Hướng dẫn thiết kế wed

Thảo luận trong 'Web Design - Hosting - Domain' bắt đầu bởi tomato, 25/9/10.

1. tomato

tomato New Member

Tài liệu hướng dẫn thiết kế website cá nhân EasyVN
    (Phần 1)
    Lời nói đầu:

EasyVN cung cấp cho các bạn một công cụ để tạo website cá nhân mà không đòi hỏi bạn phải có các kiến thức chuyên môn về tin học.
    Chỉ cần bạn chuẩn bị trước một nội dung cho website của mình (chữ và hình ảnh, . . ), các vấn đề chuyên môn phức tạp khác như địa chỉ website, lưu trữ website, các kiểu trang trí, hệ thống menu, tạo liên kết, . . . sẽ do các công cụ của EasyVN phụ trách.

Muốn có một website, trước tiên các bạn phải đăng ký. Sau khi đăng ký các bạn có một địa chỉ website, một username và một password.
    Địa chỉ website có dạng như sau:

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Muốn bắt tay vào việc thiết kế, các bạn phải Login vào website của mình.

Sau khi Login, bạn sẽ vào trang đầu tiên của website, tức Trang chủ.
    Trên trang này bạn nhìn thấy 3 cái nút như sau:

Tài liệu hướng dẫn sẽ giúp bạn sử dụng 3 cái nút này để thiết kế website.

Quản lý website:
    Khi nhấp vào nút này, bạn có thể:
    - Thay đổi kiểu trang trí.
    - Đặt tên cho tiêu đề của website.
    - Thêm, xóa, đổi tên menu, . . .

Thiết kế trang:
    Khi nhấp vào nút này, bạn có thể bắt đầu việc thiết kế nội dung của trang web. Đây là công cụ thiết kế trực tuyến (online) đòi hỏi đường truyền Internet của bạn phải tương đối tốt và bạn cần có một thời gian để làm quen với các công cụ.

HTML:
    Khi nhấp vào nút này, bạn có thể đưa mã HTML, tức nội dung trang web được soạn bởi các chương trình như Word, Frontpage, lên website. Cách thiết kế này giúp tiết kiệm thời gian kết nối với Internet, vì nội dung được soạn trước từ máy tính của bạn (offline).

Tùy theo sở thích hoặc khả năng, bạn có thể chọn cách thiết kế nội dung các trang web theo kiểu online hay offline.

sumi123, hadung, vu hai and 3 others like this.

2. thaibinhfcmedia

thaibinhfcmedia New Member

chỉ một câu nói lên tất cả

Thiết kế website các loại giá rẻ theo yêu cầu khách hàng
    demo

boy.com.vn thích bài này.

3. T&T

T&T New Member

Trời Tomato chơi luôn thiết kế web luôn kìa.Theo mình thì Học căn bản HTML xong rồi : Chơi luôn Dot.net (viết bằng ngôn ngữ vb,cscharp,hay java... trên nền dot net.).Còn muốn nhanh thì anh em học xong html rồi phan Php,nó có đặt tính gọn nhẹ nhanh,còn muốn nhanh nữa các bạn vào freecode.com rồi down một số Source về rồi chỉnh sửa lại (Nó giống như Project avid và after ) hay .Tìm việc lập trình rồi kiếm tiền thôi các bạn.

4. quangphamvan

quangphamvan New Member

diễn đàn chán quá thân thằng nao biết thằng nấy àh

5. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Bác nói gì em ko hiểu. Có vấn đề gì thắc mắc thì vào box "Góp ý thắc mắc", Rồi nêu góp ý của mình, để mọi người cùng thảo luận và cùng khắc phục.
    Thannks.

vu hai and boy.com.vn like this.

6. nguyenngoc_photo

nguyenngoc_photo New Member

Nói kiểu bâng quơ vậy chẳng ai hiểu gì. "diễn đàn chán quá" Không đọc không tìm hiểu làm sao biết được những thứ hay còn đang tiềm ẩn trong TVC.
    " Một thư viện có một cuốn sách hay , Một cuốn sách có một trang hay , một trang hay có một dòng hay và một dòng hay có một chữ hay ."
    Bạn tìm đọc nội dung trong TVC bạn sẽ không cảm thấy nhàm chán nữa và đừng vừa mới vào DD đã phát ngôn ra những lời lẽ đi giật lùi với XH.

longtubp thích bài này.

7. hadung

hadung Điều hành viên cũ

bạn thấy chán chỗ nào để ae chuyên viên tư vấn cho
    ''thân thằng nao biết thằng nấy'' cũng đúng thôi có thân phải biết giữ ,ko biết giữ thân thì ko nên khóc
    là thành viên trong thuviencuoi bạn cần gì cần giúp đỡ gì thì phải lên tiếng chứ. khi người khác cần bạn có thì bạn giúp
    rồi bạn sẽ thấy cá hay để mà học hỏi chứ bạn nói chung chung vậy thì chẳng ai biết mà hiểu cả

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |