[Tác phẩm] Project Wedding full HD 50p/25p for Edius giống 98% vol4 MMC

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi caodangluan, 28/5/16.

1. caodangluan

caodangluan MemVIP

[​IMG] Project Wedding full HD 50p Hoàn toàn trên Edius 7.52 không sử dụng thêm phần mềm thứ 2. Xin AE TVC đánh giá:

Chỉnh sửa cuối: 7/3/19

2. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

đẹp,có điều tông phải sì tông đầu hoa hồng đỏ, giữa hoa Trắng cảm giác bị lệch tông không được hài hòa cho lắm

caodangluan thích bài này.

3. designertranlap

designertranlap Active Member

đẹp mà Bạn ? không hiểu quan điểm tông / tông của bác là như thế nào nhưng theo suy nghĩ của em tông/tông phải hiểu trong 1 thời điểm thôi chứ trong 1 đĩa dvd khúc này khúc kia vậy đâu thể coi là không ton/ton dc.

Vũ Anh Nhân and caodangluan like this.

4. tvh2002dz

đấy cái chính như bác nói tông phải trong một thời điểm.Vậy một thời điểm chính là cái đầu băng chỉ dài có tưng đấy phút thôi

5. tvh2002dz

ở đây tác phẩm này đẹp thì ok rồi.Chính vì tông mà MMC thiết kế nếu mà tang lễ phải có chất mầu đen + trắng + vàng thì mới ra cảnh tang lễ. Còn cưới hỏi phải có chất màu hồng và đỏ, thì mới ra đám cưới,phải không bà con.ở trong diễn đàn này có một số bác tuổi cao như bác Lê Phú và bác hoandsg trình độ đồ họa của các bác ấy đẳng cấp cao sẽ phân tích cho chúng ta hiểu.Còn ở đây em chỉ hiểu sơ sơ chừng ấy thôi.mong bác thông cảm

6. QUAY PHIM PHU QUOC

QUAY PHIM PHU QUOC MemVIP

bác cao đang luan nếu bác sử dụng thành thạo phần mềm này thì có thể chia sẽ cho anh em sử dụng edius.mình thì không sử dụng phần mềm này thấy bác làm được như vậy thấy cũng hay bác có thể chia sẽ cho anh em ai đang cần và sử dung edius nhu bác.cám ơn

7. designertranlap

Chỉ là trao đổi góp ý thôi nha Bác ,mình nghĩ là nếu quan niệm về ton/ton như bác mà áp dụng cho 1 đoạn phim hay cả đoạn đầu băng thì hơi khó,em nghĩ là ton/ton chỉ nên áp dụng cho từng thời điểm như hình này ( theo mình hiểu nôm na là ton/ton có nghĩa là màu nó gần gũi nhau không quá tương phản...)

8. designertranlap

theo em như này thì không gọi là ton/ton vì màu chữ so với màu tổng thể cách biệt nhau ...
    img]Vui lòng đăng nhập để thấy link

9. tvh2002dz

vấn đề này cũng như bác nói mình chỉ là tranh luận thôi nhé.Thực ra nhu bác nói vấn đề trên cũng chỉ nằm rất nhỏ trong vấn đề này.Theo em nghĩ cái tông màu đó là sự chỉ đạo trong một tác phẩm.Em nói sơ qua thế này,nếu thiết kế ảnh, hoạc làm màu sao lại có tông nóng và tông lạnh.Còn tông trong tác phẩm này đó là tông nóng được coi là sự chỉ đạo chính.Còn thiết kế chũ trong tông đó với màu gì thì trong ngành hội họa cũng dạy cả.Chẳng qua bác không để ý.Còn cái thiết kế chũ + màu sắc bác nên tham khảo với những nhà thiết kế biển hiệu, người ta sẽ nói rõ hơn.ở đay em cũng chỉ biết đén chừng đáy thôi,còn nếu bác hiểu rộng hơn thì bác tìm đén những người nhu em nói ở trên. CHÀO THÂN ÁI....

10. tvh2002dz

Ở đây sử dụng thạnh thạo phần mềm và kỹ xảo là cả một qua trình thành công lớn rồi.Còn lĩnh vực thiết kế thì nó lại nằm ở khía cạnh khác, mặc dù em làm video chơi từ trước giờ chưa bao giờ tụ thiết kế cho bản thân mình một tác phẩm nào cả.Mà có làm thì cũng chả ra làm sao.Nhưng gì em thấy thì em góp ý vậy thôi.Mong bác thông cảm....

nguyenbachbp thích bài này.

11. fuji

fuji MemVIP

Đẹp hay không tùy nhìn nhận của từng người,tất nhiên không có project nào có thể hoàn thiện để không có chỗ chê được.Tuy nhiên ở đây caodangluan chỉ chuyển sang dùng cho Edius từ một mẫu của MMC dùng nhiều phần mềm khác để chạy,đây là một sự chuyển đổi mất khá nhiều công phu.Về vấn đề tone/tone thì với một mẫu đầu phim cưới nó không thể như một bộ quần áo được,nếu đòi hỏi như vậy thì đầu phim sẽ đơn điệu và nhạt,chỉ có thể hợp với đầu fim tang lễ thôi.Đăù phim cưới cần các background màu sắc hài hòa,hình thức hoa văn thích hợp giữa các đoạn,nội bao nhiêu đó cũng là vấn đề đau đầu rồi vì nền video ta không tự tạo được.
    Không liên quan bài này,nhưng xin phép tiện nói luôn: nhiều project anh em tự sáng tác chưa chú trọng hoặc do thiếu tư liệu nên việc sử dụng phông nền không được hài hòa màu sắc và họa tiết cho nên nhìn rất tức,có khi đoạn 1 thì dùng hình ảnh đồ họa ,sang đoạn 2 lại dùng hình ảnh hoa thật....nhìn không ổn chút nào.

12. fuji

fuji MemVIP

Mình vướng vấn đề ở project này,bác nào biết lý do chỉ giúp với.:
    Tất cả các file *.avi trong thư mục của nó đều không mở được,restore cũng không nhận mà import lại cũng không cho,chẳng biết nó thiếu codec gì nữa,trong khi mở bên ngoài thì các file này vẫn bình thường.

13. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Vấn đề bác đang đề cập đó là ở Project gốc Premiere Vol04 của MMC hay project nào vậy bác?!

fuji and caodangluan like this.

14. caodangluan

caodangluan MemVIP

link:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Chú cài thêm codec này nhé.

lieunhatdan, fuji and nguyenbachbp like this.

15. fuji

fuji MemVIP

Cái project Edius chuyển từ vol2 của caodangluan.

Vũ Anh Nhân and nguyenbachbp like this.

16. sonlonglinhsinh

sonlonglinhsinh New Member

cho em xin cái link được không bác, em đang cần

Ý AN Wedding thích bài này.

17. anhabcd

anhabcd MemVIP

Bạn chuyển đổi project này qua edius đẹp, video partical bóng bóng những giây đầu tiên bạn share được ko?

Cám ơn bạn

18. anhabcd

anhabcd MemVIP

Project edius này bạn bán bao nhiêu vậy

19. hoangngoc09

hoangngoc09 New Member

cho mình xin dữ liệu của Project Wedding với

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |