[Thảo luận] Cách quay phim sinh nhật BABY sao cho sinh động!

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi ngoctien1, 17/8/12.

1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

Kính thưa toàn thể anh em TVC hôm nay ngồi nghĩ một chuyện về quay phim! Mình muốn nói ở đây là cách quay phim dành cho khách tổ chức sinh nhật cho con cái họ. M à nói đến con cái thì rất nhiều lứa tuổi từ bé ới lớn ! cho nên vấn đền mình quan tâm ở đây là , làm sao quay được những khoảng khắc đáng yêu của bé trong buổi tối tổ chức đó, ace thử đua ra hướng giải quyết làm sao quay cho được tự nhiên cả tre con và người lớn trong buổi liên hoan của gia đình họ. mình nghĩ đơn thuần cứ vác máy đến quay giữa một chỗ toàn trẻ con là hơi vất vả và khó , không biết mọi người thì thế nào ! ACE nào có ý kiến hay thì góp ý thảo luận nhé !

2. photo_channam

photo_channam Già Làng

vấn đề này theo em nghĩ , do mình canh lúc bấm máy thôi , mới có thể canh lúc cha+mẹ+bé vui vẻ ,tự nhiên thôi , chứ theo em thấy ko có nguyên tắc nhất định về việc này.góp ý thêm nếu bạn quay vào ban ngày thì hạn chế xài đèn , để khách hàng lúc nào cũng tự nhiên ko bị ngại ngùng.

ngoctien1 thích bài này.

3. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Quay muốn tả được "cái thần" của nhân vật và những biểu hiện cảm xúc của người được quay 1 cách đặc sắc thì bắt buộc phải khai thác nhiều shot quay cận.

Trong một buổi tiệc mà muốn lấy cho đầy đủ những khoảnh khắc như vậy thì đòi hỏi phải có nhiều máy, nếu chỉ có 1 máy thì nên chấp nhận với tình huống và sự nổ lực của bản thân, bởi vì chỉ 1 máy thì không thể nào lấy đầy đủ tất cả mọi thứ được.

Đừng nghĩ là quay toàn cảnh để lấy cho đầy đủ nhé ... vì những shot như vậy không có giá trị đặc tả và biểu cảm sâu sắc trong đó đâu!

ngoctien1 thích bài này.

4. maivanphuongpro

maivanphuongpro MemVIP

Gửi các bạn tham khảo thử 1 clip quay sinh nhật cho bé

Last edited by a moderator: 11/7/15
    ngoctien1 thích bài này.

5. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

clip quay khá đẹp tự nhiên bac ợ đuọc như vậy thì qua là tốt khi mình lấy tiền của khách ! cảm ơn bác đã cho anh em đuọc xem

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |