[Thủ thuật] Xài Dcom 3G ko mất 1 xu trên 1 tháng

Thảo luận trong 'Internet' bắt đầu bởi Tiến Toàn Digital™, 30/5/12.

1. Các bạn ra cửa hàng mua một sim Myzone vinaphone về ko kích hoạt gọi 900 mà cứ thế cắm vào Dcom là dùng tốc đọ vẫn 7.2mb mà ko mất 1xu nào\tháng mình mua sim 50k đã xài thử hơn tháng tài khoản vẫn nguyên.

Last edited by a moderator: 30/5/12

2. vuquyen

vuquyen MemVIP

Trời!!!!!! thủ thuật hay thế này phải nói nhỏ với nhau thôi không nhà mạng nó biết thì phí quá...

khanhdudigital and vuminhthe like this.

3. tantan99

tantan99 Điều hành viên cũ

em sài viettel 7.2 ra mua sim vt về cấm vào chưa đầy 20' hết 150k,ko sài mà nó để tốc độ tải >800kb/s

4. Bạn ra quán bảo họ hack cho mà chạy đc nhiều mạng xong mua sim vina về chạy.

5. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Tốc độ lúc nào cũng vậy hả bác Toàn

6. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Em sài Dcom Viẹttel hơn tháng nay cũng ko mất 1 xu. tốc độ đêm lên được 1mb. ngày 400 đến 500 k/s
    Thủ thuật là Hack băng thông

7. vuminhthe

Mình cũng dùng VT tiền thì không mất nhưng tốc độ thì sau 500mb là nhiều lúc về "mo"

8. Vậy ak bạn. nhưng trên mình thiên về vina hơn bạn ak. tốc đọ của nó ko bị lậu bớt như vtel bác ak.

9. Probm2™

Probm2™ <font color="#999900"><b>Trial Mod</b></font><br/>

Mình cũng đang xài mạng Dcom mạng viettel..bạn có thể hướng dẫn mình cách hack băng thông ko...thank bạn nhiều.......

10. vuminhthe

Cũng đang bảo đi hack cái USB để chuyển mạng xem thế nào mà chưa đi được

kimthienlinh thích bài này.

11. kimthienlinh

kimthienlinh MemVIP

bạn share cách hack băng thông cho mình với!!!
    mình hack nhưg chỉ dc 200mb là bị bóp à
    mỗi lần dowload cái gì chán chẳng buồn dow luôn....share vào hộp thư diễn đàn nha bạn..ko vịt teo nó fix hehe...thanh kiu!

hcomm thích bài này.

12. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Em sài cap quang của Vietteo có 350 K tháng chạy vù vù, cho 3 nhà lúc nào cũng 2MB/s. Khỏi hack.=))=)) đang muốn hack 3 G cho galaxy nè, tháng nào nó cũng sơi 40k.

13. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Hix! có khi phải mua 1 cái đe com về phòng khi mất mạng
    HN mất mạng, vác điện thoại là làm modem, nóng hết cả đt sắp sốt sình sịch :-s

14. toanvippro

toanvippro MemVIP

ai chỉ cho ae cách hách băng thông đi

15. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Cậu ơi có thể share cách hack cho anh em cùng hưởng đc không cậu.

16. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

cái này sưu tầm dùm bạn .
    Cách Hack USB 3G 3.6 và 7.2 của mạng Viettel

Mình thấy USB 3G viettel đang khuyến mại lớn. Cho nên chúng ta có thể mua USB nhân dịp này để xài mạng Viettel hoặc có thể hack để xài mạng khác. Cách hack như sau:
    Qui trình hack USB 3G Viettel như sau:

B1. Bỏ USB 3G Viettel vao máy tính để nó tự động cài đặt driver và các phần mềm kèm theo USB (hoặc cài đặt bằng tay theo hướng dẫn của Viettel)
    Nếu cần thì bỏ sim VT vào để kiểm tra chắc chắn là USB3G VT hoạt động ổn định và bình thường với sim VT.

B2.Sau đó lên trang Vui lòng đăng nhập để thấy link , nhập số IMEI của USB3G VT vào để lấy code unlock. Sau đó ghi lai code unlock

B3. Down soft nay ve may tính: Vui lòng đăng nhập để thấy link

B4. Bỏ sim khác sim Viettel (VD sim Mobifone hoặc vinafone) vào USB3G rồi cho vào máy tính, soft của USB3G VT sẽ tự động chạy (vì đã cài đặt ở B1). Khi đó, soft của USB3G VT sẽ đòi nhập code, bỏ qua đừng nhập code gì cả và cứ để yên đó

B5. Chay soft đã down ở B3 (hoặc file đính kèm bên dưới), sau đó nhập code unlock đã lấy được ở B2 vào soft này và nhấn OK, soft này sẽ tự động unlock USB 3G

B6. Thoát USB3G rồi vào lại, lúc này USB đã nhận được các sim khác sim Viettel (Vina, Mobifone, ...) .
    Tiếp tục vào soft quản lí USB 3G, phần Công cụ/ Lựa chọn/ Quản lí cấu hình /Mới rồi lần lượt nhập các cấu hình 3G của các nhà mạng vào (Vina, Mobifone, ...). Vậy là xong, mỗi lần bỏ sim vào USB 3G và cắm vào máy tính thì chỉ việc chọn tên cấu hình của nhà mạng (Viettel, Mobifone, Vina, ...) mà kết nối để tận hưởng 3G của các nhà mạng Việt Nam.
    Chúc các bạn thành công.
    Nếu có hư thì đừng bảo em chỉ bậy mấy Bác ngheng

nam_ cdvt™ thích bài này.

17. Tất cả các Dcom viettel ko bjo hack đc như cách bạn nói. vì nó có con IC khóa sim bên trong phải dùng mỏ hàn gỡ ra và nạp room lại cho nó mới đc.

18. vuminhthe

Cảm ơn bavs đã chia sẻ, cái này em cũng tìm hiểu rồi và bác NguyenTuan cũng đã nói rõ rồi, làm theo cách của bác minhhai3509 cũng được nhưng không phải tất cả, có một số seri phải làm theo cách của bac Toàn mới ổn, mà cái của em thuộc nhóm này...

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

19. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Cách đó chỉ dùng cho mấy model D-com đời đầu thôi, các dòng MF 1xxx sau này không thể hack bằng phần mềm, đều phải can thiệp phần cứng mới được, gỡ IC khóa sim, vài con trở và nạp lại ROM. Quá trình làm cản thận vì IC + trở cực nhỏ, gầm IC có chân, nếu vô ý là hỏng, quá trình nạp Update BIOS và phần mềm cũng cẩn thận kẻo lỗi. Tỷ lệ thành công với KTV là (8 -9)/10

20. mauxanhtinhyeu

mauxanhtinhyeu Member

mấy bác có cách nào hack 3g 190s của viettel không mấy cách cũ không còn hiệu quả rồi FIX hết rồi, anh em có share vào hôm thư thôi vài bữa viettel biết nó sửa lỗi ngay
    mình sài gói 120k/tháng khi hết 120k bọn nhà mạng nó bóp còn 60KB/s lúc chưa bóp là 800KB/s ác thiệt

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |