Lỗi Không Xem Được Review Trên Premiere CC và Cs6

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi alexandro, 16/2/17.

1. alexandro

alexandro New Member

Chào Các bác, có bác nào biết lỗi này là lỗi gì không giúp em với, Trước đây em có cài Premiere CC, khi bật tính năng Render bằng GPU thì đều ngon lành, nhưng từ khi cài lại Window 7 64bit (Bản quyền nhé ) thí nó bắt đầu giở chứng, không thể hiểu nổi như ma ám vậy, lỗi từ Photoshop CC, Affter Effect CC, dù trước đây vẫn dùng những phần mềm này bt gần 1 năm..... :( mà giờ không thể cài lại được dù trước đó em đã cài và sử dụng 1 năm ngon lành....tự nhiên không hiểu là sao nữa.....khi cài Premiere CC , giờ khi bật Render bằng GPU thì không thể xem Review được, nếu để CPU thì lại Bình thường, dù trước đó vẫn là Win7 64b, vẫn cài bản Premiere Pro CC này, Có bác nào biết lỗi từ đâu giúp em với, em đã thử cài các bản khác CC 2015, 17 hoặc Cs6 đều bó tay, em giờ cũng ko biết lỗi bắt đầu từ phần cứng hay phần mềm nữa...ức chế quá, mong các pro chỉ giáo cho em với, thank ạ

( Mà Sao cái ảnh của mình bé vậy, có bác nào biết cho kích thước lớn ko chỉ em với, dù kt ảnh của em lớn mà )

Cấu hình: Xê -ôm E3 -1231 V3
    Main: Giga B85 -d3H
    Card: GTX 4G 1050 Ti
    DDR3: Ko ECC : bus1600

Chỉnh sửa cuối: 17/2/17

2. phamvannamdn

phamvannamdn MemVIP

nếu là win bản quyền thì update cho đầy đủ là ok chúc bạn thành công.

3. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

bạn search google update lại driver mới nhất cho GPU xem sao? bật render preview qua GPU nó đứng mà CPU bình thường thì e là lỗi có vẻ là liên quan đến VGA

nguyenbachbp thích bài này.

4. alexandro

alexandro New Member

Mình thử Update lại Driver rồi ko được bạn ah, chẳng biết nó bệnh từ đâu để sửa nữa, nếu do xung đột giữa CPU hoặc VGA, hoặc Main thì mình sẽ thay...nhưng mà trước đây vẫn xài cấu hình này, vẫn những phiên bản Premier Pro CC, Photoshop CC , Ae này đều dùng được tự nhiên cài lại Win ( Vẫn là đĩa Win cũ mình cài ) giờ nó mắc bệnh hiểm nghèo này mà ko biết chữa kiểu gì, Mà Premier Pro ko dùng GPU để Render thì chậm đi quá nhiều :(....

5. alexandro

alexandro New Member

Ko được bạn ah, mình thử rồi vẫn không được...ko biết có phải do lỗi của VGA ko? làm sao để biết được đó là lỗi của VGA khi không hỗ trợ xem Review được ? để mình mang đi bảo hàng , VGA mới mua được mấy tháng

6. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

bác Google tìm phần mềm Furmark về cài vào test thử xem có báo lỗi gì của VGA ko? nếu có thì đem bảo hành ngay, còn không thì mượn ai con VGA nào khác về chạy thử, nó chạy ok thì dùng phương pháp loại trừ để kết luận thôi

P/S: Mà trước khi làm vậy nên dọn sạch windows hết đi, cài mỗi mình Premiere vào thôi, tháo hết HDD ra, chạy mình ổ Windows và chép vài source phim ngắn lên đó, test trực tiếp trên ổ Windows luôn để loại trừ lỗi phần mềm do cài đặt

nguyenbachbp thích bài này.

7. phamvannamdn

phamvannamdn MemVIP

bạn xem đoạn clip nhé ( Hướng dẫn bật bootrom main giga h61, b75, h81, b85 )

8. 2teck

2teck New Member

lên cho anh em cần

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |