(nguyentuanstudio) Nhờ ACE TVC tư vấn mua máy quay phim

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 12/2/12.

1. tokimTUANQUANTRUONG

tokimTUANQUANTRUONG Banned

đúng chính xác 100% nếu bác tuan chơi máy quay băng và vừa tầm số tiền bác bỏ ra con này mình dùng hơn 2 năm rồi mình thấy còn này góc ống kính rất rộng quay hầu ngon lành cành đào dám khẳng định nếu panasonic dv62 cân bằng trắng chuẩn thì cái loại PD 170 chạy dài luôn màu sắc nó rất đẹp anh em trong đài dùng rất nhiều . Hoặc bác mê dòng quay thẻ nên chơi con Panasonic AG-HMC80 quay thẻ ngon lành mua máy mới rất đắt nếu máu chơi em để lại con này em mới khênh ở Sài gòn về ko quảng cáo nhiều 75 triệu giải quyết luôn đây hình dáng nó nè

số điện thoại 0914658059 ĐC liên lạc Camera Đức Thắng 35 Phố Hàng Sắt TP Nam Định

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. truongthanhstudio

truongthanhstudio Well-Known Member

Bác là fan của Pana hay sao mà ôm con đó ???? châu á chỉ thích dòng sony mà thôi vì vậy em cũng hướng bà con mua dòng sony vì sau này có điều kiện nâng cấp bán cũng dễ .
    Bác buôn máy có thích ôm hàng Pana nữa o ?????
    em còn 1 con này hàng ngon nhé
    Giá 60 triệu tặng thẻ P2 ( 32GB)
    em đang muốn bán nhanh để còn về VN . Bác ưng ngày 24 này em cầm về luôn .
    còn nhiều hàng pana giá siêu rẻ nữa nếu bác cần .

Last edited by a moderator: 11/7/15

3. Vũ Thanh Sử

Vũ Thanh Sử New Member

dòng này em thấy ở Phước Camera ở Sài gòn rồi nếu chủ ý bán anh lên bỏ tem dán ở nắp màn hình ra nhìn chuẩn hơn con này ở Phước Camera em trả 45t họ quát 52t em còn lăn tăn ko muốn lấy vì em đang có cả con Sony Z7 cũng lấy về cùng đợt với con AG-HMC80 con này em thích hơn Z7 vì nó quay full HD còn Z7 chưa quay chuẩn Full HD với lại Z7 phải thay ống sịn hơn góc mới rộng bằng thằng AG-HMC80 có điều ống sịn của nó đợt rồi em sang TQ tham khảo giá bên đó giá hơi đắt ngon của Z7 nó rơi vào khoảng 5 nghìn mới ra hồn nên ko đầu tư dùng 2 con cho máu thôi chứ nói thật nếu tiền lao động mà bỏ ra mua thì thật sự có lẽ như tốc đọ công việc em làm thì khoảng 30 năm em mới lấy lại vốn chẳng qua gặp may mắn cộng thêm liều một chút ăn tiền lô tiền đề thì phang thôi . Em trả bác câu cuối cùng 45 củ em phang luôn nếu được 24 này về cho nhau địa chỉ để em đến hà nội thì tiện lợi hơn vì nhà ông nội em ở ngõ chùa Liên Phái phố Bạch Mai cần thiết đến nhà ông em luôn giao dịch tại nhà ông em đi

truongthanhstudio thích bài này.

4. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Ở đài em làm sếp em cũng mới tậu đầu năm 2011 2 em Sony HVR-HD1000P, con này quay ánh sáng ngoài trời thì ổn nhưng quay thiếu sáng 1 chút thì thôi rồi bác ạ nản không chịu đc. theo em nghĩ bác mà có ý định lấy con Sony HVR-HD1000e hay Sony HVR-HD1000P thì cũng đừng có lấy chỉ tổn phí tiền thôi.

Có 1 vài bác có nói tới con DV62 -> con này cơ quan em cũng có 2 máy, quả thật model nay quay thích thật hình ảnh đẹp kể cả khi bị thiếu sáng, và cũng rất dễ sử dụng lại khá bền.

Em đọc bài của bác Tuấn thấy bác kết máy quay thẻ hơn vì pải quay nhiều h liên tiếp nên em có thêm 1 model nữa cho bác tham khảo: Panasonic AG-HMC72EN - sử dụng chuẩn hình ảnh mới AVCHD.

Hình ảnh của em nó:

Cấu hình:
    • Kiểu dáng: Loại vác vai chuyên nghiệp
    • Monitor LCD 3-inch tỷ lệ 16:9, có chức năng cho phép xem dạng thumbnail các file hình đã ghi.
    • Ứng dụng công nghệ progressive trên 3 CCD ¼” cho hình ảnh mịn.
    • Ống kính Leica 38.5mm góc rộng, khả năng zoom số 700X, còn zoom quang học 12X, hỗ trợ khả năng chống rung quang học OIS.
    • 2 ngõ vào Audio XLR, với nguồn 48V Phantom Power.
    • Những phần mềm dựng phim tham khảo: Apple iMovie 08, Nero 7 Premium Reloaded, Ulead DVD Factory 6 Plus, Ulead Video Studio 11 Plus, Pinnacle Studio Plus 11, Canopus EDIUS Pro 4.5, Canopus EDIUS Neo, Adobe Premium Pro CS3, Apple Final Cut Pro 6 (ver 6.0.1)...

Hiện nay em cũng đang dùng Model Panasonic AG-HMC72EN thấy rất ok nếu chọn quay băng thì em chọn DV62 còn quay thẻ em chọn Panasonic AG-HMC72EN.
    Chúc bác sơm mua được máy ưng ý.

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12
    Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

5. truongthanhstudio

truongthanhstudio Well-Known Member

Bác trả cũng sát giá rồi đó ! nhưng vẫn chưa tới được kết quả tốt !
    dù sao cũng cảm ơn Bác đã quan tâm .
    Hàng của Pana tại các nước châu á rất khó bán . Nhưng tại châu âu và mỹ rất được ưa chuộng . giá ngất ngưởng luôn .
    con của em là HVX-200 ntsc . hôm nay em mang nó đi seoul bán chứ càng ôm càng vỡ mặt . oải ........

6. tokimTUANQUANTRUONG

tokimTUANQUANTRUONG Banned

hề hề lại tín đồ mê máy pa na như em nhưng công nhận DV62 bền mà nó cũng giữ giá lắm bây h mà còn máy mới đập hộp em phang luôn con này kể cả cũ lúc nào cũng thừa sức 30 triệu nó ra trước cả PD mà PD bây giờ hạ rất nhiều so với giá ngày mới ra nhưng DV62 nó vẫn ko mất giá so với ngày mới ra là bao nói chung ai đã dùng thì mới thấy tuyệt còn PD chẳng qua giờ nó đại trà đâm ra nhiều người ôm thôi màu sắc so với DV62 chỉ có bằng hoặc thua chứ ko có cửa hơn được DV62

7. occoi13579

occoi13579 <font color="#9932CC"><b>MemVIP</b></font>

em cũng có con Panasonic ag-dvc62 quay phim thì màu rất pro .có anh anh nào muốn thì alo cho mình nhé
    máy đang còn mới em chi di quay đám cưới thôi

8. fuji

fuji MemVIP

NQ edition có nhầm không vậy ?.Con này chuyên SD,đâu có HD ?.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |