digi4u

[Thảo luận ] Offline tại Miền Bắc nhân kỷ niệm 2 năm thành lập TVC

Thảo luận trong 'Thông Báo - Thảo Luận' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ấy... anh em bình tĩnh lại nào.... cái quan trọng nhất ở đây là làm sao có một nơi mà nhiều anh em thấy thuận tiện về mọi mặt để có thể tham gia đông đủ nhất... không nên nặng lời với nhau nhé...anh em hãy luôn nhớ!!!! chúng ta đều là thành viên của mái nhà TVC.

Riêng mình thì ở đâu cũng được miễn là đạt những nguyện vọng sau

1) nơi họp mặt không quá 150 km vì mình chỉ có thể đi, về trong ngày.
    2) chi phí cho chuyến đi không quá 300-400k.
    3) BTC chọn ngày không dính đám cưới, hỏi khách hàng đã đặt trước

Vậy thoai hjjjjjjjjjjjjjjjj :D

hoangan2583 thích bài này.
  2. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

a à với thanh niên thì khôg vấn đề gì.còn với ng có gd và vợ con thì lại khác mà a.k thể đánh đồng là nhiệt tình là dc cả.k có tiền thì lòng nhiệt tình để ở nhàthôi a ạ.

Chỉnh sửa cuối: 18/7/12
  3. vuquyen

vuquyen MemVIP

Hay BQT ta tổ chức ở Hà Nội đi... vừa trung tâm..... vừa tiện chuyến cho anh em ở xa đi sắm đồ... ;))

4. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Thật buồn khi lập 1 topic từ ngày 29/6/2012 để thảo luận về địa điểm và thời gian off (trong topic còn nói rõ là: "dự kiến tổ chức tại bãi biển Đồ Sơn - Hải Phòng") thì không thấy ai tham gia góp ý gì, đến khi quyết định địa điểm (được gần 1 tuần, anh em đã đăng ký) thì mọi người ra sức phản đối... BQT cũng chưa ai đi thực tế ở HP nên đã tham khảo Duy linh. BQT có nhờ DuyLinh hỏi chi tiết các chi phí để thông báo cho ACE chuẩn bị, (trong các buổi thảo luận về việc tổ chức off có: Nguyễn Tuấn, Admin Hoàng, Mod Hà Dũng, DuyLinh_hp, TVM, Hồng Nhung 85, Vũ Minh Thể, Vũ Quyền, Long Lucky...)

Qua trao đổi với Duy Linh, tuy chưa nói rõ kinh phí cụ thể (do Nguyễn Tuấn hỏi nhiều lần, nhưng Duy Linh chưa nói mức chi phí) nhưng theo những khảo sát mà Duy Linh nói lại thì dự kiến chi phí cho mỗi thành viên khoảng 600k (chưa kể tiền thuê nhà nghỉ lại qua đêm, tàu xe anh em đi từ tỉnh xa tới Hải Phòng...) nhà Duy Linh lại cách Đồ Sơn khoảng 20 km. Trao đổi với Admin Hoàng thì Admin cũng nhất trí chuyển địa điểm vì 2 lý do đã nói ở comment trên.

BQT cũng chưa ai đến Côn Sơn nên anh em Hải Dương (Vũ Minh Thể) đã xung phong đi thực tế, chụp toàn cảnh địa điểm off ở Côn Sơn như: ngoại cảnh, phòng lễ tân, phòng ăn, nhà nghỉ, thậm chí chụp cả thực đơn... và đề xuất kế hoạch đón tiếp anh em ở xa đến từ chiều hôm trước.

Do gần đây Nguyễn Tuấn bận việc gia đình nên không có thời gian online nhiều, sáng 22/7 dương lịch đi Vũng Tàu (việc này đã nói với Admin Hoàng từ tháng 4/2012) nên chắc không tham gia off cùng ACE được và cũng không có nhiều thời gian online TVC. Mong BQT và ACE thông cảm.

5. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

cũng như vùa nãy adv photo có nói.bạn ấy là sinh viên cũng như em còn đang đi học nghề,và còn nhiều ng khác thu nhập ít.nếu chơi thoải mái cho 1 lần đi thì những ngày còn lại trong tháng họ sống ra sao.a có gd thì có nguồn thu nhập ổn dinh.vừa là đi of vừa đi nghỉ mát,thuận tiện đôi dường.còn như chúng e k có tiền nhiều thì đi of vs mục đích giao lưu học hỏi .chứ còn nếu a mún cả nghỉ mát giải trí thì gd có thể đi riêng.vừa thoải mái lại k ai nói gì.còn hoạt động này là hoạt động chung mà a.mục tiêu là nghệ thuật nghề nghiệp chứ có phải đi nghỉ mát giải trí đâu

6. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Hình như mình đang đơn phương độc mã ! không thể nói gì thêm được nữa, 1 không thể chọi được với 10 tạm dừng thảo luận tại đây......

7. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Khi không có chân lý thì chẳng nói được gì...

8. vuquyen

vuquyen MemVIP

Sao bác lại nghĩ vậy... tất cả những ý kiến của bác đều được anh em tiếp thu... không có chuyện đối chọi ở đây cả... miễn sao ta tìm được một phương án tối ưu được mọi người ủng hộ nhất

hoangan2583 and anhtien_hp like this.
  9. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

Em nghĩ là mọi người nên bình tĩnh lại . Hiện tại em tuy ko ở HP . nhưng về khâu tổ chức ko phải chỉ 1 mình anh duylinh xoay sở hay là đem con bỏ chợ ,ngày mai Hoàng sẽ về HP rồi sẽ cho ý kiến. Còn về việc chi phí 600k /1 người chưa có nhà nghỉ và phương tiện đi lại là ko có. Anh em gặp nhau là giao lưu là học hỏi , còn về phần kinh tế thì ai cũng biết co người kt vững còn những người làm công ăn lương thì mức chi phí là cả 1 vấn đề suy nghĩ , nên dù ở đâu đi nữa thì BTC cũng sẽ cố gắng làm sao để anh em có lòng nhiệt tình tham gia mà ko phải suy nghĩ về kinh phí nhiều :)

Trịnh Quý, vuquyen and anhtien_hp like this.
  10. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

anhtien_hp cho Nhung số dt hỏi có việc cần :)

11. LongLuke

LongLuke MemVIP

Thôi các bác,nói chung là mỗi cây
    mỗi hoa,mỗi nhà mỗi cảnh,ko ai giống ai,
    nhưng nhân dịp sinh nhật 4rum lần thứ 2 này
    ,BQT có ý định tổ chức 1 buổi offline cho ae
    gặp mặt và giao lưu thì,bất kể giàu hay nghèo
    hay là địa vị gì trong xã hội đi nữa,thấy ae có lòng
    nhiệt tình đi nvay là em vui rồi,e còn muốn
    mọi người đi đông hơn nữa cơ,còn về địa điểm thì ae bàn tính
    xem ở đâu hợp lý,vừa thuận đường xá cho các bác ở xa,vừa đỡ chi phí
    ,và tiết kiệm 1 cách hợp lý nhất,nvay là ok rồi,miễn sao ae có 1 buổi gặp
    mặt,vui vẻ,mát mẻ ( mùa này nóng e ko dùng từ ấm cúng :) )

12. Nguyễn Tuấn Cameraman

Có lẽ anh nên chụp hình nhật ký Sky những lần thảo luận với Duy Linh lên 4rum để rõ ràng, minh bạch và ACE TVC dự tính xem những vấn đề Duy Linh đưa ra thì hết bao nhiêu k thì hay hơn là tự anh nói ra, nhật ký này chắc TVM và mọi người trong nhóm vẫn còn lưu.

13. TVM

TVM Điều hành viên cũ

mình xin đưa ra một dự toán chi tiêu off tại HẢI PHÒNG nhé.

- thứ nhất : một người đi từ bến xe GIA LÂM HÀ NỘI về BẾN XE HP mà đi bằng xe buýt mất khoảng 50 - 70k một lượt + thêm tiền taxi đi từ bến xe vào nơi tập trung vì mọi người không thể đi bách bộ từ bến xe vào nơi tập trung được vậy cộng cả hai lượt là bao nhiêu tiền.đó mới nói là người tiện xe nhất đó nhá chưa nói đến anh em trên THÁI NGUYÊN hay BẮC GIANG và PHÚ THỌ.

- thứ hai : khi anh em đi mất hai ngày thì phải ăn tới 6 bữa liền chứ không phải một bữa nhậu hôm offline thôi.vậy sau 6 bữa hết là bao nhiêu tiền.một bữa chính hôm offline là 300k.còn các bữa ăn khác mọi người đừng nói là uống nước lọc chứ không ăn nhé.tôi xin các người đấy.

- thứ ba : anh em khi đi giao lưu mất hai ngày liền chẳng nhé không mời nhau ly trà chén nước hay sao.khoản đó cũng là tiền cả đấy.

- thứ tư là : tiền phòng nghỉ nữa.

- thứ năm : khi di chuyển từ nơi tập trung tới nơi off và đi chơi vài chỗ giá taxi 10k / 1km cộng thêm.

*- Cộng các khoản tôi mới sơ lược nếu là người tiết kiệm cũng hết khoảng gần 1 triệu rồi chưa nói đến từ PHÚ THỌ hay THÁI NGUYÊN về cộng thêm hai lượt cước xe và nước non dọc đương hai lượt khoảng 200k nữa.

- Vậy xin hỏi là hết chưa đến 600k thì chúng ta sống bằng niềm tin hay sao vậy hỡi các anh chị em TVC.

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

14. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

vấn đề ở đây là ko phải mang ra tranh luận bác ạ. tất cả là đều muốn hướng về cái chung. Có ji ngày mai mọi người thảo luận sau. chứ mà cứ thế này thấy mọi người ai cũng căng thẳng :)

anhtien_hp thích bài này.
  15. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

a mạnh nói chí phải.địa điểm thì k thiếu.chủ yếu là bao nhiêu tiền.có tiền thì đi hẳn vịnh hạ long quảng ninh cho máu.

16. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Em xin các bác em nói nốt câu này rồi em nghỉ. Đầu đề của topic là gì các bác nhỉ...khi commen các bác có nhìn lại topic khong nhỉ...Có lẽ BQT nên đổi thành [ thảo luận] Mời anh em TVC vào thảo luận địa điểm nghỉ mát Hè 2012. đi thôi. Buổi of này có 2 mục đích chính:
    Một là tổ chức cho các thành viên trên diễn đàn một buổi gặp mặt, giao lưu, học hỏi, thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa các thành viên.
    Hai là cùng nhau chúc mừng cho TVC bước sang tuổi mới sẽ ngày càng phát triển hơn nữa.
    Vậy thì anh em nên thảo luận xem ta nên tổ chức như thế nào cho có ý nghĩa thì hay hơn là cái nhau xem tổ chức ở đâu...địa điểm thì chỉ là địa điểm...con người mới là quan trọng. Em xin hết...mệt mỏi quá....Nói thêm câu nữa các bác làm như trăm năm mới có một ngày này vậy...thích về Đồ Sơn thì để sang năm, sang năm nữa...hay sang năm nữa cũng được mà....Còn khi BQT đã quyết định địa điểm thì ta nên tôn trọng....mọi ý kiến góp ý, chê bai hay khen ngợi thì để khi rút kinh nghiệm hãy nói. Mọi người làm thế này theo em thấy là không còn tôn trọng BQT nữa, không có tinh thần xây dựng ngôi nhà chung TVC........Nếu có khách vào thăm diễn đàn họ thấy BQT đã quyết định rồi mà chỉ vì 1 vài thành viên phán đối mà lại phải thay đổi quyết định thì không hiểu người ta sẽ nghĩ gì về diễn đàn này nữa....em hết ý kiến.

17. tuanhiep

tuanhiep MemVIP

bạn đóng góp ý kiến rất hay, quan trọng là tình cảm và sự nhiệt tình của a,e TVC, bản thân mình đợt offline lần này ko tham gia cùng a,e dc vì trùng đúng vào ngày mình thi sát hạch lái xe, còn về địa danh offline giữa ĐỒ SƠN và CÔN SƠN cả 2 mình đã từng đến đây nhiều lần nhất là CÔN SƠN mình đã đến dây 3 lần, mình nhận thấy để tổ chức một buổi offline thành công về mọi mặt thì ĐỒ SƠN hợp lý hơn rất nhiều, vì TVC là 1 diễn đàn nghệ thuật, về ăn uống và giải trí thì mình thấy ko đắt đỏ chút nào vấn đề là do cách thức BQT TVC tổ chức thôi, BQT hãy tham khảo qua các diễn đàn như vnphoto, ghosviet, kỹ sảo viêt, nikonvn....họ đã tổ chức offline tai ĐỒ SƠN ĐỀU RẤT THÀNH CÔNG còn vấn đề chi phí 600 000d/người bác duylinh hp lên có lời nói cụ thể để a,e ko chanh luận nhiều ....

18. LongLuke

LongLuke MemVIP

Cám ơn bác đã Like ý kiến của e,nếu đi Đồ Sơn,e nghĩ chắc phải tập hợp 1 điểm,xong
    thuê xe du lịch là hợp lý nhất,còn về phần chi phí thì tùy,e nghĩ nếu nghỉ nhà nghỉ bt xa
    khu nghỉ mát 1 chút chắc giá cũng êm,kể cả ăn uống cũng vậy,ăn hải sản thì chắc chắn
    phải đắt hơn bt rồi,hoặc là mua đc của dân chài xong bảo người ta nấu chắc cũng rẻ hơn
    đc phần nào,cái này tùy ae quyết định ah

19. Nguyễn Tuấn Cameraman

Để tránh tranh luận gây mất đoàn kết BQT tạm thời đóng topic này, ngày mai ADMIN Hoàng đi khảo sát ở Hải Phòng về sẽ quyết định địa điểm và hình thức tổ chức, kinh phí dự kiến ra sao rồi mọi người sẽ biết cụ thể. Còn Nguyễn Tuấn thì 22/7/2010 đi Vũng Tàu, chắc chắn sẽ không nằm trong BTC và cũng không tham dự cùng ACE được.

HonGiangLong thích bài này.
  20. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Nếu đã tồn tại sự không thống nhất như vậy tại sao Ban tổ chức không lập Topic khác kèm theo Poll cho thành viên họ Vote, kết quả kiểm phiếu ai chọn cái nào nhiều hơn thì sẽ quyềt định chọn chỗ đó! như vậy không phải tiện cả đôi đường hay sao?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.