Mọi người vào giúp em về máy in Epson T60

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi cuongmap1989, 16/3/15.

1. cuongmap1989

cuongmap1989 New Member

Hiện tại mình đang có một máy Epson T60. Bác nào cho e hỏi có in được hóa đơn không ạ. Và in như thế nào. mình search cách in hóa đơn trên google rồi mà không ra. Bác nào biết chỉ giúp e với nhé. e Cảm Ơn nhiều ạ. e mới chân ướt chân ráo vào nghề ạ !!!!

2. dichvuanhvnhn

dichvuanhvnhn Active Member

Với máy in thì máy nào chẳng in được, in cái gì chẳng được? Ở đây bạn muốn in hóa đơn gì?....Hóa đơn thường hay VAT "Theo mình hiểu bạn muốn in hóa đơn VAT".
    Nếu như bên bạn là công tyđiều này chắc bạn biết, in VAT phải do Sở KHĐT cấp cho bạn phần mềm để in, chứ không phải PM đó có bừa trên mạng thì nó sẽ loạn :D.

nhatphuong_vp and cuongmap1989 like this.

3. cuongmap1989

cuongmap1989 New Member

Không ạ. e ko xài hóa đơn VAT ạ. e in hóa đơn bình thường thôi. e đang tìm hiểu hóa đơn 2 liên thôi Bác. Mà mò mẫm miết không đc =((

4. canhnt

canhnt MemVIP

Bạn muốn in hóa đơn VAT hoặc hóa đơn 2, 3 liên thì cần dùng máy in chuyên dụng có bộ phận để gắn và cuốn hóa đơn.
    Máy in thích hợp phải là máy in kim như MÁY IN EPSON LQ300+II. Máy in T60 là máy in phun nên chỉ dùng để in thường thôi.

cuongmap1989 thích bài này.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

In 2 liên thì ko được, nhưng làm KT thì in thủ công từng liên đc mà. Tùy mụch đích mà bạn làm thế nào thôi.

6. cuongmap1989

cuongmap1989 New Member

Bác có thể cho e xin cách in. và thông số và mẫu đc ko ạ. mình in bằng corel hay bằng gì ạ. thanks bác

7. dong1987

dong1987 Well-Known Member

không ổn bác in bằng canon sẽ nét hơn và chuẩn hơn t60 không thích hợp in giấy lắm

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |