digi4u
DIF

Mở Tiệm Chụp Hình Thẻ

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn' bắt đầu bởi Lúa Chín, 24/4/12.

1. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

Xin chào ae TVC!
    nay rảnh nên bày hoặc nói là chia sẽ kinh nghiệm để ae nào mới vào hay đại loại là làm tay trái.
    các yếu tố chính để mở tiệm chụp hình thẻ:
    1- máy ảnh dùng loại Pns rẻ tiền khoảng 2tr
    2- máy in thẻ gấp canon cp800 3tr, mực và giấy 108 tờ 500k
    loại này giá thành hơi cao nhưng chất lượng khỏi bàn. giấy không thấm nước, độ bền rất cao.
    3- 1 miếng vài xanh hoặc trắng, 100k
    4- kỹ thuật sử dụng PTS, tách phông ghép ảnh.......xuất hình
    5- mặt bằng, máy tính.......
    6- buôn thêm 1 số phụ kiện khung hình, album và lạt vặt.......
    -----------
    về giá cả thì tùy chỗ mà định giá, nếu làm khu đông người thì càng rẻ thì càng đông khách, lợi ít ăn nhìu.
    12 tấm 34 = 1 khổ 1015 = 5k >>>>> lấy 20 đến 30k tùy chỗ
    ------------
    tổng chi phí đầu tư cho ra 1 tiệm chụp hình thẻ chưa tới 10 chai.
    còn dư ra thì nên mua thêm 1 máy photocopy tầm 15 chai.
    ------ dự trù khoảng 30 chai là đủ.
    bác nào cần tư vần thì cứ nói, ae sẽ hướng dẫn tận tình hì hì

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Làm thêm bộ đèn dù chụp được cả ngày cả đem luôn, rất thuận tiện, ánh sáng ổn định.

3. quang khai

quang khai Banned

sao bác đầu tư rẻ vậy , em chuân 3 bị hơn 70 chai ma chưa thấm vô đâu hết ....

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nguyên chụp thẻ thôi mà bác ơi?

5. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

thì chỉ đầu tư vào chụp hình thẻ và có thêm chút nữa thì chọn máy photocopy nữa là ok.
    các phụ kiện và phụ liệu đầu tư rẻ tiền nhưng thu lại vốn cũng kha khá đấy

6. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ thêm bộ đèn dù để chụp chân dung nghệ thuật và em bé nữa + kèm hình thẻ. Vốn ít, nhưng hiệu quả chẳng thua gì mở studio.

7. thanhtute

thanhtute New Member

chỉ bộ đèn dù thôi củng mất 10 chai rồi ban ah

8. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

tiêu đề chỉ nói là tiệm hình thẻ.......vs ảnh thẻ k cần đèn dù gì cả....vốn bỏ ra ít nhưng thu lại cũng ngon lành.
    khi nào đủ đk thì săm thêm, bước đầu thì nhiu đây là quá ngon

9. abcdiss

abcdiss New Member

bác lúa cho em hỏi bác có chỉ miễn phí cho anh em chưa biết về chụp ảnh thẻ không?lắm anh em chưa biết nhưng không có đk theo học

10. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

biết tới đâu chỉ tới đó! mình chia sẻ cho nhau k vụ lợi, k dám dạy nhưng cần hỏi gì thì cứ tự nhiên!
    hình thẻ thì cũng k cần phải học nhiều....chắc 1 lúc là xong thôi, mà phải biết PTS nha

nguyenkhoamy and cungthuongbuon like this.
  11. henrybay

henrybay Team Phục Chế

lúa ơi,đầu tư cái máy in nhỏ xíu vậy(in khổ 10x15)mỗi lần in phải 10t(3x4)mới dc.như vậy khách hàng yêu cầu có 2t thì lấy 20 ngàn có mắc ko lúa?lâu lâu ông hàng xóm có người chết yêu cầu lúa in gấp 1 tâm 20x25 thì xử lý sao đây lúa.???

12. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ He thế mua thêm con R230x nữa cho nó chắc.

13. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

máy in thì ổn nhưng máy ảnh thì cùi quá muốn đẹp một chút phải mua em giá tầm 10triệu thêm một con EPSONX R230 giá 3.800 giấy tờ và mực in đỡ tốn hơn con CP800 tuy nhiên có cả 2 em máy in càng tốt

14. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

1 tờ 1015 = 12 tấm 34.....
    khách họ yêu cầu 2 tấm thì em vẫn in 12 tấm nhưng bỏ 10 tấm ( nếu họ k lấy mình bỏ còn họ lấy thì thêm $)
    lấy 10k là vừa....để k lỗ mà lại rẻ.....cứ nói họ là ít nhất cũng 4 tấm.
    cái vụ in ảnh lớn gấp thì chạy ra lab thôi! nhà em gần lab mà vs lại em bày cách chụp hình thẻ thôi mừ.....nếu k thì phải mua thêm 1 loại máy in phun ( nhưng em chúa ghét cái này)
    chụp hình thẻ k nhất thiết phải có máy pro, chỉ cần Pns là đủ.
    vụ máy in thì em khuyên vs hình thẻ nên mua cp800, còn lại thì ra lab....vì đa số chụp hình thẻ là nhìu mà

15. letunganh123

letunganh123 MemVIP

20k là rẻ đấy anh ơi, phải lấy 1kiểu it nhất 25 hoạc 30k, vì anh in 2 hay 4 kiểu đều mất 1 khổ giấy nên rẻ nhất là 30 đến 40k. nếu khách bảo lấy 8 ảnh hoặc 12 ảnh thì vô tư lấy 40k nhưng mà nhớ là làm ảnh phải đẹp đấy nhé? còn gặp thằng củ chuối lấy 4 ảnh ko thì rẻ nhất là 25 hoặc 30k rồi.
    còn làm anh thờ 20x25 hoặc 20x30 lấy ngay thì rẻ nhất cũng 100k anh ạ. công mình thay áo hoăc cắt ghép mà:
    ảnh thẻ k đơn giản như bác lua9 nói đâu: muốn có khách thì ít nhất con 20d trở lên mói doạ đc khách trong cửâ hàng phải treo đầy ảnh gia đình vào và nhớ là mua nhiều khung ảnh các loại nhe? treo cả ảnh phục chế lên nữâ .quan trọng nhất là phải làm cẩn thận đẹp thì mới mong có khách đc, giờ khách tinh lắm làm xấu thì tự sát nhé
    vài lời với các bác vì em là dân sống bằng nghề ảnh thẻ mà.

16. letunganh123

letunganh123 MemVIP

theo e k nên mua đèn dù làm gì tốn tiền ra nếu có đèn chác k ai chụp củâ mình đau mà họ ra studio hết, nhớ phải có máy to nữâ để chụp đám hoặc hội nghi , sinh nhât. khách gọi chắc k đi à?
    đồ kiếm cơm củâ em 1máy 40d+ tam ron 17 50+ 20d+kit 2 dàn vi tính +gần 200khung các loại + máy in phun cp6 in ảnh thờ ảnh gấp.
    1 tuần nay giấy in cp800 canon k có hàng các bác nhé hôm qua mua mãi mới đc 2 hộp lên giá 60k 1 hộp mà cũng k có hàng mà mua.

17. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

- giá cả thì tuỳ theo từng vùng, từng chỗ mà lấy, mắc rẻ k quan trọng, ngta lấy sao mình lấy vậy, chất lượng ra hình thì mới quan trọng.
    - bác tưởng em k làm ảnh thẻ chắc, nhà có 2 em , 1 em Pns và 1 em D90, vẫn chụp = Pns, khách nào khó tính và biết chơi thì đổi sang D90.
    - đơn giản nhất thì cứ vẫn dùng máy rẻ tiền , biết chụp là ok.....đừng lấy hàng ngon mà doạ khi ng ta k biết đó là cái gì!

bác mua hộp bao nhiu? cũng may lần tr mua chục hộp để dành( 490k)

18. henrybay

henrybay Team Phục Chế

lúa ơi,từ nhà anh chạy tới lab 50km,ko có máy in khổ lớn thì có mà ..ngọng.lúa in 3x4 mà lấy vậy là rẻ quá đấy,vì vậy anh thấy như vầy xem có ổn ko nhé:
    đầu tư ngay 1 con R230(in đủ cỡ)giá 4 chai-mực in liên tục(giấy rẻ-mực rẻ).in 4 t 3x4 giá 20k.ành đám tang lấy liền giá 150k.đã là dân chụp ảnh thì bèo nhất cũng phải có con d70s,dùng nó chụp thẻ luân.đầu tư thêm hai con đèn IC 1200(giá 2 chai)có thể mua tại thế sơn biên hòa.2 bốc-chân.ok.nếu bạn chỉ chụp với ánh sáng trời thì hình se ko ổn.nếu chụp với đèn flash ảnh sẽ dổ bóng sau gáy và cổ.(với ảnh làm hộ chiếu thì ko thể dc,và đây là lý do để bạn đầu tư dèn dù.)
    đừng nghĩ chụp thẻ mà ko cần dù là một sai lầm bạn à

19. TVM

TVM Điều hành viên cũ

mình nói thiệt nha .
    với 30t thì chỉ chui vô vùng sâu vùng sa thì may ra kiếm được mấy tô mỳ gói thui chứ ở khu đông dân cư hay trung tâm thì hok đủ tiêu chuẩn để nói tới chất lượng bạn ah.
    - 1 máy in khoảng 4t
    - 1 máy ảnh khoảng 13 - 15t
    - 1 máy tính cùi khoảng 7 - 13t
    - còn biển quảng cáo, phụ kiện, giấy in, đạo cụ ,đèn dù, hàng họ lấy bán thêm.và còn nhiều thứ khác tui chưa đề cập tới nữa.mặt bằng nếu hok có phải thuê thì tiền đặt cọc nữa.
    - tính sơ sơ đã hết khoảng 70t rùi mà chưa thấm vào đâu.vậy theo bạn 30t thì làm cái niềm tin sao bạn.

dao ngoc thích bài này.
  20. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

máy loại gì mà có 15 chai vậy bác? em cũng đang muốn kiếm 1 con