Thông báo về việc thu lệ phí đăng ký nick mới và nạp thẻ cào dành cho nick V.I.P

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi nghesyngheo, 4/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Chặng đường gần 2 năm mà thuviencuoi đã trải qua với rất nhiều thắng lợi nhưng cũng ko ít những khó khăn phức tạp mà TVC phải đối mặt. Kinh phí để TVC hoạt động từ trước đến này đều do các anh em trong BQT và 1 số thành viên có lòng hảo tâm và nhiệt tình ủng hộ. Lượng thành viên truy cập và bài viết trong TVC ngày càng lớn, đi kèm theo đó là việc quá tải sever, buộc TVC phải nâng cấp sever lớn hơn để đảm bảo việc truy cập của thành viên được thuận lợi,
    Chi phí của việc nâng cấp sever rất cao, các anh em trong BQT không thể tự chi trả được nên cần sự ủng hộ của các thành viên khi tham gia 4rum

- Sau khi thảo luận, BQTđưa ra quyết định thu phí đăng ký với thành viên mới, và bán nick Vip

+Thành viên mới khi đăng ký sẽ phải đóng 1 khoản lệ phí là 10.000 VND. Phương thức đóng phí sẽ được thông qua thẻ cào điện thoại của 3 nhà mạng Mobifone, vinaphone, viettel ( Vui lòng đăng nhập để thấy link

+ Thành viên muốn lên Vip
    + 20k/ 1 ngày
    + 50k/3 ngày
    + 100k/ 1 tuần

- Việc thu phí đăng ký không những giúp TVC có thể kinh phí để hoạt động còn hạn chế được rất nhiều các kẻ có ý đồ phá hoại, reg nick....
    - Rất nhiều thành viên cần nhưng tư liệu trong TVC nhưng lại ko có nhiều thời gian tham gia online để trở thành Men Vip, vì thế chương trình này sẽ tạo điều kiện cho những anh em đó có thể khai thác được nhiều hơn các tư liệu để giúp ích cho công việc

Last edited by a moderator: 4/3/12

2. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Tất cả vì Forum, mong mọi người nhiệt tình ủng hộ

3. son.ngoc98

son.ngoc98 Member

ACE Sẵn sàng ủng hộ diễn đàm nhé. Mong BQT hãy có nhiều cách để quyên góp hơn.Thank

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12

4. hcomm

hcomm MemVIP

Ủng hộ nhiệt tình.........

Gau Koi, nhattan, kimchi1980 and 2 others like this.

5. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Chuẩn rồi ;))
    Nhưng em có chút ý kiến ạ:
    Đk nick mất phí, bán nick vip sẽ là cơ hội cho nhiều kẻ kiếm lời, nên BQT xem những ai có nhiều account.. thì nên xóa đi....
    Rồi tình trạng reg nick, cày nick kinh doanh ... có thể sẻ xảy ra, Nên có phương pháp triệt để cho tình trạng multiple login...diễn đàn 100% free giờ đang dần chuyển sang phần nào đó thương mại nên không tránh đc phần nào chia sẻ account, chia sẻ tài nguyên nên vấn đến login nhiều IP 1 acc cũng nên xem xét thật kỹ
    Đó là 1 chúp góp ý của em :) mong BQT xem xét và đưa ra phương hướng tốt nhất cho diễn đàn
    Và BQT del cho em cái account lù bắt dính nhé ;))

ngocbhhd, vietlong, hadung and 3 others like this.

6. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Tất cả Thành viên của TVC cùng nhau chung sức, chung lòng hãy ủng hộ Forum nhiệt tình nhé.

7. vuquyen

vuquyen MemVIP

Mình sẽ ủng hộ nhiệt tình...

nhattan, kimchi1980 and manh khanh like this.

8. duyphoto

duyphoto MemVIP

ko hiểu chỗ này :
    + Thành viên muốn lên Vip
    + 20k/ 1 ngày
    + 50k/3 ngày
    + 100k/ 1 tuần
    như vậy chãng lẽ đóng 20k thì chỉ dc lên vip 1 ngày thui ah anh Bốn

nhattan thích bài này.

9. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Mình đồng ý một số quan điểm của phucdesign89 nhưng mình nghĩ đa số ACE_TV_TVC vẫn xem uy tín là trên hết. Tất nhiên BQT cũng cần phải có biện pháp cho v/đ này.
    Tiền mất > ngày mai ta lại có - Uy tín mất ....vậy chúng ta ko cần bận tâm lắm.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

10. nhattan

nhattan MemVIP

Đúng rồi, trước kia có người làm nhiều nick nên BQT text 1 dãi IP 1 nick thôi là phù hợp.

11. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Nhiều 4rum khác 15k chỉ dược 1 link thôi. 20k được 1 ngày, nếu 1 ngày đó bác cày chăm chỉ thì bác vẫn lừoi chán..

Cuimia thích bài này.

12. canhnt

canhnt MemVIP

Mình xin mạnh dạn có một ý kiến nhỏ, anh em diễn đàn và đặc biệt là ban quản trị xem xét:
    Theo mình nên huy động nguồn phí từ tất cả các thành viên đang có trong diễn đàn bằng với phí của thành viên đăng ký mới vì một số điều sau:
    + Vì đây là lần đầu tiên triển khai thu phí nhằm có kinh phí cho việc nâng cấp server mà kinh phí cần để nâng cấp lại lớn.
    + Vì nguồn thu trông vào thành viên đăng ký mới và các thành viên muốn lên víp để tải dữ liệu trong thời gian tới sẽ không nhiều.
    + Vì số tiền mỗi thành viên đóng góp là không nhiều( 10.000), đây cũng là điều chứng tỏ anh em cùng nhau chung sức chung lòng ủng hộ diễn đàn phát triển.

Nếu việc huy động phí( có tính chất yêu cầu, bắt buộc) BQT không muốn thực hiện vì một số lý do thì BQT có thể đưa ra lời kêu gọi hưởng ứng ủng hộ từ các thành viên, mình nghĩ sẽ có nhiều thành viên tâm huyết với diễn đàn nhiệt tình hưởng ứng :)

Về vấn đề thành viên muốn trả phí để lên memvip download dữ liệu, mình nghĩ BQT nên lập thêm một loại member mới thì hay hơn ( mình nghĩ ra một vài tên thế này: BOSS, HERO).

Chỉnh sửa cuối: 5/3/12
    Cuimia thích bài này.

13. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

cho Mình hỏi nạp thẻ phần họ tên là ghi tên ai vậy. mình củng muốn đóng góp cho diễn đàn lâu rồi nay có dịp cũng mừng.
    mình sài thẻ nào củng được phải không . khi nạp tiền củng như nạp vào tài khoảng của mình vậy hả.
    Nói chung là mình chưa hiểu cách, mình mua thẻ toàn là đại lý nạp cho mình không hà

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình thấy một số diễn đàn dưới Nick Name có thêm dòng: "Đã đóng góp cho diễn đàn: ....VNĐ", TVC nên làm thêm như vậy để biểu dương những thành viên có công xây dựng diễn đàn, và để cho những người thích "nổ" xem xét lại mình, vì mình thấy có một vài thành viên chém gió kinh lắm, nhưng đến khi sờ tay vào túi thấy có cái lỗ to tướng! Thêm nữa, nhiều thành viên vừa reg nick đã lên tiếng đòi quyền lợi, nghe dễ sợ luôn, mặc dù chưa biết bấm thank lần nào, chưa nói đến viết bài chất lượng hoặc đóng góp. Vậy hãy tạo cho họ sự lựa chọn: Nếu không có time viết bài, hoặc không có kinh nghiệm để truyền đạt, thì có thể "nhón tay" ra "cụ mượt" để đổi lấy quyền lợi. Nói gì chứ bớt 1 bữa ăn sáng để có thể tải về dùng một vài cái đầu băng thật sự là quá rẻ. Mong mọi người hiểu và cùng chung tay xây dựng diễn đàn.

15. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Em cũng ủng hộ ý kiến này của bác Hoàng. Một là biểu dương, hai là tạo "sự cạnh tranh" trong việc ủng hộ diễn đàn. VD: "ông này đóng nhiều thế mà mình chẳng được bao nhiêu"

16. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Em đồng tình với ý kiến của bác,nếu các mem đã bỏ tiền ra đóng góp thì họ cũng pải được một cái gì đó để biểu dương họ và để cho họ nhiệt tình hơn,ý kiến rất hay,

17. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Đồng ý với BQT nhưng cần mạnh tay hơn tranh cho tình trạng nhiều kẻ quấy rối như mem Khỏe Hà Nội, rồi heoquay, tất nhiên rồi cũng phải thanh lọc các thành viên trong 4rum thành viên nào gây rối 4rum ban ngay lập tức.
    Còn tiền thu đóng góp vừa để nâng cấp server và là một khoản nếu nhiều nhiều thì có thể dùng để mua ject từ mmc hoặc xa hơn nữa là của nước ngoài!
    Thân!

Cuimia and Gau Koi like this.

18. phuoc_khung

phuoc_khung New Member

Muốn VIP vĩnh viễn là bao nhiêu k .

19. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

mình là thành viên cũng lâu rồi ...nhưng nói thật là mình không làm nghề ( Quay phim+chụp ảnh)"tuổi cũng đã già .56tuổi rồi"vì không có cái máy chụp ảnh nào. chỉ có ái máy quay từ hồi nảo hồi nao"Drc-trv-330"cũ rích .nhưng cũng xin ủng hộ tinh thần Diễn Đàn là 50.000 Được không ạ

20. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

diễn đàn rất cảm ơn bác,nếu tất cả ae trong diễn đàn mà như bác thì BQT k pải lo rồi,đúng là 1 tấm gương để các mem soi vào

21. hoaquy

hoaquy New Member

ủng hộ 2 tay với quyết định này của bqt. cá nhân tôi thiết nghĩ, ta lên sàng lọc những thành viên có tâm huyết với diễn đàn,loại bỏ những thành phần quậy phá bằng hình thức sau: 1. Thu phí đối với mem mới đăng ký.
    2. Thu phí duy trì nick đối với mem, theo thứ tự từ Trên xuống dưới, mỗi tháng, hay mỗi quý 1 lần, phí duy trì này nên tính thật rẻ: chẳng hạn như: 1 quý chỉ cần 10k đối với mem thường, 20k đối với mem vip, 30k đối với Mod, 40k .....
    Ý thứ 2 này của tôi cảm thấy cần thiết, BQT cần xem xét kỹ, bởi vì những thành viên tâm huyết với diễn đàn sẽ luôn luôn ủng hộ diễn đàn,
    3. theo tôi, ta không bên bán nick vip, vì như vậy có lẽ như bạn phúc nói, dễ dẫn đến tình trạng web site thành nơi buôn bán của một số kẻ cơ hội.
    Vài lời

22. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

mình đã nộp tiền bằng thẻ vinaphone không biết BQT đã nhận được chưa nhỉ

detuluulinh and huydesign88 like this.

23. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Tôi cuối tháng này ủng hộ 4rum 200k! vào ngày cuối của tháng là 29 đến 30.

24. huydesign88

huydesign88 Già Làng

Bác yên tâm khi nào nhận được. Admin sẻ thông báo lại ngay ạ.

25. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Và sẽ ủng hộ quỹ TVC mỗi tháng là từ 50k đến 100k
    Tùy theo tháng đó công việc của mình có phải chi nhiều $ không

hoangan2583 and hoaquy like this.

26. hoaquy

hoaquy New Member

rất hoan nghênh tinh thần của bạn.

27. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

em nghi anh em nào có nhiều dong góp cho TVC thì ban quản tri nên lâp một bảng danh sách VÀNG và nhưng người dó sẽ dc nêu tên trên BẢNG VÀNGTRUNG trung tuân thang 1 này khoảng từ ngày 08- 12 tháng 03 em dóng góp 50k cho sum tụ dể anh em lấy tinh thần cũng mong mọi người thông cảm dạo này DÓI KÉM QUÁ.!!!

28. studio Thanh Van

studio Thanh Van MemVIP

Mình rất ủng hộ ý kiến của Admin, Admin cho mình hỏi đóng góp cho diễn đàn như thế nào ?

29. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

e hoàn toàn đồng ý
    cách xl tình huống rất phù hợp và đi vào lòng ng
    e bái phục
    bái phục
    mọi ng cùng chung tay phát triển dd nhé

30. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Tiền thu được sử dụng như sau:
    - Phát triển và nâng cấp server
    - Mua ject từ các nhà phát hành mmc và bên nước ngoài
    - Làm quỹ từ thiện như là ủng hộ bão lụt, trẻ em chất độc màu da cam, ........

31. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Ủng hộ chú Bốn mong ae diễn đàn có ít góp ít có nhiều góp nhiều cho dd phát triển
    Ah Bốn ơi anh vào Bảokim.vn đăng kí rồi nhưng không thấy mục " nạp thẻ ủng hộ web "
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

và anh thấy có chữ này " An Error Was Encountered
    Hệ thống tạm thời ngừng cung cấp dịch vụ này để bảo trì, bạn vui lòng trở lại sau!
    "

32. MR:BIBIDUY

MR:BIBIDUY New Member

ồ có tiền là có tất cã em sẽ được lên vip hehe

33. vuquyen

vuquyen MemVIP

nạp thẻ thế nào nhỉ anh em hướng dẫn với... mình góp 300k

34. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

e cung nhiệt thành mún dc đóng góp tiền mặt lun cho nóng :d

35. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Chú Bốn add nick yahoo anh vào nhé lywanyin294
    nhăn gì vào cũng đc anh gửi số thẻ nạp cho em để ủng hộ dd nhé

Gau Koi thích bài này.

36. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

Mình đóng góp bằng cách tặng tiền vào điện thoại của bác bốn rồi bác đưa vào diển đàn được không

Gau Koi thích bài này.

37. thp192a

thp192a MemVIP

Mình có ý kiến là: Phần "Họ và Tên" nên nhập user name của diễn đàn, và ngày mong muốn được set VIP.
    Vì giả sử muốn được VIP 1 ngày, gởi tiền rồi nhưng vì 1 lý do nào đó chưa set VIP liền ngay được, mấy ngày sau được set VIP thì user lại không biết hay không thể online được thì cũng không hay cho lắm

Gau Koi thích bài này.

38. thp192a

thp192a MemVIP

Phần hướng dẫn nạp card, admin đã có đưa link hướng dẫn rồi đó. Hay là anh em vào trang chủ, kéo xuống phía dưới ngang với phần "Thông Báo" là sẽ thấy phần nạp card.
    Anh em nên dùng chức năng này, vì làm như vậy admin sẽ nhận được tiền từ BảoKim.
    Chứ nạp hết vào tài khoản mobile của admin thì không hay cho lắm, quy ra tiền cũng rất khó.

39. minhdang08

minhdang08 Moderator

Mình ủng hộ diễn đàn từ sáng mà chẳng thấy thông báo gì cả!? Bao Kim.vn đã xác nhận là nạp thành công, mình thử vào Box VIP để kiểm tra xem sao thì...vẫn vậy?!(Thực ra những gì có trong Box VIP mình đã có gần hết). Mình chỉ muốn đóng góp cho diễn đàn vì từ diễn đàn mình đã học hỏi được nhiều thứ, được các Pro chỉ bảo rất nhiều. Có lỗi gì không nhỉ, để mình còn ủng hộ tiếp?!

40. buzzbrun

buzzbrun MemVIP

Lời nói thật lòng ..............Biết rằng sẽ có ngày này đối với diển đàn TVC .............

.........Nhưng không đồng tình với thu tiền nạp thẻ đối với Thành Viên Thật sự là Mới .

Còn những việc còn lại Buzzbrun này không thắc mắc hay ý kiến và rất đồng tình.

Diển đàn cần phát triển thì cần Member Mới vậy mà .......vậy sao gọi là TVC vững mạnh được !!!!!

Vài hàng góp ý .

Chân thành cám ơn ,Mong diển đàn TVC vượt qua khó khăn trong tương lại gần nhất.

Thân Chào.

41. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Thông báo. Tạm ngưng việc nạp thẻ lên VIP.
    Chúng tôi sẽ thông báo khi nào bắt đầu đăng ký.
    Hôm nay có minhhai3509 và minhdang08 đã ủng hộ 50k. Cảm ơn các bác đã ủng hộ!
    Tạm thời close topic tại đây.
    Cảm ơn!

hoaquy, minhhai3509 and huydesign88 like this.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |