Máy in Canon Cp800 cứ báo hết mực k in đc

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi phandiem666, 22/8/12.

1. phandiem666

phandiem666 Well-Known Member

e có con máy Cp 800 k hiểu vì sao máy đang in bình thường.
    hôm nay in thì cứ báo là hết mực trên màn hình máy. đã thay cụm mực khác vẫn k đc.
    mà cụm mực cũ thì mới in đc mấy tờ. e đã lau chùi và thổi bụi nhưng vẫn k đc.
    cứ thay cụm mực mới vào bấm in là máy kéo cơ chạy đc 1 tí là dừng và báo là cụm mực đã hết.
    bác nào biết chỉ giùm e vơi. e cảm ơn nhiều

2. aocuoi.anhhao

aocuoi.anhhao MemVIP

Máy em không bị thế nhung khi in nó kêu như kèn đám ma ý.đang định tháo ra xem thế nào nhưng chỉ sợ lợn lành thành lợn què...:-w

3. MinhThong

MinhThong New Member

bác làm theo chỉ dẫn của e nha ^^. lần trước máy của e cung bi như vậy :)

4. MinhThong

MinhThong New Member

bác tháo cái hộp đựng giấy ở dưới ra , bác sẽ nhìn thấy 3 cái bán lăn của trục và bác dùng tay miết qua lai vài vòng , bên dưới là 1 thanh bẩy bác dùng tay kích nhẹ nó lên 1 chút là ok ( lưu ý là bác không nên bỏ nhiều dấy quá sẽ làm con lăn bị tắc lại và như vậy là máy sẽ báo hết mực ) bác thử làm xem thế nào nhé ^^. Chúc bác thành công.

zingzing8881 thích bài này.

5. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

máy bị như vậy bác rút điện ra cắm lại xem thế nào!em có lần bị như thế.rút ra cắm lại rồi khởi động lại máy lại chạy phe phé!bác thử xem nhé!k dc thì đành mang đi bảo hành vậy!

6. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

100 % LÀ nó không kéo giấy rồi , cái bánh răng chắc mòn , bác nâng cái khay giấy chổng ngược lên trời , chỗ chỗ xuống nó mới kéo được . nhưng làm vậy hơi bựu mình , trước khi thay giấy bác lên bẻ cong một đầu của sấp giấy cho nó cong lên chút , thì nó sẽ kéo dễ hơn .

7. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

máy báo 2 loại: 1 là hết giấy( biểu tượng tờ giấy gập 1 góc) và 2 là hết mực( khay mực 4 màu)
    nếu như bị mực mà thay mực nhiều lần k dc thì nênđem bảo hành là vừa, đừng mò lung tung, lợn lành thành lợn què.
    nếu bị giấy: thì chỉ có cách này hay nhất mà từ tr tới giờ mình làm, k cho giấy vào khay nữa, khi nào in thì bỏ 1 tờ vào / chạy in, máy kêu rẹc rẹc thì dùng tay đẩy 1 đầu giấy ( nhớ đừng chạm tay vào giấy sẽ in dấu tay đấy), khi nào nó tự cuốn dc rùi thui.
    máy nhà cũng bị lâu rùi.

ha_nhan_giang thích bài này.

8. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

máy này là do không kéo đc giấy chứ không phải hết mực bác mở nắp giấy da lấy tay đẩy giấy vào có thể bác kê khai giấy lên 1 tý

9. ha_nhan_giang

ha_nhan_giang MemVIP

mang đến hãng canon nó sửa miễn phí bác ơi . ở Hn thì bác mang ra Nguyễn Chí Thanh . em không nhớ rõ địa chỉ . số 7 hay số 10 ngay gần ngã tư chỗ khách sạn Daiwo . ở đó con bảo hành cả máy ảnh . lau ống kính ... nói chung liên quan đến Canon

10. anhdung

anhdung New Member

MÁY NHÀ em cũng vậy thay rô băng mới + giấy mới ...sài mới được 5-6 tờ giấy ..cái nó báo rô băng hết ..lấy ra coi thì rô băng hết thiệt mà k biết nguyên nhân gì mà rô băng hết ..

11. áo cưới phán thủy

áo cưới phán thủy New Member

có bác nào gặp phải trường hợp máy in kéo đc giấy 1 lượt lại nhè ra giấy trắng tinh k. xong mình lại rút hộp đựng giấy ra và lại cắm vào mới in đc. thế là mất 1 đoạn mực.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |