[Tác Phẩm] Quang Trường Gửi tặng các bác ít file làm mẫu biển

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi quangtruongTK, 11/8/12.

1. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

em gửi đến các bác mấy file để các bác làm biển QC[​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG]

Last edited by a moderator: 12/8/12

2. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

bộ ảnh này đẹp đấy mà bác nói gửi tặng a em file làm mẫu biển mà không cho link dow file gốc? hay bác bảo a e sever demo về vậy?

3. ytho

ytho MemVIP

Save cung được đó bạn File lớn lắm , mình vừa mới save song nè !

4. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

ôi em quên mất! em post liền các bác chờ em chút nhé!!!Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

5. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

em để giữ nguyên file gốc k giảm các bác ah! em vừa post link rồi đó các bác!cảm ơn các bác nhé!

thusinhngheo123123 and Dazzle like this.

6. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

thế này nhé bạn vào đây lập tài khoản rùi úp ảnh lên mới giữ nguyên file gốc đc:

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nhìn thấy files chụp bằng 1Ds Mark II quả là thật tuyệt vời. Có lẽ còn đẹp hơn cả 5D Mark II mất thôi.

8. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

cũng tuỳ thôi bác ơi?bác lại động viên kheo em rồi!thực sự thì nhiều tấm,nhiều đôi em chụp xong nhìn lại cũng dở khóc dở cười lắm bác ah!nhiều người chụp 5DmaxII đẹp lắm bác ah!body đó mới ra mà bác!còn 1Ds ra từ lâu rồi bác ah!5DmaxII đời sau này dc cải tiến nhiều và hoàn thiện tốt hơn chứ bác!

9. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Chú Trường lưu ý lần sau úp ảnh demo nhẹ nhẹ một chút nhé, mạng nhà anh yếu kéo muốn hụt hơi=))

quangtruongTK thích bài này.

10. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

vậy lần nào gửi file cho bác e cúp 2.3 để bác nhận cho nhanh nhé!hjhjhjhhjhjhjhjhjh=)) mạng nhà em chạy vù vù ah!

11. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Bác có cái file nào nằm ngang không???bảng hiệu nhà em không hợp với mấy píc ảnh dọc như vậy.hichic

12. thangquyhop

thangquyhop MemVIP

Bạn trường ạ. bạn cảm ơn người ta thì cảm ơn bằng nút thank có ở góc trái phía dưới bài viết đấy

khanhduybg123 thích bài này.

13. ducthinh

ducthinh MemVIP

cảm ơn bác nhé file ảnh đẹp lắm

14. vanninhdesign

vanninhdesign Well-Known Member

haz... ông anh tôi lại chém kinh quá. ac.ac.ac. hôm nào cho e xin ít fame nhé.

thangquyhop and quangtruongTK like this.

15. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

haz... ông anh tôi lại chém kinh quá. ac.ac.ac. hôm nào cho e xin ít fame nhé.

chém j đâu bác!ý bác hỏi phêm j ah

16. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

Dòng 1DS này AWB làm việc tốt thật.Vài pic bác chụp hơi om bác ạ.e nghĩ bác nên mở thêm khẩu và tăng tốc lên cho thêm tý xoá phông

quangtruongTK thích bài này.

17. iwillwait209

iwillwait209 New Member

đẹp quá ! cảm ơn nhiều

18. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

Dòng 1DS này AWB làm việc tốt thật.Vài pic bác chụp hơi om bác ạ.e nghĩ bác nên mở thêm khẩu và tăng tốc lên cho thêm tý xoá phông
    cảm ơn bác đã cho ý kiến 1Ds vùng tối bắt sáng hơi kém bác ah

htnguyenquang thích bài này.

19. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

Bác dùng 1ds rồi bác có thể cho e biết con này đo sáng có chuẩn không ạ.Nếu có thể so sánh với 5d2 thì tốt quá.thanks bác trước
    Ps:Vụ lấy nét kém low light của 1Ds thì e cũng nghe nói rồi.Có bác còn nói thua cả 450D.

20. LongLuke

LongLuke MemVIP

Pic đầu tiên còn đc nhưng hơi om sáng,còn lại
    kiểu giáng xộc xệch và ko đc gọn gàng cho lắm bác ah

21. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

nếu so sánh với 5D2 thì mình k dám nói! còn Có bác còn nói thua cả 450D """"""1Ds mà thua 450D vậy bác đó có vẻ k biết về máy ảnh rồi!k biết bác này chụp du lịch hay dịch vụ chơi bời nữa! nếu là thợ thì k biết bác đó nghĩ j khi nói ra câu đó! khi mà giá tiền con 1Ds em mua lướt hàng dc a e mang từ nhật về là 50tr! vậy mà ở VN 450D máy mới báo giá có 15tr còn cũ thì 7tr!còn thị trường nhật thì chắc tệ hơn! vậy mà đem so sánh vơi 1ds!1 máy dòng du lịch lại dám đem so sánh,sánh vai với dòng chuyên nghiệp!

22. Dazzle

Dazzle Già Làng

Diễn đàn là nơi hội tụ của nhiều người với trình độ hiểu biết khác nhau, trình độ văn hoá xã hội khác nhau và tính cách khác nhau. Cũng vì vậy mà họ phát biểu rất khác nhau. Có người trình độ siêu phàm nhưng chỉ khiêm tốn như một đứa trẻ. Có người thì kiến thức bằng hạt đậu, nhưng "chém gió" như một vĩ nhân. Vì vậy bạn chả nên chấp làm gì.

23. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

Diễn đàn là nơi hội tụ của nhiều người với trình độ hiểu biết khác nhau, trình độ văn hoá xã hội khác nhau và tính cách khác nhau. Cũng vì vậy mà họ phát biểu rất khác nhau. Có người trình độ siêu phàm nhưng chỉ khiêm tốn như một đứa trẻ. Có người thì kiến thức bằng hạt đậu, nhưng "chém gió" như một vĩ nhân. Vì vậy bạn chả nên chấp làm gì.
    em cũng nghĩ vậy bác ah!nhưng đem ra so sánh như vậy em thấy nó khập khiễng quá!chán quá khi dc nge bác nào đó nói ra câu đó!em thấy hơi tủi thân cho con 1Ds của em nói riêng và các bác dùng 1Ds nói chung!ai nge dc chắc rất buồn!hheehheheehehe

24. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

Có lẽ bác hiểu nhầm ý rồi nhé.E nói là khoản bắt nét kém ở lowlight.cái đó e đọc trên VNPT bác nhé.cũng có thể đúng có thể sai nhưng cũng có vài topic nước ngoài ca cẩm nhiều về vụ này bác ah.Chỉ tíng riêng về khoản AF ở lowlight thôi bác nhé.Còn ở ánh sáng đủ thì ok.có 2 link bác tham khảo.e chưa dùng nên tất cả những gì e nói đều dẫn từ người khác.Nếu bác có điều kiện test 1Ds ở AS yếu so với mấy dòng xxD hoặc XXXD thì sẽ rõ hơn.Link tham khảo:
    Ps: Bác mua con 1Ds của bác lâu chưa ạ.khi mua là bao nhiêu K shot,Đã thay màn trập chưa ạ.Giá trên GDD cho body 40k shot là 40Tr.còn trên ebay có người đấu giá thành công 20k có hơn 1300$.
    E không hề có thói quen chém gió bác Hoàng ah.E nói rõ là người khác nói ra điều đó.Bác tham khảo link trên và nếu có đk thì bác test xem nhé

25. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

E đính chính thêm 1 chút là thua về khoản tốc độ thôi các bác nhé.Như lúc đầu bác QuangtruongTK đã nói nhé

26. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Em có thằng bạn sắm con 5D Max II mà bắn thua con 30D của ông thầy em.Ông bảo "cái người đứng đằng sau cái máy mới quan trọng!!!"Máy móc cũng chỉ hỗ trợ ta thui, kĩ thuật chụp và vận dụng khai thác nó mới là cái quan trọng!

27. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

htnguyenquang oi?a có nói j em đâu!e ah a k nói em đâu thế nhé!a chỉ tâm sự với bác hoàng cái câu mà em bảo a là có i nói là 1Ds k bằng 450D đó em!em đừng hiểu nhầm nhé!hiểu nhầm là chít a đó!hjhjhjhj!.....nhưng a thực sự k hài lòng với ai nói ra câu đó em ah!a mua con 1Ds này cũng gần 1 năm rồi em ah!bạn a làm bên nhật.a gửi kiểu dáng thông số máy và nó mua về cho a mà!còn đợt đó a có lên hà nội hỏi rồi em ah!hang lướt còn 70% là 48tr!còn trên 80% là 52tr e ah!a hỏi ở vọng đức đấy !còn đợt tháng 3 vừa rồi đứa bạn gái cùng nghề ở Quán toan-Hp nhờ a đi cùng lên HN mua máy!a vào ông tuyến ở giang văn minh !con 1Ds còn 75% là 46tr còn trên 80% là 49tr em ah!về sau ra anh hùng gia lâm con còn 70% k có có con 85% a ấy đòi đúng 50 đó em!con bạn a mới mua tháng 3 vừa rồi ah!

28. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

E có hiểu ý bác.E cũng chỉ nói về khoản AF vùng tối thôi ạ.E cũng là nghe nói vì nhiều người nói quá nên lăn tăn.E cũng đang mơ e này đấy ạ.hì.Nên nếu có đk bác có thể test kỹ khoản af này được không ạ

29. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

ok!để mình tìm hiểu cặn kẽ về nó đã nhé!mình vẫn đang tìm setup cài đặt của máy xem thế nào!có j mình sẽ pots lên để mọi người cùng tham khảo để có dc những file chất lượng tốt hơn!

30. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nói vậy thì nói làm gì. Cứ đưa cho newbie con 1D Mark IV còn cho mình con CANON 400D, bảo đảm mình chụp hơn newbie kia ngay,l vậy những mình sẽ khg bảo CANON 400D hơn cả 1D Mark IV.

31. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

Vâng.E cũng đang ngóng hình của bác.có đk bác post nhiều hình gốc lên nha bác.Giữa 1Ds với 5D2 bác thấy có những điểm gì hơn không ah.
    Ps: bác up nhiều hình ngoài trời lên nha.vì trong phòng thì e nghĩ không thể hiện được nhiều :D
    đây là 1 file e vừa chụp bằng 50D nhà e:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link by Vui lòng đăng nhập để thấy link, on Flickr
    Bác hoàng nói câu này chuẩn luôn.Do người chụp là nhiều nhưng e nghĩ máy móc cũng hỗ trợ nhiều.Crop thì không thể nào ra ảnh như FF đc(cái này e không áp dụng với 2 máy bác hoàng vừa nêu ra nha.vì 2 con đều là crop.hì)

Chỉnh sửa cuối: 17/8/12

32. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

hjhjhhhjh bác hoàng nói hay đấy! ah bác ơi?hôm j e thấy bác có đưa lên diễn đàn hình ảnh cái chụp vào đèn Flats ( cái tản sáng đó bác ) cái đó sao em tìm dưới HP mãi mà k thấy có bác ah!

33. toanvippro

toanvippro MemVIP

bác có thể chỉ cho em cach bố chí đèn trong studio đc không bác

34. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

file như của bác vậy ok rồi còn j nữa!mình thấy thíc màu bạn chỉnh lên như vậy lắm đó!bạn chụp 5d thường hay 5d2!file lên thế này ok lắm!bác chụp phòng đèn j mà màu lên ok vậy!trước mình chụp 5D màu xỉn lắm k lên dc lên đổi 1ds.con 1ds chụp bên ngoài ánh sáng tốt chút thì fjle lên nhìn ok hơn con 5D2!mình đã từng chụp và so sánh giữa 2 máy này!nhưng 1ds trong phòng thì bắt sáng vùng tối kém!đâm ra vùng tối bị nhiễu nhiều lắm!trong phòng thì 5D và 5D2 ok hơn!nhất là vùng tối!

35. Dazzle

Dazzle Già Làng

Cái Bounce dùng cho Flash này có thể mua qua mạng. Giá của nó có 70K thôi. Hoặc có ai đi HN bạn nhờ người ta mua cho. Mình mua ở số 7 Vọng Đức.

htnguyenquang and quangtruongTK like this.

36. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

cám ơn bác nhiều nhiều!!!!!!!!!e đang cần mua cái bonuce này về để đánh đèn tóc.vì chiều cao phòng chụp nhà em k cho phép lên em phải dùng đến Flast để chế đèn tóc.nhưng ánh sáng phát ra k ổn lên em tìm mua cái bonuce này về nắp vào để giảm sáng bớt đi và mong rằng tản sáng dc rộng hơn,hiệu quả hơn

37. toanvippro

toanvippro MemVIP

ff la nhu the nào vậy bác.em ko hiểu

38. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ép ép - FF - Full Frame. (Nếu hỏi nữa thì lại trả lời tiếp).

39. manhdesigner

manhdesigner Well-Known Member

Người ta không hiểu nên họ phàn làn 1 tý.bạn nói ý có vẻ khiêm tốn nhưng tôi thấy bạn cũng "chém gió "ác đấy.=)) .người ta dùng máy tuỳ theo mục đích và nhu cầu chuyên hoặc bán chuyên nghiệp.Chẳng hạn Tôi thick 1Ds Mark III.nhưng túi tiền không cho phép.Lên dùng hàng 2 số.=)).cách nói chuyện của bạn khiến nghe như muốn fck vào mặt bạn :D.

40. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

Cám ơn bác đã trả lời.E ít chụp phòng nên quan tâm nhiều ngoài trời hơn ah.Như vậy có lẽ nếu có $ e cũng sẽ chọn 1Ds :D.File trên e chụp là file gốc 50D bác ạ.Đèn thì e dùng 2 con solo đánh trúớc mặt và 1 đèn ven sau lưng bác ạ.

toanvippro thích bài này.

41. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

nếu bác chụp ngoài trời thì 1Ds ok!còn trong phòng thì dòng 5D và 5D2 bắt sáng ok,k bị nhiễu vùng tối bác ah

thanhthanhngoc and htnguyenquang like this.

42. aocuoivn

aocuoivn New Member

cho em hoi anh set máy chế độ gì mà màu lên đẹp vây?

43. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

mình để chế độ K bạn ah

44. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Up lên Mediafire là Up nguyên dung lượng của dữ liệu, Links mang tính chất Download, Demo cho dữ liệu chỉ mang tính chất minh họa, một mặt bạn Up toàn bộ dữ liệu(nén lại thành tệp .rar) lên Media, mặt khác Bạn chụp lại toàn bộ mẫu đó, rồi Up Files ảnh chụp được lên upanh.com hoặc Photobucket.com

kiencuongstudio thích bài này.

45. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

mình up qua phôtbucke dc rồi.hôm qua upanh.com chắc sửa chữa gj đó lên k dc.....

46. cucaidat

cucaidat New Member

qua đẹp xin bác cái ảnh album kt tương đương 2x 5hoac. 6 hoạc 7m có xin bác gưir dùm e vào mail ledviendong@gmail.com

47. phamlongvu

phamlongvu New Member

sao em không dow được nhỉ ?
    BÁC QUANG TRƯỜNG TK CÓ THỂ GỦI CHO EM VÀI FILE TRÊN NHA ? VAO MAIL CUA E: PHAMANHVUBG@GMAIL.COM
    EM LAM CAI BIEN NHA ? THANK BÁC NHIỀU

Chỉnh sửa cuối: 5/8/14

48. dathb

dathb MemVIP

49. minhtuan.studio.pro

minhtuan.studio.pro New Member

sao dường link của bác ko doaw dc vậy ...bac cho lại đường link nhesd..cảm ơn bác rất nhiều

50. ducthinh

ducthinh MemVIP

bác up lại link được không ạ, Thanks? em mất dự liệu bây giờ cần đến không còn file

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |