[Tâm sự] Rửa 12 cái ảnh thẻ mất 75k

Thảo luận trong 'Thành viên trò chuyện' bắt đầu bởi thanhdai333, 15/3/13.

1. thanhdai333

thanhdai333 Member

Em có việc cần phải chụp ảnh thẻ để làm hồ sơ, Hôm qua em vào Studio Nguyên Anh ở 15A1 D8 Thông tin, đường Ngọc Hồi, Thanh Trì - Hà Nội để chụp ảnh. Em rửa 4 cái 4x6, 4 cái 3x4 và 4 cái 2x3.
    Em có bảo qua ngày mới lấy, lúc ghi hóa đơn thanh toán e giật mình khi nhìn thấy hết 75.000đ . Bụng ấm ức mà ko làm gì đc, chỉ biết rằng mình đã "bị chém đẹp" . Không biết các anh chị trong DĐ có ai đã từng "chém đẹp" khách của mình như thế chưa ? Làm ăn như thế này thì khi nào mới khá lên đc :(

van son and photo_channam like this.

2. miuknight

miuknight Active Member

có 75k có gì đâu mà than vãn :D

3. thientranglab

thientranglab MemVIP

hiiii do bạn thôi chắc họ tưởng vớ được co gà béo nên mới vậy hiiiiiii bạn ko hỏi giá trước thì gay rồi

4. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

''Ui tui quên bóp''chạy nhanh"b-("

5. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

chắc tại tiệm đó lâu lâu mới có người ch5p ảnh thẻ.tiệm e làm nhiêu đó có 25k=))

thanhdai333 thích bài này.

6. vuquyen

vuquyen MemVIP

Công nhận bị chém đẹp thật... số ảnh như vậy mình lấy có 20k

7. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Một kiểu chụp đầu là 30k cứ thêm 1 tờ (4 ảnh) nữa + 5k, như của bạn là mất 40k nếu ở CH mình :D. Chém vậy đã là đẹp lắm rồi, thế mà vẫn có chỗ đẹp hơn

8. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

gì đâu thế là bình thường tính ra của bác là 4 vi nhung nếu nhu binh thuong thì là 25k là 2vi 4chiếc tổng hết 50k là giá bình thường nhung của bác lại chia ra 4 kiểu khác nhau nên hộ chém thế cũng đúng mà em làm ở thái bình là 35 k 2 vi cứ thế mà tính

9. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Thuận mua vừa bán.chỗ mình chắc chỉ bằng nửa số tiền đó.

10. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

hãy nghĩ rằng mình còn làm ăn lâu dài, chứ không phải làm hôm nay đủ tiền rồi nghỉ, danh dự và uy tín trong công việc làm ăn rất quan trọng.

11. henrybay

henrybay Team Phục Chế

cũng hơi mắc chút .lấy gấp thì phải chấp nhận(5 phút)in lền.mình vần lấy 4ngàn 1 tấm.12 tấm vị chi 50k.nếu thoả thuận ngày hôm sau lấy thì là 30k.mực in xịn,giá này là hợp lý,lấy rẻ quá mất giá trị cửa tiệm và mang tiếng là phá giá với AE tiệm xung quanh.thế thôi

12. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

BÁC đên bảo nhà nó vào chỡ em mà làm sem nó có chết đói ngay hay ko em vừa chụp cho khách song 15t 3x4 lấy có 15k kìa vì ở đây có bọn chụp hình HAN QUỐC nó làm xấu nhưng lấy giá rẻ hơn nên từ đó khách cứ thế mà theo ko cần lấy cao như vậy chỉ cần vừa phải thui nhưngco1 khách là sóng rui.

13. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

nói chung bh làm rẻ quá thôi ngồi choi cho song làm làm gi đầu tư làm gi cho mệt đầu óc ra! ở lap rửa lấy lâu mà cũng 25k rồi kia đó là 2 vỉ 3x4=8 hình!

bonghong_xanh thích bài này.

14. henrybay

henrybay Team Phục Chế

nếu 15k cho 15 tấm ảnh 3x4 ,nói thật bác đừng buồn,em thà ngồi chơi xơi nước còn hơn vác máy ra làm kiểu này ..
    vẩn biết mua giấy rẻ và mực in liên tục nhưng làm như vầy thì.............thà em đi làm công nhân ăn lương hàng tháng còn khoẻ hơn là đầu tư dàn máy chụp,máy in vài chục chai để rồi gom tiền lẻ.hết

15. TVM

TVM Điều hành viên cũ

- Của bác 4t 4 x6 = 1 tờ
    - 4t 3x4 + 4t 2 x3 = 1 tờ nữa

* vậy của bác là 2 tờ nhân với giá 30k/1 tờ = 60k nếu lấy liền còn nếu để ngày hôm sau em lấy 50k đó là tiệm em vẫn làm vậy còn họ lấy của bác như vậy là họ chém đẹp bác thật đấy

- Anh em làm ảnh HÀN QUỐC cũng chỉ vì cạnh tranh nhau nên lấy rất rẻ đó là căn bệnh trầm kha của anh em chụp hình HÀN QUỐC trong các khu công nghiệp ở trong miền nam bác ạ.Kéo lại là anh em tuy làm giá rẻ nhưng khách đến chụp hình khá đông nên anh em vẫn có thể kiếm được chút đỉnh phải ko bác.

- Còn giá ảnh thẻ lấy ngay và giá lab xuất cho anh em chụp hình ngoài bắc so với trong nam khác nhau như trên trời dưới đất ngoài bắc lab nó phang mạnh tay lắm 1t 10 x 15 ( cp1 ) chỉnh sáng nó chém 2.5k / 1 tấm còn ảnh 13 x 18 chỉnh sáng thì 3.5k Nếu mà mình chạy sáng ở nhà rồi mang xuất thì họ giảm đi 500 vnd / 1 tấm bác ụ. còn trong miền nam em tin là chưa có lab nào chém mạnh tay và phũ phàng đến mức đẹp như thế phải ko bác. hôm nọ có một chị đẹp gái lắm đến tiệm của em xuất hình thấy chị ấy nói tiếng SÀI GÒN em liền hỏi thì chị cho biết là chị ở Quận PHÚ NHUẬN ra ngoài bắc DU LỊCH và thăm nhà bạn ( em liền lấy hết can đảm khuyên chị ấy là hãy mang vô nam xuất cho rẻ mặc dù em rất khoái tiền nhưng thấy người miền nam nên em vẫn khuyên như vậy ) và em thật thà nói giá xuất ảnh ngoài này cho chị nghe chị ta thè lười lắc đầu kêu thảm thiết là TRỜI ƠI NGOÀI NÀY XUẤT MẮC DỮ VẬY TA =((=((=((=((=((

16. thanhdai333

thanhdai333 Member

Ảnh rửa ở lab, nếu rửa cho khách là 2k/ tấm, cho thợ có 500/ tấm. Nếu họ lấy 3 - 4.000/ tấm là cũng lãi nhiều rồi chứ bộ.
    Chắc cái tiệm đó đói ăn dài ngày rùi, số em ngày hđó hơi nhọ .

17. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

cái tấm của bác nói là tấm 3x4 hay 10x15 hay 13x18?????

18. Dazzle

Dazzle Già Làng

Vậy là 2 tấm CP1 chỗ mình thông thường lấy 40K vì nếu đưa ra LAB in thành 1 tấm CP2 giá có 3.000 VNĐ. Và thông thường chụp 1 tờ CP cho khách (8 ảnh 3x4) giá bình dân là 25-30K, in thêm 1 tờ lấy thành 40K là hợp lý.

19. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

henrybay .thưa bác em ko buồn lời bác nói em cũng ý thức đc việc mình làm vẫn biết là giá đó là quá rẻ nhưng khổ nỗi thế này bác ah
    có 3 khách bào tiệm em hỏi chup 15 tâm 3x4 bao nhiêu?, em nói 25k nó bảo em chup trên kia có 15k thui ah ah em bảo nó đưa hình cho coi nó đưa ra thì là hình xấu đui chup bằng máy HÀN QUỐC thấy vậy em liền bảo nó tui đồng ý lấy anh 15k nhưng anh coi tui làm rui sẽ hiểu tai sao tui lấy của khách 25k . thực ra chưa bao giờ em lấy giá đó nhưng vì anh em chup HÀN QUỐC pha gì nên em muốn cho hkach1 biết rằng giá cả đi đôi với chất lượng thui bác ah.

20. DXT

DXT MemVIP

Nhà em làm rẻ nhất huyện là 25k 8 ảnh 3x4 tức là 4 ảnh 4x6 đấy ạ

21. aocuoiminhphuong

aocuoiminhphuong New Member

Muốn rẻ thì bác tự mua máy ảnh về chụp, tự in cho rẻ bác nhé. không ai đầu tư ra chụp hộ bác để họ mất vốn, nhặt ba đồng tiền lẻ , mà làm ko công thế mấy mà bỏ nghề đi sếch vữa cho khỏi đau đầu.

22. TVM

TVM Điều hành viên cũ

ôi trời bác lại mơ màng rồi cái giá 2k / 1tấm đã chỉnh sáng là lab nó xuất cho dân thợ đấy bác ah.chứ nếu làm cho khách thì anh em trong nghề mình đx giàu to rồi.

23. bbfcfc2

bbfcfc2 New Member

tôi chụp 1 kiểu 4x6 không lấy ngay còn mất 40k mà

24. hoangninh919

hoangninh919 Banned

Bó tay có thế mà cũng phải đăng lên mạng. Ngày thường người ta chụp một bìa cũng 40k hai bìa 75k thế là được. ở thành phố mở mắt ra là mất tiền rồi. Muốn rẻ sao không bắt xe về quê mà chụp cho nó rẻ.

25. thanhdai333

thanhdai333 Member

Dạ là 3 x 4 anh ạ !
    Đây là box trò chuyện và ai cũng có quyền nói chuyện đúng ko ? Với lại bác xem hết cmt của mọi người chưa, đa phần mọi người đều bảo là hơi max ! Có lẽ bác làm ăn cũng giống " họ "

Em thấy giá như thế là hơi cao so với mặt bằng chung chung vì e đã để qua ngày mới lấy chứ ko phải là lấy ngay. E chia sẻ cùng các anh - các chị chút thôi mà thấy nhiều ý kiên trái chiều quá . Có lẽ là em lặng im thôi ạ X_X:-$

26. hoangninh919

hoangninh919 Banned

Bạn có biết có nhiều người mở cửa ra là mất bao tiền thuê nhà k. Lại còn tiền thuế,tiền dụng cụ, tiền..các loại. Ở đây nhiều khi người ta ít quá k tiện đi rửa vì công đi rửa cũng quá nên họ in nhiệt thế là chấp nhận được. Thử hỏi hai cuốc xe ôm đến láp rửa xem nó hết bao nhiêu tiền nữa. Chưa kể nhiều khi đi in còn bị tắc đường.... Nói tóm lại là họ vẫn còn đạo đức chán.

27. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Mình cứ tưởng ở đâu sẵn hàng,công nghệ cao,người tài nhiều thì rẻ.Hóa ra lại ngược lại...Ở đâu cũng tùy tâm của mỗi con người,mình đây có khi chấp nhận ăn cháo in như vậy chỉ lấy 20k.

28. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

nói chung chuyện làm ăn chúng ta là tùy mỗi người thôi theo quan điể của em bác không chém đẹp thì người khác cũng chém mà thôi thời buổi này bác cứ thử đi thuê mặt bằng mà xem bao nhiêu thứ phải lo rồi lúc đó bác nào kêu là đắt liệu có in đắt hơn không bây giờ mua một máy in cũng 3 triệu giấy in cho là 500k 1 hộp đi vậu tính ra bác phai in bao nhiêu lần mới đủ tiền máy và thêm bao nhiêu lần mới bù tiền giấy in đây bác nào kêu đắt thư tính 20k 1 vỉ nhân với bao nhiêu lần mới đủ 3 triệu tiền máy liệu có pahir in 1.500 lần với đủ tiền máy không nói chung là làm lấy đắt mà khách vẫn khen mới là tài khéo ở cái mồm mình ý!

29. photo_channam

photo_channam Già Làng

Zậy là rẻ rồi ! tại nhìn mặt đại zễ dụ quá mà ! =))=))=))=))=))

30. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Phục vụ một con ốc tận tình,khách hàng có thể mua cả chiếc xe.

31. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Nói đi nói lại cái bác cứ bảo là mắc với rẻ.
    E thử hỏi các bác nhé
    1 -Các bác phải bỏ ra bao nhiêu tiền và tg kiến thức để học được cái nghề
    2 - Mở riệm ra bây giwof nhà mặt phố các bác thêu mặt bằng hết nhiêu tiền
    3 - Tiền thuế hàng tháng hết bao nhiêu
    4 - Tiền duy trì cuộc sống hêt bao nhiêu ( ăn uống tắm rửa điện nước,vệ sinh môi trường,điện thoại,mạng ...vv..vv...)
    5 - các bác đầu tư mua cái máy hết bao nhiêu tiền, và tuổi thọ của nó sẽ ao nhiêu lâu. Chụp được bao nhiêu cái hình như thế mới lấy lại được cái vốn đây.
    6 - Tiền thuê thợ làm 1 tháng hết bao nhiêu, Đứng quầy giao dịch hết bao nhiêu.
    7 - ..........8 9 10 và ...........vv..........
    Mình chỉ liệt kê ra bao nhiêu đó thôi đã đủ chóng mặt rồi nhé.
    Vậy là các bác rẻ hay là người ta mắc.
    - Giống như 1 câu chuyện: có 1 anh chàng nọ đi chơi về lúc 12h đêm,đang đi thì xe bị lủng lốp. thế là a ta phải dắt bộ,lúc đó a ta ước gì có dc 1 tiệm vá xe. rồi a ta gặp 1 ng vá xe dạo trên hè phố. a ta mừng rỡ và dắt xe vào vá. vá xong người vá xe lấy tiền gấp dôi ở tiệm ban ngày,anh ta bảo là mắc và la um lên. Nhưng a ta đâu hiểu dc ngồi cả đêm như thế người vá xe 1 đêm vá được bao nhiêu chiếc và khổ cực như thế nào. và người vá xe đó lấy tiền gấp đôi nhưng liệu có đủ cho những gì mà họ đã bỏ ra.

Hãy đặt mình đúng vị trí để suy sét. Vì ai cũng có 1 cái nghề.....

32. th3087

th3087 MemVIP

anh bạn nầy chắc gặp phải chuyện bức xúc lắm đây.
    nói thật làm nghề thì ai cũng phải gặp những chuyện thế đấy. phần lớn khách hàng thường thích ảnh rể tiền.đến khi lấy ảnh thì chê ảnh xấu chụp lại tốn tiền còn hơn.

33. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

theo bác giathuan tính như vậy nếu khách hàng biết chắc không có ai tới cửa hàng mình quá. Một lần hối hận suốt đời. Hãy làm vì số lượng và uy tín, nghĩ lấy tiền được người này như thế này thì ngày mai sẽ lấy được người khác. Không. Miệng đời thế gian mà.

34. vuquyen

vuquyen MemVIP

Chà... không ngờ chỉ 1 cái ảnh thẻ thôi mà có biết bao quan điểm của anh em được thổ lộ.
    Theo mình nghĩ nên đóng topic này lại thôi... vì mỗi người một quan điểm càng nói càng rối ah.

thanhdai333 and leochau123 like this.

35. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

MÀ NHÌN BÁC CHỦ PIC NÀY Ở hà nội họ lấy thế là đúng roài còn kêu ca con khỉ gì nữa! nghề ảnh chết đói đến đít rồi mà kon kêu đắt vs rẻ

36. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

haha, có người sắp chết đói vì nghề ảnh hj

thanhdai333 and ngoctien1 like this.

37. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

=)) thời buổi này ai mà chả thích tiền hả bác nhưng qua 1 ngày mà nấy như vậy thì hơi đắt thật như cho e đây cũng thue mặt bằng tháng 4triệu + tiền lương 2 nhân viên cả tháng mới có 1.2 đôi cưới mà ngần ấy ảnh nhà e cũng chỉ dám lấy 35nghin thui ....

thanhdai333 and vinhpholu like this.

38. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

nói chung tầm 50k là đẹp, mỗi tờ cp 25k, còn 25k chắc ông khách nói chuyện khó ưa, hoặc nhìn người sang trọng nên chủ của hàng khuyến mãi thêm hì

39. thanhhieu2

thanhhieu2 New Member

chắc là phải in ngay rùi 25 k 1 vỉ của bạn 3 vỉ 75k là đúng rùi

40. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

nhiêu đó hết có 2 vỉ thôi bạn ạ . lấy 50 k là đẹp rồi ^^.

41. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

ở quê mình chụp (1người nhé) 1tấm 10x15 = 10ảnh 3x4 là 30k. lấy thêm 1tấm 10x15 tiếp theo = 15k (chụp +PTS = lấy ,ko có để qua ngày,mà rẻ tiền hơn đâu nhé )

42. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

ở đâu cũng có giá cả hợp lý trách thì tự trách bạn đi làm gì thì làm nên hỏi giá cả xem thế nào may là có 75k chứ 75 triệu bạn tính thế nào :)) rút kinh nghiệm lần sau nhé. bình thương chỗ mình in 1 bìa ảnh thẻ 4x6 đc 4 ảnh 3x4 đc 8 ảnh chỉ với 20k /1bia (3x4 hoạc 4x6)

43. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Chỗ mình nhiêu đó cái ảnh in ra vào hai tấm cp1 lấy ngay số tiền bằng 50k
    mà cũng còn tùy khách thường là 50k còn nếu khách khó tính yêu cầu nhiều, thắc mắc .... chê bai nọ kia em vẫn vui vẻ làm nhưng thanh toán là 100k

phuocduong86 thích bài này.

44. linhkiwi

linhkiwi New Member

Cửa Hàng mình Rửa 1 tấm 9x12.7 20k lấy ngay..in thêm 5k 1 tấm :p

45. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

bị thém hì thạy thôi. đã lấy ảnh đâu mà lo. ta đi hàng khác. có giá chung rồi mà.

46. tranvandung1971

tranvandung1971 MemVIP

các bạn ở miền xuôi mà còn dùng máy in liên tục để in anh thẻ thì tệ quá quả là khách ở đó dễ tính thật ^-^

47. maivanphuongpro

maivanphuongpro MemVIP

trời..thợ chụp rửa ở láp thì 1cp hình thẻ ( 2x3 và 3x4 ) có 4000..được mỗi thứ 8 tâm...còn 4x6 thì 4 tấm ngon ở....bác bị hớ rồi

48. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

chụp cái ảnh thẻ mà có 4.000 thì chụp làm gì bác , nói chung cái giá 75 k đó thì quá đắt thật , nhưng làm gì thì làm phải có lãi, nhưng giá nó vừa phải thôi đừng có chém , làm cho người ta đến lần này còn muốn đến lần khác , còn làm có 1 lần cho người ta chạy thì làm làm gj. em là em chúa gét cái kiểu phá giá nhau, chênh lệch có mấy nghìn đồng chả đáng gì , nhưng làm thế lợi cho khách chứ chẳng lợi cho mình cái gì, 2 con bò tót húc nhau sắt đầu mẻ chán cuối cùng con cừu non nó hưởng hết.

tacntt thích bài này.

49. Quốc Tịnh

Quốc Tịnh New Member

Mình mới rửa cho khách. 4 tấm 4x6, 8 tấm 3x4, 4 tấm 2x3 = 40k nó còn la mắc... rất mong nó sẽ vào tiệm nhu bắc, để nó trải nghiệm :D

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |