ai ai có NVIA thì chả xuất bao giờ - vọc nhẹ nhẹ thôi mừ).

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Không đúng đâu bác. Premiere từ 9.0 trở lên nó có thể dùng GPU trong hầu hết tác vụ (phiên bản cũ hơn mình chưa thử nên không chắc). Vd như bỏ 1 film HD vào rồi nén ra dvd, không filter gì cả, thì khi export cpu và gpu chạy gần như 100%, trong khi những phần mềm khác làm công việc tương tự thì chỉ toàn xài CPU.
    Vấn đề của bác chủ thử cài lại driver bản 378.66 hay 378.78 thử xem, mình đang dùng bản đó, up lên bản 38x.xx thì có vài lỗi nên thất bản 378.xx xài ổn nhất.

minhduclx thích bài này.

7. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình cũng ko hiểu sâu về cuda , món này bác Tâm bom, TGC,.. cũng đã bình luận nhiều ở các topic khác đó bạn

minhduclx thích bài này.

8. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

các bác tham khảo xuất file video bằng GPU nivdia của bác trường giang nha, chạy cực nhanh xuất Full HD

9. phamtiengct

phamtiengct MemVIP

:D cuối cùng em đã thành công

10. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

bạn xuất thử cái phim gần 2 tiếng như lúc đầu xem gpu có load 80% như vậy ko

11. nhatphuong_vp

nhatphuong_vp MemVIP

bác nào có hướng dẫn hình ảnh cho e xin cái

12. JasonDo

JasonDo MemVIP

Mình đang xài GTX 1070 của ASUX. Theo như mình biết . bảng điều khiểu của nó co chế độ view VRAM. và lúc nào xuất phim cũng bật lên để xem. Và mình setting trong CPanel của Nvidia ở system tray . Trong đó mình chọn AMC, AP chạy với GPU. mà hầu như chỗ nào có FX thì VRAM của mình mới tăng lên còn không có thì CPU sử dụng hết. Mỗi lần CPU sử dụng cũng không 50 % công thêm vài thứ lặt vặt lên đến 70 - 80 %

13. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

Bác cho cái hình Demo được không chứ em thử cả 2 bản driver như của bác cũng không được.hầu như toàn xuất bằng chip .loại trừ dung NVec bac nhé

14. nhatphuong_vp

nhatphuong_vp MemVIP

bác nào cho e xin cái demo

15. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

đấy, máy mình I7 3930k GTX 1060 RAM 32GB, premiere 2015.4, win 10 build 1709 đã update tới hôm nay
    làm thử timeline 10 phút, có chỉnh màu nhẹ, file gốc từ Nx100
    hình trên cùng là timeline ra DVD
    hình 2 là Timeline xuất ra MP4 H.264

photottdung67 and nhatphuong_vp like this.

16. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

tốc độ tên lửa , phải ôm chiếu theo học bác Tam bom chieu này mới dc

17. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

mình không có làm nhiều bên premiere bác ơi, chủ yếu xài edius thôi. Tuy nhiên thấy premiere có nhiều cái hay mà bên edius không có nên mò qua nghịch chút thôi, với lại về khoản "vắt kiệt sức" phần cứng thì premiere làm tốt hơn. Không làm bên premiere nên không có project nào hoàn chỉnh lôi ra test, chỉ kéo vài clip xuống cho phần chỉnh màu vào rồi export thử để chứng minh khả năng GPU và CPU chạy 100% cùng lúc thôi.

với lại như bác Vui lòng đăng nhập để thấy link nói đó, chỗ nào có Fx thì GPU mới hoạt động nhiều, còn lại do CPU, còn muốn đẩy qua cho CPU thì phải xài nvenc. Còn build máy thế nào cho cả cpu và gpu chạy đủ 100% cùng lúc thì cái đó phải tính toán sao cho đồng bộ CPU - GPU - RAM, chứ 1 trong 3 cái yếu hơn nhiều so với 2 cái kia thì sẽ bị nghẽn cổ chai, cả GPU và CPU không chạy nổi 100% cùng lúc, mà có thể cái này chạy 100%, còn cái kia chỉ đạt tới 60-70% (vì nó phải chờ phần việc của thằng kia xong mới tiếp tục làm). Tản nhiệt cũng góp phần trong đó, khi CPU trên 80% là nó bắt đầu chậm lại, kéo theo cả đám giảm hiệu suất. Qua đây giới thiệu các bác kiếm cái tản nhiệt True 140 xài, con cpu của mình chạy 100% khoảng 30p cũng chỉ cao lắm 74c vào buổi trưa và cỡ 71c vào buổi tối thôi, mát hơn nhiều khi xài tản stock là cỡ 84-85c. Tản True 140 giá rẻ so với mấy cái khác, hiệu suất cao, nhược điểm là thùng to mới vừa, nhìn đơn giản, không ngầu, không đèn đóm.

manhhiep21 and ha_nhan_giang like this.

18. JasonDo

JasonDo MemVIP

GPU trong task manager bác làm sao cho nó hiển thị ra được thế. của em không có. bác chỉ giúp em với

19. minhduclx

minhduclx MemVIP

win10 bản update mới tự hiện nha bác, đâu từ bản anni...gì gì đó (hình như b1703 đó).
    Giờ win10 lên bản creative luôn rồi thì phải (mấy cái tên tiếng anh Đức nhớ mang máng thôi ah).
    Nói chung cứ bật hay vào update cho update, nó tự down về update thôi, có điều tốc độ chậm lắm (ngồi chờ mút mùa lệ thuỷ), còn đã bật sẳn nó tự down tự up rồi.

20. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

bác update win 10 lên bản 1709 Fall Creator sẽ có cái đó
    nếu đã ở phiên bản đó mà không có thì nhấn chuột phải vào chỗ chữ "name" hoặc "CPU" sẽ có option cho chọn GPU

21. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

xuất mpg thì em không nói. xin hỏi bác tâm là xuất h264 bác có xài Fx không mà gpu load cao vậy. làm thế nào mà gpu tăng cao thế khi phim không xài FX. bác không chỉnh màu và xuất h246 xem nó có cao thế không

22. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Không bác ơi, cpu thì nén mp4, còn gpu thì xử lý Fx. Còn muốn gpu nén mp4 thì phải dùng nvenc. Mình nghĩ tương lai nó sẽ dùng đc gpu để nén mp4. Nếu bác có xài dòng i7 có tích hợp đồ họa thì dùng quick sync thông qua tmpegnc plugin, khi đó nó tận dụng hết các thành phần trong máy, chia ra cpu - gpu tích hợp - gpu rời, mỗi cái làm 1 khâu, máy không nóng, xuất phim nhanh.

23. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

máy em đang dùng quick sync mà . chưa biết dùng Tmpenc pluign . còn nvenc thì xuất ra toàn bị lệch tiếng và nhiều lỗi vặt

manhhiep21 thích bài này.

24. JasonDo

JasonDo MemVIP

GTX của nhà em khi làm việc đây bác. Chỉ sử dụng khi cần, còn không thì CPU(không quá 50%) + GPU không quá 10%. Tốc độ nhanh hơn so với độ dài của sequence là 20%. Không bản 2015 với 2017. Tại chưa thử xuất trên bản 2017 nên không biết tốc độ nó có nhanh hơn nên giờ em vẫn xài 2015. Vì mỗi lần lên đời nản thôi rồi
    CPanel Nvidia setting xong cứ thế mà ủi

Chỉnh sửa cuối: 8/3/18

25. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Bác dùng mainboard và cpu gì? Ram gì tốc độ bao nhiêu? Fx nhiều và nặng không? Chứ cái card 1070 mạnh lắm, 2h phim cưới truyền thống thì xuất tầm 1h10p là xong với i7 cỡ 4790.

26. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Tmpegnc plugin cho premiere có cr@ck đó. Cài vào rồi chọn xuất qua cái đó, trong phần tùy chỉnh có cho chọn quick sync, cái này dễ setup và ít lỗi vặt như nvenc.

ha_nhan_giang thích bài này.

27. JasonDo

JasonDo MemVIP

Main của em RAMPAGE IV socket LGA 2011. RAM DDR 3 bus 1333, CPU i7 4930k. bác cho ý kiến với lại không AP 2017 có xuất phim nhanh không khi dùng phần cứng

28. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

bác cho e xin bản đo được ko. em cài bản của TGC cho nhưng mà chọn vào xuất lâu lắm. và ko thấy có tùy chọn Qsin

29. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

[​IMG] bác chỉ cho em xem tùy chọn qick sin ở đâu vậy

30. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Ram của bác hơi chậm đó, đang chạy đủ quad channels không?
    Có lần mình thử trên máy khác dùng con 3770k, khi cắm 1 cây ram Kingmax 8GB bus 1600, vào premiere dùng nvenc xuất 10p phim mất hơn 4p, sau đó tháo cây ram đó ra, cắm cặp Corsair 2400 vào, xuất lại đoạn phim đó mất có 1 phút 4x giây, chưa tới 2 phút. Đối với mấy cái máy đời thấp này, RAM là cầu nối giữa CPU và GPU, nên tốc độ RAM rất quan trọng khi công việc đòi hỏi phải xử lý về hình ảnh nhiều. Mấy con CPU đời mới giờ thì nó có luôn 1 kênh riêng kết nối thẳng với Sata M2 và VGA card để tăng tốc xử lý.
    xài con I7 này bác nên đầu tư ram xịn vào. Giờ kiếm mấy cây RAM 3 bus 2400 hơi khó. Bác ở SG thì mình cho mượn 1 bộ 4 cây Gskill X 4GB bus 2400 về thử.
    Mình không dùng Premiere CC 2017, thấy có vài cái mới, nhưng một số plugin cũ chưa cài lên nó được nên mình vẫn dùng CC 2015.4

ngay dòng Video encoder đó, chọn Intel media....

ha_nhan_giang and minhduclx like this.

31. JasonDo

JasonDo MemVIP

Theo như lời bác nói chắc em phải xem lại vấn đề ram. em ở buôn ma thuột. giờ đi lùng coi ai có ram 2400 về test thử. Giờ vẫn còn DDR3 2400. Nhưng giá chát quá

Chỉnh sửa cuối: 9/3/18

32. pham minh tieng

pham minh tieng New Member

33. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

như thế này thì chạy 2 card rời làm cái gì cho nó tốn điện hơn vậy bạn.lắp con 740 hơi thừa.mà bác nào hiểu giải thịch hộ em tại sao máy em lại không nhận card on va card rời cùng lúc như bạn trên nhỉ . nếu cắm card rời thì card on của em không hiện .

34. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Muốn nó nhận "card on" thì cắm cái dây màn hình vào chỗ "card on" nối lên màn hình, dùng chung màn hình cũng đc, không cắm nó nghĩ là không xài nên tự disable để đỡ tốn điện.

35. pham minh tieng

pham minh tieng New Member

Theo túi thì bạn nên vào bios chỉnh lại cart

36. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

bạn có vào bios chỉnh card nào thì nó chạy card nó , ko chạy song song đâu, nên làm theo hd của bạn Tâm bom chính xác đấy

37. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

không chỉnh bios thì làm sao nó chạy được card on .

38. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mặc định bios luôn mở card on, khi cắm card rời thì ưu tiên card rời nhưng vẫn enable vga onboard. Vào device manager xem mục Display Adaptor vẫn thấy hiện tên card on nghĩa là nó còn mở, không thấy thì cần vào bios bật lên.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |