Nhờ các bạn giúp về máy quay phim

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi ytho, 10/1/12.

1. ytho

ytho MemVIP

Vốn là mình ra tết sẽ mua thêm máy quay do nhu cầu của khách , mà mình chưa sử dụng qua máy quay nào hết . các bác có kinh nghiệm giúp mình với , mình ở thôn quê mà khong biếc nên mua máy panasonic 100b hay sony vx2100 , mình đang phân vân giửa hai em này, các bác giúp em nhé !

2. thongmedia

thongmedia New Member

bác nên mua vx2100 đi.em xài mấy năm nay.ok bác ạ.hihi

quangcamera and ytho like this.

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nếu bạn ở quê nhu cầu khg cao bạn có thể dùng dòng máy Vui lòng đăng nhập để thấy link quay bằng thẻ nhớ giá hiện nay tại HA NOI là 26.500.000, có nhiều ưu điểm mà thợ mới vào nghề quay khg phải lo lắng: Vì là quay thẻ nên bạn khg phải mua băng, khg lo bẩn đầu từ, không phải ngồi đợi capture phim cho thợ dựng. Hạn chế chủ yếu là độ nhạy sáng kém dòng SONY nói chung. Điểm này bạn cóp thể giải quyết bằng cách cắm thêm đèn quay (giá mua thêm là 1.2 triệu đèn EZ800 hoặc đèn LED 160 bóng có bán tại HÀ NỘI). Vui lòng đăng nhập để thấy link mình đã viết rất tường tận về dòng máy quay này. Cố gắng đọc đến cuối, có vài bạn đã mua và test máy, họ rất hài lòng với sản phẩm này. Nói thật là hiện nay mình đang dùng máy quay SONY PD 170, nhưng cũng rất hâm mộ dòng máy quay thẻ nhớ này bới tính tiết kiệm và độ an toàn của nó trong công việc. Hy vọng là lời khuyên của mình sẽ có ích cho bạn trong việc lựa chọn máy quay hợp lý cho túi tiền và cho thị trường vùng miền quê của mình!

4. ytho

ytho MemVIP

Đúng như bài bác viết mình mới bước vào nghề thì cong nghệ quay HD mới phát tiển , thì mình cũng tập dần cho quen , rồi sau này khong lỏi thời như máy chụp fim ngày xưa , ai cũng cho là máy fim chụp đẹp hơn máy số ,nhưng rồi cũng phải bỏ cái lõi thời mà chay theo cong nghệ thoi , nhưng không biếc miền quê của mình có dựng được cong nghệ HD chưa , nó có khó hơn dựng băng không bác

5. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ngay cả các thành phố lớn cũng còn đang ít dùng HD bác ơi, miền quê hiện vẫn còn đang dùng VCD-SVCD chứ chưa dám nói đến DVD, thì chuyện HD chỉ là tương lai thôi. Nhưng ý bác YTHO hỏi có lẽ là : "Dựng phim bằng dữ liệu từ thẻ nhớ có dễ không" đúng khg bác? Nói thật là không có gì khác biệt. Dù bác có quay HD thì thợ vẫn phải chuyển sang SD tức là sang chuẩn thông dụng như DVD đang hiện hành, để mà dựng. Nếu bác mua em MDH1 thì bác có thể cắm trực tiếp vào màn hình LCD mà xem phim chuẩn HD, bảo đảm đẹp mê ly. Ngoài ra hiện nay có rất nhiều thiết bị lưu trữ phim HD cho phép bác xem trực tiếp mà khg cần ra đĩa Blu-Ray (Đĩa chứa phim HD). Vì vậy bác cứ yên tâm đi, nếu không muốn rích rắc với chuyện băng bọt, đầu từ, cơ kéo băng thì nên làm em thẻ nhớ cho tiện. Lưu ý là nếu bác mua máy MDH1 thì bác phải chi phí thêm tiền mua em thẻ nhớ ngon ngon khoảng 16-32 Gb , nhớ là thẻ nhớ thế hệ 10 nhé (10 klass).

ytho thích bài này.

6. ytho

ytho MemVIP

Đúng ý mình rồi đó bác , tại j mình là thợ quay fim ,là mình phải biếc chúc ít về fim để dưng chứ , cũng như mình chụp hình phải biếc qua photsop để chỉnh sửa hình ảnh để làm theo ý tưởng riên của mình nửa , vây nó là công nghệ HD quay về mình chuyển sang SD dựng bình thường khong có j trở ngai chứ

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đây là file quay bằng máy quay MDH1 do một bạn trong diễn đàn quay cưới ở thôn quê. Bạn đó cũng tham khảo trên diễn đàn riooif mua máy đó, có vẻ rất hài lòng. Bác YTHO xem chất lượng nhé. Bác có thể copy cái file đó (14 Mb thôi) đem ra cho thợ dựng chỗ bác xem họ có biết sử lý không.

Vui lòng đăng nhập để thấy link

* Hướng dẫn cách down đường link trên một cách nhanh chóng Vui lòng đăng nhập để thấy link.

studionlinh and ytho like this.

8. ytho

ytho MemVIP

Thế này là quá đẹp rồi , tiếc cái là lip quá ngắn

9. Dazzle

Dazzle Già Làng

Quan trọng là chất lượng hình ảnh trong và sắc nét, màu sắc đẹp. Nếu mà quay bằng chân máy thì còn đẹp nữa.

quangcamera, FRONTIER570 and ytho like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |