Mọi người cho e lời khuyên về vấn đề tìm máy quay chuyên dụng với ạ

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi mike.nggvnes, 17/9/17.

1. mike.nggvnes

mike.nggvnes New Member

-Tình hình là e có 20tr trong tay và muốn mua 1 máy quay chuyên dụng nào đó phù hợp với giá tiền, mục đích của e là phục vụ cho quay cưới hỏi và chỉ cần chất lượng FULL HD, máy quay ổn định...Mọi người cho e lời khuyên với ạ!

-Please!!!!!

2. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Nhiêu đó tiền thì chỉ mua đc máy cũ AC90 (máy lớn) hoặc cx900 (máy nhỏ)
    Ac 90 thì mấy người mình biết, xài tầm 2 năm trở lên đều bị lỗi nút rec và zoom, tháo ra vệ sinh sẽ hết, tốn chừng 500k. Ngay cả bản AC90AP là đời cuối cũng bị.
    Cx900 thì máy nhỏ, quay đẹp, ánh sáng yếu thì noise nhiều (AC 90 cũng vậy), 1 khe thẻ nhớ

nguyenbachbp thích bài này.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Pana AC90
    Sony CX 900,PJ 67x,AX 100
    Tất cả hàng cũ sài rồi.
    Nhận xét Pana có ưu điểm hơn là 2 hộc thẻ nhớ - cái nầy nhiều người nói bình thường chứ có chuyện là rất quan trọng.
    Máy Pana Ac90 Đức đang sài chưa bị lỗi bác Tâm bờm nói.
    Nhưng CX900 thì 2-3 người chỗ Đức sài bị lỗi hộc thẻ rồi, mà máy có duy nhất 1 cái hộc mới đau, buộc phải đi thay. Nắm rõ nhất là 1 anh thân bị rất tươi và hồn nhiên, tự nhiên lắm : anh ấy đang đi quay đám nữa chừng bấm quay hết ăn - mở coi lại ko được,...làm mọi cách máy đều ko quay mà ko biết bị gi - cuối cùng dt chạy đi mượn máy khác tác nghiệp tiếp; đến khi đi sửa mới biết hư hộc thẻ, thay nghe nói cũng bộn và...ko biết có gì ko hay do ko an tâm mà xong bán liền trong 1 nốt nhạc, ko để đi đám nào nữa. Nên dầu gì 2 hộc thẻ vẫn hơn, từ máy quay đến chụp.
    Về noise máy Ac90 nếu không quay đêm hay quay sáng sớm trước 6h mà trong nhà, nói chung ánh sáng yếu lắm thì dù quay ko đèn trong nhà hàng ra vẫn ok không lo đâu. So sánh với chụp hình thì cỡ máy ảnh chụp ko đèn flash set mở khẩu 4 + ISO 800 trở lại thì quay vô tư; còn khi phải mở ISO trên 1600 thì lúc đó mới lo noise. Đây chỉ nói quay ko đèn mở gain chưa tính bất đèn hỗ trợ nha (Đức hạn chế sài lắm vì ánh sáng nó ra làm hình không đẹp do BG tối đi nhiều so với người ở tiền cảnh - làm film nhìn ko đã. Chỉ khi quay chỗ rất tối Đức mới bắt buộc sài đèn thôi - còn nhà ban ngày chen chúc nhau nhiều tối xuống thì chơi đèn đánh hắt bounch như máy ảnh ấy). Ah nói rõ thêm sài máy phải hiểu máy nha, AC90 giữa wide và zoom 20x cách nhau đâu 1 khẩu rưỡi đó.

Chỉnh sửa cuối: 18/9/17
    Hải Chuối and nguyenbachbp like this.

4. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

ag ac 90 hoặc ag ac 130 bác nhé

5. phuong media

phuong media New Member

Một phiếu cho em ag-ac90. bác quất em này là ngon

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |