[THÔNG BÁO] Sự cố server TVC bị hỏng ngày 24/11/2015

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Trần Mạnh Hoàng, 14/1/16.

1. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Dear cả nhà đại gia đình TVC,
    Đầu tiên cho tôi gửi lời xin lỗi vì thời gian qua mọi người đã ko thể truy cập đc vào thuviencuoi.vn.
    Vào ngày 24/11/2015 tại VDC2 có sự cố chập điện dẫn đến nhiều cụm máy chủ bị hư hại trong đó có TVC.
    Nhiều server bị hỏng ổ cứng bị mất dữ liệu hoàn toàn, có 1 số server chỉ khôi phục đc 1 phần.
    Sau 1 thời gian cứu chữa thì TVC đã cứu đc dữ liệu từ ngày 10/7/2015 trở về trước, tức là tất cả các bài viết từ sau ngày 10/7/2015 đều bị mất, các thành viên đăng ký sau này đó cũng bị mất và phải đăng ký lại.
    Đây là sự tổn thất rất lớn với TVC, và đây là lần thứ 2 TVC bị mất dữ liệu cho sự cố bên máy chủ.
    Lần này TVC đã có thêm 1 server dự phòng và bên cung cấp máy chủ cũng đã cam kết trong tương lai ko để trường hợp này xảy ra nữa.

Những bài viết của thành viên bị mất, TVC rất mong các bác đăng lại lên TVC để TVC có thêm lại tài nguyên đã mất, và bác nào đăng ký sau ngày 10/7 mà bị mất nick thì vui lòng đăng ký lại.
    Một lần nữa thành thật xin lỗi tất cả mọi người, hi vọng TVC tiếp tục đón nhận sự đóng góp ủng hộ của tất cả mọi người, cùng xây dựng TVC vững mạnh.
    Chân thành cảm ơn!

2. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Cảm ơn Admin HonGiangLong! Đây là tin tốt lành mà mọi thành viên TVC đều mong đợi suốt thời gian qua.
    Đối với cá nhân mình, vào TVC đã trở thành thói quen hàng ngày không thể thiếu nên những ngày TVC bị sự cố thật buồn biết bao. Mỗi ngày vẫn mở mạng, vẫn vào TVC, với một niềm hy vọng, cho đến tận hôm nay....
    Giờ TVC đã hoạt động trở lại, biết rằng phía trước còn rất nhiều việc phải làm để lấy lại những gì đã mất và hơn thế nữa, nhưng mình tin rằng với tâm huyết và sự cố gắng của Ban Quản trị cùng toàn thể anh chị em, TVC không những sẽ nhanh chóng khôi phục mà còn phát triển lên một tầm cao mới.
    Mỗi lần vượt qua thử thách là một lần chúng ta vươn lên mạnh mẽ hơn. Mọi người ơi, cùng chung tay góp sức vì ngôi nhà chung TVC của chúng ta nhé!

3. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Quả thật đây là một tin tốt lành khi mỗi ngày vào TVC đều nhận đc lời báo lỗi. Hôm nay cảm ơn @nguyenbachbp đã báo tin, mình vào mà mừng rỡ không thể tả. Chúc mừng TVC đã hoạt động trở lại, và hi vọng sự trở lại này sẽ mạnh mẽ hơn trước. Ban quản trị sẽ phải cố gắng nỗ lực nhiều để diễn đàn ngày càng phát triển. Cố lên nào! Tất cả chúng ta!

4. hacoi.bkav

hacoi.bkav MemVIP

Rất mong bác AD thường xuyên update database để tình trạng dẫu có sập server thì bản backup vẫn đầy đủ , và có phải thay đổi hosting hay server thì dữ liệu của các bài viết vẫn còn đầy đủ
    Chúc TVC ngày càng phát triển là sân chơi , giao lưu , chia sẻ cho anh em !

5. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Sau bao ngày mong đợi anh em chúng ta lại trở về "Mái nhà xưa" rồi !
    Không có sân chơi, lóng ngo lóng ngóng suốt từ ngày ấy đến giờ !
    Cảm ơn Admin TVC đã nhanh chóng lắp đầy khoảng trống cho tâm hồn !

6. samactinhyeu

samactinhyeu Member

Chúc mừng , vậy là sân chơi bổ ích của tất cả đã sống lại sau thời gian dài "ốm đau" . Chúc TVC năm mới nhiều thành công .

7. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Cám ơn Admin đã khắc phục sự cố nhằm tạo lại sân chơi rất bổ ích cho AE, server bị hỏng mất hết một số dữ liệu, mong rằng AE hãy cố gắng nổ lưc đóng gớp thêm, mình hi vọng ko lâu TVC của chúng ta đầy tài nguyên lại.

8. bich ha

bich ha Well-Known Member

Hôm nay mới vào đc TVC mừng quá ....

9. vuhaicamera

vuhaicamera MemVIP

Gia đình TVC lại đoàn tụ rồi,mong sự chia sẻ của tất cả thành viên..TTT

10. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

Mất dữ liệu nhiều quá ,mong anh em up lại những dữ liệu đã bị mất mình cũng cố gắng up lại cho anh em

11. doan ngoc thanh

doan ngoc thanh Member

Thì ra là vậy, một sự cố nằm ngoài suy đoán của mình. Kể cũng hụt hẫng tí chút nhưng cuộc sống vốn...vô thường. Cám ơn anh em quý BQT vẫn còn tạo hy vọng cho những người thích học hỏi như mình. Rất biết ơn! chúc cả nhà TVC sức khỏe.
    Chào thân ái
    Đoàn Ngọc Thành.

Chỉnh sửa cuối: 4/2/16

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |