PROJECT PROSHOW PROCUDER PRO7 DÀI 40 PHÚT

Thảo luận trong 'Mua và Bán' bắt đầu bởi ducthinh, 11/6/16.

1. ducthinh

ducthinh MemVIP

Projcet Proshow wedding 2016 HD độ dài 40 phút, chạy trên phần mềm Proshow Pcocuder đã chỉnh sửa cẩn thận chỉ cần copy ảnh lưu đè vào trong thư mục ảnh mình tạo sẵn rồi chỉ việc xuất file
    LH: 0973786064 để có pj.

2. Chí Công

Chí Công MemVIP

chẳng biết e nói ra có ảnh hưởng tới bác gì không ? chứ e thấy bác keyfame trên Proshow mà lệch hết khung rồi :))

ducthinh thích bài này.

3. ducthinh

ducthinh MemVIP

không ảnh hưởng gì bác à, cái này em cũng sưu tầm rùi thêm bớt chút ít. chứ không phải em làm đâu ạ.

Lê Hoàn and hoandsg like this.

4. ducthinh

ducthinh MemVIP

trong thư mục ảnh có ảnh dọc và ảnh ngang thế nhưng video này em làm em quên cắt ảnh dọc mà trong mục ảnh dọc lẫn cả ảnh ngang nhưng xuất video rồi mới xem lại thôi đành kệ nó

hoandsg thích bài này.

5. Chí Công

Chí Công MemVIP

vâng. tại e cũng chạy show ảnh cho một số ảnh viện. e cũng hiểu mà a :D tại e thấy 1 số ảnh lúc đầu thì đúng khung hình. khi khung hình di chuyển thì ảnh vẫn giữ nguyên và để lộ khung ảnh nên a mới bảo vậy ý mà. chứ không có gì đâu a ạ :D

hoandsg and ducthinh like this.

6. hongthuong

hongthuong MemVIP

Tại các bạn chưa hiểu được nhiều về Proshow, kể cả các style hoặc project các bạn sưu tầm từ người thiết kế mà người đó cũng chưa hiểu được bản chất của việc view ảnh trong Proshow nên mới xảy ra việc như trên.
    Ngày xưa mình chia sẻ với các bạn khá nhiều bộ wedding mà rất nhiều studio dùng làm đĩa cho khách hàng, ngày đó mình cũng chưa hiểu bản chất của view ảnh trong Proshow nên mặc dù project hay style mình share khá đẹp nhưng ảnh vẫn không chạy khớp khung.
    Giờ thì khác, bây giờ là 2016 mà. Chia sẻ với các bạn thế này, Proshow view ảnh theo tỷ lệ chứ không view ảnh theo kích thước như Photoshop thế nên khi các bạn biết được tỷ lệ ảnh của người thiết kế style chuyên nghiệp thì các bạn cup ảnh trong Photoshop theo tỷ lệ đó và đưa vào Proshow thì không phải chỉnh sửa gì hết mà ảnh vẫn chạy khớp khung
    Phần lớn những người thiết kế chuyên nghiệp thì người ta thường để tỷ ảnh ngang là 6:4, ảnh dọc là 4:6, hoặc 3:4, 4:3, hoặc ảnh vuông 1:1. Một số trường hợp đặc biệt thì có tỷ lệ ảnh khác đi.
    Kết luận: Từ việc trên khi các bạn gặp người chia sẻ style mà các bạn thấy không chuyên nghiệp mặc dù nguyên liệu của style đó rất đẹp, các bạn rất thích thì các bạn chỉnh sửa lại khung và mask theo tỷ lệ của các ảnh phổ biến giống như tỷ lệ ảnh phổ biến trong Photoshop ấy. Rồi tiếp theo cup ảnh theo tỷ trong style hay project đó bằng Photoshop, cuối cùng chỉ việc thay ảnh vào style thôi, khỏi cần chỉnh sửa gì mà ảnh vẫn chạy khớp khung.
    Ví dụ nhé, trong bộ style miễn phí này của mình, mình sử dụng ảnh 16:9, khi các bạn kéo về làm đĩa cho khách hàng, các bạn cup ảnh trong Photoshop theo tỷ lệ 16:9 cho mình thì khỏi cần chỉnh sửa gì hết, các bạn sẽ tạo được clip đẹp như clip demo của mình, và chắc chắn là ko có lỗi gì cả.
    Style dưới đây của mình làm theo phong cách phóng ảnh theo các tâm khác nhau, bình thường thì các bạn zoom ảnh lên khi đó ảnh sẽ zoom to lên từ tâm của ảnh, nhưng style mình demo dưới đây sẽ phóng ảnh từ các tâm khác nhau chứ không phải tâm chính của ảnh nữa, nên ai hiểu được mà cup ảnh về 16:9 thì clip sẽ vừa đẹp và vừa đảm bảo được kỹ thuật của người thiết kế

Video demo

huynhviet, giangkr, hoandsg and 6 others like this.

7. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

Cho Xin link với bạn ơi

8. giangkr

giangkr MemVIP

bài này đăng trong mục MUA và BÁN .chủ thớt đã cho cả sđt nên bạn xin link ....có vẻ là hơi thừa nhỉ ? :eek:

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |