[Thảo luận ] Offline tại Miền Bắc nhân kỷ niệm 2 năm thành lập TVC

Thảo luận trong 'Thông Báo - Thảo Luận' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Xin chào toàn thể ACE thành viên diễn đàn TVC.

Trải qua 2 năm đầy sóng gió, thăng trầm... TVC đã trưởng thành và được như ngày hôm nay là nhờ công lao và sự đóng góp không ngừng nghỉ của rất - rất nhiều thành viên trong diễn đàn. T/M BQT diễn đàn Thuviencuoi.vn, Nguyễn Tuấn xin gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả ACE thành viên đã đồng hành, gắn bó cùng TVC suốt hai năm qua. Chúc toàn thể ACE: Mạnh khỏe - Hạnh phúc - Thành đạt và mong mọi người tiếp tục góp ý, xây dựng giúp diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh!

Để chúc mừng sinh nhật THUVIENCUOI.VN tròn 2 tuổi (01/8/2010 - 01/8/2012) BQT diễn đàn tổ chức buổi offline tại miền Bắc (trong tháng 7). Mời tất cả ACE thành viên diễn đàn bớt chút thời gian về dự buổi gặp mặt thân mật, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm. Khi đi nhớ mang theo "súng ống" để ghi lại và chia sẻ những khoảng khắc ấn tượng, khó quên trong ngày vui hiếm có này. Sự hiện diện của ACE sẽ là niềm vui rất lớn và đặc biệt hơn nữa là thắt chặt tình đoàn kết giữa các thành viên TVC.

BQT dự kiến Lúc ban đầu là sẽ tổ chức ở Thị xã Đồ Sơn - Hải Phòng, nhưng sợ đường đi quá xa, anh em đi lại vất vả nên đã quyết định chuyển địa điểm về Danh thắng Côn Sơn - Chí Linh - Hải Dương

- Thời gian off chính thức vào ngày 31/7/2012 (dương lịch)

- Kinh phí dự kiến: 300k/1 người. (Nếu ACE ở xa nghỉ lại sẽ thuê phòng nghỉ tại TP Hải Dương, chi phí thêm khoảng 100k/1 người)

ACE đăng ký theo mẫu sau.
    - họ tên :
    - năm sinh ( tuổi ) :
    - địa chỉ :
    - nghề nghiệp :
    - tên studio ( hoặc ẢNH VIỆN ) : nếu có
    - điện thoại (để tiện liên lạc) :

- BQT đang dự kiến in thẻ thành viên nên xin được lưu ý với các thành viên khi đăng ký vui lòng để lại thông tin đầy đủ như mẫu trên xin cảm ơn các thành viên.

Chi tiết các hoạt động buổi offline sẽ được cập nhật sau.

T/M BQT.

Happy Birthday TVC

Last edited by a moderator: 14/7/12

2. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Dự kiến TVC sẽ tổ chức offline toàn miền bắc vào cuối tháng 7 dương lịch, anh em cho ý kiến về ngày cụ thể. Chọn ngày nào ko phải cuối tuần (cuối tuần ở Đồ Sơn khá là đắt đỏ). Và ngày đó là ngày anh em rảnh nhất có thể tham gia nhé.

_ty_, thangquyhop and ntcong.tbi like this.

3. hocvien

hocvien Upload Team

off thui các bác ơi
    các bác miền nam of rùi miền bắc mình off thui
    Em đăng ký 1 slot đầu tiên luôn
    Họ & tên: Lê Huy Nam
    Nick 4rum: Hocvien
    Sđt: 01666566646
    Địa chỉ: Từ Sơn . Bắc Ninh

Chỉnh sửa cuối: 8/7/12
    vuquyen thích bài này.

4. Nguyễn Tuấn Cameraman

BQT dự kiến sẽ tổ chức ở Thị xã Đồ Sơn - Hải Phòng, nhưng sợ đường đi quá xa, anh em đi lại vất vả nên đã quyết định chuyển địa điểm về Danh thắng Côn Sơn - Chí Linh - Hải Dương

- Thời gian off chính thức vào ngày 31/7/2012 (dương lịch)

- Kinh phí dự kiến: 300k/1 người. (Nếu ACE ở xa nghỉ lại sẽ thuê phòng nghỉ tại TP Hải Dương, chi phí thêm khoảng 100k/1 người)

ACE đăng ký thì ghi rõ tên, tuổi, địa chỉ, điện thoại (để tiện liên lạc)

Chi tiết các hoạt động buổi offline sẽ được cập nhật sau.

Một vài hình ảnh danh thắng Côn Sơn

Rừng thông:

Suối Côn Sơn:

Giếng Ngọc:

Chùa Côn Sơn:

Đền thờ Nguyễn Trãi

5. STUDIO TVH

STUDIO TVH New Member

theo cá nhân em thì offline ở đâu cũng không quan trọng.cái quan trọng là giữa các thành viên tham gia với tinh thần giao lưu gắn bó với nhau còn địa điểm thì mỗi nơi đều có cái thuận và cái không thuận riêng.

6. longpc

longpc MemVIP

theo minh mua he ra bien la dep nhat,ton kem 1 chut co sao dau......mt minh loi tieng viet thong cam nhe

phusy_digital and anhtien_hp like this.

7. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Bác Long nói chuẩn quá , hôm rồi BTC định of ở Đồ sơn em cũng hăng lắm chuẩn bị tinh thần sẵn sàng. Ai ngờ.....lại lên núi

Chỉnh sửa cuối: 18/7/12
    longpc and phusy_digital like this.

8. xuan_86

xuan_86 Upload Team

trong bài thảo luận offline của miền bác ACE đều hào hứng khi dự định tổ chức ở Đồ Sơn - HP , chỉ vì lý do xa quá mà các bác chuyển về Hải Dương uh . sao không mang vấn đề này ra cho anh em thảo luận thế bác , xa chút thì có vấn đề gì đâu . phải mang ra thảo luận lấy ý kiến ACE rồi mới quyết định chứ . các bác làm thế em nghĩ có dân chủ cho lắm . nhà nước là của dân mà hay nhà nước là của cán bộ .

9. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bạn phức tạp hóa vấn đề lên làm gì, tất nhiên là BQT đã tham khảo thành viên Duy Linh _hp và Hồng Nhung85 (ở Hải Phòng) và ACE ở Hải Dương rồi mới thay đổi địa điểm về Côn Sơn - Hải Dương vì lý do sau:

1. Về khoảng cách: Nhiều anh em ở các tỉnh xa, nếu chỉ tính thời gian đi xe đến Hải Phòng mất gần 1 ngày (vì phải đi vài tuyến), mệt mỏi rồi vội vàng off xong lại gần một ngày nữa đi về, chỉ nghĩ tới quãng đường thôi, anh em đã thấy ngại, nếu là chủ định đi nghỉ mát thì không sao.

2. Về kinh phí: BQT đã tham khảo thành viên Duy Linh_hp, nếu tổ chức theo như kế hoạch của Duy Linh (đã đi khảo sát) thì dự tính anh em phải chuẩn bị kinh phí khoảng 600k/1 người (chưa có chi phí thuê nhà nghỉ tại Đồ Sơn, và chi phí tàu xe đi lại...) một buổi gặp mặt anh em ở xa thì sơ sơ cũng khoảng trên dưới 1 triệu. Trong khi đó off ở Côn Sơn - Hải Dương chỉ (300k/1 người, thuê phòng nghỉ lại qua đêm + chi phí khác thêm 100k). Thiết nghĩ trong diễn đàn vẫn còn nhiều ACE kinh tế khó khăn, eo hẹp thời gian và nhiều vấn đề khác... buổi off TVC hôm đóì sẽ có nhiều ACE không đi được.

Để đảm bảo tính "dân chủ" theo như bạn nói thì bạn có thể lập topic để anh em TVC đăng ký, nói rõ địa điểm off ở Đồ Sơn - Hải Phòng + chi phí chi tiết cho 1 người. Nếu ACE TVC đăng ký đi Đồ Sơn với số lượng người đông hơn đi Côn Sơn - Hải Dương thì BQT sẽ thay đổi lại theo ý bạn.

Xin cảm ơn!

10. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Bác Tuấn nói cũng có lý . Nhưng ăn chơi sợ gì mưa rơi hả bác, anh Duy Linh và bạn Hồng Nhung ở mãi ngoài HP cũng vào Nghệ An of đó thôi. 6 trăm chứ 6 triệu cũng vậy thôi , làm 1,2 đám thì đủ mà, còn Of thì 1 năm mới chỉ có 1 lần, đó là suy nghĩ của em có gì không phải các bác bỏ quá cho .

11. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Cháu cũng đang nc với
    Duy Linh & Hồng Nhung
    Thứ nhất
    setup 600k thì cháu khẳng định là không có
    thứ 2 đồ sơn với côn sơn xa với anh A chứ liệu có xa với anh B không chú?
    Cái này nên xem xét lại
    Thứ 3 Chú và mọi người lấy danh nghĩa BQT nhưng cháu chưa thấy thông qua, họp trong BQT đó là sai lầm của những người đứng lên tổ chức
    Thứ 4 về địa điểm : đã tổ chức tại 1 địa điểm a rồi chuyển sang b: đó cũng là 1 sai lầm
    Thứ 6: xin cám ơn( xin lồi BTC cũng như anh em hải dương, em cũng chỉ coi như minhf là 1 mem thương` góp ý :)

12. Nguyễn Tuấn Cameraman

Vậy nên mình mới nói anh em lập topic đăng ký đi Đồ Sơn!

13. LongLuke

LongLuke MemVIP

Theo em tất cả về HN,dễ đi lại nhất :))

14. TVM

TVM Điều hành viên cũ

xin chia sẻ cùng phúc nhé.

thứ nhất : phúc có dám trắc là mọi người khi đến hải phòng sẽ tiêu không bao giờ hết 600k đúng không,vậy phúc dựa vào cơ sở nào để hoạch định và dám khẳng định điều đó.

- thứ hai : giữa hải phòng và côn sơn không xa hơn nhau là mấy nhưng một số anh em trong BQT và một số người cùng tham gia tổ chức sự kiện đã thảo luận cùng admin HOÀNG & bác DUY LINH cùng cô HỒNG NHUNG rồi nhưng ở hải phòng chỉ có duy nhất một mình bác DUY LINH lăn lộn xoay sở còn những thành viên khác không có ai ló mặt chỉ đứng ngoài cổ xúy hô hào HỒNG NHUNG thì hiện đang ở vinh vậy khâu tổ chức ai dám đảm bảo chu tất vẹn toàn từ nơi tổ chức và nơi ăn chốn ở - HAY LÀ CỨ ĐƯỢC ĐẾN ĐÂU HAY ĐẾN ĐÓ AI CÓ THÂN NGƯỜI ẤY LO VẬY KHÁC GÌ BTC LÀM VIỆC THEO LỐI MANG CON BỎ CHỢ - ĐÃ LÀM THÌ PHẢI GIA LÀM CÒN KHÔNG LÀM THÌ THÔI - còn ở hải dương các anh em rất hăng hái chung tay lo nơi chơi chốn nghỉ rất đông người cùng tham gia chia sẻ công việc với BTC còn nói về BQT thì xin lỗi tôi nói thẳng BQT nhiều người cứ lấy cớ không thông qua BQT vậy từ khi topic thảo luận này được lập ra tới nay đã gần một tháng mà trong BQT có mấy ai trung tay vào tổ chức rồi hay chỉ có tôi và hai admin là bác NGUYỄN TUẤN & chú HOÀNG xúc tiến cộng thêm BÁC DUY LINH cùng cô HỒNG NHUNG vơi một số anh em ở HẢI DƯƠNG hăng hái tình nguyện sắn tay vào thôi (còn mọi người đã chuẩn bị những gì cho buổi ofline này rồi hay chỉ hô hào a dua rồi ngồi nghe ngóng ).khi nói thì phải nghĩ mà đã nghĩ rồi thì hãy cố nghĩ cho thấu đáo rồi hãy nói.

- còn tôi xin lỗi BQT là từ ngày mai tôi có việc phải đi xa mất khoảng một tuần mới về tới nhà nên time online rất là ít nên cũng không thể tham gia cùng góp tay chung sức tổ chức sự kiện này được vì tôi phải theo đoàn cựu chiến binh đi thăm lại chiến trường xưa trong tây nguyên với mục đích tìm lại dấu vết đơn vị xưa để tìm hài cốt liệt sỹ do forum : quansuvn.net phối hợp cùng ban mặt trân tổ quốc việt nam cùng tổ chức,nên rất mong sự thông cảm của BQT và admin.

toanyentn, hadung, vuquyen and 3 others like this.

15. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Bạn nghĩ làm được một đám thì ai cũng có thể tự do tiêu hết số tiền mình kiếm được à....Bản thân mình cũng như rất nhiều anh em khác trong diễn đàn này hàng ngày vẫn phải lo làm sao nuôi sống cả gia đình bạn ạ...Bạn hoặc một ai đó có thể bỏ 6ook thậm trí như bạn nói = 10 lần như thế cho một buổi of bạn cũng không ngại gì...nhưng với nhiều người khác thì với 3ook cũng đã là một vấn đề...Không phải ai cũng có Studio hoành tráng, tháng kiêm mấy chục củ...Bạn bảo ăn chơi không sợ mưa rơi...nhưng trong cảnh con hết sữa, nhà hết gạo, không có tiền nộp tiền điện, không có tiền mua thức ăn mà ngồi nhìn mưa rơi thì thảm lắm bạn à. Mặt khác đây không phải là chúng ta đi ĂN CHƠI như bạn nói...nói vậy thì cái ý nghĩa chúc mừng sinh nhật lần thứ 2 của TVC mất hết rồi..Mình không thích nói nhiều gây căng thẳng thêm nhưng mình thấy một số thành viên rất ba phải, gió chiều nào xoay chiều ấy không có chính kiến gì cả chỉ hóng hớt nói theo người khác...khi người ta kêu gọi thảo luận thì không vào thảo luận khi người ta quyết định rồi thì nhảy vào nói này nói nọ không có tinh thần xây dựng...

Kết lại thì mình chỉ hỏi tất cả các bạn một câu....Tất cả chúng ta dự định tổ chức buổi OF này nhằm mục đích gì...đi ĂN CHƠI, đi KHOE CỦA, hay vì lý do nào khác...Nếu vì những lý do vậy thì quả thật mình thấy về Côn Sơn là không phù hợp rồi...
    Mình chỉ nghĩ làm sao tập hợp được càng nhiều anh em càng tốt, (những người mà hàng ngày chúng ta vần nhiệt tình giúp đỡ, giao lưu, chuyện trò dù chưa một lần gặp mặt ) cho một buổi gặp mặt ấm cúng và ý nghĩa để anh em hiểu nhau hơn thắt chặt mối quan hệ hơn trên diễn đàn để rồi cùng nhau góp sức xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển....Với ý nghĩa như vậy thì địa điểm nào mà chẳng được miễn là thuận lợi cho công tác tổ chức cho anh em được chu đáo, không có nhiều sai sót...vậy thôi.

toanyentn, hoangan2583, TVM and 6 others like this.

16. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Like Thể Huynh. thể Huynh đại diện cho anh em TVC HD hehee

17. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

18. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

e đồng ý với những lời nói của a mạnh và a thể đưa ra.về hd là chúng ta suy nghi cho mọi ng số đông.những thành viên ở hd thấy địa điểm cs thuận lợi vê mọi mặt.k dám nói là tuyệt đối thì cũng là tương đối.với 1 sự kiện thì có rất nhiều khâu phải lo.sao cho thuận tiện cho mọi ng.trong 4 rum ngoài những thanh niên năng đọng còn có những ng lớn tuổi có gia dinh.và con nhỏ.ta k thể chỉ nghĩ cho riêng mình,còn như các a phê phán bqt hay nói về hp ăn chơi k sợ mưa rơi.tốn kém thì làm 1 đám là đủ,các a thế nào thì k bít.chứ như em còn đang đi hoc.bỏ ra 500k cũng phải xin mẹ.đôi khi thiếu tiền còn đi vay bạn.nhưng vì sự nhiệt tình và trong khả năng giới hạn cho phép.em vẫn cố gắng đi.mình đi là để gặp nhau giao lưu .còn như các a nói là y như thể đi nghỉ mát .nếu vậy mọi ng có thể đi côn sơn rồi đi hp.k ai nói gì cả.vì hd cách hp cũng mấy chục km.còn như đi hp .nếu k chu tất cho mọi ng về nơi ăn chốn ở thì lại quay ra trách ng tổ chức kiểu gì mà k ra đâu vào đâu.bqt cũng như mọi ng.cũng phải làm việc kiếm tiền nuôi bản thân và gd.vaayh mà bqt vẫn bỏ thời gian tìm kiếm địa điểm chuẩn bị các khâu tiếp đón chu đáo sao cho vui lòng mọi ng đến vừa lòng mọi ng đi.đi hp các a k phải là lần đầu chưa dc đi.nhưng về cs hd liệu có ng nào đã đặt chân đến đó 1 lần.bqt làm thế nào cũng là nghĩ cho số đông.có ai mà làm dc việc hài lòng cho ttaats cả mọi ng.nếu có chỉ là ng nịnh bợ,3 phải.chỉ nghĩ đến mình k nghĩ tới ng.e conf ít tuổi nên có lớn mà vẫn chưa có khôn.nếu có gì sai sót mong mọi ng bỏ qua cho e

19. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Chúng ta giao lưu - gặp mặt - kỷ niệm mừng TVC 2 TUỔI- trao đổi kinh nghiệm nghề nghiệp.. và còn nhiều lý do khác. Em cũng chỉ là 1 sinh viên thôi. Tiền chụp xô 1 tháng ngoài đóng tiền nhà, tiền ăn. Cũng dư giả cho 1 chút để tiêu vặt. Nếu cứ như bác nói: ĂN CHƠI KO SỢ MƯA RƠI " thì quả thật những người như em sẽ ko có sân chơi trên thư viện cưới. Dù trong lòng rất muốn nhưng đành fai ngậm ngùi rút lui vì hoàn cảnh mình ko cho phép. Đi đồ sơn mất 600k hỏi số tiền này đối với sinh viên bọn em có ít ko? Qủa thật công nhận là đỒ Sơn là 1 địa điểm off khá thú vị với 1 khu giải trí ko thiếu j. Nhưng Côn sơn cũng quá đủ để đáp ứng nhu cầu Họp mặt của anh em. Chúng ta đến đây với 1 môi trường yên tĩnh để cùng trao đổi thảo luận Chứ ko fai đi nghỉ mát. Nói bác Anhtien đừng buồn chứ Bác tiền nhiều mời bác ra sân chơi nào hoành tráng hợn mà chơi.

20. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Ok! Em cũng chỉ vì lòng nhiệt tình thôi , nói như bạn chiphang thì em mới thấy dễ nge . Ý của em không mang tính chất giầu nghèo bản thân em cũng khó lắm chứ , nhưng đã vì tinh thần chung thì đừng lôi chuyện tiền nong hay kêu nghèo kể khổ làm gì. 300k hay 3 triệu cũng không thành vấn đề. Có gì động chạm đến các bác em mong các bác thông cảm.

21. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ấy... anh em bình tĩnh lại nào.... cái quan trọng nhất ở đây là làm sao có một nơi mà nhiều anh em thấy thuận tiện về mọi mặt để có thể tham gia đông đủ nhất... không nên nặng lời với nhau nhé...anh em hãy luôn nhớ!!!! chúng ta đều là thành viên của mái nhà TVC.

Riêng mình thì ở đâu cũng được miễn là đạt những nguyện vọng sau

1) nơi họp mặt không quá 150 km vì mình chỉ có thể đi, về trong ngày.
    2) chi phí cho chuyến đi không quá 300-400k.
    3) BTC chọn ngày không dính đám cưới, hỏi khách hàng đã đặt trước

Vậy thoai hjjjjjjjjjjjjjjjj :D

hoangan2583 thích bài này.

22. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

a à với thanh niên thì khôg vấn đề gì.còn với ng có gd và vợ con thì lại khác mà a.k thể đánh đồng là nhiệt tình là dc cả.k có tiền thì lòng nhiệt tình để ở nhàthôi a ạ.

23. vuquyen

vuquyen MemVIP

Hay BQT ta tổ chức ở Hà Nội đi... vừa trung tâm..... vừa tiện chuyến cho anh em ở xa đi sắm đồ... ;))

24. Nguyễn Tuấn Cameraman

Thật buồn khi lập 1 topic từ ngày 29/6/2012 để thảo luận về địa điểm và thời gian off (trong topic còn nói rõ là: "dự kiến tổ chức tại bãi biển Đồ Sơn - Hải Phòng") thì không thấy ai tham gia góp ý gì, đến khi quyết định địa điểm (được gần 1 tuần, anh em đã đăng ký) thì mọi người ra sức phản đối... BQT cũng chưa ai đi thực tế ở HP nên đã tham khảo Duy linh. BQT có nhờ DuyLinh hỏi chi tiết các chi phí để thông báo cho ACE chuẩn bị, (trong các buổi thảo luận về việc tổ chức off có: Nguyễn Tuấn, Admin Hoàng, Mod Hà Dũng, DuyLinh_hp, TVM, Hồng Nhung 85, Vũ Minh Thể, Vũ Quyền, Long Lucky...)

Qua trao đổi với Duy Linh, tuy chưa nói rõ kinh phí cụ thể (do Nguyễn Tuấn hỏi nhiều lần, nhưng Duy Linh chưa nói mức chi phí) nhưng theo những khảo sát mà Duy Linh nói lại thì dự kiến chi phí cho mỗi thành viên khoảng 600k (chưa kể tiền thuê nhà nghỉ lại qua đêm, tàu xe anh em đi từ tỉnh xa tới Hải Phòng...) nhà Duy Linh lại cách Đồ Sơn khoảng 20 km. Trao đổi với Admin Hoàng thì Admin cũng nhất trí chuyển địa điểm vì 2 lý do đã nói ở comment trên.

BQT cũng chưa ai đến Côn Sơn nên anh em Hải Dương (Vũ Minh Thể) đã xung phong đi thực tế, chụp toàn cảnh địa điểm off ở Côn Sơn như: ngoại cảnh, phòng lễ tân, phòng ăn, nhà nghỉ, thậm chí chụp cả thực đơn... và đề xuất kế hoạch đón tiếp anh em ở xa đến từ chiều hôm trước.

Do gần đây Nguyễn Tuấn bận việc gia đình nên không có thời gian online nhiều, sáng 22/7 dương lịch đi Vũng Tàu (việc này đã nói với Admin Hoàng từ tháng 4/2012) nên chắc không tham gia off cùng ACE được và cũng không có nhiều thời gian online TVC. Mong BQT và ACE thông cảm.

25. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

cũng như vùa nãy adv photo có nói.bạn ấy là sinh viên cũng như em còn đang đi học nghề,và còn nhiều ng khác thu nhập ít.nếu chơi thoải mái cho 1 lần đi thì những ngày còn lại trong tháng họ sống ra sao.a có gd thì có nguồn thu nhập ổn dinh.vừa là đi of vừa đi nghỉ mát,thuận tiện đôi dường.còn như chúng e k có tiền nhiều thì đi of vs mục đích giao lưu học hỏi .chứ còn nếu a mún cả nghỉ mát giải trí thì gd có thể đi riêng.vừa thoải mái lại k ai nói gì.còn hoạt động này là hoạt động chung mà a.mục tiêu là nghệ thuật nghề nghiệp chứ có phải đi nghỉ mát giải trí đâu

26. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Hình như mình đang đơn phương độc mã ! không thể nói gì thêm được nữa, 1 không thể chọi được với 10 tạm dừng thảo luận tại đây......

27. vuminhthe

Khi không có chân lý thì chẳng nói được gì...

28. vuquyen

vuquyen MemVIP

Sao bác lại nghĩ vậy... tất cả những ý kiến của bác đều được anh em tiếp thu... không có chuyện đối chọi ở đây cả... miễn sao ta tìm được một phương án tối ưu được mọi người ủng hộ nhất

hoangan2583 and anhtien_hp like this.

29. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

Em nghĩ là mọi người nên bình tĩnh lại . Hiện tại em tuy ko ở HP . nhưng về khâu tổ chức ko phải chỉ 1 mình anh duylinh xoay sở hay là đem con bỏ chợ ,ngày mai Hoàng sẽ về HP rồi sẽ cho ý kiến. Còn về việc chi phí 600k /1 người chưa có nhà nghỉ và phương tiện đi lại là ko có. Anh em gặp nhau là giao lưu là học hỏi , còn về phần kinh tế thì ai cũng biết co người kt vững còn những người làm công ăn lương thì mức chi phí là cả 1 vấn đề suy nghĩ , nên dù ở đâu đi nữa thì BTC cũng sẽ cố gắng làm sao để anh em có lòng nhiệt tình tham gia mà ko phải suy nghĩ về kinh phí nhiều :)

Trịnh Quý, vuquyen and anhtien_hp like this.

30. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

anhtien_hp cho Nhung số dt hỏi có việc cần :)

31. LongLuke

LongLuke MemVIP

Thôi các bác,nói chung là mỗi cây
    mỗi hoa,mỗi nhà mỗi cảnh,ko ai giống ai,
    nhưng nhân dịp sinh nhật 4rum lần thứ 2 này
    ,BQT có ý định tổ chức 1 buổi offline cho ae
    gặp mặt và giao lưu thì,bất kể giàu hay nghèo
    hay là địa vị gì trong xã hội đi nữa,thấy ae có lòng
    nhiệt tình đi nvay là em vui rồi,e còn muốn
    mọi người đi đông hơn nữa cơ,còn về địa điểm thì ae bàn tính
    xem ở đâu hợp lý,vừa thuận đường xá cho các bác ở xa,vừa đỡ chi phí
    ,và tiết kiệm 1 cách hợp lý nhất,nvay là ok rồi,miễn sao ae có 1 buổi gặp
    mặt,vui vẻ,mát mẻ ( mùa này nóng e ko dùng từ ấm cúng :) )

32. Nguyễn Tuấn Cameraman

Có lẽ anh nên chụp hình nhật ký Sky những lần thảo luận với Duy Linh lên 4rum để rõ ràng, minh bạch và ACE TVC dự tính xem những vấn đề Duy Linh đưa ra thì hết bao nhiêu k thì hay hơn là tự anh nói ra, nhật ký này chắc TVM và mọi người trong nhóm vẫn còn lưu.

33. TVM

TVM Điều hành viên cũ

mình xin đưa ra một dự toán chi tiêu off tại HẢI PHÒNG nhé.

- thứ nhất : một người đi từ bến xe GIA LÂM HÀ NỘI về BẾN XE HP mà đi bằng xe buýt mất khoảng 50 - 70k một lượt + thêm tiền taxi đi từ bến xe vào nơi tập trung vì mọi người không thể đi bách bộ từ bến xe vào nơi tập trung được vậy cộng cả hai lượt là bao nhiêu tiền.đó mới nói là người tiện xe nhất đó nhá chưa nói đến anh em trên THÁI NGUYÊN hay BẮC GIANG và PHÚ THỌ.

- thứ hai : khi anh em đi mất hai ngày thì phải ăn tới 6 bữa liền chứ không phải một bữa nhậu hôm offline thôi.vậy sau 6 bữa hết là bao nhiêu tiền.một bữa chính hôm offline là 300k.còn các bữa ăn khác mọi người đừng nói là uống nước lọc chứ không ăn nhé.tôi xin các người đấy.

- thứ ba : anh em khi đi giao lưu mất hai ngày liền chẳng nhé không mời nhau ly trà chén nước hay sao.khoản đó cũng là tiền cả đấy.

- thứ tư là : tiền phòng nghỉ nữa.

- thứ năm : khi di chuyển từ nơi tập trung tới nơi off và đi chơi vài chỗ giá taxi 10k / 1km cộng thêm.

*- Cộng các khoản tôi mới sơ lược nếu là người tiết kiệm cũng hết khoảng gần 1 triệu rồi chưa nói đến từ PHÚ THỌ hay THÁI NGUYÊN về cộng thêm hai lượt cước xe và nước non dọc đương hai lượt khoảng 200k nữa.

- Vậy xin hỏi là hết chưa đến 600k thì chúng ta sống bằng niềm tin hay sao vậy hỡi các anh chị em TVC.

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

34. hongnhung85

hongnhung85 MemVIP

vấn đề ở đây là ko phải mang ra tranh luận bác ạ. tất cả là đều muốn hướng về cái chung. Có ji ngày mai mọi người thảo luận sau. chứ mà cứ thế này thấy mọi người ai cũng căng thẳng :)

anhtien_hp thích bài này.

35. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

a mạnh nói chí phải.địa điểm thì k thiếu.chủ yếu là bao nhiêu tiền.có tiền thì đi hẳn vịnh hạ long quảng ninh cho máu.

36. vuminhthe

Em xin các bác em nói nốt câu này rồi em nghỉ. Đầu đề của topic là gì các bác nhỉ...khi commen các bác có nhìn lại topic khong nhỉ...Có lẽ BQT nên đổi thành [ thảo luận] Mời anh em TVC vào thảo luận địa điểm nghỉ mát Hè 2012. đi thôi. Buổi of này có 2 mục đích chính:
    Một là tổ chức cho các thành viên trên diễn đàn một buổi gặp mặt, giao lưu, học hỏi, thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa các thành viên.
    Hai là cùng nhau chúc mừng cho TVC bước sang tuổi mới sẽ ngày càng phát triển hơn nữa.
    Vậy thì anh em nên thảo luận xem ta nên tổ chức như thế nào cho có ý nghĩa thì hay hơn là cái nhau xem tổ chức ở đâu...địa điểm thì chỉ là địa điểm...con người mới là quan trọng. Em xin hết...mệt mỏi quá....Nói thêm câu nữa các bác làm như trăm năm mới có một ngày này vậy...thích về Đồ Sơn thì để sang năm, sang năm nữa...hay sang năm nữa cũng được mà....Còn khi BQT đã quyết định địa điểm thì ta nên tôn trọng....mọi ý kiến góp ý, chê bai hay khen ngợi thì để khi rút kinh nghiệm hãy nói. Mọi người làm thế này theo em thấy là không còn tôn trọng BQT nữa, không có tinh thần xây dựng ngôi nhà chung TVC........Nếu có khách vào thăm diễn đàn họ thấy BQT đã quyết định rồi mà chỉ vì 1 vài thành viên phán đối mà lại phải thay đổi quyết định thì không hiểu người ta sẽ nghĩ gì về diễn đàn này nữa....em hết ý kiến.

37. tuanhiep

tuanhiep MemVIP

bạn đóng góp ý kiến rất hay, quan trọng là tình cảm và sự nhiệt tình của a,e TVC, bản thân mình đợt offline lần này ko tham gia cùng a,e dc vì trùng đúng vào ngày mình thi sát hạch lái xe, còn về địa danh offline giữa ĐỒ SƠN và CÔN SƠN cả 2 mình đã từng đến đây nhiều lần nhất là CÔN SƠN mình đã đến dây 3 lần, mình nhận thấy để tổ chức một buổi offline thành công về mọi mặt thì ĐỒ SƠN hợp lý hơn rất nhiều, vì TVC là 1 diễn đàn nghệ thuật, về ăn uống và giải trí thì mình thấy ko đắt đỏ chút nào vấn đề là do cách thức BQT TVC tổ chức thôi, BQT hãy tham khảo qua các diễn đàn như vnphoto, ghosviet, kỹ sảo viêt, nikonvn....họ đã tổ chức offline tai ĐỒ SƠN ĐỀU RẤT THÀNH CÔNG còn vấn đề chi phí 600 000d/người bác duylinh hp lên có lời nói cụ thể để a,e ko chanh luận nhiều ....

38. LongLuke

LongLuke MemVIP

Cám ơn bác đã Like ý kiến của e,nếu đi Đồ Sơn,e nghĩ chắc phải tập hợp 1 điểm,xong
    thuê xe du lịch là hợp lý nhất,còn về phần chi phí thì tùy,e nghĩ nếu nghỉ nhà nghỉ bt xa
    khu nghỉ mát 1 chút chắc giá cũng êm,kể cả ăn uống cũng vậy,ăn hải sản thì chắc chắn
    phải đắt hơn bt rồi,hoặc là mua đc của dân chài xong bảo người ta nấu chắc cũng rẻ hơn
    đc phần nào,cái này tùy ae quyết định ah

39. Nguyễn Tuấn Cameraman

Để tránh tranh luận gây mất đoàn kết BQT tạm thời đóng topic này, ngày mai ADMIN Hoàng đi khảo sát ở Hải Phòng về sẽ quyết định địa điểm và hình thức tổ chức, kinh phí dự kiến ra sao rồi mọi người sẽ biết cụ thể. Còn Nguyễn Tuấn thì 22/7/2010 đi Vũng Tàu, chắc chắn sẽ không nằm trong BTC và cũng không tham dự cùng ACE được.

Trần Mạnh Hoàng thích bài này.

40. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Nếu đã tồn tại sự không thống nhất như vậy tại sao Ban tổ chức không lập Topic khác kèm theo Poll cho thành viên họ Vote, kết quả kiểm phiếu ai chọn cái nào nhiều hơn thì sẽ quyềt định chọn chỗ đó! như vậy không phải tiện cả đôi đường hay sao?

41. Nguyễn Tuấn Cameraman

Mặc dù TVM đã nói sơ qua, nhưng trước khi chú đi Vũng Tàu (ngày 22/7/2012) chú giải đáp các thắc mắc của Phúc và ACE.

- Chú không rõ thông tin mà Duy Linh nói với cháu thế nào, nhưng đại diện BQT (Chú, Admin Hoàng, TVM cùng Duy linh họp nhóm) đã nhờ Duy Linh đi thực tế ở Đồ Sơn. Hôm sau Duy Linh về vẫn không có kết quả và phương án nào rõ ràng. Tiếp theo đó là 3 lần họp nhóm thảo luận với Duy Linh nhưng chú và TVM đã hỏi Duy Linh hạch toán chi phí cụ thể để thông báo cho anh em, nhưng Duy Linh vẫn không nói gì (nhật ký sky vẫn còn).

+ Tính sơ bộ theo ý anh em nếu off ở Đồ Sơn thì khoảng chi phí như sau:

- Thực đơn cho 1 người/bữa off là 300k (theo Duy Linh nói với Phusy - Digital, đã gọi điện cho chú)
    - Tiền xe khi anh em từ xa đến TP Hải Phòng, đi tiếp đến Đồ Sơn (và ngược lại 22 km/1 lượt): chưa có.
    - Tiền anh em ở xa đến phải dùng (1 - 2 bữa) trước khi bữa off: chưa có.
    - Tiền anh em phải dùng (2 bữa) ngày hôm sau trước khi về: chưa có.
    - Tiền thuê địa điểm tổ chức: chưa có (Và Duy linh qua 3 lần họp cũng chưa có kế hoạch nào cụ thể, lần đầu có hỏi thuê bãi gần biển (chỉ là bãi cát, không có điện, loa đài, nhà vệ sinh, nghỉ ngơi...) là 2,5 triệu: (đã loại bỏ phương án này.)
    - Tiền khánh tiết (Bánh sinh nhật, đồ tráng miệng, hoa, phông, thẻ, thuê loa đài....): chưa có.

+ Các khoản trên (ăn chính bữa off là 300k, còn lại chưa cụ thể) BQT dự kiến (hãy lưu ý chữ "dự kiến" theo đúng nghĩa của nó) khoảng 600k vậy là đúng hay sai?

+ Ngoài ra còn các khoản sau:

- Tiền anh em ở xa thuê nhà nghỉ lại qua đêm ở Đồ Sơn: chưa có.
    - Tiền tàu xe, nhiều ACE phải đi vài chặng mới tới HP (lưu ý cả lượt đi+ lượt về từ khoảng 200 đến 800 km, tùy anh em ở xa hay gần). Các khoản tiền này: chưa có.
    - Tiền ăn uống, chi phí dọc đường đi: chưa có.

+ Thử làm phép tính các khoản trên xem mỗi anh em ở xa khi đi off thì chi phí khoảng bao nhiêu?.

- Để dễ hình dùng chú sẽ up bản đồ vị trí Đồ Sơn - Hải Phòng để ACE xem và cho ý kiến.

+ ACE cùng phân tích nhé:
    - Điểm A (Côn Sơn - Hải Dương) tiếp giáp với các tỉnh, giao thông thuận tiện.
    - Điểm B: TP Hải Phòng
    - Điểm C: Thị xã Đồ Sơn (từ Hải Phòng đi 22 km) Đồ sơn địa hình 1/2 giáp biển, làm gì có ACE ở vị trí 1/2 đó.

- BQT Miền bắc có 2 Admin và anh em SMOD, MOD... (anh em BQT ở Miền Trung, Miền Nam... ở xa nên không hình dung địa hình, giao thông, chi phí... các tỉnh Miền Bắc thế nào...?) nếu đưa việc này vào phòng họp BQT có phù hợp không?

- BQT có Chú và Admin Hoàng, Mod Hà Dũng, mod TVM họp và thảo luận nhiều lần, nên không thể nói "không thông qua" được (Đó là BQT ở gần gần Hải Phòng hơn một chút, Mod Dazzle cách Đồ Sơn khoảng 280km, mod Hải Nam cách khoảng 450km...)

- Trong nội dung topic đã nói rõ "dự kiến tổ chức ở..", chứ không phải "tổ chức ở...") ACE nên hiểu rõ nghĩa của từ này.
    - Diễn đàn còn nhiều ACE mà gia đình, công việc, cuộc sống còn gặp khó khăn, nhiều bạn trẻ còn đang đi học nghề, đi làm xa nhà... dành tiền để lo cuộc sống hàng ngày, mua sắm máy móc, trang thiết bị và nhiều vấn đề khác... nhiều khi đi chơi phải xin thêm tiền gia đình, nếu bỏ ra khoản tiền trên dưới 1 triệu cho 2 ngày đi gặp mặt và giao lưu với ACE là cả một vấn đề (nếu chủ định đi nghỉ mát thì lại khác). Vậy tổ chức ở HP số ACE đi sẽ là bao nhiêu? chú dám chắc sẽ chỉ trên dưới 10 người thôi.

- Trong khi 3 lần họp cùng Duy Linh, đã hỏi nhiều lần nhưng vẫn chưa có kế hoạch và chi phí cụ thể thế nào. BQT mới nhờ anh em Hải Dương xem có địa điểm nào thuận lợi cho việc off. Chỉ 2 ngày sau Vũ Minh Thể vào tận nơi, chụp hình về để BQT biết.

Cụ thể như sau:

- Thực đơn bữa off: 200k/1 suất (phòng ăn máy lạnh)
    - Tiền khánh tiết (thuê hội trường, loa đài, phông, thẻ, bánh sinh nhật, đồ uống...)
    - Tiền mua vé tham quan (có hướng dẫn viên du lịch) cả đoàn là 400k.
    + Cộng các khoản trên khoảng 300k/1 người.
    - Tiền thuê phòng nghỉ qua đêm cho anh em ở xa: 60 - 70k/1 người.
    - Tiền anh em dùng bữa sáng hôm sau rồi về: 30 - 40k/người.
    + Chi phí cho 1 người khoảng ~ 400k (nếu nghỉ lại qua đêm)

1. Hội trường để tổ chức off:

2. Ngoại cảnh (còn cảnh suối Côn Sơn, đồi thông, đền thờ Nguyễn Trãi và nhiều cảnh đẹp khác...chưa upload lên)

3. thực đơn (tùy chọn)

Ngoài ra anh em Hải Dương sẽ lo việc đón tiếp, sắp xếm nơi ăn nghỉ cho anh em ở xa đến từ chiều hôm trước)

Chỉ qua 2 lần thảo luận với anh em Hải Dương, 1 lần trao đổi và 1 lần đi thực tế về (đại diện là Vũ Minh Thể) là đã có đầy đủ chi tiết chi phí + kế hoạch chu đáo cho buổi off. Những dẫn chứng cụ thể như đã nói thì ACE nghĩ sao?

TVC muốn tổ chức buổi gặp mặt theo đúng nghĩa và đầy đủ, chu đáo cho ACE, vừa tiết kiệm, vừa ý nghĩa để làm sao những thành viên còn nhiều khó khăn vẫn thu xếp đi được, chứ không phải chuyện bày đặt thay đổi địa điểm với mục đích gì...?

Còn nếu là đi chơi hoặc du lịch thì Nguyễn Tuấn đã đi khắp Miền Bắc, Miền Trung và một số tỉnh Miền Nam, cũng đã du lịch qua Lào, Campuchia, Thái Lan. Để thỏa cái thú "...không sợ mưa rơi" đó thì Nguyễn Tuấn qua nhiều môi giới, đã tìm mua bằng được đôi giầy của quân đội Mỹ, trang bị cho lính thủy đánh bộ, SX năm 2003 còn mới tinh, mua gần biên giới Thái Lan - Campuchia với giá 300 USD, bộ quần áo 50 USD (Vui lòng đăng nhập để thấy link). Việc đi Đồ Sơn với riêng cá nhân Nguyễn Tuấn là chuyện đương nhiên. Nhưng đây là cả một tập thể, có nhiều ACE còn khó khăn... nên làm gì làm thì hãy suy nghĩ cho thấu đáo.

Đây là vài lời tâm sự cùng ACE, để hiểu rõ vấn đề tại sao lại thay đổi địa điểm. Nguyễn Tuấn sẽ đi Vũng Tàu vào ngày 22/7 nên không có mặt trong BTC và tham gia cùng ACE được, cũng không có nhiều thời gian online cùng TVC nữa, mong Admin Hoàng đi HP về, cùng mọi người sẽ chọn được một địa điểm off hợp lý, đông đủ và vui vẻ :).

42. Nguyễn Tuấn Cameraman

Chính vì qua nhiều lần thảo luận với Duy Linh mà vẫn chưa có một kế hoạch, chi phí cụ thể nào (mọi thứ chỉ là chung chung) nên BTC không thể "mua bò vẽ bóng" khi ACE ở xa đến Đồ Sơn, bỗng nhiên phát sinh nhiều khoản chi phí khác, ngoài dự kiến thì BTC ăn nói ra sao với các thành viên ?

Vì vậy khi chưa rõ mọi vấn đề về chi phí + kế hoạch cụ thể ở Đồ Sơn thì BQT không thể lập topic chọn địa điểm off ở Đồ Sơn được, thời gian thì không còn dài.

43. chiphang9x

chiphang9x MemVIP

chú tuấn tuy bận rộn công việc va gia đình.nhưng luôn dành thời gian quan tâm đến các hoạt động của rum.cháu rất vui khi
    {chú nói riêng và bqt nói chung}.đã nghĩ tới cảm nhận và lòng mong muốn của các thành viên.luôn mong muốn mọi điều tốt nhất đến với mọi ng trong rum,vì sự kiện sinh nhật 4rum lần này mà chú đã vất vả nhiều.tuy có 1 số thành viên đã hiều nhầm việc chú làm.nhưng phần đông mọi ng vẫn hiểu tấm lòng và sự nhiệt tình của chú danh cho 4rum.mong chú thông cảm và luôn đồng hành cùng 4rum.để 1 tương lai k xa .4rum sẽ phat triển ngang tầm quốc tế.k ngừng vươn cao vươn xa{nói thế cho nó hoành tráng ý mà}hè hè:D:D:D:D;));))

Chỉnh sửa cuối: 21/7/12

44. TVM

TVM Điều hành viên cũ

mấy ngày nay mình đang đi tác nghiệp nên ít time online bấy giờ là giờ nghỉ nên nhờ mạng của phòng khách ủy ban mới online được.

- Như nôi dung comment của bác nguyễn tuấn là đã chi tiết cụ thể về khâu tổ chức sự kiện tại HD là như vậy và bác nguyễn tuấn cũng đã nếu lên dự toán nếu ofline tại HP sẽ phải chi phí như vậy.nhưng cái chi phí về tài chính thì chưa phải là tất cả mà cái quân trọng nhất là tại sao BTC lại lựa chọ offline tại HD thì tôi xin nói thêm.

- Như ban đầu các anh em trong BQT ở gần khu vựa HP đã họp online trong đó có Amin HONGIANGLONG & Amin NGUYỄN TUẤN về mod có Mod hadung - TVM - về các thành vien tham gia tổ chức sự kiện gồm có - duylinh_hn - vũ minh thể & bác vũ quyền.

- đại diện BQT gồm ( bác nguyễn tuấn , Admin Hoàng, tôi cùng Duy linh họp nhóm) đã nhờ Duy Linh đi thực tế ở Đồ Sơn. Hôm sau Duy Linh về vẫn không có kết quả và phương án nào rõ ràng. Tiếp theo đó là 3 lần họp nhóm thảo luận với Duy Linh nhưng bác nguyễn tuấn và tôi đã hỏi Duy Linh hạch toán chi phí cụ thể để thông báo cho anh em, nhưng Duy Linh vẫn không nói gì nên BTC và amin HONGIANGLONG đã thống nhất và mới quyết định rời địa điểm offline tại DANH THẮNG CÔN SƠN - HD.

- Như vậy là không phải như mod phucdesign đã nói trong comment là BTC không họp và không thống nhất đã tự ý làm như phucdesign đã nói.

45. TVM

TVM Điều hành viên cũ

- bác nguyễn tuấn là vậy ai cũng quý bác ấy hy vọng bac luôn gắn bó với forum để forum ngày càng vững mạnh.

vuminhthe and vuquyen like this.

46. kts

kts MemVIP

Nói một cách tóm lại * Ăn chơi không sợ mưa rơi* . Nhưng *Chơi* sao cho ai cũng *Chơi* được mà *Rơi* sao cho ai cũng *Rơi* được !
    Đề nghị BQT mở khóa để anh chị em đăng ký of , Amin và BQT cũng đăng ký luôn đi cho nó có khí thế , xem đi được bao nhiêu.

47. vuminhthe

CHƠI sao cho ai cũng CHƠI được, RƠI sao cho ai cũng RƠI được...câu này của anh hay quá.
    Anh Lâm online sky em gặp chút

Chỉnh sửa cuối: 21/7/12
    AVDphoto™ thích bài này.

48. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

@@ ko biết là cùng rơi với anh thể và anh lâm có sao k nhể. Hai anh có vợ con còn em đơn thân độc mã :))

49. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Cảm ơn anh Thể đã bớt chút thời gian đi khảo sát chụp hình về cho anh em nhé. EM ở xa ko thể đi được. :) Like

vuminhthe thích bài này.

50. vuminhthe

Chú cứ rơi tẹt đi...bọn anh 1 bên vợ, 1 bên con nên rơi nhanh và mạnh hơn chú chỉ có một mình....có ngã thì cũng đạu một mình thôi...=))

Chuyện nhỏ mà, 1 người vì mọi người mà...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |