digi4u

[Thảo luận ] Offline tại Miền Bắc nhân kỷ niệm 2 năm thành lập TVC

Thảo luận trong 'Thông Báo - Thảo Luận' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Vice Administrator Thành viên BQT

Xin chào toàn thể ACE thành viên diễn đàn TVC.

Trải qua 2 năm đầy sóng gió, thăng trầm... TVC đã trưởng thành và được như ngày hôm nay là nhờ công lao và sự đóng góp không ngừng nghỉ của rất - rất nhiều thành viên trong diễn đàn. T/M BQT diễn đàn Thuviencuoi.vn, Nguyễn Tuấn xin gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả ACE thành viên đã đồng hành, gắn bó cùng TVC suốt hai năm qua. Chúc toàn thể ACE: Mạnh khỏe - Hạnh phúc - Thành đạt và mong mọi người tiếp tục góp ý, xây dựng giúp diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh!

Để chúc mừng sinh nhật THUVIENCUOI.VN tròn 2 tuổi (01/8/2010 - 01/8/2012) BQT diễn đàn tổ chức buổi offline tại miền Bắc (trong tháng 7). Mời tất cả ACE thành viên diễn đàn bớt chút thời gian về dự buổi gặp mặt thân mật, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm. Khi đi nhớ mang theo "súng ống" để ghi lại và chia sẻ những khoảng khắc ấn tượng, khó quên trong ngày vui hiếm có này. Sự hiện diện của ACE sẽ là niềm vui rất lớn và đặc biệt hơn nữa là thắt chặt tình đoàn kết giữa các thành viên TVC.

BQT dự kiến Lúc ban đầu là sẽ tổ chức ở Thị xã Đồ Sơn - Hải Phòng, nhưng sợ đường đi quá xa, anh em đi lại vất vả nên đã quyết định chuyển địa điểm về Danh thắng Côn Sơn - Chí Linh - Hải Dương

- Thời gian off chính thức vào ngày 31/7/2012 (dương lịch)

- Kinh phí dự kiến: 300k/1 người. (Nếu ACE ở xa nghỉ lại sẽ thuê phòng nghỉ tại TP Hải Dương, chi phí thêm khoảng 100k/1 người)

ACE đăng ký theo mẫu sau.
    - họ tên :
    - năm sinh ( tuổi ) :
    - địa chỉ :
    - nghề nghiệp :
    - tên studio ( hoặc ẢNH VIỆN ) : nếu có
    - điện thoại (để tiện liên lạc) :

- BQT đang dự kiến in thẻ thành viên nên xin được lưu ý với các thành viên khi đăng ký vui lòng để lại thông tin đầy đủ như mẫu trên xin cảm ơn các thành viên.

Chi tiết các hoạt động buổi offline sẽ được cập nhật sau.

T/M BQT.

Happy Birthday TVC

Last edited by a moderator: 14/7/12
  2. HonGiangLong

HonGiangLong Administrator Thành viên BQT

Dự kiến TVC sẽ tổ chức offline toàn miền bắc vào cuối tháng 7 dương lịch, anh em cho ý kiến về ngày cụ thể. Chọn ngày nào ko phải cuối tuần (cuối tuần ở Đồ Sơn khá là đắt đỏ). Và ngày đó là ngày anh em rảnh nhất có thể tham gia nhé.

_ty_, thangquyhop and ntcong.tbi like this.
  3. hocvien

hocvien Upload Team

off thui các bác ơi
    các bác miền nam of rùi miền bắc mình off thui
    Em đăng ký 1 slot đầu tiên luôn
    Họ & tên: Lê Huy Nam
    Nick 4rum: Hocvien
    Sđt: 01666566646
    Địa chỉ: Từ Sơn . Bắc Ninh

Chỉnh sửa cuối: 8/7/12
    vuquyen thích bài này.
  4. Nguyễn Tuấn Cameraman

BQT dự kiến sẽ tổ chức ở Thị xã Đồ Sơn - Hải Phòng, nhưng sợ đường đi quá xa, anh em đi lại vất vả nên đã quyết định chuyển địa điểm về Danh thắng Côn Sơn - Chí Linh - Hải Dương

- Thời gian off chính thức vào ngày 31/7/2012 (dương lịch)

- Kinh phí dự kiến: 300k/1 người. (Nếu ACE ở xa nghỉ lại sẽ thuê phòng nghỉ tại TP Hải Dương, chi phí thêm khoảng 100k/1 người)

ACE đăng ký thì ghi rõ tên, tuổi, địa chỉ, điện thoại (để tiện liên lạc)

Chi tiết các hoạt động buổi offline sẽ được cập nhật sau.

Một vài hình ảnh danh thắng Côn Sơn

Rừng thông:

Suối Côn Sơn:

Giếng Ngọc:

Chùa Côn Sơn:

Đền thờ Nguyễn Trãi

5. STUDIO TVH

STUDIO TVH New Member

theo cá nhân em thì offline ở đâu cũng không quan trọng.cái quan trọng là giữa các thành viên tham gia với tinh thần giao lưu gắn bó với nhau còn địa điểm thì mỗi nơi đều có cái thuận và cái không thuận riêng.

6. longpc

longpc MemVIP

theo minh mua he ra bien la dep nhat,ton kem 1 chut co sao dau......mt minh loi tieng viet thong cam nhe

phusy_digital and anhtien_hp like this.
  7. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Bác Long nói chuẩn quá , hôm rồi BTC định of ở Đồ sơn em cũng hăng lắm chuẩn bị tinh thần sẵn sàng. Ai ngờ.....lại lên núi

Chỉnh sửa cuối: 18/7/12
    longpc and phusy_digital like this.
  8. xuan_86

xuan_86 Upload Team

trong bài thảo luận offline của miền bác ACE đều hào hứng khi dự định tổ chức ở Đồ Sơn - HP , chỉ vì lý do xa quá mà các bác chuyển về Hải Dương uh . sao không mang vấn đề này ra cho anh em thảo luận thế bác , xa chút thì có vấn đề gì đâu . phải mang ra thảo luận lấy ý kiến ACE rồi mới quyết định chứ . các bác làm thế em nghĩ có dân chủ cho lắm . nhà nước là của dân mà hay nhà nước là của cán bộ .

9. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bạn phức tạp hóa vấn đề lên làm gì, tất nhiên là BQT đã tham khảo thành viên Duy Linh _hp và Hồng Nhung85 (ở Hải Phòng) và ACE ở Hải Dương rồi mới thay đổi địa điểm về Côn Sơn - Hải Dương vì lý do sau:

1. Về khoảng cách: Nhiều anh em ở các tỉnh xa, nếu chỉ tính thời gian đi xe đến Hải Phòng mất gần 1 ngày (vì phải đi vài tuyến), mệt mỏi rồi vội vàng off xong lại gần một ngày nữa đi về, chỉ nghĩ tới quãng đường thôi, anh em đã thấy ngại, nếu là chủ định đi nghỉ mát thì không sao.

2. Về kinh phí: BQT đã tham khảo thành viên Duy Linh_hp, nếu tổ chức theo như kế hoạch của Duy Linh (đã đi khảo sát) thì dự tính anh em phải chuẩn bị kinh phí khoảng 600k/1 người (chưa có chi phí thuê nhà nghỉ tại Đồ Sơn, và chi phí tàu xe đi lại...) một buổi gặp mặt anh em ở xa thì sơ sơ cũng khoảng trên dưới 1 triệu. Trong khi đó off ở Côn Sơn - Hải Dương chỉ (300k/1 người, thuê phòng nghỉ lại qua đêm + chi phí khác thêm 100k). Thiết nghĩ trong diễn đàn vẫn còn nhiều ACE kinh tế khó khăn, eo hẹp thời gian và nhiều vấn đề khác... buổi off TVC hôm đóì sẽ có nhiều ACE không đi được.

Để đảm bảo tính "dân chủ" theo như bạn nói thì bạn có thể lập topic để anh em TVC đăng ký, nói rõ địa điểm off ở Đồ Sơn - Hải Phòng + chi phí chi tiết cho 1 người. Nếu ACE TVC đăng ký đi Đồ Sơn với số lượng người đông hơn đi Côn Sơn - Hải Dương thì BQT sẽ thay đổi lại theo ý bạn.

Xin cảm ơn!

10. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Bác Tuấn nói cũng có lý . Nhưng ăn chơi sợ gì mưa rơi hả bác, anh Duy Linh và bạn Hồng Nhung ở mãi ngoài HP cũng vào Nghệ An of đó thôi. 6 trăm chứ 6 triệu cũng vậy thôi , làm 1,2 đám thì đủ mà, còn Of thì 1 năm mới chỉ có 1 lần, đó là suy nghĩ của em có gì không phải các bác bỏ quá cho .

11. phucdesign89™

phucdesign89™ Upload Team

Cháu cũng đang nc với
    Duy Linh & Hồng Nhung
    Thứ nhất
    setup 600k thì cháu khẳng định là không có
    thứ 2 đồ sơn với côn sơn xa với anh A chứ liệu có xa với anh B không chú?
    Cái này nên xem xét lại
    Thứ 3 Chú và mọi người lấy danh nghĩa BQT nhưng cháu chưa thấy thông qua, họp trong BQT đó là sai lầm của những người đứng lên tổ chức
    Thứ 4 về địa điểm : đã tổ chức tại 1 địa điểm a rồi chuyển sang b: đó cũng là 1 sai lầm
    Thứ 6: xin cám ơn( xin lồi BTC cũng như anh em hải dương, em cũng chỉ coi như minhf là 1 mem thương` góp ý :)

12. Nguyễn Tuấn Cameraman

Vậy nên mình mới nói anh em lập topic đăng ký đi Đồ Sơn!

13. LongLuke

LongLuke MemVIP

Theo em tất cả về HN,dễ đi lại nhất :))

14. TVM

TVM Điều hành viên cũ

xin chia sẻ cùng phúc nhé.

thứ nhất : phúc có dám trắc là mọi người khi đến hải phòng sẽ tiêu không bao giờ hết 600k đúng không,vậy phúc dựa vào cơ sở nào để hoạch định và dám khẳng định điều đó.

- thứ hai : giữa hải phòng và côn sơn không xa hơn nhau là mấy nhưng một số anh em trong BQT và một số người cùng tham gia tổ chức sự kiện đã thảo luận cùng admin HOÀNG & bác DUY LINH cùng cô HỒNG NHUNG rồi nhưng ở hải phòng chỉ có duy nhất một mình bác DUY LINH lăn lộn xoay sở còn những thành viên khác không có ai ló mặt chỉ đứng ngoài cổ xúy hô hào HỒNG NHUNG thì hiện đang ở vinh vậy khâu tổ chức ai dám đảm bảo chu tất vẹn toàn từ nơi tổ chức và nơi ăn chốn ở - HAY LÀ CỨ ĐƯỢC ĐẾN ĐÂU HAY ĐẾN ĐÓ AI CÓ THÂN NGƯỜI ẤY LO VẬY KHÁC GÌ BTC LÀM VIỆC THEO LỐI MANG CON BỎ CHỢ - ĐÃ LÀM THÌ PHẢI GIA LÀM CÒN KHÔNG LÀM THÌ THÔI - còn ở hải dương các anh em rất hăng hái chung tay lo nơi chơi chốn nghỉ rất đông người cùng tham gia chia sẻ công việc với BTC còn nói về BQT thì xin lỗi tôi nói thẳng BQT nhiều người cứ lấy cớ không thông qua BQT vậy từ khi topic thảo luận này được lập ra tới nay đã gần một tháng mà trong BQT có mấy ai trung tay vào tổ chức rồi hay chỉ có tôi và hai admin là bác NGUYỄN TUẤN & chú HOÀNG xúc tiến cộng thêm BÁC DUY LINH cùng cô HỒNG NHUNG vơi một số anh em ở HẢI DƯƠNG hăng hái tình nguyện sắn tay vào thôi (còn mọi người đã chuẩn bị những gì cho buổi ofline này rồi hay chỉ hô hào a dua rồi ngồi nghe ngóng ).khi nói thì phải nghĩ mà đã nghĩ rồi thì hãy cố nghĩ cho thấu đáo rồi hãy nói.

- còn tôi xin lỗi BQT là từ ngày mai tôi có việc phải đi xa mất khoảng một tuần mới về tới nhà nên time online rất là ít nên cũng không thể tham gia cùng góp tay chung sức tổ chức sự kiện này được vì tôi phải theo đoàn cựu chiến binh đi thăm lại chiến trường xưa trong tây nguyên với mục đích tìm lại dấu vết đơn vị xưa để tìm hài cốt liệt sỹ do forum : quansuvn.net phối hợp cùng ban mặt trân tổ quốc việt nam cùng tổ chức,nên rất mong sự thông cảm của BQT và admin.

toanyentn, hadung, vuquyen and 3 others like this.
  15. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Bạn nghĩ làm được một đám thì ai cũng có thể tự do tiêu hết số tiền mình kiếm được à....Bản thân mình cũng như rất nhiều anh em khác trong diễn đàn này hàng ngày vẫn phải lo làm sao nuôi sống cả gia đình bạn ạ...Bạn hoặc một ai đó có thể bỏ 6ook thậm trí như bạn nói = 10 lần như thế cho một buổi of bạn cũng không ngại gì...nhưng với nhiều người khác thì với 3ook cũng đã là một vấn đề...Không phải ai cũng có Studio hoành tráng, tháng kiêm mấy chục củ...Bạn bảo ăn chơi không sợ mưa rơi...nhưng trong cảnh con hết sữa, nhà hết gạo, không có tiền nộp tiền điện, không có tiền mua thức ăn mà ngồi nhìn mưa rơi thì thảm lắm bạn à. Mặt khác đây không phải là chúng ta đi ĂN CHƠI như bạn nói...nói vậy thì cái ý nghĩa chúc mừng sinh nhật lần thứ 2 của TVC mất hết rồi..Mình không thích nói nhiều gây căng thẳng thêm nhưng mình thấy một số thành viên rất ba phải, gió chiều nào xoay chiều ấy không có chính kiến gì cả chỉ hóng hớt nói theo người khác...khi người ta kêu gọi thảo luận thì không vào thảo luận khi người ta quyết định rồi thì nhảy vào nói này nói nọ không có tinh thần xây dựng...

Kết lại thì mình chỉ hỏi tất cả các bạn một câu....Tất cả chúng ta dự định tổ chức buổi OF này nhằm mục đích gì...đi ĂN CHƠI, đi KHOE CỦA, hay vì lý do nào khác...Nếu vì những lý do vậy thì quả thật mình thấy về Côn Sơn là không phù hợp rồi...
    Mình chỉ nghĩ làm sao tập hợp được càng nhiều anh em càng tốt, (những người mà hàng ngày chúng ta vần nhiệt tình giúp đỡ, giao lưu, chuyện trò dù chưa một lần gặp mặt ) cho một buổi gặp mặt ấm cúng và ý nghĩa để anh em hiểu nhau hơn thắt chặt mối quan hệ hơn trên diễn đàn để rồi cùng nhau góp sức xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển....Với ý nghĩa như vậy thì địa điểm nào mà chẳng được miễn là thuận lợi cho công tác tổ chức cho anh em được chu đáo, không có nhiều sai sót...vậy thôi.

toanyentn, hoangan2583, TVM and 6 others like this.
  16. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Like Thể Huynh. thể Huynh đại diện cho anh em TVC HD hehee

17. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

18. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

e đồng ý với những lời nói của a mạnh và a thể đưa ra.về hd là chúng ta suy nghi cho mọi ng số đông.những thành viên ở hd thấy địa điểm cs thuận lợi vê mọi mặt.k dám nói là tuyệt đối thì cũng là tương đối.với 1 sự kiện thì có rất nhiều khâu phải lo.sao cho thuận tiện cho mọi ng.trong 4 rum ngoài những thanh niên năng đọng còn có những ng lớn tuổi có gia dinh.và con nhỏ.ta k thể chỉ nghĩ cho riêng mình,còn như các a phê phán bqt hay nói về hp ăn chơi k sợ mưa rơi.tốn kém thì làm 1 đám là đủ,các a thế nào thì k bít.chứ như em còn đang đi hoc.bỏ ra 500k cũng phải xin mẹ.đôi khi thiếu tiền còn đi vay bạn.nhưng vì sự nhiệt tình và trong khả năng giới hạn cho phép.em vẫn cố gắng đi.mình đi là để gặp nhau giao lưu .còn như các a nói là y như thể đi nghỉ mát .nếu vậy mọi ng có thể đi côn sơn rồi đi hp.k ai nói gì cả.vì hd cách hp cũng mấy chục km.còn như đi hp .nếu k chu tất cho mọi ng về nơi ăn chốn ở thì lại quay ra trách ng tổ chức kiểu gì mà k ra đâu vào đâu.bqt cũng như mọi ng.cũng phải làm việc kiếm tiền nuôi bản thân và gd.vaayh mà bqt vẫn bỏ thời gian tìm kiếm địa điểm chuẩn bị các khâu tiếp đón chu đáo sao cho vui lòng mọi ng đến vừa lòng mọi ng đi.đi hp các a k phải là lần đầu chưa dc đi.nhưng về cs hd liệu có ng nào đã đặt chân đến đó 1 lần.bqt làm thế nào cũng là nghĩ cho số đông.có ai mà làm dc việc hài lòng cho ttaats cả mọi ng.nếu có chỉ là ng nịnh bợ,3 phải.chỉ nghĩ đến mình k nghĩ tới ng.e conf ít tuổi nên có lớn mà vẫn chưa có khôn.nếu có gì sai sót mong mọi ng bỏ qua cho e

19. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Chúng ta giao lưu - gặp mặt - kỷ niệm mừng TVC 2 TUỔI- trao đổi kinh nghiệm nghề nghiệp.. và còn nhiều lý do khác. Em cũng chỉ là 1 sinh viên thôi. Tiền chụp xô 1 tháng ngoài đóng tiền nhà, tiền ăn. Cũng dư giả cho 1 chút để tiêu vặt. Nếu cứ như bác nói: ĂN CHƠI KO SỢ MƯA RƠI " thì quả thật những người như em sẽ ko có sân chơi trên thư viện cưới. Dù trong lòng rất muốn nhưng đành fai ngậm ngùi rút lui vì hoàn cảnh mình ko cho phép. Đi đồ sơn mất 600k hỏi số tiền này đối với sinh viên bọn em có ít ko? Qủa thật công nhận là đỒ Sơn là 1 địa điểm off khá thú vị với 1 khu giải trí ko thiếu j. Nhưng Côn sơn cũng quá đủ để đáp ứng nhu cầu Họp mặt của anh em. Chúng ta đến đây với 1 môi trường yên tĩnh để cùng trao đổi thảo luận Chứ ko fai đi nghỉ mát. Nói bác Anhtien đừng buồn chứ Bác tiền nhiều mời bác ra sân chơi nào hoành tráng hợn mà chơi.

20. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Ok! Em cũng chỉ vì lòng nhiệt tình thôi , nói như bạn chiphang thì em mới thấy dễ nge . Ý của em không mang tính chất giầu nghèo bản thân em cũng khó lắm chứ , nhưng đã vì tinh thần chung thì đừng lôi chuyện tiền nong hay kêu nghèo kể khổ làm gì. 300k hay 3 triệu cũng không thành vấn đề. Có gì động chạm đến các bác em mong các bác thông cảm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.