digi4u
DIF

SkinFiner 2.0 (x64) - Plug-ins xử lý mịn DA tuyệt vời !

Thảo luận trong 'Plugin làm mịn da' bắt đầu bởi hoandsg, 12/10/16.

1. 0977787665

0977787665 Member

em quên bác ạ .. em sài cs 2 ^^

haodesign™ and hoandsg like this.
  2. t2m1991

t2m1991 New Member

Bữa nào rãnh ghé chú học hỏi ít kinh nghiệm

hoandsg thích bài này.
  3. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !
    Trước tiên, cảm ơn sự quan tâm, chia sẻ nhiệt tình của đông đảo cộng đồng TVC ! :p :D ;)

Qua thảo luận, chia sẻ cùng cộng đồng TVC, nay mình đã cập nhật đầy đủ thông tin về Plug-ins xử lý mịn DA: SkinFiner

*** SkinFiner 2.0 (x64) - Windows - 64 bit
    SkinFiner 2.0_ x64_Plug-ins_Min DA.rar
    For Windows XP(SP3)/Vista/7/8/10

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Mong rằng trong Topic này sẽ là nơi giao lưu, hội ngộ của các Thành viên có tâm huyết với TVC !
    Rất mong các bạn chia sẻ sản phẩm, tác phẩm từ Plug-ins - SkinFiner !
    Xin cảm ơn !

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác @hoandsg ơi, cái nầy so với Neat Image và Portrail thì thế nào bác. Dùng tốt hơn hẳn 2 em đó không ?
    Không phải Đức ngại thử mà thử thì giống cưỡi ngựa xem hoa lắm, phải sài thật nhiều mới rút ra được tinh túy hơn thua chỗ nào để sài kết hợp (như Đức giờ vẫn sài đồng thời cả Neat lẫn Portrail mà). Nên nhờ bác giải đáp giùm tý thắc mắc vì bác đã sài em nó rất rành rồi.

Về portail Đức thấy chạy detail lên ngon hơn Neat, nhưng chỉnh mịn thì lại quá đà mất khối. Neat chỉnh mịn vẫn còn khối hơn và kéo được 1 phần nét lên. Nên Đức lấy 1 em sài lên detail sơ trước sau đó em kia làm mịn da, 2 cái kết hợp lại lên rất vừa ý của Đức (mỗi người mỗi cách làm, mỗi cảm nhận nên với Đức ok nhưng với các bác có thể là không).

hoandsg and quvinhtxcd like this.
  5. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cảm ơn bạn đã quan tâm, chia sẻ ! :p

Thú thật với bạn, mình cũng vừa ST được Plug-ins SkinFiner ! Vừa vọc vãnh, Wow ! Thấy Plug-ins này hay quá, liền Post bài chia sẻ cho anh em ! Cho nên, trong các Comment, mình có lời đề nghị, các bạn cùng chia sẻ, giao lưu thành quả từ Plug-ins SkinFiner này !

Có thể khẳng định Plug-ins SkinFiner đang Hot trên cộng đồng Facebook ! Chưa thấy Website nào của VN đăng tải Plug-ins này ! Bạn có thể kiểm chứng, bằng cách gõ Search trên Google thì sẽ tin tưởng hơn !

Hiện tại, vì công việc bề bộn và "đã lên tới cổ", nhưng khi sử dụng làm mịn DA, mình vẫn đang nghiên cứu sâu kỹ... Qua thực tế, mình có nhận xét như sau:

"...Về portail Đức thấy chạy detail lên ngon hơn Neat, nhưng chỉnh mịn thì lại quá đà mất khối. Neat chỉnh mịn vẫn còn khối hơn và kéo được 1 phần nét lên..."

Vâng ! Bạn nhận xét rất tinh tế, chính xác ! Về SkinFiner, có thể khẳng định: Plug-ins này hoàn toàn giống Imagenomic Portraiture ! Nhưng có cảm nhận: Rất mạnh ! Có thể cạnh tranh gay gắt với "ông anh tiền khởi" Neat Image ! Có những thế mạnh hơn: Imagenomic Portraiture ( Plug-ins đã làm cho "ông anh" Neat Image "đau đầu, chóng mặt"...)

Mỗi Plug-ins đều có những ưu việt và thế mạnh riêng ! Vấn đề là chúng ta, những cộng đồng tha thiết, yêu quý những tinh hoa của nhân loại, hãy giữ gìn, nâng niu và tôn trọng những sản phẩm trí tuệ, tài năng của nhân loại, bạn ạ !

Thân ái chúc bạn và cộng đồng TVC, một ngày mới an lành, bình an và hạnh phúc ...Viên mãn !

Chỉnh sửa cuối: 16/10/16
    Phuoc Dung, lubu, vinhpholu and 2 others like this.
  6. minhduclx

minhduclx MemVIP

Thanks bác , Để Đức down về thử nghiệm vậy.
    Đã xem trên trang web của hãng thì quảng cáo nó như Imagenomic Portraiture mà có phần còn thông minh hơn.

Nhưng về chạy da thật tình Đức thích thằng CPac Image hơn, các chương trình nầy kia chỉ lên gai tạo cảm giác thật - trong khi thằng Cpac lên kểu thớ (không biết nói sao - dạng như chấm hình thủ công ngày xưa bằng cọ nên ra thớ ấy, nhìn đẹp hơn - nhất là với các ảnh chân dung để dưỡng lão, chạy cái nhìn rất mê). Nhưng từ ngày lên win 64 bit là bỏ không sài được nữa.

hoandsg and nguyenbachbp like this.
  7. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Về tạo Gain (Hạt), không bao giờ mình sử dụng Plug-ín nào cả, bạn ạ ! Mình hoàn toàn tạo Layer Mask và sử dụng tạo Gian bằng thủ công, sau đó, sử dụng Brush mềm, Retouch những đối tượng trên đặc điểm chân dung ! Hiệu quả rất cao, bạn ạ !

Trên Youtube, có rất nhiều Video Tutorial bằng tiếng Anh của các "Sư tổ KTS", bạn có thể Download về nghiên cứu thêm nhé !
    Thân ái !

lubu, minhduclx and nguyenbachbp like this.
  8. minhduclx

minhduclx MemVIP

Làm tay thì bao giờ cũng đẹp nhưng tốn thời gian.
    Bác chuyên phục hồi nên mảng nầy quá rành rồi.
    Đức chuyên quay chụp đám tiệc hơn, nên ảnh đám cái nào nhà người ta cần thì chạy cho lẹ. Chứ lâu lâu làm 1 cái thì thua - vừa lâu vừa khó làm lắm bác ơi (trăm hay không bằng tay quen mà). Cái nào cũng thế - làm quen ắt lên tay, không quen lọ mọ cả buổi cũng xong, nhưng mình làm được 1 người ta làm được 3 hay 10 rồi.
    Haha sẳn nói cái nầy vui vui nè, PS Đức cũng rành, làm đám cũng qtqd đi. Vậy mà tới khi cưới chụp hình ab ra file design coi ko vừa ý, vậy là nói khổi để đó mình làm luôn. Về lôi file gốc ra làm liên tù tỳ cỡ 1 tuần mới tạm Ok vừa ý :D . Thấy thì dễ mà nhào vô làm cái.....mỗi người 1 chuyên môn mà.
    Làm xong cuốn AB mình cái vỡ ra nhiều nhiều - nếu làm cuốn sao chắc chắn sẽ đẹp và nhanh hơn, nhưng ko có làm và tới giờ chắc...quên hết rồi.

hoandsg thích bài này.
  9. nhmnikon

nhmnikon Member

- Mình vừa cài thử trên photoshop 8.0- win xp- Vào filter->photo-Toolbox -> chạy hình.
    - Nhưng khi save thì ...thui rùi, dòng chữ SkinFiner dàn hàng ngang đầy trên mặt hình -> Không dùng được
    - Mong chỉ giáo ( có mã code thì OK nhỉ ? )

hoandsg thích bài này.
  10. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Ở #1 mình đã chia sẻ rõ ràng 02 phiên bản cài đặt dành cho Windows 64Bit & 32Bit, bạn nên đọc kỹ lại nhé!
    Chúc bạn thành công !

11. nhmnikon

nhmnikon Member

Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài . Chủ thớt đúng là như vậy ! Thật ngưỡng mộ vì đã chia sẻ SkinFiner 2.0 cho cộng đồng.
    Mình vừa cài xong cho Photoshop 8.0 - win xp -32 bit ( theo sự chỉ bảo của chủ thớt ). Và đường dẫn của nó ( thêm vào Filter ) sẽ là : C: Program Files - Adobe - Adobe Photoshop - Plug-in - Filter
    Cảm nhận chung là em nó mạnh mẽ hơn Portraiture nhiều . Nhưng phải nói là nó không thật hơn trội so với Portraiture, Naet Image, PortraitPro 15.

12. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    Rãnh rỗi bạn post tác phẩm chia sẻ cùng cộng đồng TVC cho vui nha !
    Thân ái!

nguyenbachbp and nhmnikon like this.
  13. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mới test thử với cái ảnh thẻ - chưa thấy nổi trội hơn portrail cả 2 chạy ở mức default):
    1. khuyết có xu hướng làm mất khối nặng hơn cả portrail . (làm đều tông da nên khối đều đều lại = mất đi vùng tối nhiều nhiều). Xu hướng trắng da.
    2. làm nét ảnh hơn , sắc nét hơn nhưng là ở default, nếu tinh chỉnh chưa biết ai hơn ai.
    Nhận xét riêng của Đức là kẻ 8 lạng người nữa cân - sơ qua vậy thì chắc đã quen sài Portrail lại sài tiếp (có nhiêu đó mà chỉnh hoài còn chưa tới lại lon ton qua cái khác thì càng bí quá), đỡ tốn time nghiên cứu nó.
    Mà chỉ thắc mắc là chỉ chỉnh và chỉnh mà nó cũng có cái history nhỉ.

Thêm cái nữa : cài mặc định của nó có sao đâu bác. Cài xong r ắc như hướng dẫn, rồi chép cái file .8bf vào plugins PS là chạy ầm ầm thôi . mà có tới 2 cái .8bf 1 cái 64 1 cái thường - nếu vậy chỉ 1 bản sài cho win 32 và cả 64 ah ta. Còn bác chỉ đường dẫn vào plugins ps rồi thì khỏi copy file 8bf vậy thôi.

hoandsg thích bài này.
  14. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !
    Plug-ins SkinFiner là một phần mềm cài đặt & Crack rất đơn giản !
    Khi chia sẻ, mình đã có hướng dẫn cài đặt và Crack rất rõ ràng, tỉ mỉ, thế mà vẫn còn những cuộc điện thoại trực tiếp, làm mất thời gian cho cả đôi bên !

Một lần nữa, rất mong bạn nào khi Download, xin đọc kỹ hướng dẫn trước khi Download !
    Cụ thể chi tiết nằm ở: #1

Mình sẽ không tiếp chuyện với bất ai, về những vấn đề không tế nhị này !
    Rất mong các bạn thông cảm cho !
    Xin cảm ơn !

minhduclx thích bài này.
  15. minhduclx

minhduclx MemVIP

Nhiều người thích ăn sẳn lắm, trường hợp nầy trước Đức nhiệt tình bị hoài riết mất luôn cái tình với cái nhiệt. Lần đầu teamview luôn cho - lần 2 vẫn yêu cầu - lần 3 lại yêu câu, làm như mình dog nhà họ hay nô tì vậy - có việc là phải làm còn họ đi ngồi 8 chơi cho khỏe. Mà nếu đòi tiền thì mang tiếng việc có 1 tẹo thế mà đòi (trong khi công việc mình bỏ đó làm cho họ có làm dùm ko). haha sau nầy cần mình kêu ra mấy dvth ấy,50-100k/lần cho họ làm, chứ làm xa quamangj đc lấy tiền cũng khó - ko đc vì qua mạng hay bửa nay đc mai lại bị lại réo um lên; trong khi ra cửa hàng dvth phải sách máy lại, có gì ra nghe nói trên mây lát móc thêm tiền ra trả mà lại toe răng cười.

lubu, nguyenbachbp and hoandsg like this.
  16. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Chân thành cảm ơn bạnVui lòng đăng nhập để thấy link đã quan tâm, chia sẻ rất thân tình !

Thật vậy, bạn ạ ! Cộng đồng của một Website thì nhiều, số Thành viên lên đến hàng nghìn; mỗi lần lập Topic, Post bài chia sẻ... thì có đến hàng trăm thành viên ưu ái, quan tâm ! Chính vì quá "hảo tâm" mà cũng có một số Thành viên, không thông cảm cho hoàn cảnh, cứ liên miên, cứ hoài hoài... Alo... Alo... làm sao ...chịu nổi, hở bạn ?!!! :p :D :)

Tính mình ở ngoài đời, khi chia sẻ cho một người nào, cũng hết tâm, trọn tình ! Trên Diễn đàn TVC cũng vẫn vậy, nhưng không hiểu sao, chỉ việc chậm rãi, đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, thế mà họ cũng không thèm đọc, làm ảnh hưởng đến thời gian, công việc của người khác !

Sống như vậy là bất công, bất chính quá, phải không hở bạn ? :eek:

Chỉnh sửa cuối: 20/10/16
  17. anhquan2

anhquan2 New Member

cam on chu hoandsg dep chu a

hoandsg thích bài này.
  18. trannghiatc

trannghiatc New Member

19. ThuThiem1952

ThuThiem1952 Member

Voilà - Merci Beaucoup Monsieur Hoandsg :)

20. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cảm ơn bạn đã quan tâm !
    Xin cho hỏi: Bạn đến từ nước Pháp à ?!