Nhờ giúp đỡ AC90-AP khi chọn 1080/30p bị rung hình.

Thảo luận trong 'Panasonic' bắt đầu bởi giangdangphong, 13/8/16.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Nhiều nguyên nhân lắm, một trong số đó là như admin Tuấn đã nói
    Còn các nguyên nhân khác là: bác làm đúng hết chưa ? quay 50P bác dựng ở bao nhiêu ? xuất ở bao nhiêu ? Nhiều khi bác quen dựng 60i/0 hay 30i/p khách đưa 50P bác vẫn dựng trên pj bác như thế có thể bị.
    Rồi bác xuất ra 1 nước hay 2 nước. Có bác xuất ra rồi lại nén lại lần nữa - quá trình nầy chọn sai cũng bị giựt hình.

Xem qua câu hỏi của bác ko biết hết được nhưng đoán là bác quay NT, gặp khách đưa Pal bác làm và bị vì ko quen.

2. Dinh Tran

Dinh Tran Member

cảm ơn bác hi

3. Dinh Tran

Dinh Tran Member

bác ơi như mình xuất file Full HD như thế nào là chất lượng tốt nhất ạ

4. Dinh Tran

Dinh Tran Member

nhờ bác chỉ giúp em

5. Dinh Tran

Dinh Tran Member

các bác ơi cho em hỏi này tí ạ. mình chép usb file Full HD xem trên tivi LCD mình nên chọn cách chép là FAT 32 hay là NTFC ạ. nhờ mấy bác chỉ hộ em

6. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

FAT 32/ NTFS (không phải NTFC) nha bạn!
    - Đa số tivi hiện nay chấp nhận cả USB định dạng FAT32 và NTFS.
    - Nếu file video của bạn có dung lượng xấp xỉ 4GB trở lên thì đương nhiên phải format USB là NTFS rồi (thường thì video 1 đám hiện nay là trên 4GB rồi, thậm chí hàng chục GB, trừ trường hợp chia ra làm nhiều phần!

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

Cứ NTFS mà sài, mình sài rồi chưa thấy TV nào có vấn đề (cứ sài và thử trực tiếp - mấy cái nầy mấy hãng TV công bố ko đầy đủ trong catalog đâu, có khi ko công bố có khi ghi chung hỗ trợ nầy kia; nhưng ko có trong danh sách vẫn sài đc). Fat32 thì bị giới hạn dưới 4GB nên ko sài.

Bác dựng ở trình nào ? Nói chung chung thì xuất đuôi mp4 (nén h264) ở tầm 24-30 mbps là đẹp cho FHD; không thì xuất HD tầm 10-18mbps cũng
    đẹp. Đức thường xuất ở 24 đó - 30 nhìn kỹ mướt hơn nhưng nặng hơn nên thôi 24 cũng ngon.

8. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

24-30 mbps có khó đọc không Đức? Mình bị mấy lần đọc nhưng được một chút có hiện tượng giựt hoặc đứng luôn. Cũng file đó, usb đó về kéo xuống 15 mbps thì ngon lành. Giờ giao usb toàn để mức an toàn là 15 mbps

nguyenbachbp thích bài này.

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

Haha đúng vậy đó bác.
    Cái đó ko phải do file mà do USB.
    Kiếm USB xịn tốt - nếu 2.0 ghi trên 12MB/s, 3.0 phải ghi trên 30MB/s và giữ đều thế thì khả năng đọc lại rất tốt.
    Còn đa phần chép tầm 1Gb là rớt thảm, thì đọc tý nó cũng thảm thôi. Nên mbps mà cao quá tụi nó chịu ko nổi. Hiện tại Đức chỉ đang sài Trancent và Team (model 143 và 155 thì phải!?), mà phải lựa đúng loại nữa, chứ vàng thau nó trộn lẫn trong đó lựa nhằm thau nhiều hơn vàng. Còn tụi Kingmax,sandisk mua hoài tầm 300k/32GB trở lại chưa đc cái nào ưng ý. Tụi dõm nhiều lúc chép file có 9mbps thôi mà film dài hơn 1h, đọc được hơn 40' là còn bị đứng (khách chê mình chép usb tính giá cao - tự ra ngoài mấy trung tâm mua 3 cái đồ dõm đó thì chịu vậy, đa phần chép dưới 10MB/s ko, chép film le lưỡi luôn - gặp thế tự down xuống tầm 9mbps cho khách luôn cho hạn chế tối đa đứng khi play mà lâu lâu vẫn dính).

quvinhtxcd and nguyenbachbp like this.

10. Dinh Tran

Dinh Tran Member

cảm ơn bác Đức nhiều

11. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình để tầm 13-16Mbps, thấy ổn, để cao nữa đứng gần tv 40" không thấy gì khác biệt.

DC30PLUS thích bài này.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

13-16 của HD đẹp hơn FHD. Đứng gần ko khác biệt là tại bác chưa soi thật kỹ (kiểu thợ hình soi hình ấy) sẽ thấy tuy nét, tuy nầy kia nhưng vùng chuyển màu 1 số chỗ ko đều bằng, vùng tối lên ko đủ chi tiết bằng (phải có 2 cái soi tới lui mới ra).
    Với khách nhiều tiệm làm có 9Mbps vẫn ok. Nên làm cái nầy là do mình thích thôi chứ về mặt khách hàng đánh giá khó tới đc.

quvinhtxcd and nguyenbachbp like this.

13. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

Hiện mình dùng Kingmax 3.0 giá cở 145K cho một em 16G, phim thì cứ nén khoảng 15mbps, chép tương đối nhanh và khách cũng phản hồi tốt nên cứ thế làm tới. Dân dịch vụ mình không phải không chịu thay đổi, nhưng cái gì ổn định thì không dám bỏ. Ngay cả WinXP chuyển lên Win7 cũng phải phân vân, rồi lại Win10...các thứ.

14. minhduclx

minhduclx MemVIP

Không biết con Kingmax bác mua chép được bao nhiêu !? chứ 3.0 mà chép dưới 20MB/s thì...coi như đồ bỏ - tìm mua tụi nào 2.0 ngon chép cũng 12-18Mb/s đó,ko bác kiếm 2 hiệu Đức giới thiệu trên - tốc độ ngon đó. Kingmax Đức mua 4-5 con ở vài cửa hàng điện máy và cửa hàng vi tính LX rồi ko con nào ngon - mắc công đem cho làm phí tiền, sau nầy mua thì hỏi cam kết tốc độ tối thiểu luôn - họ bán họ có khả năng tết mà, đc mua luôn lần 5-6 cái mà...hầu như chưa ai bán được mấy hiệu ấy cho Đức.
    Mà bác lưu ý 1 điều nữa - 1 số tụi chả biết choi chiêu làm sao - chép đoạn đầu tầm 1-2Gb tốc độ cực nhanh, nhưng sau đó rớt lại thê thảm. Chả biết tụi nó dùng cách gì và làm sao mà ra thế nữa. Anh em chép ít không quan tâm, mình chép cái toàn gần full USB nên biết liền.

15. nammctv

nammctv New Member

E đào mộ chút. Cũng vấn đề này ạ. Mình dùng pana AG160 quay 50p thì mượt. Nhưng để 25p thì bị giật khi lia máy hoặc có chuyển động. Còn nếu chỉnh cho k giật ở 25p thì lại k thu đc tiếng. Trong khi đó dùng máy ảnh sony a6300 quay 1080 25p thì lại k bị giật. Các bác cho ý kiến với ạ.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |