Phát hiện mới khi dùng Canopus ProCoder 3.XX để converter phim

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi khanhdudigital, 28/3/11.

1. khanhdudigital

khanhdudigital New Member

Khi dùng Canopus ProCoder 3.XX hãy cài cyberlink 8.0 hay 9.0 bật chương trình đó lên để đấy khởi động Canopus ProCoder và các bạn thấy tốc độ coverter tăng kinh khủng thử với avi nặng nhất (Windows -AVI 640/480 từ cyberlink ra 1phut fim gần = 1G)-(AVI to VCD) 3,7X-4X
    (AVI to DVD) 2x-3x Với cấu hinh máy của tôi
    CPU E7200 RAM 3G VEGA GYGABITE 9500GT MAIN GIGABITE G31M S2L Nếu Không cài cyberlink thì chỉ đạt 1,7X là nhanh nhất (chất lượng video không đổi khi tăng tốc độ,phai chạy song song 2 chương trình đó cài Cyberlink vào không bật lên cùng Canopus ProCoder vô tac dụng)

Chỉnh sửa cuối: 1/4/11

2. tuoi_ngo_hihi

tuoi_ngo_hihi New Member

Cái này hay nha, mình ko biết, để cài thử xem nào, tiết kiệm thời gian convert.

3. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Bạn có key hay crack của bản "Canopus ProCoder 3.XX" nào không cho mình xin. Thank

4. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Canopus ProCoder đã lên bản 3.05.91 thay vì bản 3.0. Pro nào dùng rồi xin cho nhận xét dùng loại nào ngon hơn. Thankkkkkkkk

5. trantue

trantue MemVIP

cái này có bản 3.06 rồi mà.bạn tìm bài của giang (tgc) mà down về

6. khanhdudigital

Canopus ProCoder bản 3.05.91 ngon hơn bạn à

7. khanhdudigital

ProCoder bản mới chỉ hỗ trợ HD thì phải anh em minh sài VCD DVD cho dân bản nên chạy các bản thấp là được.Các vùng nông thôn đầu VCD còn nhiều lắm,tôi dựng fim bằng Cyberlink 8.0 đầu băng dựng trên LIQUID với các project của MMC thay đổi các nền phông là có đầu fim mới. vơi cyberlinhk dựng xong xuất AVI (không phải DV đâu nhé) 1h fim mất 30 phút là xong dùng ProCoder (chú dùng phần-ProCoder Wizard-đổi ra luôn DVD hay VCD .DVD thì chỉnh bitrate cho DVD=4000 hay 5000 ghi ra đĩa bằng NTI 8.0 rất hay đó không bị vỡ khi ghi VCD,hai là đầu 6 số califor đọc DVD trơn chu không vấp.NTI Sử dụng dễ không phức tạp,các ban khi ghi nên dùng đĩa DVD R+ vì đầu nào cũng đọc,hình đẹp không vẩn nhiễu nền fim, kể cả đầu DVD đem từ châu âu về,nên khi làm đĩa cho khách gửi đi nước ngoài nên ghi DVDR+ cái này giải thich dài dòng lắm)

8. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

bạn có link down phần mềm đó không cho mình xin nhé

9. khanhdudigital

bạn vào google đánh tên phần mềm muốn thêm vào Mediafire ví dụ:Canopus ProCoder3.05.91 mediafire là có link ngay

10. tuoi_ngo_hihi

tuoi_ngo_hihi New Member

Tiện đây hỏi chủ topic cái convert bằng procoder ra VCD thì để định dạng nào, từ lúc tập làm phim đến h toàn ghi DVD, h khách bảo ghi VCD, ko biết làm thế nào~X(

11. ldklam

ldklam MemVIP

có phải là : CyberLink PowerDirector Ultra 8 không bác

12. khanhdudigital

CyberLink PowerDirector Ultra 8 đúng rồi bạn à

13. khanhdudigital

cái này khi dùng proCoder 3 Wizard đánh dấu vào VCD là xong ra VCD hoàn chỉnh MPEG1 dùng NTI ghi thẳng ra VCD thôi đẹp không thể chịu được

tuoi_ngo_hihi thích bài này.

14. trantue

trantue MemVIP

em chẳng biết mọi người thế nào nhưng sau khi đọc xong post này em dã down ngay CyberLink PowerDirector Ultra 8 về cài đặt test thử nhưng kết quả thì không như mong đợi một chút nào cả.bình thường 1h avi với procorder3 em mất 7 phút sang vcd (7x)với main 965p-dq6 vga 1300 chip 6400.sau khi cài thằng CyberLink PowerDirector Ultra 8 vào các bác biết kết quả thế nào không? vẫn 1h phim ấy mất thêm 4 phút tương đương với 5x .pó tay luôn.mọi người test thử và cho ý kiến nha.

15. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Mọi người cho mình hỏi mình đã tải ProCoder bản 3.05.91. sau khi update lên bản này giao diện giờ toàn là " ?????????????" ngoài ra không có gì. Ai biết chỉ mình với. Thankk

16. khanhdudigital

ban trantue thân: cái này mình đã bảo một số anh em đã làm,đều nhận được kết quả ,phải chạy song song hai trình đó mới có tac dụng khởi động Cyberlink để đó thoát xuống TASKBAR rồi chạy ProCoder 3 Wizard ,máy bạn bình thường đã vậy có lẽ mức hỗ trợ tối đa của nó không hơn được tốc độ của máy bạn.(1giờ fim mình xuất ra Windows -AVI từ Cyberlink gần 60G,trước đây đổi ra vcd chỉ được 1,2X ,ra DVD=thời gian thực lâu lắm được như tốc độ của bạn ở chỗ của mình anh em mơ không thấy từ 1,2 X lên 3X hay 4X với file Windows -AVI là mấy ông cụ 65 gặp nạn rồi...) ban xem hộ mình nhé RAM 3G-CPU 7200-main GIABYTE G31M-S2L
    vega GIGABITE 9500GT co hỗ trợ CUDA win SP2 phần mềm gồm: Ghi=NTI8,album 3d 3.29,avidliqui 7.2,Cyberlinhk 8.00.2330,adobe photo 7.0,quictime,klite có vậy( đầu tư Không thu được)ban hỗ trợ mình xem thế nào cai thêm gì không.Bạn cai WIN gì mà đat tốc độ vậy thử main-chip như của bạn sao không đạt 7x

17. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

CPU Q9400, Main Giga EP45, Ram OCZ 2gb, VGA Giga 4850 DDr3 mà sao làm như hướng dẫn ko cải thiện được tốc độ nhỏ. Ngu muội xin được Pro chỉ giáo thêm

18. trantue

trantue MemVIP

mình sài sp3 32bit. từ avi sang vcd chỉ khoảng 7 phút dến 8 phút là nhiều lắm rồi. còn với con ep45 dq6 chip 6600 2 lõi vga 4670 mình cho ra vcd lên tận 9x. nói thật mình cài nặng hơn bạn nhiều al ; pinacle;3d;shop8;pro3;xilisoft;xilisoft hd của nam phong.movie6,nero;vitasencen;pp2.6;holywod fx.holywood 6....và 1 số sof linh tinh đi kèm nữa.theo mình biết với tốc độ như của mình còn chậm hơn của nhiều anh em. còn ra dvd thì dương nhiên là phải chậm hơn rồi. cấu hình của bác ra vcd mà có 1,2 x thì là bác cài có vấn đề. cấu hình như bác vào tay em ra vcd ít nhất cũng phải tầm 7x.bác xem lại đi.nếu ra dvd thì đương nhiên là chậm rồi.bác đừng dùng procoder ziward.hãy dùng procoder3 ấy sẽ nhanh hơn 1 chút là chắc chắn

19. trantue

trantue MemVIP

với procoder 3 thì phụ thuộc rất nhiều tốc độ của vga.vga càng mạnh thì tốc độ convert càng nhanh.mà hay nhất vẫn là card của his và giga mà thôi.cấu hình tèm nhèm mà sài card từ 4xxx trở lên là tốc độ cải thiện đã kinh khủng lắm rồi.. xin lỗi admin nhé . bạn thử vào cái này và đọc bài này xem cấu hình đó ra vcd nhé

Vui lòng đăng nhập để thấy link

20. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Mình cài cái CyberLink PowerDirector Ultra 8 không cải thiện chút nào tốc độ của mình cả. Bình thường máy của mình nén VCD cũng đạt 9x, DVD thì 1.5x. Cài phần mềm đó lên và làm như bạn hướng dẫn tốc độ không hề thay đổi. Cấu hình bạn nêu trên so với cấu hình của mình không thể so được. Mình xài chíp 4 lõi. VGA 4850 DDram 3, 256 bit, 1gb. Ram cũng chới hàng OCZ chứ không chơi hàng Kington hay KingMax, Main thì chơi hàng Giga EP 45 là hàng Pro

21. tuoi_ngo_hihi

tuoi_ngo_hihi New Member

Hôm nay là cá tháng 4, nghĩ lại phải chăng đây là trò vui ngày cá =)), cũng lạ chạy song song 2 chương trình thì chậm đi chứ nhanh lên sao dc

22. khanhdudigital

Đúng rồi bạn trantue à phụ thuộc vào vega kkể cả khi lam theo cách của mình mà vega khong hợp lý cũng không có tac dụng là đúng rồi

23. khanhdudigital

bạn
    tuoi_ngo_hihi à mình làm và một số bạn làm được mình mới dám pos gần 1/2 cuộc đời rồi mình đâu dám đùa tuy vậy phải học ở các bạn rất nhiều chứ rất tiếc không có điếu kiện thực tế với các bạn,mình dựng fim bằng cyberlink từ lúc ra bản 6.0 đến nay dùng 9.0 xuất nhanh nhưng chuyển ra vcd hay dvd thì châm 1,2x như ban biết đấy mà không hiểu sai ở đâu ,vô tình đang chuyển đổi bằng ProCoder bật cyberlink lên để kiểm tra đầu fim thì nó nhảy tốc độ tắt đi nó lại chậm và cứ thế mình áp dụng. thấy hay bảo mấy anh em cùng làm và đều được ,nghĩ máy mình còn được vậy máy cao hơn thì tốc độ cải thiiện tốt hơn thế la mình pos mà. lấy đâu ra nhiều máy để thử, có gì bạn và các bạn lượng thứ.

trangnhibs and trantue like this.

24. tuoi_ngo_hihi

tuoi_ngo_hihi New Member

Hi, em cũng chỉ nói vui thôi, có j` mạo phạm bác chủ topic lượng thứ nhé, tại hôm nay là cá tháng 4 mà ko thấy anh em forum có trò j` thôi, chứ ko có ý j` đâu

25. trantue

trantue MemVIP

e hèm.mình nghĩ đó là do sự trùng hợp nào đó thôi nên tốc độ của bạn mới cải thiện như thế.dù sao cũng rất cám ơn lời chia sẻ chân thành của bạn.

26. khanhdudigital

Cảm ơn bạn nhiều,nhân đây cho mình làm phiền bạn - có dữ liệu chuyển cảnh mà hình ảnh được thu vào một trái tim đẹp sau đó đi vào góc màn hình từ đó bung ra cảnh mới
    để đưa vào đoạn lễ đám hỏi lúc trao các lễ ấy thì cho mình xin.Dựng tren Cyberlink nghèo chuyển cảnh mà liquid mìmh không quen hơn nữa máy tính mình thấp chỉ dựng đoạn quan trọng rồi đưa sang Cyberlink ghép. máy mình đã cài cơ bản theo bạn SP3...tốc độ đã thay đổi nhiều lắm.Cảm ơn bạn nhé

27. trantue

trantue MemVIP

cái đó là trackmater nên người ta tạo theo ý tưởng nó không phải là 1 dạng dữ liệu nên không thể cho bạn.theo mình biết thì al và ap đều có thể làm được như thế.bạn nghiên cứu đi nhé

28. vubavien

vubavien MemVIP

E có bộ cài cá này rùi, nhưng mà chưa xài nó bao giờ.Đã bit tính năng của nó, nhưng ko bit dùng nó để xuất film.Bác nào có thể làm tut hướng dẫn cho e và mọi người cùng mở rộng tầm nhìn dc ko?Xin cảm ơn

29. vubavien

vubavien MemVIP

e cũng hay dựng bằng cyberlink chất lượng vide khá tốt, chỉ mỗi tội là dung lượng nó quá lớn, e toaàn phải xuất ra film rùi con vert bằng TMPGE thui.ko bit dùng Procode để xuất phim.Mong các bác chỉ giáo thêm

30. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Làm dựng phim mà không biết Procoder thì có thể ví von như mới chỉ sử dụng được 50% công cụ của dân làm nghề thôi! Phải ráng hóng hớt cho biết với người ta thôi Bác à! Chúc thành công!

cuong manh thích bài này.

31. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

Mình sử dụng VGA ATI 5XXX 1g khi conver tốc độ trung bình khoảng 1.8 (1h mất khoảng 26p) nhưng khi mình bật cyberlink 9.0 no cũng vân vậy liệu như vậy có nên sử dụng hai phâm mềm liền lúc được không???? hay mình có setup sai không

32. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Hi, thực chất là nó không nhanh hơn đâu anh.
    Có 1 cách giải thích đơn giản như thế này. Có 1 số PM khi setup lên, nó sẽ có 1 số các Code hỗ trợ cho video. Các code đó khi đã được cài vào trong máy thì nó sẽ hỗ trợ cho việc xem hoặc nén video. Nếu 1 chương trình mà có thể cũng có code như thế thì ko cần phải chạy chương trình đó khi chạy Procode mới nhanh, mà chỉ cần cài lên thì nó đã hộ trợ rồi. Chạy 2 chương trình như thế chỉ làm chậm đi mà thôi. CPU chạy nhiều hơn, tốn ram hơn

cuong manh and dangkhoa13379 like this.

33. vubavien

vubavien MemVIP

Đúng rùi đó bạn ah, đó chỉ là trò cá tháng tư mà thui.Một số phần mềm nó có soft hỗ trợ render phim ví dụ như Edius hay AL. Nhưng mình tìm mỏi mắt cũng ko thấy có tài liệu nào nói rằng Prcode giúp tăng tốc độ Render phim nhanh hơn cả.Thanks bác TGC e đi hóng hớt về cái Procode rùi, thì ra nó cũng dễ thui.Ko khó lắm

34. khanhdudigital

Chào các bạn, sau khi thấy các bạn ... về Cyberlinhk và Procode,tôi đã bỏ chút thời gian tet thử trên 2 WINDOWS và một số vega NVIDA 8-9 ATI4650 có một chút kết quả sau:
    nếu máy cài SP3 không tác dụng,Driver vega có bản được có bản không được của vega đó thứ tự khởi động :procode trước cyberlink sau cũng không được(ngược lại thì Được) có điều này các bạn nghiên cứu xem nếu xóa bỏ Driver vega thì Procode chạy nhanh gần gấp đôi 1,2X lên 3.9X (bên Kysaoviet đã có bạn đã cũng đã hỏi như vây) có lẽ vega như bạn tranteu nói vega nó liên quan tới tốc độ rất nhiều ,nếu cài SP2 cần netframework 2.0 và 3.5-Microsft visua C++2005 SP1 -Microsft visua C++2008 .Điiêù này chỉ là trong khi làm (VÔ TÌNH) gặp như vậy .không phải là một phát minh hay sáng kiến có bài bản gì cả. Mong các cao thủ có chut thì giờ rảnh thì nghiên cứu.Cảm ơn các bạn đã lưu tâm với bài của mình

Chỉnh sửa cuối: 7/4/11

35. khanhdudigital

bạn bật Cyberlinh trước đã xem sao,Cyberlink bật lên không làm gì nó không tốn CPU mấy đâu

36. hoangnamvl

hoangnamvl MemVIP

Cái này hay, để sài thử cái nhưng cũng thank

Cái này hay, để sài thử cái nhưng cũng thank =D>

37. ngaxinh91

ngaxinh91 Active Member

anh làm ơn cho em hỏi , phần mềm " cyberlink 8.0 hay 9.0 " nói ở trên là cyberlink nào thế, vì em tìm trên mạng thì thấy có nhiều phần mềm cũng tên cyberlink : CyberLink PowerDirector ; CyberLink Media Suite ; CyberLink PowerDVD ...

38. khanhdudigital

CyberLink PowerDirector 8 hay 9 cung duoc

39. minhtamdesign

minhtamdesign New Member

xem qua mọi thông tin trao đổi, tôi có một chút góp ý nho nhỏ theo kiến thức cá nhân.
    VGA chip ATI hỗ trợ Procoder tốt hơn Nvidia nên sẽ cho tốc độ tốt hơn.
    Bản thân tôi đang dùng GF9800GT (chip Nvidida) nên thấy thế này:
    + Nếu dùng Procoder 3 sẽ cho tốc độ rất tốt x3.8, update lên 3.05 (chỉ thêm tác dụng preview khi convert) tốc độ bị tuột hẳn chỉ còn x1.2.
    + Nên cài driver cho VGA tốc độ sẽ nhích lên được chút đỉnh.

40. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Hì, mình thì từ khi trong đầu chưa có ý định chuyển sang dựng phim thì đã dùng đến Procoder rồi

41. vuminhthe

Uh, thời gian trước mình có dùng một phần mềm tăng tốc độ copy...(không nhớ tên) nhưng được mọi người gán cho cái tên "siêu nhân coppy" đó...thì mình thấy tốc độ khởi động của Photosop 7 nhanh kinh khủng và khi xem video bằng bất kỳ trình nào nó đều chạy nhanh hơn bình thường...giống như chúng ta tua đi vậy...chưa đến mức độ bị méo tiếng nhưng nhiều đoạn điệp khúc cũng thấy khó nghe....giờ nghe đến cái này có khi hôm nào rảnh mình cài lại mang ra thử xem thế nào...?

42. vuminhthe

Bác này lại nghe không rõ rồi..người ta đang thảo luận là Cyberlinhk giúp Procode dịch phim nhanh hơn thì bác lại đi nói ngược lại Procode giúp render phim nhanh hơn....bó tay với bác...đúng là "cá tháng tư"...vậy bác tìm mỏi mắt không ra là đuúng rồi

43. chungtinh7472

chungtinh7472 MemVIP

NTI là phần mềm gì thế bác ? cho mình hỏi nhé

44. khanhdudigital

Là phần mềm ghi đĩa chuyên dụng rất hay ghi DVD nó khắc phục chứng kén dĩa của đầu DVD califor 6 số còn ghi VCD nó không bị vỡ hình như nero tôi dùng đến 4nawm nay từ phiên bản 5 nay đã đến phiên bản 8 rồi bạn vào goog đánh - NTI Media Maker 8 Premium v8.0.0.6316(iso) - là có ngay chú ý: có thể khi cài trình diệt vvirut tưởng.. ăn mất file và cài phần mềm này sau cùng khi đã cài các phần khác

45. tay.pro

tay.pro New Member

cyberlink 8.0 la phan mem gi vay
    hay no co trong Canopus ProCoder 3
    anh co the cho em biet ve no ro hon khong

46. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

mình cũng đã thử rồi fim 5gb/5phút 16 làm theo hướng dẫn dvd time ko thay đổi,thêm 1.4x / 1.6x .chuyễn vcd thì chậm time .1.4x la hết.....bỏ ý định la nhanh nhất thank

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |