Thắc mắc tại sao bị ban nick sillydragon_psd

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi phuchoianhcu, 11/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Chào TVC,

Mình hỏi không biết tại sao nick cũ của mình sillydragon_psd lại bị ban ? Trong khi đó mình có đăng bài bên Rao Vặt có liên quan tới phục chế ảnh , không lẽ đăng tin bên rao vặt là spam à ? Có phong kiến quá không ? Mong mod Poli giải thích dùm , cám ơn.

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 12/8/12

2. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Vẫn chưa nhận được lời giải thích từ BQT , đề nghị BQT có lời giải thích ?

3. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Vẫn chưa nhận được lời giải thích từ BQT ?

4. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

chuẩn bị thêm 1 njk đi nữa!......chỉ riêng tên njk là đủ baned for rùi!

5. conglc

conglc MemVIP

nick của bác ấy là phuchoianhcu có làm sao mà phải band, cái tên có phạm quy đâu, cũng chẳng quảng cáo cho 1 website nào hết, thiết nghĩ chẳng có lý do j mà band nick của ng ta cả

DXT thích bài này.

6. DXT

DXT MemVIP

Đúng vậy như Gaukoj cãi nhau đầu tiên thấy ban 3 ngày sau thành 2 năm luôn & 1 bác nữa cũng thế luôn nản .... quá

7. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Bạn vui lòng trích dẫn quy định của TVC cho mình xem, không biết nick phuchoianhcu của mình có vi phạm thuần phong mỹ tục Việt Nam không ? Hay vi phạm nội quy của TVC không ?
    Haizzz, không phải ai làm quản lý website cũng hiểu vấn đề và biết điều như 2 bạn đâu.
    @Ban Quản Trị TVC :
    Mình xin góp ý với các bạn trong Ban quản trị TVC là sau này trước khi muốn Ban nick một thành viên thì cần cho người ta lý do rõ ràng, đặc biệt là khi thành viên có thắc mắc gì thì vui lòng giải đáp, nếu cảm thấy không đủ năng lực làm quản trị diễn đànthì có thể nói cho mọi người biết trước, làm quản trị diễn đàn thật chất chỉ là những người đứng đầu để quản lý forum phát triển tốt hơn, sự sống còn của một diễn đàn còn phụ thuộc vào sự tham gia của các thành viên, chứ không phải chỉ do Ban Quản Trị. Luôn luôn nhớ rằng “không có thành viên tham gia sẽ không tồn tại diễn đàn”.

8. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

njk của bạn là hình thức quảng cáo phi lợi tức! nó đáng để hoạt động ở DD này k? xin hỏi bạn nếu tôi vào tiệm của bạn PR cho tên tuổi của tôi thì bạn nghĩ sao?
    ---- k có bạn thì 4r này cũng rất đông.Thân mến

9. ali

ali MemVIP

Nói cũng có lý bạn lên đổi tên để tránh mất đoàn kết.

10. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

- Điều đầu tiên mình muốn nhắc lại với bạn đây là một diễn đàn về ảnh, chứ đây không phải là một website của riêng ai cả. Nếu bạn vào tiệm mình để PR cho tên tuổi của bạn thì mình rất sẵn lòng vì điều đó có lợi cho cả đôi bên.
    - Điều thứ 2 là mình không ý định quảng cáo từ nick gì cả, chỉ vì mình thích công việc phục hồi ảnh cũ nên lấy nick name đó thôi vì dụ như nick của bạn "anhcuoi1" chẵng hạn,... Nếu nói dùng nick name để quảng cáo thì không lẽ nick "Lúa Chín" là do nhà bạn bán Lúa à ?
    - Mình biết không có mình thì forum này cũng rất đông bởi vì một số thành viên khi cảm thấy được sự "hạn chế trong khả năng quản lý" của Ban Quản Trị forum này cũng sẽ bỏ đi và tìm forum khác, trừ một số thành viên "giống như bạn"....

11. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Mình cảm ơn lời khuyên chân thành của bạn. hiện giờ mình đang trong giai đoạn "giải mã" lý do tại sao nick name của mình lại gây mất đoàn kết trong forum này :).

12. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

nếu nhà mình bán lúa và mình đặt njk lúa thì đó là quảng cáo cho mình! đúng k? nhưng thực tế mình k kinh doanh mặt hàng đó. ok!
    cái gì cũng có chuẩn mực của nó! cãi bừa k tốt đâu!
    mình sẽ đặt ví dụ nhé:
    - njk của bạn là phuchoianhcu: uk vào google nhập key: phục hồi ảnh cũ???? nó sẽ ra tên bạn. ok, k phải hình thức kinh doanh trá hình à. nếu tôi là BQT thì njk bạn ra đảo ở rồi chứ k phải ở đây 8 với tôi đâu.
    uk njk của tôi là lúa. vì thực chất khả năng của tôi chỉ như hạt lúa trên cánh đồng bao la bát ngát. và tính cách của tôi cũng rất LÚA đấy

13. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

- Bạn vui lòng bỏ ra 3s search google từ khoá "phục hồi ảnh cũ" xem thử có hiện ra nick mình trong top 10 của google không nhe, trong khi đó mình không có 1 bài viết về phục hồi ảnh cũ, một thông tin gì cả ?
    - Xin lỗi bạn là mình không có cãi bừa mà chỉ đang nói lý lẽ với bạn thôi, vì mình nói chuyện theo nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau rất rõ ràng, vì tính cách của mình cũng giống nick của mình phuchoianhcu vậy, mình rất kiên nhẫn khi làm việc, cũng như khi giải quyết những vấn đề đang xảy ra.
    - Mình cũng xin nói thật luôn là nếu bạn mà là Ban Quản Trị chắc cái forum này giờ chắc có 1 mình bạn thôi chứ không biết kiếm thành viên ở đâu ra để mà Ban nữa, thân ái.

14. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

- vụ google đó là lấy ví dụ. ok để nói về chiện PR nhé. vì thực tế có cả hàng trăm hàng ngàn người P.H.A.C
    - hơ! chưa chắc đâu bạn, vì tôi chỉ banned những njk như bạn thôi.
    - cái lý của bạn rất đuối, những gì tôi nói ở trên nếu bạn hiểu được thì xin mới reg njk khác, còn k thì tuỳ nhé.
    - việc banned njk của bạn sillydragon_psd Poli™ 07-07-2012 Permanent Vĩnh viễn Mãi mãi Spam
    có lẽ bạn k thể nào hiểu?
    4rum là nơi chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm chứ k phải là cái chợ để bạn Spam.
    tôi tranh luận vs bạn tới đây thôi, vì đối vs bạn tôi k còn gì để nói. ok

15. Dazzle

Dazzle Già Làng

Các bạn thân mến, theo dõi topic các bạn đang bàn luận, xin đôi lời như sau: Thắc mắc của bạn P.H.A.C. đa được sử lý. Nick Sillydragon_PSD bị BAN ngày 07/07/2012. Lý do vì sao thì chúng tôi đang tìm thông tin sử lý: Việc trả lời thắc mắc cho thành viên phải có tính chính xác cao. Vì vậy đề nghị bạn hãy chờ đợi. Nhắc nhở việc bạn có ý kiến riêng về cách làm việc của BQT: Chúng tôi sẽ trả lời bạn sau khi xác minh rõ việc bạn bị BAN nick. Nếu lý do BAN là chính đáng thì chúng tôi sẽ có nhận xét cũng chính đáng về lời lẽ của bạn trong POST này, và sẽ có kết luận cụ thể về tính cách của bạn như một thành viên của diễn đàn. Bạn nên lưu ý: Diễn đàn TVC có không khí trong sạch, hòa thuận và có tiềm nămg phát triển với số lượng thành viên đông đảo, yêu diễn đàn và cùng chung tay xây dựng diễn đàn, đó là công lao và cách làm việc rất hiệu quả của từng thành viên trong BQT với sự ủng hộ tích cực của các thành viên trong diễn đàn. Trong khi chờ đợi trả lời của BQT, anh em không nên gây căng thẳng trong diễn đàn. Xin chân thành cám ơn!

16. phuchoianhcu

phuchoianhcu Banned

Thật tế ngay từ ban đầu thì chỉ có một vài thành viên như bạn mới thấy nickname mình có vấn đề thôi, ngoài ra mình không thấy nickname mình ảnh hưởng gì đến hạnh phúc gia đình của bất kỳ thành viên nào trong forum này cả.
    Bạn lấy google ra để kết luận mình quảng cáo theo như bạn nói, nhưng nãy giờ mình nghĩ chắc bạn đã bỏ ra hơn 5phut để search banh chành google mà vẫn không tìm thấy thông tin gì nên mới kết luận là đem ra ví dụ vậy thôi, điều này càng chứng mình có cái lý lẽ của bạn không thuyết phục.
    Còn "việc banned njk của bạn sillydragon_psd Poli™ 07-07-2012 Permanent Vĩnh viễn Mãi mãi Spam
    có lẽ bạn k thể nào hiểu?" rõ ràng là mình không hiểu Luật lệ, quy định trong này lấy căn cứ nào để Ban mình và nói mình Spam nên mình mới thắc mắc. Mình rất rõ ràng trong mọi chuyện, chứ không phải như một số người biết 2 chữ PR rồi đem vô nói người này, người kia đi PR, chứ không biết là có biết từ PR dịch ra có nghĩa gì không nữa. Mình cũng hiểu cho những người "hiểu ít nói nhiều và làm không được" như bạn mong muốn làm Mod để quản trị forum theo kiểu "lúa" rất phong cách của bạn lắm.

17. MR BIBIDUY

MR BIBIDUY New Member

cái nick BiBiDuy_LoNa_2011 là member thường thế mà nói chuyển tài nguyên vip ra ngoài thế là baned tội cho thàng em tôi

Chỉnh sửa cuối: 12/8/12

18. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

BQT (Smod Poli) ban nick bạn là có lý do. Mời tất cả ACE xem thông tin cá nhân của sillydragon_psd nhé:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Và đây là lý do bạn bị ban. Bạn đã cố tình chèn trang web quảng cáo vào thông tin này:

Nghề nhiệp: Designer - Vui lòng đăng nhập để thấy link

Mọi người cùng xem trang web mà sillydragon_psd đã quảng cáo: Vui lòng đăng nhập để thấy link

Thành viên Gấu Koi bị ban vì phạm lỗi, nếu Gau Koi khiếu nại BQT sẽ công khai lý do ban (kèm theo dẫn chứng) BQT sẽ theo dõi và giám sát, Nếu ai cố tình lợi dụng việc này để kích động, khiêu khích, gây mâu thuẫn BQT sẽ xử lý theo đúng nội quy TVC.

Close topic

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |