digi4u

Panasonic: Ag - Ac8 đã về tới nhà mời mọi người tham khảo

Thảo luận trong 'Panasonic' bắt đầu bởi HaiNam_Studio, 7/3/14.

1. chimcu12

chimcu12 Member

câu chuyện của bạn nghe chuối lắm bạn a. các cậu thanh niên kia cũng hơi bị khinh người, nhưng anh gì vừa nói câu ý lại càng khing người hơn. tôi tin rằng các bạn trẻ bây giờ làm đẹp, và đẹp hơn các cụ ngày xưa nhiều nếu biết kết hợp giữa công nghệ và trình độ bản thân

occoi13579, studionlinh and ha78 like this.
  2. TVM

TVM Điều hành viên cũ

Câu chuyện mình kể là hoàn toàn có thật , còn trong công việc rất cần sự tự tin có tự tin thì mới dám làm để thành công tuy nhiên bạn hãy đọc và hiểu từng câu thoại chứ đừng nhìn về cái chủ quan,

* Sự tự tin sẽ làm cho con người ta thành công còn sự Hiếu thắng ra đều ta đây hơn người thì lại khác nhau vì ra đều ta đây hơn người chỉ khiến mình ngu người.

- Kinh nghiệm của người đi trước để chúng ta kế thừa & cộng với sựu sáng tạo thêm vào đó chúng ta sẽ có thêm cái mới,
    - Mình càng muốn chứng tỏ mình giỏi hơn người thì thực gia trong mắt nhưng người khác mình chỉ là những kẻ thực ngu mà thôi

Chỉnh sửa cuối: 24/3/14
    vuhaicamera and occoi13579 like this.
  3. tungphoto838

tungphoto838 MemVIP

choảng nhau ghê quá mặc ai xài aió mừ cứ móc nhau vậy ( huynh đệ tương tàn nồi da xáo thịt vậy lên chơi diễn dàn làm éo j hở các ae) ???

occoi13579 thích bài này.
  4. fuji

fuji MemVIP

Theo mình thấy thì chất lượng không bằng Sony Mc1500,giá thì hai cái ngang nhau.Mẫu mã Mc1500 trông cũng ăn ảnh hơn.

5. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Nhìn chung màu con này xấu hơn con z1, có ai có ý kiến gì hơn không?

6. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Làm j mà mọi người vội kết luận thế vì mấy video test trên em mới chỉ quay auto thôi, chưa chỉnh Menul mà các bác. Thực tình vì mấy ngày này bận việc cơ quan, việc quay và dựng cho khách nên chưa có time ngồi làm 1 bài quay test cẩn thận cho mợi người. Như bác fuji nói nhìn về hình thức thì em MC 1500P là pro hơn là chuẩn, còn về độ nhạy sáng mình khẳng định con này hơn con 1500P, còn về màu sắc thì mình ko rõ nó có hơn 1500p ko? nhưng giá thành thì con này vẫn rẻ hơn con 1500p ít nhất 1.000.000đ ^^!

TVM thích bài này.
  7. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

các tiềm bối đi trc đánh giá giúp em .em nó vs PD170 em nào chất lượng hơn?em cũng đang tâm em nóThank

8. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Phải có thời gian và điều kiện test: 2 hoặc 3 máy set như nhau (A hoặc M), cùng thời điểm, vị trí, background... thì mới kết luận chính xác được, so sánh kiểu này quá là khập khiễng.

HaiNam_Studio and TVM like this.
  9. chimcu12

chimcu12 Member

bạn dám khẳng định con máy này nhạy sáng hơn mc1500p thì bạn xem lại nhé, mc1500 nếu biết cách setup, nhạy sáng ko thua gì pd170. nói vậy chắc bạn hiểu

10. trannghia2204

trannghia2204 New Member

.....Hình không sâu và không sắc nét chỉ hơn màu đỏ nhiều, nhạy sáng hơn một chút ,đó là Panasonic Máy nào cũng vậy:panasonic: Ag - Ac8 " H1-H2 vv.vv

11. TVM

TVM Điều hành viên cũ

Chất lượng e xin chưa bình luận còn giá của em này nếu tính những thứ khuyến mại kèm theo thì rẻ hơn con MC 150 bác ụ vì thẻ 32g chính hãng sony Japan có giá cả tiền triệu bác ah ,còn mẫu mã ban đầu chưa nhìn tân mặt em AG - AC8 e cũng nhận định như bác nhưng đến khi coi tận mặt mũi em nó rồi thì nhìn nó không giống trong hình đâu mà em nó có phần sang trọng hơn MC150 bác ah ( đó chỉ là cảm nhận của em )

12. fuji

fuji MemVIP

Mình chỉ nhận định thôi,mình khg có cái nào trong hai cái này nhưng đang dựng cho hơn 10 con MC,cả 1500 và 2000 và 1 con Ac 8 (mới mua hơn 1 tháng).Sao khi người ta tranh luận nhiều bạn lại cho là "chém gió","tự sướng"....nhỉ.
    Cái dở nhất của MC là khg có mic trong máy,quay chỗ đông người lơ mơ nó lỏng dây mic là toi.

13. TVM

TVM Điều hành viên cũ

Vâng mỗi đời máy đều có một ưu điểm và nhược điểm riêng nếu còn các mode phân khúc thì có lẽ sẽ trả bao giờ ae tìm được một sản phẩm hoàn hảo 10 phân vẹn mười

14. van son

van son MemVIP

Anh Fuji nói hoàn toàn đúng !
    Trời ơi ! hôm nay mới có thời gian đọc hết topic của SMOD Hải Nam
    các bác dùng PANA ơi đừng so sách hơn với SONY nhé (van son bị mất 1 chầu nhậu gần 3 Củ vì cái tội cứ khẳng định 100% khi đủ sáng thì PANNA ko thua nhưng sai hoàn toàn đã thử text 2 dòng máy đó tại đài phát thành và truyền hình Nam Định nhé...
    nhục ơi là nhục đã mất tiền lại còn bị mọi người trong giới PHIM ẢNH tỉnh nhà cười mấy năm trời đó...

thanhnam750 and chimcu12 like this.
  15. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Chỉ cần nhìn cái giá máy đã biết chắc chắn không thể bằng Z1. Z1 hàng còn xin và đầy đủ các điều kiện téc vẫn gần 40tr. Nếu thêm cái bộ quay thẻ (cả thẻ) gần 18tr nữa là nó đã lên gần 60tr. Con này chỉ oai hơn Z1 ở điểm là người mua được bóc tem thôi.

Last edited by a moderator: 25/3/14
  16. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

Nhờ chỏ thớt cho ké với nhé Thank ! ACE tiện đây xem giùm mình cái (Màu ) nhé ,mình mới set máy quay (hình chụp từ video ) mình chỉnh nhiều lần nên choáng ko thể ^:)^Thank Thank !

17. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Toàn các cao thủ! Đọc xong mở mày mở mặt vì được lĩnh hội các kiến thức của các bác mặc dù hơi gay gắt! Mỗi người 1 quan điểm. Ý kiến riêng em, các cụ có câu " tiền nào của ấy" cũng chẳng sai. Và máy đắt tiền hay máy rẻ tiền muốn đẹp cũng do người sử dụng. Riêng em thỏa mãn với dòng máy này vì giá cả và chất lượng với tầm tiền đó. Em thì vẫn kết dòng máy Sony hơn vì màu sắc còn những cái khác chưa được trải nghiệm nên chưa biết! Ý kiến nhỏ các bác đừng chê em ếch ngồi đáy giếng ạ!

TVM and van son like this.
  18. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Cái này là sao vậy. Máy quay hay máy chụp mà nhìn.... thế hả trời. Nếu mà máy quay thì máy gì thế.

19. hellobaby7641

hellobaby7641 MemVIP

với máy panasonic ac 8 mình thích nhất khả năng đồng thời ghi hình trên 2 thẻ, vì chất lượng thẻ bây giờ ko biết đằng nào mà lần.

panasonic1 thích bài này.
  20. STUDIO TVH

STUDIO TVH New Member

bác nói tuy không thâm thúy nhưng cũng đủ để những người có học phái suy nghĩ