Team phục chế tuyển người có tâm huyết.

Thảo luận trong 'CỬA HÀNG PHỤC CHẾ' bắt đầu bởi Lê Phú 03, 19/4/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kimchi1980

kimchi1980 MemVIP

Anh Phú cho em có đôi lời chia sẻ.Em thấy trong tổ phục chế các bạn thành viên sau này như bạn "phuoc " bạn "Destroy " làm ảnh rất nhiệt tình và tay nghề càng ngày càng được nâng cao.Theo kinh nghiệm của bản thân em thì muốn làm ảnh phục chế thì cần có sự kiên nhẫn , mắt quan sát , 1 chút liên tưởng và nhận được sự góp ý của chủ nhân bức ảnh.Có thể đối với người khác thì chưa hoàn chỉnh, nhưng đối với khách hàng họ chấp nhận là mình đã thành công 80% , 20% còn lại là yếu tố tay nghề.Làm càng nhiều càng quen tay, mức độ hư hỏng của tấm ảnh là thử thách mà người làm phục chế cần vượt qua.Em thấy là các bạn trong team phục chế ai cũng giỏi hết . Như em bây giờ bỏ lâu quá thấy tấm hình phục chế lại ngán . Nên em nghĩ so sánh tay nghề để nhận vào tổ thì không hay, nó đã đi lệch mục đích ban đầu em đề xuất . Nói chung em cũng không biết giải quyết vấn đề này như thế nào vì em lúc này thực sự ko dứt ra khỏi công việc hàng ngày để tham gia diễn đàn nên cũng không thể giúp đỡ được gì cho các anh chị em trong tổ được.Thật sự xin lỗi mọi người. Nên em thiết nghĩ cứ giữ các bạn trong tổ như cũ, chỉ thay đổi là bác Phú làm tổ trưởng . Còn tuyển thêm thành viên tham gia tổ phục chế thì bác Phú cứ mở 1 cuộc thi cho các thành viên nào yêu thích phục chế thi tài với nhau.Sau đó chọn các bạn giỏi tham gia tổ.Đôi lời chia sẻ cùng các bạn, có gì không phải mong mọi người bỏ qua .

2. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

e thấy chị kimchi nói là đúng nhất:eek:)

3. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Huy Thiết xin chào toàn thể anh chi em.
    Tôi xin phép có một vài ý kiến cùng anh chị em như thế này.Trong thời gian vừa qua cũng vì xẩy ra chuyện khách đặt hàng mà tổ PC không đáp ứng được công việc,nên BQT đã cho phép bác Lê Phú lập topic này và giao cho việc làm tổ trưởng tổ PC mới Chịu trách nhiệm tuyển những người có tâm huyết và có khả năng làm việc trong tổ PC đáp ứng yêu cầu của anh chị em trong diễn đàn.Theo tôi nghĩ là thành viên trong diên đàn thì ai cũng muốn đóng góp chút công sức nhỏ bé của mình để xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh,nhưng đối với công việc trong tổ PC thì tâm huyết và nhiệt tình ko thì chưa đủ mà phải đòi hỏi có khả năng đáp ứng được công việc mà khách hàng trong diễn đàn yêu cầu.Vậy thì theo tôi tất cả các thành viên của tổ PC cũ cứ giữ nguyên và tuyển thêm những ai có tâm huyết và có khả năng cùng anh em trong tổ PC làm việc, đến hết hạn ngày tuyển người được bao nhiêu. BQT hãy tổ chức cho bỏ phiếu tín nhiệm những ai được tín nhiệm sẽ là thành viên của tổ PC.Cuối cùng xin toàn thể anh chị em mạnh khỏe, hạnh phúc và luôn gặ nhiều may mắn.

Chỉnh sửa cuối: 23/4/13

4. letunganh123

letunganh123 MemVIP

-theo mình đc biết tpc ra đời do sự đề suất của hồng nhung với admin bốn và hồng nhung làm tổ trưởng, những gì hồng nhung đóng góp cho tpc là rất lớn mà ae chúng ta ko ai ko thể phủ nhận sự đóng góp to lớn của người sáng lập ra tpc và vô ơn với hồng nhung đc, vì công việc hồng nhung ít tham gia.
    - henrybay lên thay 1 thời gian sau anh phú tham gia tpc.
    - tất cả ae tham gia diễn đàn với mục đích giao lưu học hỏi và đóng góp 1 phần sức nhỏ bé để dđ ngày càng lớn mạnh.
    - vì ae ai cũng có cửa hàng và cuộc sống riêng nên dđ đôi lúc cũng chệch choạc và ít đông vui.
    - vào rồi ra, ra rồi vào là chuyện bình thường như anh huy thiết có sao đâu ? nhưng ko phải vì thế mà chúng ta bỏ qua và phủ nhận công lao của anh phú cho tpc.
    - với kinh ngiệm tuổi đời lẫn tuổi nghề và sự nhiệt huyết tâm huyết như tiêu đề trên anh phú làm tổ trưởng là đương nhiên
    - cũng chính vì sự chệch choạc của tpc thời gian qua mà qbt đã nhờ vả anh phú đứng lên làm tổ trưởng phụ trách tpc.
    - cũng chính vì trách nhiệm ảo này cộng với sự tận tuỵ và tâm huyết của mình nên anh phú nhận ko ít com ment ác ý của ae.
    - đừng so sánh và bắt phải chọn lựa như vậy bác à nó khập khiễng lắm ?
    - nghỉ đi anh phú ơi vác tù và hàng tổng có đc gì đâu. anh có tuổi rồi ôm làm chi cho mệt
    - thiết nghĩ bqt nên có đôi lời với ae rõ ràng hơn nữa chứ đừng đem con bỏ chợ ?

anhcuoi1 and haodesign™ like this.

5. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

5 người 10 ý.câu này quả ko sai.ngày 26/3/1012 BQT thành lập ra TPC căn cứ trên nguyên tắc tự nguyện của toàn thể ae có nguyện vọng muốn được đóng góp công sức nhằm gây quỹ cho kinh phí phát triển diễn đàn.khi đó ai đã đăng kí vào TPC đều là nhứng người có tâm huyết và yêu PC rồi,ae muốn giao lư học hỏi nhau về môn PC,như vậy thành lập ra TPC là hoàn toàn có ích cho ace. nhưng bây h nhìn lại TPC em thấy chán quá .vì đâu mà có truyện như hum nay , bác Phú là 1 người khá tâm huyết nên làm tổ trưởng tổ phục chế em thấy cúng xúng đáng cả về tuỏi đời lẫn tuổi đam mê PC.nhưng em thấy ý của bác Phú ở đây là nhằm nâng cao chất lượng D Đ nâng cao chất lượng hình PC để trả khách trong CỬA HÀNG PHỤC CHẾ không mất công sửa chữa lại nhiều, cho nên đã lập ra topic này để tìm thêm team.vì tinh thần trách nhiệm cao nên bác lê Phú đã ko biết rằng chất lượng hình phục chế là 1 truyện nhưng tâm huyết người làm ra nó mới quan trọng hơn hết. về việc của bác Phước và Destroy em thấy phần ko đúng thuộc về bác phú nhiều hơn.trớc kia anh em làm cho tổ ko có kinh phí còn nhiệt huyết mà h có chút kinh phí đâm ra thành chuyện sửa chữa lại nhiều rồi liên lạc ko được. vì sửa chữa vì góp ý của khách hàng thì mới ra tác phẩm ưng ý đươc tay nghề mới vì đó mà nâng cao.ai cúng có cuộc sống thực bên ngoài.hầu hết ace trong d đ đều làm nghề nên cần mưu sinh cho cuộc sống .cho nên những truyện của bác Phước và Destroy là rất bình thường.vậy nên đã làm anh em 1 nhà thì đung chấp nhau những ý nhỏ. mà hãy bỏ qua cho nhau hãy nghĩ tới cái đam mê của mình mà phát triển diễn đàn.em dám trắc rằng nếu tất cả đoàn kết như truớc ace hoạt động như trước thì sẽ rất vui khi nhắc tới team phục chế.nếu để mở ra cuộc thi phục chế chỉ để thuyển team giỏi thì em thấy cũng ko nên.vì nếu đã thi thì sẽ có người giỏi người kém nhưng giỏi hay kém đều có cái nhiệt huyết riêng.nếu thi để tìm người giỏi thì người yếu sẽ ko có cơ hội học hỏi tìm hiểu. nếu giỏi thì d đ rất nhiều người giỏi ,nhưng ko vì thế mà những người yếu và người mới bắt đầu ko có quyền học hỏi giao lưu.vậy nên thi pc tìm người giỏi em nghĩ là ko thiết thực. vài lời góp ý để ace tổ PC hiểu nhau hơn và đừng nói những lời ko hay ảnh hưởng tới tính đoàn kết của team.còn phần quyết định thì chủ yếu ở BQT.

anhcuoi1 and vinhpholu like this.

6. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

@letunganh: chuyện nội bộ của team bác đâu có biết hết..........
    chuyện tay nghề và tuổi đời tôi không dám nói vì tôi biết tôi còn dưới người ta cả thế hệ đấy bác à.

cái tôi nói ở đây là chuyện khác
    ngày trước khi thành lập team PC vì tính chất tự nguyện cống hiến không tư lợi cá nhân NHƯNG trải qua bao tháng ngày BQT đã đề xuất trích % cho anh em trong team, chuyện đó cũng góp phần cổ vũ mọi người hoàn thiện và trách nhiệm hơn với đơn hàng của mình. và cứ thế cứ thế........tôi nghĩ nó có vẻ lấn át cái tính chất free lợi nhuận bản chất ban đầu của team.

tôi bất bình nhất từ khi " đàn anh" Lephu03 đòi chia thêm 100k ( tiền liên lạc) số tiền trích ra thật vô lí trong khi đó tôi có trách nhiệm liên lạc với mọi người - vâng tôi đảm nhiệm phần kế toán cho team , ai nạp tôi thông báo cho TV TPC làm và giao....thì ắt gì cái tiền đó lại tốn thêm - buồn cười, lãng phí ngân quỹ.

mỗi người mỗi ý, cái " tù và" bác nói ấy không phải 1 người gánh đâu bác mà cả teampc đang gánh đấy
    chưa đủ để làm đâu - cần phải có sự nhất trí của anh em trong team và thu phục nữa

việc đưa lên làm trưởng nhóm là do ý định của BQT chứ không phải mọi người trong team, điển hình là có 3 người đồng ý nhưng trong team có bao nhiêu người......sự chênh lệch rõ khác nhé.

-------
    @BQT: đừng nhìn tài năng mà gán trách nhiệm - mỗi một nhiệm vụ cần phải có đủ tư cách

phuocduong86 and anhcuoi1 like this.

7. Thành Viên Nhí

Thành Viên Nhí Active Member

haiz........ chiến tranh xẩy ra thật rồi, tốt nhất là để tất cả a,e bầu (ko tính ních ảo)

8. henrybay

henrybay Team Phục Chế

các bạn thân mến
    topic này quả là quá"hot" và đã gây nên nhiều làn sóng trái chiều.tất cả mọi người trong chúng ta cần phải thật bình tĩnh và đừng nên nói những lời đau lòng với nhau vì chúng ta vẫn còn là 1 gia đình chứ đâu đã tan rã.
    thật là khó phân định giữa cái tình và cái lý ở đây và cũng phải tới giờ này em mới dám có ý kiến sau khi đã lên tận nhà a phú (sáng nay).tại thủ đức trước là ae thăm nhau sau nữa là cùng tim hiểu rõ ngon ngành vấn đề để cùng giải quyết cho hợp tình hợp lý
    anh phú thật tình cũng rất buồn vì sự phản kháng quá mạnh từ phía ae.cái điều anh phú nói là muốn làm là nâng cao chất lượng ảnh pc của team cho nên đã quyết định cải tổ bộ máy và điều này đã đụng đến một vấn đề vô cùng nhạy cảm ,đó là nhân tố con người trong team cần lọc lại.và nó đã làm mọi người bức xúc.....
    thôi thì một lần nữa mong ae nên kiềm chế ,ko nói qua lại những chuyện đã qua và để BQT xem xét kỹ vấn đề để đưa ra 1 quyết định thấu đáo,hợp tình và hợp lý
    -xin cảm ơn và chúc mọi người an lành-

9. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

BQT xin cảm ơn những phản hồi từ tất cả ACE thành viên TVC, mấy ngày vừa rồi công việc khá bận nên chỉ tranh thủ on được một lát, hôm nay Nguyễn Tuấn xin giải đáp lần lượt những điều mà anh em còn thắc mắc.

Thứ nhất:

Giải đáp: (mời ACE xem những hình ảnh này sẽ rõ)

Thời gian cách đây không xa, khách đặt hàng nhiều lần, nhiều ngày không có ai nhận, tổ phó anh Lê Phú đã xin out Team vì việc gia đình. Do sợ mất uy tín của Tổ phục chế mà tổ phó Henrybay đề xuất việc giải thể Tổ phục chế, việc này mọi người có biết không?

Những lúc Team PC gặp khó khăn và có nguy cơ tan rã thì không thấy anh em thành viên đưa ra giải pháp nào để góp ý - xây dựng, cho đến khi BQT phải lập topic để trưng cầu ý kiến của anh em trong Tổ phục chế... thì lại xảy ra mâu thuẫn, vậy nếu BQT không đề xuất việc này thì Tổ phục chế hiện tại sẽ ra sao?

Topic lập để bình chọn gần 3 ngày nhưng đến thời điểm đó có 7 thành viên tổ phục chế vào xem. Mọi người có biết người sáng lập, khai sinh và sát cánh cùng Tổ phục chế trong suốt thời gian dài, Trưởng team PC Hồng Nhung + gia đình Team PC Cuimia - Kim Chi mới mở tiệm, thuê cửa hàng nên rất bận rộn và lo nhiều việc gia đình hay không? dù không thường xuyên online mọi người cũng không nên lấy điều đó để so sánh, trách móc... vì những đóng góp Hồng Nhung - Phúc Đức - Kim Chi trong sự nghiệp phát triển TVC là rất lớn mà không ai là không biết điều đó.

BQT muốn duy trì Tổ phục chế là để ACE trong tổ và ACE diễn đàn cùng trao đổi kinh nghiệm, trình diễn những tác phẩm để học hỏi lẫn nhau, chứ không phải vì nguồn kinh phí ủng hộ diễn đàn. Chính vì thấy Anh, Chị, Em trong Tổ phục chế rất vất vả khi làm hình cho khách, BQT đã đề xuất việc trích % cho anh em trực tiếp nhận làm nhưng Trưởng nhóm Hồng Nhung đã từ chối nhiều lần, thời gian gần đây BQT đã lập topic và quyết định điều đó, chỉ mong Anh, Chị, Em có sự động viên và niềm vui nhỏ, ngoài ý nghĩa rất lớn từ khi mới thành lập là gây quỹ để ủng hộ diễn đàn.

Thứ hai:

Bạn letunganh thân!

Bạn không nên comment bừa bãi để gây thêm mâu thuẫn, bạn là MEMVIP tất nhiên là bạn không xem được các topic trong phòng họp BQT cũng như phòng họp Tổ phục chế và bạn hoàn toàn không biết thông tin gì, vì vậy trước khi comment bạn hãy lưu ý phát ngôn của mình.

Nếu BQT, Team PC, Team Uploader và nhiều thành viên tích cực khác ...chẳng ai muốn "vác tù và hàng tổng" như bạn nghĩ thì diễn đàn thuviencuoi sẽ không còn là sân chơi bổ ích cho đến giờ đâu mà đã tan rã từ lâu rồi. Nhiều người chỉ nghĩ đến lợi ích cá nhân mà quên đi người khác, quên đi cộng đồng. Diễn đàn là sân chơi ảo nhưng những cuộc gặp gỡ, giao lưu rất tình cảm giữa các anh chị em TVC các tỉnh, thành trong cả nước không phải là "ảo" đó là cái "tình" mà không phải ai cũng có được!

Thứ 3:

Sau khi xem toàn bộ những comment của ACE thành viên, BQT sẽ có quyết định sớm nhất vấn đề nhân sự Tổ phục chế.

P/S: Để tránh những comment gây tranh cãi, mâu thuẫn sau ít phút nữa BQT sẽ đóng topic này!

10. domanhdung

domanhdung MemVIP

Mình và nhiều người cảm thấy rất buồn lòng vì phải nghe nhhững lời qua tiếng lại khá gay gắt của các bác trong TPC,
    Dù trong hoàn cảnh nào ,mỗi người cũng nên biết tự kiềm chế và tránh những lời lẽ xúc phạm người khác và gây thêm căng thẳng.
    Không nên để cho các thành viên khác và nhất là những người ngoài nhìn TVC bằng con mắt thiếu thiện cảm.
    Mọi điều đã được bác Nguyễn Tuấn giải đáp rõ ràng,nên đóng chủ đề ở đây để BQT quyết định theo thẩm quyền của mình thì hay hơn.
    Chúc các bác mạnh khỏe,vui vẻ ,...chung tay vì một TVC ngày càng lớn mạnh

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |