Thành viên nhí vào check ảnh phục chế khoai sọ

Thảo luận trong 'Sản Phẩm' bắt đầu bởi anhcuoi1, 30/5/12.

1. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

ae góp ý dùm e lun.chỗ nào chưa được để e rút kinh nghiệm lần sau.thank mấy bácX_X

2. tantan99

tantan99 Điều hành viên cũ

cái miệng chưa giống lắm bác ak,hình bác ph trong nó mập hơn

NewLif3™ and anhcuoi1 like this.

3. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Góp ý cùng bác anhcuoi tý nha: Tổng thể bức ảnh bác làm sai về góc độ,cái miệng ko giống ,góc độ ánh sáng ko đúng, mái tóc ko đúng.Sơ qua vài nét để Bác sửa.Thân

NewLif3™, vuminhthe and anhcuoi1 like this.

4. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

cám ơn bác huythiet góp ý.cái miệng để e sữa lại.còn về ánh sáng thì e ko rành lắm.e chỉ biết chỗ nào nhô ra là chỗ đó bắt sáng thuj tại có xem clip về vẽ truyền thần và làm theo cảm giác nũa.nhưng để đạt được độ giống và lên được cái thần của tấm ảnh phục chế đòi hỏi con mắt nghệ thuật và mỹ thuật e thì làm chưa được đều đó.còn nói về tấm ảnh này nếu giống 100% thì e làm ko nổi nhưng e thấy nó cũng đạt được 85%.còn phần tóc thì e chỉ làm được vậy thuj.cám ơn sự góp ý của bác huythiet/lần sau sẽ cố gắng thêm:D

NewLif3™ thích bài này.

5. cuongtram2010

cuongtram2010 MemVIP

ảnh này mất nhiều nét, trong lúc phục chế dựng hình lại,phải nhìn tổng thể, tưởng tượng đường nét của hình ảnh chạy như thế nào, ta cũng sẽ vẽ lại nét như thế.Bác xem lại đường hình khuôn mặt, cái cằm của bác bị sai. Cảm giác cái cằm của bác so vơi ảnh gốc là bị nhọn đấy,cái trán ảnh gốc người ta rộng,bác làm trán người ta hẹp lại. Nói trung mỗi thứ sai một tí ,làm cho cái ảnh mất độ giống

anhcuoi1 and NewLif3™ like this.

6. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Nhìn ảnh gốc và tác phẩm mình thấy Bạn đã rất nỗ lực rồi. Nếu là một tấm ảnh dịch vụ mình thấy không vấn đề gì nữa. Đọc những lời góp ý ở trên của 2 Bác mình thấy cũng hợp lý, 2 Bác nói đều đúng, bản thân mình cũng thường xuyên phải làm phục chế, cho nên những ý kiến đó rất hữu ích. "Tiếp thu & cố gắng hoàn thiện tay nghề được tốt hơn". Cám ơn Các Bạn về tất cả !

anhcuoi1 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |