Tài liệu Video ProShow Producer

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi trinha, 1/11/11.

1. trinha

trinha New Member

ProShow Producer đã rất mỗi quyen thuộc với nhiều người nhưng đối với mình nó là kái j đó khá mới và lạ...mình rất muốn tìm hiểu sâu hơn vè nó nên mình mạo muội lập topic này mong học hỏi được những kinh nghiệp của những người đi trước....
    thật ngớ ngẩn với những câu hỏi thế này vói những bạn như evislphuong hay hoalydoncoi nhưng đối vói mình thì quả thật nó khó quá. mình còn gà lắm nên mong 2 bạn và những thành viên trong tvc rúp đỡ.....
    mình lập topic này mong được các bạn chỉ thêm cho mình những điều chưa hiểu về ProShow Producer để nó chở thành tài liệu quý cho những người mới như mình..........thanks các bạn trước !!!!

2. DXT

DXT MemVIP

NHân tiện có topic này mình muốn hỏi các bạn hiểu về Produccer (nhất là Huế) là làm sao có thể cho video làm hình Background (BG) thay vì chọn = ảnh & chọn BG cho toàn bộ đoạn phim bằng 1 BG là video đc ko (giống như chọn = image vậy)
    Thank All

3. evislphuong

evislphuong Điều hành viên cũ

cái này hoàn toàn được bác ạ
    clip này cái số chạy là clip luôn đó bác. cả hình phượng bay lẫn hoa hiện hình trái tim lên 2 người là clip hết

Last edited by a moderator: 11/7/15
    binbeo0304 thích bài này.

4. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

bạn nên hiẻu như thế náy phần mềm proshowgo có thể cho ta đưa 1 đoạn videos vào lam Background còn file ảnh là phần trình diễn ta để chế độ ocpit của ảnh xuống 60% là sẽ đẹp như clip trên

5. DXT

DXT MemVIP

Bạn có thể nói rõ hơn ko Mình vào trọn BG như sau Show => Show Background mà chả thấy chỗ Select Video đâu chỉ thấy Select Image thôi

6. nhattan

nhattan MemVIP

Bạn đừng chọn select BG mà chọn 1 cái video bt cho nó là layer dưới cùng là đc thôi. cứ bình tĩnh nhá,hi

7. trinha

trinha New Member

mình dow clip trên mạng về rồi đã bỏ vào proshow producer được rồi và cũng tách nhạc của clip ok....nhưng còn bỏ ảnh vào trong clip thi mình chụi.ai biết chỉ mình cái ..mò mãi ko tìn ra.giống như hoa văn chạy tới đâu thì anh hiện tới đó...ai biết chỉ rùm mình với......

8. nhattan

nhattan MemVIP

bạn tìm cái video có hoa văn, chọn add image để chèn ảnh vô, canh time vào của ảnh phù hợp với hoa văn, mổianh bạn có thể chọn hiệu ứng vào ra và time chạy hiệu ứng, phải tỉ mỉ chọn cho nó phù hợp với video, đòi hỏi tỉ mỉ chứ ko khó đâu bạn.

trinha thích bài này.

9. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

bạn đợi tui nha tui sẽ lam huong dẫn đầy đủ cho ban nhé hy vọng bạn sẽ thành công đợi mình nhé

trinha thích bài này.

10. trinha

trinha New Member

hihi nếu có vide hay j đó có thể xẽ rúp mình nhiều hơn nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều

được thế này thì tốt quá

11. nhattan

nhattan MemVIP

hình như bạn hơi lười đấy, video thì tìm trên youtube thiếu gì, nếu bạn tìm bạn nhớ lâu hơn ngta tìm giúp bạn đấy.

trinha thích bài này.

12. trinha

trinha New Member

không biết bạn nói thế có oan cho mình không nhưng quả thật từ tối qua tới giờ mình tìm trên google với youtube rồi có thấy đâu...chắc mình hơi nóng vội nên mới tìm 1 ngày chua ra đã hỏi các bạn.....chắc phải tìm ít cũng vài ngày không thấy mới được hỏi.....^^! mà bạn tìm rúp mình tìn video dạy làm kái đấy dược không bạn tìn nhanh mà tìm cho mình với cảm ơn bạn nhiều

13. evislphuong

link video của bác đây. bác thích clip nào thì chọn nha. clip tầm độ dưới 1 phút thôi

binbeo0304 and trinha like this.

14. nhattan

nhattan MemVIP

Bạn dow từ nick này và từ nó tìm rộng ra nhé, rất nhiều, có nhưng video thừa hay dài thì cắt bớt, rất đẹp đấy.chúc thành công.
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 2/11/11
    trinha thích bài này.

15. trinha

trinha New Member

cảm ơn các bạn vì đã rất nhiệt tình và bây giờ mình đã biết phải làm thế nào rồi cảm ơn nhé

16. hoalydoncoi

hoalydoncoi MemVIP

các bạn trả lời rất nhiều rồi chắc mình không phải trả lời gì :D mình sẽ nhanh chóng hoàn thành forum hoạt động về proshow cho anh em thoải mái chém gió :D

kts, evislphuong and trinha like this.

17. trinha

trinha New Member

ý kiến hay đó bạn lập đi mình xẽ là những thành viên đăng kí đầu tiên

18. xuan_86

xuan_86 Upload Team

uhm Huế mà lập forum về cái này chắc chuẩn đó lúc nào song gọi mình cái .

19. evislphuong

đang chờ bạn đây. mấy bộ style của bạn rất đẹp. thank nha

20. trinha

trinha New Member

lạ so lại thế nay...mình làm được đoạn rồi thế mà vừa đỏi tên cho mý kái dow trên youtube vè vào nó lại báo thế này là sao...có cách j sử ko mấy bạn

21. DXT

DXT MemVIP

Đc thế thì còn gì bằng mình thích Producer vì nó rễ & nhanh gọn nhẹ mấy cái làm phim kia khó sơi quá... Hihihi iu & hâm mộ Huế quá

22. nhattan

nhattan MemVIP

Bạn đã di chuyển file ảnh hoặc video sang folder khác hoặc đã xóa đi rồi nên nó tìm ko ra. nên nhớ trong quá trình làm pro show đừng xáo trộn các file ảnh và video đã dùng. bạn lưu ý file tạm nó lưu rất nhẹ vì nó gửi tạm các file layer đúng vị trí của nó trong explorer, ko lưu thêm.

trinha thích bài này.

23. trinha

trinha New Member

tại bỏ ở déktop thấy nhiều vướng bỏ gọi lại em rè

24. dinh260260

dinh260260 MemVIP

Cái này là do bạn dùng styles, khi mất ảnh (hoặc cái này em bị rối) là do khi cài máy tính lại project ko thể thấy các file có trong styles nên báo "not found", project vẫn save nhưng mở lên nó bị thiếu file, cách khắc phục là chép lại các file bị mất vào đúng nơi khi save project, kích đúp và chọn qua phần styles chọn lại và aply
    chúc bác thành công

trinha thích bài này.

25. hoalydoncoi

hoalydoncoi MemVIP

hi, cái câu hỏi của bạn đã chính là câu trả lời của bạn rồi đó, đó chính là do bạn đã đổi tên file, khi bạn cho vào proshow với 1 tên , sau đó bạn lại đổi tên file đó là tên khác nên proshow ko nhận ra, bạn thử đổi lại tên y hệt như lúc bạn chưa đổi mà xem, nhận lại đc hết :D

trinha thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |