Máy in ảnh canon cp800 bị lỗi các bác giúp em

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi viptrung93, 4/4/12.

1. viptrung93

viptrung93 New Member

Thưa các bác em mới mua cái máy in ảnh canon cp800 được 2 tháng thì bị lỗi in ảnh có vệt xước dọc,các bác làm ơn chỉ giúp em lỗi và cách khắc phục.

2. thientranglab

thientranglab MemVIP

heee bẩn lô lăn rùi in vài chục tấm nữa là hết thôi khi in bạn nên để máy chỗ sạch tránh cho giấy in tiếp xúc với mặt bàn vì bàn hay co bụi khi giấy in kéo ra kéo vào hay cuốn bụi vào theo hii thân????/

viptrung93 thích bài này.

3. hoat

hoat Active Member

mang đi bảo hành vì máy mới mua dc có 2 tháng ! rồi về dùng bảo quản tôt + che đẩy là ok !

4. VANTUYEN

VANTUYEN MemVIP

bạn thử thay băng mực khác xem còn thế không

5. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

nó bị bụi đấy chứ chả lỗi gì cả . kiếm cái máy hút bụi hút bác ụ , an toàn lím

6. Già Tâm

Già Tâm MemVIP

Máy Cp 780 của mình cũng bị vết xước dọc như vậy .
    Đã vệ sinh thổi bụi rồi vẫn không xong - thay giấy, thay mực in thêm vài chục lần cũng chẵng hết .
    Vừa hết BH chưa lấy lại vốn đã hư nãn vãi .
    Cụ nào biết cách khắc phục - giúp mình với .

7. canhnt

canhnt MemVIP

Mình cứ nghĩ máy in phun mới hay bị lỗi, vậy mà máy in nhiệt cũng dễ bị lỗi vậy, nản thật.
    Bạn viptrung93 và bạn Già Tâm cho hỏi in bằng máy cp800 ra ảnh màu có mọng mỡ gần bằng rửa ở lab không?
    Mình thấy máy cp760 của anh bạn in ra màu vàng vàng và khô lắm, không đẹp bằng máy in phun.

8. trangnhibs

trangnhibs Già Làng

tháo hẳn vỏ ra rồi lấy bình hơi thổi sạch cái khe giấy đi qua là ok, chú ý khi tháo các cáp rất mỏng manh và rễ đứt cất ốc cẩn thận kẻo đến khi lắp vào song hết rồi mà vẫn thừa 1 vài con ốc vít không quan trọng. bình hơi thì mượn tạm của mấy chú bơm lốp xe máy. chú ý xả hết nước trong bình ngưng tụ rồi hãy thổi hơi vào máy in. Kêu vợ chuẩn bị sẵn vài triệu đề phòng bất chắc nhỡ tháo ra song lắp vào nó im re ^^. CHúc các bác thành công

9. viptrung93

viptrung93 New Member

Cp800 in không đẹp đâu bác,không có tiền phải mua cp800 thôi chứ nếu bác có tiền làm con hiti s420 or hiti cp110 ấy giá hơi đắt nhưng chất lượng khỏi chê em đã test con s420.

10. thuthuthu

thuthuthu New Member

bi bui la hop ly nhat.minh cung bi nhu ban roi...

Chú ý viết bài có dấu

11. vietfriend

vietfriend Upload Team

trước mình cũng dùng máy này xài một thời gian rồi bị sọc mình có đem đến chổ bán nhờ họ sửâ nhưng họ nói mình mua cái máy mới đi vì máy này xài 1 thời gian là bị không sửâ được vì nhà sản xuất làm như vậy là để cho mình mua máy mới chứ nếu không mình mua rồi xài hoài họ làm sao bán được @@! đó là lời củâ người chủ cũng là người quen làm ăn củâ mình. (máy mình mới in được khoản 30 xấp giấy) Thế mới đau.
    Còn củâ bác mới mua 2 tháng chắc là bác mua nhầm hàng touch lại rồi híc ! Hên xui thật.

Gian hồ Hiểm Ác @@!

12. toanyentn

toanyentn MemVIP

Ối trời, chứng tỏ đây là tật của dòng này đấy các bạn ạ, mình cũng đang bị đây. Cũng hỏi khắp nơi rồi họ bảo ko chữa đc, của bạn nếu mua đc 2 tháng còn bảo hành thì mang BH đi. Của mình thì hết BH rồi,chỉ còn cách tráng vết xước ấy ra thôi. Máy Hiti mình cũng dùng qua 1 đời rồi, thằng này nó lại hay bị tật là cái lớp mực màu vàng thỉnh thoảng nó lại chệch ra so với 2 lớp còn lại nên ảnh nó cứ nhòe nhòe như chụp mất nét vậy, dòng này nếu đc con nào ngon thì tuyệt vời luôn. Tiện đây các bác cho hỏi máy in phun sao chỗ mình hiệu ảnh khác họ làm xấu thế? như ảnh hàn quốc ấy. Công an họ ko nhận ảnh ấy làm chứng minh thư, họ lấy móng tay cào cào là bong hết mực (mà trên DĐ mình các bạn vẫn dùng rất nhiều ?)

13. occoi13579

occoi13579 <font color="#9932CC"><b>MemVIP</b></font>

Máy bị lỗi sao lại còn giao bán vậy..................

14. vietfriend

vietfriend Upload Team

máy in phun thì cũng tùy vào loại mực với giấy bác àh nếu giấy tốt với mực tốt thì cũng là loại không thấm nước đấy. Ở đây mình xài mực với giấy củâ công ty mực in Bảo Tín thấy ok lắm. :D

15. toanyentn

toanyentn MemVIP

Thảo nào trên này thấy dùng nhiều quá, thấy ở chỗ mình họ in xấu mình nghĩ chắc máy in phun nó chỉ thế thôi:D

16. hokida

hokida MemVIP

Thế mà hôm nọ múc của chú về thì giờ kêu ai?

17. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

dòng này cũng tùy theo hàng thôi bác!
    em sài cái này cũng hơn năm rồi....vô tư mà ảnh ra đẹp nữâ. nếu tính vốn thì đã thu được 2 cái máy mới luôn rồi.
    tính vị chi 2 hộp giấy là e đã thu lại vốn rồi.
    2 hộp = 216 tờ = 4320k
    1 tờ = 20k ( chưa nói thẻ gấp 35k hay 40k)
    máy= 2tr7 + giấy=1000k
    >>>>máy+giấy = gần 4 tr
    --------------
    sọc ngang đã hay chấm vàng là do bụi đấy, hoặc khay mực vấn đề.
    đã bị và chữâ ngon lành

18. vinhanstudio1981

vinhanstudio1981 New Member

trước mình cũng bị vậy, đơn giản thôi bạn ạ. bạn đem ra hiệu rửa xe máy nào đó lấy vòi xì khô xịt vào máy ấy vài cái là hạt sạn trong nó bay ra la ok. thực ra đây là bụi cát vào đó in có vết xước dọc.chúc bạn thành công

19. boy2951986

boy2951986 Active Member

Em thấy dùng con này cũng rất ổn, lúc đầu bảo quản không tốt, bụi nhiều, in ảnh ra bị mấy đốm vàng, rồi sước ảnh, lại phải in lại, bây giờ lấy khăn phủ kín, bụi không vào được. thế là ok. bác nên mang đi bảo hành, và cũng đừng lo lắng về vấn đề đó, còn bảo hành mà.

20. binhminhkc

binhminhkc MemVIP

E cũng đang dùng loại này. In hết 20 hộp giấy rùi vẫn ok. Có thi thoảng cũng bị lỗi sọc là do em không che đậy nên chắc bụi vào. In vài tờ là lại hết luôn ah.

21. toanyentn

toanyentn MemVIP

Dạo này giấy in cp800lên cao quá, từ 510k lên 600k và bây giờ là 560k, mà nghe đại lý nói giấy bây giờ hiếm lắm, ko biết các bạn tỉnh khác có thế ko, đang định mua máy mới nhưng nguồn giấy như thế này thì nản quá, các bác có biết thông tin gì chia sẻ chút nhé

22. binhminhkc

binhminhkc MemVIP

Bác mua giấy ở đâu vậy ? Chắc là cũng mới mua hả ?
    E mua toàn 10 hộp. Lâu lâu rùi chưa hết nên giờ cũng không biết giá.
    Giấy mà đắt quá chắc E chuyển về in phun cho rẻ :)|

23. toanyentn

toanyentn MemVIP

Ở Thái Nguyên bác ạ, mới mua hôm nay. Mà đại lý nói giấy độ này rất hiếm, ko biết sao hay đây là chiêu làm giá của đại lý nhỉ? mình cũng đang tính nếu đắt quá có khi chuyển sang in phun nhưng lại lo chất lượng ko đc như in nhiệt

binhminhkc thích bài này.

24. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Nhìn bài của bác đau cả mắt chẳng hiểu bác nói gì??? Bác vui lòng viết bài có dấu nhé!

25. Dazzle

Dazzle Già Làng

Giấy in cho CP800 có giá bán tại Tuyên Quang là 550K/ hộp 108 tờ. Vậy thì tại HN giá phải rẻ hơn chứ. Các bạn thử hỏi cửa hàng Minh tuyết Vọng Đức xem.

26. vinhanstudio1981

vinhanstudio1981 New Member

bụi bẩn thôi bác à. tháo mực, giấy. sang ông sửa xe máy phụt hơi mạnh vào là ok. em bị suốt ấy mà. chúc bac thành công

27. xuan_86

xuan_86 Upload Team

em cũng đang dùng con cp780 và cp800 . con cp780 thì bị bệnh hệt bác cắt một vệt ở giữa . còn con cp800 hôm nọ nó in nó lôi 2 tờ giấy lên một lúc thế là ngỏm luôn , mang đi sửa thì giờ về in ddcj nhưng bẩn như mọi ở giấy , đành phải sống chung với lũ " cp780 " in bỏ ở giữa .

28. toanyentn

toanyentn MemVIP

Mình phụt bằng bóng hơi vệ sinh máy ảnh ko khỏi, hay cái đó chưa đủ mạnh nhỉ

29. hoahongkrongnang

hoahongkrongnang New Member

cho e hỏi cái a: Máy in Canon CP800 mà nó ko kéo giấy là bị cái j vậy a
    mong a cho em phản hồi sớm
    em xin chân thành cảm ơn

30. thientranglab

thientranglab MemVIP

hộp giấy đặt chưa được bạn ạ bạn kiểm tra lại xem trước mình cũng bị như vậy.lắc qua lắc lại cái hộp giấy là nhận ngay

31. hoahongkrongnang

hoahongkrongnang New Member

Cho mình hỏi xíu
    máy in canon CP800 không kéo giấy là bị gì vậy

32. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

giấy canon in cho máy in nhiệt cp trở lên khổ 10 x 15 là 750 k rồi các bác ụ , em mua ở hà nội minh tuyết đó , chỗ em có chỗ bán nhưng bán với giá 610 k một 1 hộp 108 tờ . còn máy thì bị vết xước là máy bị lỗi chứ ko phải do giấy mực , nó cứ có 1 đường chỉ đen ngay gần trên đầu tấm ảnh :D .CÒN MÁY KO KÉO GIẤY , BÁC HOA HÔNG CỨ LÚC NÀO THAY GIẤY BẺ CONG CÁI ĐẦU GIẤY LÊN 1 CHÚT , KO DC NỪA THÌ CHỒNG NGƯỢC CÁI MÁY CAO LÊN NÓ SẼ KÉO GIẤY . NẾU MÀ KO KÉO NỮA THÌ LÀ MÁY BỊ HƯ RÙI , EM CŨNG MỚI BỊ HƯ 1 CÁI , MUA PHẢI ĐỒ DỞM , CHÁN LẮM , NÓI CHUNG MUA ĐỒ ĐẠC NGOÀI XỨ BẮC ÍT CÓ CHÁT LƯỢNG , EM BẮT ĐẦU THẤY BỨC XÚC VỚI CON NGƯỜI LÀM ĂN Ở HẠ NỘI ROÀI . TOÀN NHẬP ĐỒ LẬU VỀ BÁN , CHẤT LƯỢNG LẠI WA KÉM , KI BO TỪNG TÍ , MIỆNG THÌ DẺO NGOẮN . NGHĨ MÀ ỨC CHẾ x-(x-(x-(

33. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Đúng là máy in nhiệt Canon Cp Sephy hay bị lỗi có đường kẻ ngang màu đen nhạt gần mép trên khổ giấy in 10x15+ sấy không đều sau khi in nên mực không khô đều nhìn loang lổ.Em mới mua con CP 810 cũng dính cái bệnh này đem đi bảo hành cả tuần rồi vẫn chưa được lấy.(Em mua hàng chính hãng Lê Bảo Minh).Không bảo hành đàng hoàng các bác cứ hư là đem máy đến "quậy" 1 lúc là tụi công ty nó ngán ngẩm thôi, mặc dù số tiền của cái máy in đó chẳng đáng là bao.

34. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

mỗi tội em ở xa cả trăm cây bác ụ , nghĩ mà bức xúc , đồ đạc bán toàn đờ dởm x-(x-(

35. ngaoliver

ngaoliver Well-Known Member

bụi bẩn thôi bác ạ ! ban đầu không biết, em mang tới bảo hành. nhưng mà té ra bụi nên bị thế ! truwowcs khi in, bác gỡ hộp giấy ra thổi qua bụi đi la ok ! hi

36. xuanbacphoto

xuanbacphoto New Member

chuyen sang dung con rx1 y giay re hon

37. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Chắc là giá trước rồi Dazzle ạ tháng trước mình mua là 580k trên Minh Tuyết còn bây giờ không biết thế nào

cái này của bác do bụi ở đầu con lăn kéo ảnh vào cái này bác lấy cồn thấm bông lau qua bánh răng là được

còn bác nào thấy ảnh bị xước là do bụi bẩn các bác nên vệ sinh khoảng 3 ngày 1 lần nhé

38. Nhan Quang

Nhan Quang New Member

Mính có máy in đa chức năng Canon Pixma MG 2170 ,có gắn hệ thống tiếp mưc ngoài khi photo thì không bị gì nhưng khi in ảnh thì có đường sọc và màu không chuẩn .Xin các bác chỉ giáo hộ. Xin chân thành cảm ơn.

39. tam161

tam161 Well-Known Member

em cũng dùng máy cp800 ma gần 2 năm nay co việc gì đâu bác.bác thử mở ra thổi bui đi xem có được không

40. weddingvinhan

weddingvinhan Member

các bác sai toét toèn toen rồi em dùng 5máy rồi chia sẻ các bác nhé: vệt xước la do cát hoặc bụi hãy ra hiệu sửa xe máy phụt hơi mạnh la bay ra. còn không kéo giấy là do giấy in quá nhẵn hoặc bánh xe kéo giấy bị hết ma sát . sử lý cho 1/3 số giấy la ok hoặc may chuẩn bị kéo giấy thì lấy tay đẩy nhẹ 100%....các bac thank em đi ,,,

41. huong1989

huong1989 New Member

bác này nói chuẩn ko cần chỉnh

42. thanhtung1612000

thanhtung1612000 New Member

Mình cũng bị bệnh như trên, phần máy không kéo giấy thì đúng là đẩy nhẹ giấy thì nó sẽ kéo nhưng với vết sọc thì ... mình đã tháo tung hết máy ra và phát hiện ở phần "cảm biến " - (tạm goi là thế vì mình không biết gọi nó là cài gì) nó bị sứt mất mấy vết nhỏ, mình đã đặt thử một ảnh đã in và đúng là các vết sọc đó trùng khớp với vết sứt trên "cảm biến" kia, lỗi mày có lé do mình để máy dính phải hạt sạn to quá nên nó bị sứt, nó chỉ bị sứt một vết rất nhỏ nhưng nếu không nhìn kỹ sẽ không nhìn thấy. bạn bào không tin cứ thử tháo máy mà xem (cái "cảm biến" đó là một thanh nhỏ màu đen nằm ở tận cùng phía trong)

43. ytyyuyyiuyui

ytyyuyyiuyui New Member

Máy bạn chết dầu đốt rồi thay mất gần triệu

44. newlife

newlife New Member

cho e hỏi, máy của e toàn báo hết mực, trong khi đó e thay khay mực mới vào nó vẫn báo hết mực

45. phùng cao tuyến

phùng cao tuyến New Member

các bác cho em hỏi, em có con máy canon selphy cp800, dạo gần đây em in ảnh nó chỉ chạy 1 lần mà không in gì ra cả rồi báo sai cỡ giấy, mặc dù em dùng giấy của hãng rồi. loại có 3 cục mực khô với 108 tờ giấy nữa. help me!!!!!!!!!!

46. phùng cao tuyến

phùng cao tuyến New Member

các bác cho em hỏi, em có con máy canon selphy cp800, dạo gần đây em in ảnh nó chỉ chạy 1 lần mà không in gì ra cả rồi báo sai cỡ giấy, mặc dù em dùng giấy của hãng rồi. loại có 3 cục mực khô với 108 tờ giấy nữa. help me!!!!!!!!!!

47. chuoi

chuoi New Member

Các bạn mở cả máy ra, nếu máy báo lỗi hết mực, không nhận hộp giấy...các bạn kiểm tra kỹ phần bánh răng của mô-tơ nhỏ xem phần lõi mô-tơ và bánh răng bọc ngoài còn ăn nhau không nếu không thì bạn mở mô-tơ ra lấy phần bánh răng nhỏ chút keo 502 và gắn vào lại mô-tơ. Sau đó các bạn kiểm tra các khớp nối tín hiểu, gỡ ra lau cồn và gắn lại. Có video hướng dẫn trên youtube đó, search tiếng anh nha

48. HoangMinhChien

HoangMinhChien New Member

Máy in ảnh canon cp800 bị lỗi không kéo được giấy là do chết mô tơ kéo giấy chỉ cần thay là ok

49. Mạnh Đinh

Mạnh Đinh New Member

Cho tôi hỏi tý các bác. Tôi cũng đang dùng máy in canon CP 810 thỉnh thoảng in bị mất nét,sau đó thay mực thì lại được,nhưng cứ in được ít tấm lại mất nét. kô biết do mực hay do máy ạ?

50. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mấy máy nầy - sài vài năm mà hư hao thì các anh em nên thay bằng máy mới đi, kể cả máy in phun.
    Không phải Đức đại gia mà nói vậy, mà vì Đức thực dụng thấy thế - vì khi các món nầy hư lặt vặt thì...càng sửa càng hư, tới lúc hư bỏ không sửa được thì tính lại tiền sửa chửa bằng từ 1/2 mua mới đến đủ rồi, mà thời gian kéo dài thêm so với máy mới chắc được 1/4-1/2 thôi - tính ra hiệu quả kinh tế không cao. Và nhất là đang sài bị sự cố thì mất tiền vài buổi đó thêm mất khách nữa (sài để nhận khách thẻ lấy liền - máy hư nầy kia sao có hình liền giao khách, hẹn tới lui vài lần thì từ tiệm thẻ lấy liền ra tiếng tăm tiệm hẹn hôm sau hay vài bửa,...khách cần liền bỏ đi hết thôi).

_TMT_ thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |