[Thảo luận] Bàn về chương trình phục hồi Undelete hay Unformat tốt nhất

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi minhduclx, 27/1/16.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Như tiêu đề. Mong được tạo ra theart để anh em có dịp chia sẻ và bàn về kinh nghiệm phục hồi dữ liệu bị mất trên các thẻ hay SSD hoặc HDD. Khi mà lỡ tay hay nầy kia có việc làm mất đi dữ liệu quý giá.

Tự mình mở màn vậy: theo mình với thẻ flash đã dùng qua vài chương trình thì thấy best nhất hiện tại (theo mình) là RescuePRO kèm theo thẻ Sandisk.
    Ưu điểm : Gon + Nhẹ + Dễ sài + Nhanh và nhất là dễ tìm key.
    Khuyết : cứu được 99%, nhưng đôi lúc 1% lại không, đó là các trường hợp tự nhiên máy chụp/quay làm thẻ bị treo mất dữ liệu, việc cứu lại hầy như Hên -Xui mà xui nhiều hơn; trong khi các dữ liệu trước đó được xóa/format lại lôi ra được.

Không biết anh em ai có kinh nghiệm gì thì mong được ae chia sẽ thêm.

ngtung_vn, hoandsg and SuSu like this.

2. hacoi.bkav

hacoi.bkav MemVIP

diskgetor-data-recovery
    Card Recovery Pro
    EaseUS_Data_Recovery_Wizard_Technician_9
    Stellar Phoenix Photo Recovery
    Active Undelete v10.0.23
    DiskDigger 1.7.3.1673.Full

Đây là một số soft hữu ích , có khả năng mạnh mẽ phục hồi dữ liệu trên ổ cứng , Thẻ SD , Sandisk.
    ( Phục hồi mạnh mẽ các file video đã format hoặc xóa ) còn ảnh thì ok

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Stellar sài hay nhưng chậm kinh dị đi (1GB tốn ít nhất 1h trở lên).
    Card Recovery sài dỡ lắm.

Còn mấy ct dưới nầy thì chưa sài. Mong ae ai có sài thực tế rồi góp ý kiến thêm. Hihi nói ko phải chứ tới khi bị mất dữ liệu rồi lúc đó mới thấy cảnh :D. Nên mình tự tìm hiểu trước, để dành đó lỡ bị thì sài, ko thì đồng nghiệp ai bị thì cứu dùm.
    EaseUS_Data_Recovery_Wizard_Technician_9
    Active Undelete v10.0.23
    DiskDigger 1.7.3.1673.Full

TB: Mới test xong diskgetor-data-recovery sài rất Ok. Nhanh gọn lẹ trong PH file hình trên thẻ nhớ (video hay HDD chưa test). CHỉ mỗi 1 khuyết điểm cái thẻ 4Gb mà PH ra đc 6Gb. File raw toàn full size 30mb/file, ko biết dư cái gì 1 đống, nhưng mở = PS vẫn Ok (chưa thử LR).
    Mình thì ko bị - chứ PH dùm anh em bạn bè, khách hàng cứ tầm đều đều 30-40 ngày/ca :D.

Chỉnh sửa cuối: 28/1/16
    ngtung_vn and haodesign™ like this.

4. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Mình thì vẫn trung thành với Vui lòng đăng nhập để thấy link vì vừa nhanh gọn vừa dễ sử dụng.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Có dùng cho thẻ nhớ đc ko nhỉ !? Vì trước mình có vài chương trình sài cho HDD rất tuyệt, nhưng qua thẻ flash là potay.
    Để rảnh check luôn xem sao.

6. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Thẻ nhớ Memory Card xài được bình thường bạn nhé. Nhưng bạn phải chọn định dạng Fat32 hay NTFS để phần mềm nhận biết và khôi phục lại. Nói chung là rất dễ sử dụng.

haodesign™ thích bài này.

7. ngtung_vn

ngtung_vn Well-Known Member

Cái bộ Data-Recovery chuẩn ra phết các bác ạ. Trước em phê rượu làm việc nhỡ tay delete nguyên foder của khách vs thợ. Nó cứu đc cả các file đã xóa cách đó vài năm lận. Như bác minhduc nói ổ 4gb nó cứu đc 6gb ấy. Đa số các phần mềm mà quét nhanh quá em thấy có nhiều file mình phục hồi xong ko đọc đc. Nhưng em thấy thằng này nó cứu xong là sài lại đc hết. Mỗi tội nó quét chậm ( Thôi cũng giống như câu: tiền nào của nấy )

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |