Nhờ các bác tư vấn mua tủ chống ẩm cho máy quay, lens, bang DV...

Thảo luận trong 'Thiết bị khác' bắt đầu bởi hoangvantuan34, 3/5/12.

1. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

Em định mua 1 cái tủ chống ẩm, nhưng chưa biết loại tủ nào tốt và gia ca hợp lý...mong các bacd tu vấn giúp em nen mua loai nao dung tốt....bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giup em luôn sử dụng như thế nào chô tốt và hiệu quả nhe. Em cảm ơn nhiều.

thangquyhop and Thành Media like this.

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình dùng Dry-Cabinet AD-080 80 lit, giá mua 2.7 triệu tại Minh Tuyết 11 Vọng Đức Hà Nội. Chất lượng tốt, giá cả hợp lý. CHứa được 4 em máy quay SONY 150-170 ngăn dưới, còn ngăn trên để 2 máy ảnh, ống kính, băng bọt............... Nếu dùng Panasonic MD10000 thì ngăn dưới chỉ để được 1 em này thôi.

thangquyhop, Thành Media and van son like this.

3. Nguyễn Chương

Nguyễn Chương Điều hành viên cũ

Mình thì không dùng tủ chống ẩm mà máy móc cho hết vào một ngăn tủ thường nuôi thêm một em bóng nhót trong đó. bảo đảm máy móc chẳng bao giờ bị ẩm mốc, trước dùng tủ chống ẩm vẫn bị ẩm như thường

4. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ơi cho em hỏi. dug tủ thường cho 1 bóng quả nhót mà chống được ẩm hả bạn.............bạn có thể hướng dẫn mình kỹ hơn làm tủ đấy được ko

5. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

cứ làm bóng quả nhót dể cách xa em nó chừng 30cm là ok
    khuyến cáo ko nên dùng những thứ dễ cháy như XỐP ,GIẤY BING GÒN vvvv. dể trong tủ kẻo châp diện lại toi mất cần câu cơm bác nhé .

Nguyễn Chương thích bài này.

6. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Bác hãy đến CTy TNHH TM Hợp Thành ở số 86 Trần Hưng Đạo,Q1,TPHCM nơi này bán đầy đủ các loại tủ chống ẩm hàng nhập từ Đài Loan về.Chúc bác mua được hàng tốt

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |