Mình đóng góp ý kiến mới nghỉ ra và cũng để hạn chế những việc xấu!

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi thanhphuongth, 17/9/17.

1. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Mình đóng góp ý kiến mới nghỉ ra và cũng để hạn chế những việc xấu hiện có trong một số diễn đàn
    Mình vừa mới đọc một topic thấy có men VIp vi phạm nghiêm trọng về bản quyền dự án dựng phim. Và nghỉ rằng lòng tham con người ai cũng có nhưng ở mức độ như thế nào? Đã vừa lòng tham và vô sĩ như vậy thì không chấp nhận được. Mà có baner nick thì người đó vẫn cứ sẽ tạo nick mới thôi.
    Mình thiết nghỉ rằng nên lập lại phần lập nick bằng cách sử dụng bằng cách phải đóng một khoản chi phí nào đó để lập nick mới như ở các diễn đàn nước ngoài vậy. Vi phạm là bị xóa ngay vừa mất tiền và mất công. Nên phần vi phạm sẽ giảm. Mong BQT xem xét. Còn như thành viên vip vi phạm bản quyền bán dự án của bác Thọ cứ mạnh tay mà làm.

tranthangtk8008 thích bài này.

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn nghĩ thế càng sai.
    1, Các diễn đàn càng hạn chế bằng cách thu tiền lập nik thế - nếu càng ít người tham gia thì thành phần cơ hội càng nhiều, vì họ thấy rõ cơ hội kinh doanh hiển hiện và lợi nhuận ngay. Chấp nhận bỏ 1 tẹo tiền được vào lấy nhiều thứ free rồi xào nấu hay lập trang khác bán lại lời khủng.
    2. Đức trước đây cũng hay mon men vào 1 số các dd nước ngoài, nhưng thật sự mà nói thu tiền lập nik thì hầu như chưa thấy. Không biết bạn nói tới các DD nào đặc biệt thế có thể giới thiệu vài cái để Đức và ae biết không !?
    Chứ đa phần Đức thấy :
    2.1 Một là free lập nik, nhưng down về bỏ tiền mua link down hay cho down luôn nhưng sau phải bỏ tiền mua pass giải nén. Cái nầy thấy giờ là xu hướng nè.
    2.2 Hai là nhiều cái thì cho free nhưng hàng độc hay hàng lựa hay hàng tổng hợp đẹp thì lại bắt mua (dù vẫn cho coi demo free nầy kia). Cái nầy giờ đa số nhập với 2.1 , tức có cái free có cái có phí.
    2.3 Ba là Một số trang down free luôn dạng P2P gì đó thì khó khăn hơn - yêu cầu có qua có lại : Từ khó như lúc gia nhập cần người giới thiệu (lâu lâu vẫn xả cửa 1-2 ngày, nhưng đa phần phải có người giới thiệu), vào down thì quản lý theo acc cho down free lúc đầu trong 1 lượng nào đó, trên đó có 2 cách là mua thêm dung lượng hay phải up lên chia sẽ lại cho anh em 1 cái gì đó (có qua lại - trước Đức ưa down dạng nầy lắm mà sao nầy ko nữa). Dạng nầy Đức không tham gia nữa không biết xu hướng thế nào !!!

3. Không biết bạn nói sự kiện nào và có trong cuộc không mà bức xúc ghê vậy. Chứ chuyện vi phạm ở VN là cơm bửa rồi. Cái nầy coi như tuỳ thái độ từng anh em thôi. Miễn mình thấy người xấu đừng nhiễm - đừng chơi thì tốt hơn, còn tẩy với chai thì...không né được đâu vì chai lọ với thuốc tẩy giờ đầy, đâu khan hiếm như thời xưa hay mới giải phóng mà mơ tránh né nó, tập sống chung với lũ miễn "gần bùn đừng hôi tanh mùi bùn" là đc.
    XH giờ nhiều người ngộ lắm, có liên quan gì tới mình mới kêu tẩy vơi chai - còn của thiên hạ thì kệ đi. VD : thấy món đồ A hiệu rẽ - nghi hàng chôm chỉa nhưng kệ miễn mình ko chôm là đc, chứ chả thèm nghĩ đó là đang ủng hộ chôm chỉa (VD nón Sơn hiệu bán rẽ vậy mà thiên hạ ùn ùn mua, dân văn phòng cũng ko kém đâu - miễn rẽ mà xịn là OK dù 2nd). Tới khi mình mất thì mới la làng lên kêu tẩy với chai, nhưng trong trường hợp nón trên thì...sau đó vẫn đi mua đồ rẽ tiếp. Cái vòng lẩn quẩn. Nói thì cự nói ngu sao mua đồ cửa hàng mắc tiền trong khi biết chỗ bán rẽ, thậm chí chưa có còn đặt hàng nữa :D.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/17
    Hải Chuối, hoandsg and van son like this.

3. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

chà chà... mới qua rằm tháng 7 là bác Đức lên mem vip luôn rồi :D:D

cái chuyện vi phạm bản quyền ở VN này, cụ thể cái project gì gì ấy chỉ là con muỗi thôi bác ạ, cố mà đập được nó để rồi vỡ cái bình hoa thì còn tệ hơn nhiều, thôi thì xùy xùy đuổi nó đi được rồi. Cái project của bác kia cũng chẳng có đăng ký với cục bảo hộ bản quyền tác giả nên nói vi phạm bản quyền cũng không đúng, chỗ này là lương tâm mỗi người thôi.
    còn chuyện thu phí thì khó nói lắm... khi thu phí là có kinh doanh, khi đó phải đăng ký hoạt động này nọ phức tạp lắm. Kế đến là khi thu phí thì phải phục vụ tới nơi tới chốn. Giống như mình sang bên diễn đàn filmm...com, thành viên bên đó phải đóng phí mới cho vào 1 số khu vực download riêng, có mấy ông dóng phí rồi không tải được vì lý do nào đó, quay sang chửi admin như con!
    mấy ông lớn bán phần mềm của họ vài trăm đô 1 key, ở VN xài chùa đầy luôn đấy... và cũng có thể máy bác đang dùng cũng có vài cái như thế, vậy giờ sao đây?
    mấy chuyện này khó nói lắm, thôi thì tắt máy đi ăn cơm cho nó lành!

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ui do Đức ăn ở có Đức nên được cho lên :D , nói vui thôi.
    Nhưng mà Đức lên lâu rùi mà - hình như hơn 6 tháng rồi, mà vụ VIP nầy thì nói thật lên rồi vô khu memVip 1 lần cho biết và down linh tinh 2-3 món tới giờ ko vô nữa vì ko phải chuyên môn của Đức (Edius và thẻ, down nhiều thêm nặng máy chứ ko sài hết, AP-AE trước còn mở lên vọc đúng nghĩa, mà vọc đúng nghĩa nên giờ cũng ko siêng mở lên nữa - mấy cái dự án chuyển thể 1 số PJ AP về Ed cũng là án tại dự, chả làm nổi vì lười và ko động lực lắm, đi cf kiếm cơm khoẻ hơn).

tranthangtk8008, hoandsg and van son like this.

5. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

vậy à... gặp hoài mà nay mới thấy, chắc do xem bằng điện thoại nhiều không để ý... thôi kệ nó, mà sao mình ăn ở cũng có Tâm lắm sao chẳng thấy được lên VIP ta :p

6. van son

van son MemVIP

Bắc Tâm Văn Bờm sáng mai đầu tuần họp giao ban Van son đề nghị bác là bố Vi Em Pi luôn à nha.:p

7. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

thanh kiu bác Vàng Son, nhưng chắc chưa đươc, chưa có đóng và góp gì cho diễn đàn ngoài việc chém gió thì nhiều :D

8. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Cảm ơn bạn @thanhphuongth đã có tinh thần đóng góp cho BQT nói riêng và diễn đàn nói chung. Song nội dung góp ý của bạn chưa rõ, trong đó cũng có những vấn đề BQT đã tính đến nhưng tính khả thi không cao.
    Diễn đàn là sân chơi chung của anh em làm nghề đồ họa phim ảnh và những người có cùng đam mê, sở thích nên trước hết đòi hỏi sự tự giác, trách nhiệm và tinh thần xây dựng của mọi thành viên. Bên cạnh đó thì diễn đàn đã có quy định rõ ràng, ai có tâm huyết, nhiều đóng góp thì được cộng đồng ghi nhận, ai vô ý thức, phá đám thì sẽ bị xử lý, từ trước tới giờ vẫn thế. Hãy cùng TVC "Khơi nguồn ý tưởng, kết nối đam mê"!
    Cảm ơn tất cả mọi người!

9. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cố gắng lên bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link ơi ! Sẽ có ngày, bạn sẽ được "Đèn trời soi xét" ! :D :p ;)

10. van son

van son MemVIP

Em và bác Hoàn tổ PC đã thích bác rồi... đợi xem còn ai ko, đủ 3 người là lên VIP thôi:p

bich ha, _TMT_, hoandsg and 1 other person like this.

11. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Đây mình chuyển cho bạn 1 trang này. Trang này cho phép đăng ký free nhưng tài liệu của nó cần phải mua.
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Gần như các dự án của nó đều phải mua

van son thích bài này.

12. van son

van son MemVIP

ô mai gớt ! bác biết tiếng trung Quốc giỏi quá. những trang này thì em chịu chết
    em có 1 câu tiếng trung Quốc mà dịch gu gồ ko được, bác biết dịch dùm, cảm ơn bác trước nhé
    phi thung chao thung lung xung loang xoang danh dam thung bao tai phi tac tung ( thằng bạn em nó hay nói mà em chịu chết)

bich ha thích bài này.

13. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Bác chơi kiểu này có đến cha đẻ của Tàu khựa của bó tay bác luôn. Bác cho xin nguyên câu bằng chữ trung quốc ấy

van son thích bài này.

14. bich ha

bich ha Well-Known Member

Hảo Su Cù Lung Lẳng Trẻo ^^^ Cung Lỳ Cung Lỳ Ngộ Thấy Kỳ ...Dễ mà a Sơn o_O:D:D

van son thích bài này.

15. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Bạn đóng góp ý kiến gì cũng nên rõ ràng và thực tế, không đưa ra một cách chung chung và không có dẫn chứng cụ thể như vậy (nếu có ở TVC). Về định hướng phát triển thì mỗi diễn đàn đều có cách quản lý và phương thức hoạt động riêng, thực tế một chút: Trong thời đại Facebook đang bùng nổ bạn hãy đặt mình vào vị trí của một người muốn đăng ký thành viên mới, bạn có thấy phiền phức không khi đăng ký một loạt thông tin rồi lại mất phí bằng một trong các hình thức: nạp thẻ, nhắn tin, chuyển khoản...

16. haohaop

haohaop MemVIP

admin nói chuyện có khác hiii.

17. minhduclx

minhduclx MemVIP

Cái nầy khác xa với cái bạn nói - trang đó xếp vào hàng trang mua bán mẫu design có tiếng bên TQ mà.
    Nói như bạn thì vn ta có trang : thuvienvideo.com đó (nói về buôn bán giống nhau nha, còn khác nhau nhiều điểm lắm ko bàn tới).
    Trong khi từ đầu bạn đòi đăng ký phải đóng tiền liền - gần giống trang web mấy cái Ngân hàng hay DTDD phải có tiền mới có tài khoản. Từ Ý tưởng ra thành chữ viết của bạn sai biệt nhau 1 trời 1 vực rồi. Và bạn đọc lại bài của mình đi - trang bạn kể mình nói rồi đó.
    Và TVC ko phải trang chuyên buôn bán - nên mục buôn bán có nhưng nằm ở đây :
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Cũng dạng tiền trao (chuyển khoản) mới được múc cháo đó.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |